Languages
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ระวัง! โดนใบสั่งเรื่องไฟสีฟ้ากระจกข้างมาแล้วครับ  (อ่าน 12941 ครั้ง)
saw
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 09:28:29 pm »

ผมว่าไฟสีน้ำเงินที่กระจกสวยดีนะ
ตำรวจจับทำไมไม่รู้นะ   จับข้อหาเเบบนี้ไม่เเมนเลย  สร้างความเดือดร้อนกับใครไม่ทราบ   ไปหางานที่ทำเเล้วที่มีประโยชน์ต่อสังคมจะดีกว่าไหม
ทำเเบบนี้เพื่อนเกลียดเอาเปล่าๆ   คงไม่ดีเเน่ถ้าเพื่อนด่า เพื่อนเเช่งทุกวัน

ข้อหาเเบบนี้ถ้าเจอกับผม   ถึงครูอังคนาเเน่

สวยแต่หลอกตานะครับ ผิดเต็มๆ

ถ้าจะจับ ข้อหาลักษณะเเบบนี้ มิวิธีการอีกเยอะครับ   รู้ๆกันอยู่
ยกตัวอย่างขับรถบนทางหลวง ผมว่า ส่วนใหญ่ ขับ เกิน 90 กันทั้งนั้น ป่านนี้ถ้าจับกันจริงๆ วันๆ ใบสั่งคงเป็นกระสอบ  เเบบนี้เค้าเรียกว่าผิดเต็มๆไหม
ผมว่าเอาเรื่องที่จำเป็นก่อนไหมครับ เอาเเบบทำเเล้วจะส่งผลให้สาธารณะเดือดร้อน  เรียงลำดับความสำคัญก่อนจับ โอเคกว่าไหม
เอาหลัก หลักธรรมาภิบาล มาใช้เยอะๆ สังคมจะน่าอยู่กว่านี้
thara
Sr. Member

like: 20

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 01:32:39 pm »

คงจะตามนั้นคับ ต้องใช้ไฟแสงขาว
เอารายละเอียดเล็กๆ มาให้อ่าน
....โคมไฟเล็ก ให้ติดหน้ารถอย่างน้อยข้างละหนึ่งดวง โดยให้อยู่ด้านริมสุด
แต่จะล้ำเข้ามาได้ไม่เกิน ๐.๔๐ เมตร โคมไฟทั้งสองข้างต้องอยู่ในระดับเดียวกัน ใช้ไฟแสงขาว
หรือแสงเหลือง
มีกำลังไฟเท่ากันไม่เกินดวงละ ๑๐ วัตต์ และต้องมีแสงสว่างสามารถมองเห็น
ได้จากระยะไม่น้อยกว่า ๑๕๐ เมตร....

เชื่อในพลัง มั่นในสไตล์
E23FGG Stand by 144.xxx
pajerosportphitlok
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 01:45:07 pm »

ผมว่าไฟสีน้ำเงินที่กระจกสวยดีนะ
ตำรวจจับทำไมไม่รู้นะ   จับข้อหาเเบบนี้ไม่เเมนเลย  สร้างความเดือดร้อนกับใครไม่ทราบ   ไปหางานที่ทำเเล้วที่มีประโยชน์ต่อสังคมจะดีกว่าไหม
ทำเเบบนี้เพื่อนเกลียดเอาเปล่าๆ   คงไม่ดีเเน่ถ้าเพื่อนด่า เพื่อนเเช่งทุกวัน

ข้อหาเเบบนี้ถ้าเจอกับผม   ถึงครูอังคนาเเน่

ถ้าจะจับ ข้อหาลักษณะเเบบนี้ มิวิธีการอีกเยอะครับ   รู้ๆกันอยู่
ยกตัวอย่างขับรถบนทางหลวง ผมว่า ส่วนใหญ่ ขับ เกิน 90 กันทั้งนั้น ป่านนี้ถ้าจับกันจริงๆ วันๆ ใบสั่งคงเป็นกระสอบ  เเบบนี้เค้าเรียกว่าผิดเต็มๆไหม
ผมว่าเอาเรื่องที่จำเป็นก่อนไหมครับ เอาเเบบทำเเล้วจะส่งผลให้สาธารณะเดือดร้อน  เรียงลำดับความสำคัญก่อนจับ โอเคกว่าไหม
เอาหลัก หลักธรรมาภิบาล มาใช้เยอะๆ สังคมจะน่าอยู่กว่านี้

จำเป็น? สาธารณะเดือดร้อน คำตอบมีอยู่แล้วนี้ครับ โดนใบสั่ง
sang2012
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 01:57:52 pm »

ตำรวจจับทำไมไม่รู้นะ   จับข้อหาเเบบนี้ไม่เเมนเลย  สร้างความเดือดร้อนกับใครไม่ทราบ   ไปหางานที่ทำเเล้วที่มีประโยชน์ต่อสังคมจะดีกว่าไหม
ทำเเบบนี้เพื่อนเกลียดเอาเปล่าๆ   คงไม่ดีเเน่ถ้าเพื่อนด่า เพื่อนเเช่งทุกวัน

ข้อหาเเบบนี้ถ้าเจอกับผม   ถึงครูอังคนาเเน่

ถ้าจะจับ ข้อหาลักษณะเเบบนี้ มิวิธีการอีกเยอะครับ   รู้ๆกันอยู่
ยกตัวอย่างขับรถบนทางหลวง ผมว่า ส่วนใหญ่ ขับ เกิน 90 กันทั้งนั้น ป่านนี้ถ้าจับกันจริงๆ วันๆ ใบสั่งคงเป็นกระสอบ  เเบบนี้เค้าเรียกว่าผิดเต็มๆไหม
ผมว่าเอาเรื่องที่จำเป็นก่อนไหมครับ เอาเเบบทำเเล้วจะส่งผลให้สาธารณะเดือดร้อน  เรียงลำดับความสำคัญก่อนจับ โอเคกว่าไหม

ผมสั่งมาติดเเล้วชอบครับ
 good    good

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2013, 01:59:48 pm โดย sang2012 » บันทึกการเข้า
BOYZ
Jr. Member
**

like: 23

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 02:58:46 pm »

ผมว่ามันเหมาะกับรถขนาดใหญ่อย่างเราๆนะ
ช่วยให้รถที่สวนมาเห็นชัดเจน โดยเฉพาะซอยแคบๆ
รถที่ขับสวนจะได้ชลอ กะขนาดของรถที่กำลังมาได้
เอาเถอะครับ. แหกกรอบ แต่ไม่แหกกฏ แต่กฏนี้มันน่าแหกจริงๆ  yes!!

การเป็นคนดีไม่ยาก แต่ยากที่จะรักษาความดีนั้นไว้
Stp [39]
Newbie
*

like: 9

อดีต 3.2GT Ltd.

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 08:07:31 pm »

กฎหมายไม่เคยอนุญาตให้ใช้ไฟสีฟ้า ยังไงเขาก็มีสิทธิ์จับ จะโวยต้องโวยผู้ผลิตที่ทำนอกกฎหมาย จะผิดน้อยผิดมากก็คือผิดกฎหมายนั่นแหละ

Smiley ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา  Smiley
panus
Newbie
*

like: 4

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 08:15:51 pm »

เรื่องไฟนี่เห็นด้วยนะครับเพราะรถจากโรงงานขออนุญาตมาแบบไหนกะต้องตามนั้นกฎหมายไม่ให้ใช้ไฟอื่นนอกจากที่กำหนดไว้ ถ้าเห้นแล้วอาจก่อให้เกิดอันครายหรือเหตุอื่นใดกะต้องว่าไปตามกฎหมายละครับ 
sang2012
Newbie
*

« ตอบ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 11:21:28 pm »

เมื่อไหร่จะปรับปรุงกฎหมายซักที  จะได้หมดทางหากินกับข้อหานี้สักที่  เรื่องเเถบไฟที่กระจกรถ ดูอย่างไรก็ไม่อันตราย มีเเต่ประโยชน์ เพราะเพิ่มจุดสังเกตได้มากขึ้น  

ไม่เเคร์สื่อ จับไปเถอะ        

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 11:23:01 pm โดย sang2012 » บันทึกการเข้า
Pamalee
Newbie
*

like: 7

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 04:24:27 pm »

ของผมเป็นของแถมมาตอนออกรถ   จริงๆ ก็อยากเปลี่ยนตั้งแต่แรกแล้ว รู้สึกมันกวนสายตาคนอื่น
......

ต่อยอดจากป๋าหมูครับ  วันนี้ลองแงะออกมาดูแล้วของ fitt ไฟหรี่เป็นสายสีขาวครับ  ตัดแล้วพันเทปกลับให้เรียบร้อย

ปล.ตอนแกะฝาครอบใช้มือเปล่าก็ออกง่ายแล้วครับ ออกแรงตามรูป  ให้ดีใช้ 2 มือช่วยก็ได้ 
ตอนใส่ก็เอามุมแหลมเข้าที่ก่อน กดด้านบนให้โก่งเล็กน้อย แล้วเล็งเดือยลงรู
MrJoJoe
Newbie
*

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 07, 2013, 12:53:03 am »

มีข้อหาแบบนี้ด้วย 

หรือความรัก แท้จริงไม่มีอยู่เลย
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์