Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: => อันตรายมากๆ ครับ เบรคกดไม่ลง  (อ่าน 8864 ครั้ง)
เปเป้ 578
Jr. Member
**

like: 3

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 02:31:25 pm »

:Dเวลาเจอสาว ๆ ผมก็เบรคไม่อยู่ เลยปล่อยให้พุ่งใส่เลยตามเลย  Cheesy anger

ร่วมเครือนาวี  จักยลปฐพีไพศาล
suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 02:37:02 pm »

:Dเวลาเจอสาว ๆ ผมก็เบรคไม่อยู่ เลยปล่อยให้พุ่งใส่เลยตามเลย  Cheesy anger
ป๋าอุ่นเครื่องไว้ตลอดเวลาเลยชิมิๆ ผมนึกภาพตอนที่ป๋า "ปล่อยให้พุ่ง" ออกเลยอ่า 

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
peper
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 07:57:02 pm »

ตกลงป๋าติดเครื่องหรือเปล่าครับเนี่ย  Shocked
Joth Loso
Newbie
*

จ๊อท ปาขาว "___"

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 12:08:35 pm »

ตอบ :ผมไม่ใด้ติดเครื่องครับป๋า แต่ผมก็ทำประมาณนี้มาหลายครั้งแล้วครับก็ไม่พบปัญหานะครับป๋าๆแล้วไมรอบนี้มันเบรคไม่อยู่อะครับ
        ตกลงมันปกติหรือผิดปกติครับ...Huh???

u u u u u u

"จงอย่ากลัว ที่จะทำในสิ่งที่คุณฝัน"  ID.1530 @ สมุทรปราการ
suPreme
Global Mod
Hero Member
*

like: 46

ปาไทยแลนด์ 2805

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 12:16:21 pm »

อาการ เหยียบเบรคไม่ลง หรือต้องเหยียบด้วยน้ำหน้กเท้าที่มากกว่าเดิมหลายเท่า ขณะที่ไม่ได้ติดเครื่องยนต์ เป็นกับรถทุกคันที่ผมเลยใช้มาครับป๋า Joth Loso

"พรีม" คือชื่อลูกสาวผมคร๊าบ แต่ตัวเองชื่อว่า "เก๋"
Plateen
Newbie
*

like: 9

เฉาก๋วย GT

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 12:21:47 pm »

ตอบ :ผมไม่ใด้ติดเครื่องครับป๋า แต่ผมก็ทำประมาณนี้มาหลายครั้งแล้วครับก็ไม่พบปัญหานะครับป๋าๆแล้วไมรอบนี้มันเบรคไม่อยู่อะครับ
        ตกลงมันปกติหรือผิดปกติครับ...Huh???

u u u u u u

ไม่ติดเครื่อง กดเบรคครั้งแรก อาจจะกดลงครับ แต่ลองครั้ง 2-3 และ 4 ดูครับเบรคจะแข็งขึ้นเรื่อยๆครับ
ที่กดลงเนื่องจากยังมีลมค้างอยู่ในระบบครับ และแข็งขึ้นเรื่อยๆ เพราะหม้อลมเบรคไม่ได้ทำงานเนื่องจากไม่ได้ติดเครื่อง

จบข่าว
noung111
Jr. Member
**

3.2 GT 4WD

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 12:29:54 pm »

u u u u u u

ไม่ติดเครื่อง กดเบรคครั้งแรก อาจจะกดลงครับ แต่ลองครั้ง 2-3 และ 4 ดูครับเบรคจะแข็งขึ้นเรื่อยๆครับ
ที่กดลงเนื่องจากยังมีลมค้างอยู่ในระบบครับ และแข็งขึ้นเรื่อยๆ เพราะหม้อลมเบรคไม่ได้ทำงานเนื่องจากไม่ได้ติดเครื่อง

จบข่าว

มาช่วยนั่งยันตามป๋า Plateen อีกคน
Joth Loso
Newbie
*

จ๊อท ปาขาว "___"

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 12:49:37 pm »

ใด้ข้อมูลตามที่ป๋าๆตอบมาตามนี้แสดงว่ามันปกติดี ก็อุ่นใจขึ้นเยอะเลยครับ
ขอบพระคุณทุกๆคำตอบที่แนะนำครับ ส่วนตัวความรู้เรื่องรถผมมีน้อยนิดครับ ต้องขอบคุณอีกครั้งครับ
By Joth Loso

สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

"จงอย่ากลัว ที่จะทำในสิ่งที่คุณฝัน"  ID.1530 @ สมุทรปราการ
TOUCH_MIVEC
Newbie
*

like: 0

PAJERO SPORT V6 3.0 MIVEC

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 07:33:53 pm »

สรุปถ้าเป็นอาการดังกล่างก้อปกติครับแต่พอติดเครื่องแล้วมันก้อจะนิ่มเหมือนเดิม     แต่ถ้ากลับกันถ้าเหยียบแล้วนิ่มตลอดที่ไม่ติดเครื่องละก้อ หม้อลมเบรกอาจจะไปแล้ว หรือมีจุดรั่วละครับ (อันนี้เผื่อไว้ครับ)
peper
Newbie
*

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 11:23:46 am »

สรุปถ้าเป็นอาการดังกล่างก้อปกติครับแต่พอติดเครื่องแล้วมันก้อจะนิ่มเหมือนเดิม     แต่ถ้ากลับกันถ้าเหยียบแล้วนิ่มตลอดที่ไม่ติดเครื่องละก้อ หม้อลมเบรกอาจจะไปแล้ว หรือมีจุดรั่วละครับ (อันนี้เผื่อไว้ครับ)
ตามนั้นครับ  yes!!
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์