Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หาร้านติดแก๊สแถวรังสิต  (อ่าน 5932 ครั้ง)
domon_k_f
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 05:13:17 pm »

ป๋า ที่อยู่แถวรังสิต ไปติดแก๊สร้านไหนกันมั่งคับ ช่วยแนะนำหน่อยคับ จอง 2.4 ไว้คับ
ขอบคุณครับ
arch_34
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 04:03:24 pm »

โอสุ ครับเขาติดให้ศูนย์ mitsu ทั้ง pajero ทั้ง triton เรียงเป็นโชว์รูมเลย
Hommy
( ตุ่ย )
Jr. Member
**

like: 22

~ Long Live The King ~

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 05:20:26 pm »

ป๋า ที่อยู่แถวรังสิต ไปติดแก๊สร้านไหนกันมั่งคับ ช่วยแนะนำหน่อยคับ จอง 2.4 ไว้คับ
ขอบคุณครับ

แถวหลักสี่ไหวไหมครับ...
http://www.unique-racingcars.com/
ผมก็ติดมาจากร้านนี้ครับ...

Pajerosport-thailand No.0646
ปา น้ำตาล 2.4 GLS + AC STAG-4 ECO
tepanan_not
ID 3630
Jr. Member
**

like: 22

PJS V.6 Donmuang

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 05:22:45 pm »

อยู่ดอนเมืองขับไปติดนครปฐมครับ  

ไม่มีใครจนเกินกว่าจะให้คนอื่นได้
Pok2205
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 24, 2013, 06:10:35 pm »

ขอบคุณครับ
ผมก็อยู่รังสิตแต่ไปติดที่นครปฐมเหมือนกัน
joey72
Newbie
*

like: 4

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 09:27:18 am »

อยู่เมืองปทุมธานี ไปติดที่ดอนเมือง ครัฟ 
TOUCH_MIVEC
Newbie
*

PAJERO SPORT V6 3.0 MIVEC

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 05:29:56 pm »

ผมอยู่คลอง 3 ก้อไปติดที่หงส์ทองครับ ระยะทางไม่สำคัญครับผมเน้นสบายใจและบริการที่ดี
Ricebird295
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 07:22:48 pm »

Cheesy ตรงข้าม 7 eleven สายไหม ซอย 55 
PJS_tyutj_K5
Newbie
*

The destination is unlimited with my PJS car

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 10:41:55 pm »

สาธุ สาธุ
ถ้าเปรียบเทียบคอนดิชั่นเดียวกันทั้งราคา คุณภาพ การบริการหลังการขาย และอื่นๆหละครับ อันไหนดีกว่า หาข้อมูลคือกันครับ ป๋าๆ รุ่นพี่แน่ะนำด้วยครับ
   สาธุ
KARN2519
Newbie
*

like: 8

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 12:05:26 am »

ผมอยู่ลำลูกกาคลอง4ครับไปติดที่หงษ์ทองครับ ถ่อไปแป๊ปเดียวครับ5555 เลือกร้านที่ทำเฉพาะทาง คิดซะว่าซื้อความสบายใจดีกว่าครับผม
ROEN-AFC
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 17, 2013, 08:30:57 am »

ผมอยู่ลำลูกกาคลองสี่ ตัดสินใจอยู่นานสุดท้ายติดแถวบ้านร้านไม่ใหญ่แต่ทางร้านแนะนำดี
ก็เลยติดของ LPGTECH GOLD 304 ครับ ร้านพลัสออโต้แก๊ส ติดกับถึงพริกถึงขิงลำลูกกาคลองสี่
รถใช้งานสักระยะยังไม่มีปัญหาครับ
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 17, 2013, 11:19:48 am »

ป๋าเอาแบบเห็นกับตาเลยไหม ผมแนะนำ  ขับรถไปทุกที่ที่ป๋าป๋าเราแนะนำมา รวมทั้งที่อยู่ในใจ   ขับเข้าไปจอดปั๊บ  เดินดูรอบรอบ  คุยเรื่องราคา คุยสัพเพเหระ .... ถามหาสิ่งที่ดีที่สุดของร้าน  แล้วเขาจะแนะนำตัวรองลงมาเองเลย (ซึ่งตัวนี้ไม่ต้องถาม มาเองแน่นอน)
ป๋ายอมขับรถสักเต็มวัน  ถือว่าไปเทั่นวละกัน  ก็จะทำแบบนี้ได้สัก 4-5 แห่ง   เอากลับมาศึกษาดูสักวัน 2 วัน ยอมขับรถเล่นวันนึง   แล้วป๋าจะได้เลือกได้อย่างไม่เสียดายในอนาคต คุ้มผมว่านะ

--- ถ้าเลือกผิดจะมาเจ็บใจตัวเองอีกนาน  เสียเงินแพงนิดไม่กลัวหรอกเนอะ  แต่ปวดหัวปวดใจเวลามันไม่จบสักทีเนี๊ยะหนักเลย
--- ให้ติดแพงสุดหรูสุดยอด ยังไงก็แพงกว่ากันไม่ได้มากมายอะไร (ผลต่างของร้านที่ถูกสุดกับแพงสุดในเสปคเดียวกัน)
--- อันนี้ข้อสุดท้าย ไม่อยากแนะนำ เพราะมันอาจจะขัดใจคนอื่นได้  แต่ขอบอกไว้ก็แล้วกัน นะป๋า  คิดสะว่าเราเพื่อนกัน  " ถามร้านที่แน่ใจจากการเลือกแล้วเลยว่าคำถามสุดท้าย  ถ้าไม่พอใจโดยไม่มีเงื่อนไขใดใด ภายใน 1 เดือน ผมถอดคืนได้ไหม ขอเงินคืนแค่ 85% ก็ได้ ."
    ( 1 ในรายการที่ป๋าป๋าแนะนำ มีอยู่แห่ง 1 ในนั้นครับ คืน 100% ลองถามดู)
--- ก่อนอื่นลองศึกษาจากกระทู้เก่าเก่า ว่า 2.4 ในเวบเราใช้หัวฉีดอะไร ECU อะไร ก่อนก็ได้
--- ป๋าต้ดสินใจแล้วว่าจะมาลง LPG เหมือนพวกเราที่ใช้กันอยู่  ถ้าถามว่าจะมีปัญหาตามมาไหม มันก็มีเท่าที่ป๋าอ่านในกระทู้นี้แหละ คงไม่เพิ่มมาอีกเท่าไร  แต่ในท้ายสุด LPG มันก็จ่ายคืนให้ได้หมดหรือกำไรอยู่ดี   (ถ้าเลือกระบบและติดตั้งดี)  ถ้าจะดูตัวอย่างที่ผมเห็นว่าลงตัวดีมาก สำหรับ 2.4 ละก็
     ลองแวะไปดู กระทู้ ของป๋า MR. POY สิป๋า ถ้าคุยกันส่วนตัวลอง PM กันดู  ของเขาลงตัวและประหยัดจนน่าแปลกใจครับ  ไม่ต้องติดร้านเดียวกับเขาก็ได้ แต่แค่ให้ดู รถที่ถูกเลือกทำอย่างชาญฉลาดจริงจริง  ลองดูเป็นแนวทาง  แล้วเอาไปหาร้านที่ถูกใจทำตามแบบ Copy Cat  เลยก็ได้ ถ้าอยากได้แบบมาจูนเอง เอาสนุกไปด้วย ก็ขยับรุ่น ECU ไปนิดอีกแค่ ไม่กี่พันบาทก็มันส์แล้ว   ตอนติดตั้ง ถ้าไม่กลัวเบื่อก็แนะว่าแอบยืนดูเขาทำงานไปเลย  บางร้านไม่ว่าหรอก

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
neosirirat
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 17, 2013, 11:39:13 pm »

สำหรับผมก่อนติด ก็ดูจากที่นี่แหละ  มีร้านดังๆมีหลายร้าน มาฟันธงคือร้านใกล้ที่สุด..สะดวกเราในการไปปรับจูน เช็คระยะ. ..ไม่เสียเวลา...ถ้าอยู่แถวลาดปลาเค้า.แนะนำ army gas ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์