Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: DDF MAKER SHOP ระบบเชื้อเพลิงร่วมดีเซล/LPG,NGV+ศูนย์ล้างแอร์เชิงการแพทย์ ขอนแก่น  (อ่าน 2570 ครั้ง)
DDF MAKER SHOP
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 05:43:17 pm »

DDF MAKER SHOP ติดตั้ง,ผลิตและจำหน่ายอุปกรณ์ระบบเชื้อเพลิงร่วมดีเซล

สวัสดีครับพี่น้องชาวขอนแก่น ผมยังไม่มี PJS ขับนะครับมีแต่ Strada 4WD crosscountry racr car อยู่คันนึง ก็ใช้วิ่งส่งลูกไปโรงเรียนกับซื้ออะไหล่อยู่ในเมืองขอนแก่นและก็เอาไว้แอบซิ่ง  เวลารีบๆบ้างเท่านั้นครับ  ผมเปิดอู่อยู่ในซอยศรีมารัตน์22 (ซอยข้างโรงพยาบาลเวชประสิทธิ์) เป็นอู่ที่เปิดมาเพื่อทำรถตัวเองและเป็นศูนย์วิจัยระบบเชื้อเพลิงร่วมครับ ปัจจุบันผมได้เริ่มรับงานติดตั้งระบบแก๊สตามสายงานที่ถนัด เป็นระบบเชื้อเพลิงร่วม Diesel+LPG/CNG โดยอุปกรณ์ที่ใช้ควบคุมนั้นเป็นอุปกรณ์เดียวกันกับที่บ.สยามราชธาณีทำตลาดอยู่ครับ เป็นระบบเชื้อเพลิงร่วมรายแรกและรายเดียวที่รับประกันความเสียหายของเครื่องยนต์ดีเซลติดแก๊สสูงสุดถึง 300,000บาท และประกันทรัพสินและรถยนต์สูงสุดถึง 3,400,000บาท ทีมผมเป็นผู้ผลิตและจำหน่าอุปกรณ์ดังกล่าวส่งให้กับบ.สยามราชธาณี และเป็นผู้ดูแลด้านเทคนิคในเวลานั้น แต่ด้วยเหตุผลเรื่องครอบครัวซึ่งอยู่ที่ขอนแก่นจึงต้องหยุดการเดินทางไปทำงานต่างพื้นที่ทั้งในประเทศและต่างประเทศ แล้วกลับมาดูแลครอบครับซึ่งตอนนี้ลูกชายก็4ขวบแล้วครับ ผมจึงได้มีโอกาศมาทำศูนย์ติดตั้งระบบเชื้อเพลิงร่วมที่ขอนแก่นยังไงวันนี้ผมขอตัวไปดูแลครอบครัวในโอกาศวันวาเลนไทก่อนนะครับ  bigheart

ศรีมารัตน์22  สามเหลี่ยม
090-029-0171

ติดตามผลงานกันได้ที่

http://forum.khonkaenlink.info/index.php?topic=17013301.0

http://forum.khonkaenlink.info/index.php?topic=16866979.msg11470666#msg11470666

like
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 05:45:53 pm »

ผิดห้องแล้วคับ...ห้องซื้อ-ขายเลยคับ
รบกวนอ่านกฎห้องซื้อ-ขายด้วยนะคับ

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 05:48:44 pm »

สองคันนี้เป็นรถของทางอู่ครับ โชว์ที่เซ็นทรัลถึงวันศุกร์นี้ครับ หรือคุยกันได้ที่ facebook http://www.facebook.com/chayut.gamatch

หากกระทู้ไม่เหมาะสมแจ้งก่อนนะครับจะรีบแก้ไข น้องใหม่ยังไม่ทราบกติกาครับ

เรื่องรถยนต์คุยกันได้ทุกเรื่องครับ มีปัญหาเรื่องรถฉุกเฉินยังไงโทรสอบถามหรือขอความช่วยเหลือได้ที่ 090-029-0171 24ชม.ครับ รบกวนแจ้งด้วยว่าจาก pajerosport-thailand ครับ
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 05:54:10 pm »

ผิดห้องแล้วคับ...ห้องซื้อ-ขายเลยคับ
รบกวนอ่านกฎห้องซื้อ-ขายด้วยนะคับ

ขอโทษด้วยนะครับ   Sad

หากกระทู้แนะนำระบบนี้ ผิดหรือไม่เหมาะสมรบกวนลบกระทู้หรือย้ายกระทู้ให้ด้วยนะครับ  ตั้งใจแนะนำตัวกับคนเล่นรถในขอนแก่นเฉยๆ ส่วนกรณีซื้อ-ขาย ผมตั้งใจจะลงแบบเสียค่าพื้นที่อยู่แต่ยังหาวิธีติดต่อผู้ดูแลไม่ได้ต้องขอโทษอีกครั้งครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 10:07:58 pm โดย DDF MAKER SHOP » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์