Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือครับ กระจกมองหลังในห้องโดยสารสั่นมากเลยครับ  (อ่าน 1394 ครั้ง)
joy
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 03:01:04 pm »

กระจกมองหลังในห้องโดยสารสั่นมากเลยครับ สั่นมากจนมองป้ายทะเบียนรถที่ตามมาไม่ออกว่าเป็นตัวอะไร
พอจะมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณมากครับ
xenogear
Full Member

like: 18

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 04:42:18 pm »

กระจกมองหลังในห้องโดยสารสั่นมากเลยครับ สั่นมากจนมองป้ายทะเบียนรถที่ตามมาไม่ออกว่าเป็นตัวอะไร
พอจะมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณมากครับ

ป๋าลองขยับตรงขามันดูหรือยังครับว่ามันแน่นหรือเปล่า ถ้ามันไม่แน่น โยกได้ เราก็แก้ไขเองก็ได้ครับ ให้มันไม่โยกเยก ตัวผมเองก็เลยแว่ะ Big C ทางผ่านตอนกลับบ้านพอดีครับ ก็เลยแว่ะซื้อ 6 เหลี่ยมมาหนึ่งชุดครับ (มันมีหลายอันครับ 29 บาท มันลดราคาพอดี ปกติ 59 บาท) แล้วก็เอามาไขให้แน่นครับ ตรงฐานของมันที่ติดกับกระจกอ่ะครับ มันต้องใช้ 6 เหลี่ยมไขครับ ใช้ได้ครับแน่นแล้ว ป๋าลองทำดูนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 04:46:16 pm โดย xenogear » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์