Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: gtขับ2ปี2012อยากเพิ่มออฟชั่น ตามปี2013  (อ่าน 5902 ครั้ง)
prayad
Newbie
*

like: 1

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 12:26:01 am »

อยากเพิ่มบางอย่างเหมือนกับรุ่นใหม่ครับ เช่น ช่องต่อ USB เชื่อมต่อไอพอดและไอโฟน
จอภาพขนาด 10.2 นิ้วตอนหลังในรุ่น GT  เนวิเกเตอร์และบลูทูธ  ซึ่งในรุ่นgtขับ2ปี2012
ไม่มีครับ ป๋าๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับผม
น้าวุฒิ-บางแค
Newbie
*

like: 12

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 12:57:56 am »

อยากเพิ่มบางอย่างเหมือนกับรุ่นใหม่ครับ เช่น ช่องต่อ USB เชื่อมต่อไอพอดและไอโฟน
จอภาพขนาด 10.2 นิ้วตอนหลังในรุ่น GT  เนวิเกเตอร์และบลูทูธ  ซึ่งในรุ่นgtขับ2ปี2012
ไม่มีครับ ป๋าๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับผม

พอร์ทเชื่อมต่อ USB ลืมไปได้เลยครับ เพราะพอร์ทอ่านและเชื่อมต่อ USB ผ่านทาง Monitor ครับ ไม่ได้อ่านจาก Front ไม่แน่ใจว่าเปลี่ยนเฉพาะ Monitor จะได้หรือป่าว

จอ 10 ผมว่าหาติดตั้งได้ตามร้านเครื่องเสียงและประดับยนต์ทั่วไปครับ เนวิเกเตอร์ และบูลทูธ เป็น Module เพิ่มครับ ต้องหาซื้อเสียบเพิ่มเอาครับ

ผิดถูกอย่างไรขออภัย
prayad
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 11:26:55 am »

ขอบคุณครับ แต่รถผมมีจอmonitor แล้วนะครับคู่มือบอกรองรับเนวิเกเตอร์
จึ่งอยากหามาใส่ครับ ข้อมูลเพิ่มเติมจากป๋าอีกครั้งครับ 
savicevic
Jr. Member
**

like: 10

สมาชิก 0985 ขอนแก่นค๊าบ

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 12:57:28 pm »

มารอฟังข้อมูลด้วยคนครับ
ถามเซลล์หรือศูนย์มีแต่ไม่รู้ ๆ ๆ   โอ๊ยมึน
prayad
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 09:49:01 pm »

มารอฟังข้อมูลด้วยคนครับ
ถามเซลล์หรือศูนย์มีแต่ไม่รู้ ๆ ๆ   โอ๊ยมึน
น่านซิครับ เหมือนกันเลย ก็ต้องอาสัยป๋าๆในห้องนี้แหละ รบกวนผู้รู้หน่อยนะครับ
prayad
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 09:01:40 pm »

คือผมมีความรู้สึกว่าถ้าได้ติดตั้งเหมือนรุ่นใหม่จากศูนย์ น่าจะดีกว่าไปหาเสี่ยงนอกศูนย์ครับ
SANTAFORCE
Jr. Member
**

like: 13

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 10:33:22 am »

เนวิเกเตอร์จะต้องซื้อกล่องมาต่อครับ  กล่องพร้อมสายก็เตรียมไว้ประมาณ20,000ครับ  ถ้าจะเอากล่องจูนเนอร์ทีวีก็อีก8,000กว่าๆ  ที่สำคัญใช้เนวิเกเตอร์ดูหนังไม่ได้นะครับ  ซื้อเนวิเกเตอร์ต่างหากที่มีขายทั่วไปก็ราคา3,000-10,000มีให้เลือกใช้แถมถอดไปใช้คันไหนก็ได้
เนยสด
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 09:28:27 am »

yes!! ช่องต่อ USB ต่างๆจะมากับเครื่องเสียงฟั่งชั่นใหม่ลองดูคู่มือเครื่องเสียงป๋าอีกทีครับส่วนมากสายเพิ่มฟั่งชั่นต่างๆ..ช่างที่ติดจะเก็บสายไว้ข้างหลังเครทครับ...... ส่วนหากจะต่อเพิ่มก็ได้ผมเห็นป๋าๆในคลับเดินสายเองอยู่น่ะครับ เนวิเกเตอร์แนะนำให้แยก ซื้อมาเองได้ครับป๋า ส่วนจอกลาง ป๋าๆในคลับเราก็เดินเองลองค้นหาในคลับ บอร์ดเครื่องเสียงผมเคยเจอครับป๋า....ตามนั้นคับ lala
prayad
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 09:52:33 pm »

เนวิเกเตอร์จะต้องซื้อกล่องมาต่อครับ  กล่องพร้อมสายก็เตรียมไว้ประมาณ20,000ครับ  ถ้าจะเอากล่องจูนเนอร์ทีวีก็อีก8,000กว่าๆ  ที่สำคัญใช้เนวิเกเตอร์ดูหนังไม่ได้นะครับ  ซื้อเนวิเกเตอร์ต่างหากที่มีขายทั่วไปก็ราคา3,000-10,000มีให้เลือกใช้แถมถอดไปใช้คันไหนก็ได้
ติดเนวิเกเตอร์เพิ่ม ดูหนังไม่ได้เหรอครับ..แต่มันมีโมทต่างๆให้เลือกเล่นอยู่นะครับ
prayad
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 09:55:22 pm »

yes!! ช่องต่อ USB ต่างๆจะมากับเครื่องเสียงฟั่งชั่นใหม่ลองดูคู่มือเครื่องเสียงป๋าอีกทีครับส่วนมากสายเพิ่มฟั่งชั่นต่างๆ..ช่างที่ติดจะเก็บสายไว้ข้างหลังเครทครับ...... ส่วนหากจะต่อเพิ่มก็ได้ผมเห็นป๋าๆในคลับเดินสายเองอยู่น่ะครับ เนวิเกเตอร์แนะนำให้แยก ซื้อมาเองได้ครับป๋า ส่วนจอกลาง ป๋าๆในคลับเราก็เดินเองลองค้นหาในคลับ บอร์ดเครื่องเสียงผมเคยเจอครับป๋า....ตามนั้นคับ lala
ผมหาทุกซอกแล้วครับ ถามที่ศูนย์ก็บอกไม่มี แต่เดี๋ยวค่อยเข้าไปค้นหาอย่างที่แนะนำ ขอบคุณมากครับ
ปากะโห้
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 09:19:43 am »

เอาแบบผมไหมครับ ดีกว่า ของปา 2013
ด้วย HD Player ติดไว้ใต้คอนโซลหน้าขวา (ติดแบบซ่อนไม่ได้ เพราะต้องใช้รีโมท)
เล่นหนัง Hi-Def และฟังเพลงได้ทุกฟอร์แมต
ต่อสาบ USB มาไว้ที่ช่อง spare ขวาตรงที่จุดบุหรี สัญญาณภาพและเสียง ต่อเข้าช่อง TV AV-in และ TV Audio-in ของจอ
พร้อมกับต่อช่อง  Aux.in jack 3.5 mm. ตัวเมีย ไว้สำหรับรับเสียงเข้าจากอุปกร์ภายนอก
ตัว jack 3.5 mm. ตัวเมีย จะเป็นแบบ stereo เข้าสอง-ออกหนึ่ง หาซื้อได้ตามร้านขายอุปกรณ์อิเล็กทรอนิค
  - ถ้าไม่เสียบ jack ตัวผู้ จะรับเสียงเข้าจาก Audio-out ของจอ
  - ถ้าเสียบ jack ตัวผู้ จะรับเสียงเข้าจาก jack ที่เสียบเข้าไป

เสร็จแล้วต่อสายด้านออกของ jack 3.5 mm. ตัวเมีย เข้าสาย Ai-NET ของ ALPINE ซึ่งใช้ หัว RCA ตัวผู้ ขาว แดง
(ผมใช้สาย RCA stereo ตัวผู้ 2 ด้าน มาตัดแบ่งครึ่ง
 ครึ่งแรกใช้ต่อจาก Audio-out ของจอ มาที่ jack 3.5 mm. ตัวเมีย
 อีกครึ่งใช้ต่อจาก jack 3.5 mm. ตัวเมีย มาที่ สาย Ai-NET ของ ALPINE)

teddyisman
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 06, 2013, 10:17:16 am »

ตัวเลือกหลากหลาย จะใช้ของ alpine หมด มันก็หลายหมื่น
ส่วนผม เดิมๆ ใช้แผ่น DVD แผ่นเดียว ฟังยาววว   ไม่ค่อยได้เปลี่ยน
จอก็ไม่ได้ดู มีแต่ไว้ให้ลูกกดเล่น ให้รำคาญตอนขับรถ
prayad
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 04:16:35 pm »

เอาแบบผมไหมครับ ดีกว่า ของปา 2013
ด้วย HD Player ติดไว้ใต้คอนโซลหน้าขวา (ติดแบบซ่อนไม่ได้ เพราะต้องใช้รีโมท)
เล่นหนัง Hi-Def และฟังเพลงได้ทุกฟอร์แมต
ต่อสาบ USB มาไว้ที่ช่อง spare ขวาตรงที่จุดบุหรี สัญญาณภาพและเสียง ต่อเข้าช่อง TV AV-in และ TV Audio-in ของจอ
พร้อมกับต่อช่อง  Aux.in jack 3.5 mm. ตัวเมีย ไว้สำหรับรับเสียงเข้าจากอุปกร์ภายนอก
ตัว jack 3.5 mm. ตัวเมีย จะเป็นแบบ stereo เข้าสอง-ออกหนึ่ง หาซื้อได้ตามร้านขายอุปกรณ์อิเล็กทรอนิค
  - ถ้าไม่เสียบ jack ตัวผู้ จะรับเสียงเข้าจาก Audio-out ของจอ
  - ถ้าเสียบ jack ตัวผู้ จะรับเสียงเข้าจาก jack ที่เสียบเข้าไป

เสร็จแล้วต่อสายด้านออกของ jack 3.5 mm. ตัวเมีย เข้าสาย Ai-NET ของ ALPINE ซึ่งใช้ หัว RCA ตัวผู้ ขาว แดง
(ผมใช้สาย RCA stereo ตัวผู้ 2 ด้าน มาตัดแบ่งครึ่ง
 ครึ่งแรกใช้ต่อจาก Audio-out ของจอ มาที่ jack 3.5 mm. ตัวเมีย
 อีกครึ่งใช้ต่อจาก jack 3.5 mm. ตัวเมีย มาที่ สาย Ai-NET ของ ALPINE)

ขอบคุณมากๆครับที่แนะนำ ผมไม่มีความรู้เรื่องนี้เท่าไหร่ หลากหลายวิธีดีครับ ขอบคุณจริงๆ
TPajero
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 11, 2013, 05:04:05 pm »

เฉพาะจอหลัง...เคยถามศูนย์ถ้าติดเพิ่มน่าจะ 4x,xxx ถ้าจำไม่ผิด ไม่รู้จะได้อะไรมาเพิ่มบ้าง....ราคาโดนใจจริงๆ
prayad
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 10:53:40 pm »

เฉพาะจอหลัง...เคยถามศูนย์ถ้าติดเพิ่มน่าจะ 4x,xxx ถ้าจำไม่ผิด ไม่รู้จะได้อะไรมาเพิ่มบ้าง....ราคาโดนใจจริงๆ
ราคาสูงนะครับไม่ทราบว่ารวมดาวเทียมติดหลังคารถด้วยหรือเปล่าครับ
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์