Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องกระจกบานหน้าโดนหินแล้วร้าว จะเครมครับ  (อ่าน 3633 ครั้ง)
NaZi
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 10:31:45 pm »

ไปโดนหินบนมอเตอร์เวย์ก่อนปีใหม่ ทำให้บานหน้าผมร้าวประมาณครึ่ง cm ครับ
โทรไปคุยกับร้านกระจกที่รับเครมเขาบอกว่ามันจะไม่ได้สติกเกอร์บังแดด ลายดำจุดๆตรงกระจกมองหลังอ่าครับ ต้องหาติดเอง
แล้วทีนี้ผมจะไปหาจากไหนละครับขนาดร้านกระจกยังไม่มี และศูนย์ก็แนะนำมาที่ร้านนี้ มีท่านใดมีประสบการณ์เปลี่ยนกระจกบ้างคับ ขอคำชี้แนะด้วยคับผม
ถ้าไม่ติดมันก็ไม่สวยสิครับผมว่า

และอีกอย่างนึงครับประกันที่แถมมากับรถ(ชื่อญี่ปุ่น)จะได้กระจกแท้รึปล่าวครับเวลาเครม  อยากได้เหมือนเดิมๆ มากที่ซู๊ด

มีร้านกระจกแถวชลบุรีแนะนำบ้างไหมครับ สาธุ สาธุ สาธุ
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 10:35:06 pm »

แนะนำหาร้านอื่นดูก่อนนะคับว่าร้านไหนรับเคลมบริษัทนี้บ้าง....เป็นกำลังใจให้หาได้ไวๆนะคับ สาธุ

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
NaZi
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 10:52:15 pm »

แนะนำหาร้านอื่นดูก่อนนะคับว่าร้านไหนรับเคลมบริษัทนี้บ้าง....เป็นกำลังใจให้หาได้ไวๆนะคับ สาธุ
ขอบคุณครับ หาต่อครับ  แต่ว่าขออย่าเพิ่งร้าวเยอะขึ้นนะจ๊ะน้องกระจก
ไม่มีแถวนี้คงต้องเข้าเมืองกรุงแล้วหล่ะครับ
JAJA-RY
Jr. Member
**

like: 23

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 11:22:26 pm »

ขอบคุณครับ หาต่อครับ  แต่ว่าขออย่าเพิ่งร้าวเยอะขึ้นนะจ๊ะน้องกระจก
ไม่มีแถวนี้คงต้องเข้าเมืองกรุงแล้วหล่ะครับ
ซ่อมก่อนก็ได้นะครับครึ่งเซนไม่ใหญ่มากถ้ายังหาร้านที่มีแบบเดียวกับที่ออกจากศูนย์ไม่ได้ การซ่อมจะทำให้แผลไม่ร้าวกว้างไปมากไปกว่านี้ครับหาร้านได้แล้วค่อยเปลี่ยน
NaZi
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 10:18:34 am »

ซ่อมก่อนก็ได้นะครับครึ่งเซนไม่ใหญ่มากถ้ายังหาร้านที่มีแบบเดียวกับที่ออกจากศูนย์ไม่ได้ การซ่อมจะทำให้แผลไม่ร้าวกว้างไปมากไปกว่านี้ครับหาร้านได้แล้วค่อยเปลี่ยน

คับผม แต่ว่าซ่อมก็ต้องติดฟิมล์ใหม่อีกละ เสียตังค์หลายตะหลบเลย
ขับสภาพนี้มันเสียวๆ ยังไงไม่รู้
tawatc
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 10:24:41 am »

ผมเคลมที่ 0 มิซู บ้านโป้งครับ รออาทิตย์นึงครับ 0นี้บริการดีมาก   ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม
wutty
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 10:28:20 am »

ผมเคยเปลี่ยนกระจกบานหน้ามาแล้ว  ศุนย์ราชบุรี
1 เข้าศูนย์รถ  แจ้งเคลมได้ที่ฝ่ายเคลมผ่านทางโทรศัพท์    จะได้หมายเลขเคลมมาครับ
2 ให้ศุนย์สั่งกระจกหน้า ให้  ตรงรุ่นแน่นอนเพราะเบิกห้าง
3 ศุนย์โทรแจ้งว่าได้กระจกหน้ามาแล้ว ให้เข้าไปเปลี่ยนได้
4 กระจกหน้าศูนย์ไม่ได้เปลี่ยนเอง  แต่ขับรถของเราพร้อมกันขนกระจกหน้าที่เบิกจากศูนย์ไปส่งที่ร้านทำกระจก ที่เค้ามีคอนเนคชั่นกัน
เพราะ ศูนย์บอกว่า การเปลี่ยนกระจก ไม่ใช่งานถนัดของช่างศุนย์  ร้านข้างนอกมีฝืมือกว่า
5 รอรับรถที่ศุนย์หรือกลับบ้าน เพื่อรอโทรศัพท์    ศูนย์จะไปรับรถจากร้านมาให้เรียบร้อย    
6ศูนย์นัดร้านข้างนอกมาติดฟิล์มให้ที่ศูนย์เลย   เพราะเคลมฟิล์มหน้ารถด้วย แต่ควรรอหลังจากติดกระจกไปแล้วสักหนึ่งสัปดาห์หรือมากกว่าครับ
ข้อควรระวัง น้ำเข้า ถ้าเปลี่ยนกระจกหน้าไม่ดี   ของผมเปลี่ยนมา ปีกว่าๆ เรียบร้อยดีมากครับ  
kae worapong
1537
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 12:13:37 pm »

ของผมไปเปลี่ยนไทยคาร์กลาส ที่ศรีราชา และ บ่อวิน อาทิตย์เดียว ผมเปลี่ยนสองบานครับ เค้าจัดการเดินเรื่องเคลมประกันให้หมดครับ
NaZi
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 08:37:08 pm »

ผมเคลมที่ 0 มิซู บ้านโป้งครับ รออาทิตย์นึงครับ 0นี้บริการดีมาก   ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

บ้านโป้งนี่อยู่แถว บางพระ ไหมคับป๋า
NaZi
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 08:37:36 pm »

ผมเคยเปลี่ยนกระจกบานหน้ามาแล้ว  ศุนย์ราชบุรี
1 เข้าศูนย์รถ  แจ้งเคลมได้ที่ฝ่ายเคลมผ่านทางโทรศัพท์    จะได้หมายเลขเคลมมาครับ
2 ให้ศุนย์สั่งกระจกหน้า ให้  ตรงรุ่นแน่นอนเพราะเบิกห้าง
3 ศุนย์โทรแจ้งว่าได้กระจกหน้ามาแล้ว ให้เข้าไปเปลี่ยนได้
4 กระจกหน้าศูนย์ไม่ได้เปลี่ยนเอง  แต่ขับรถของเราพร้อมกันขนกระจกหน้าที่เบิกจากศูนย์ไปส่งที่ร้านทำกระจก ที่เค้ามีคอนเนคชั่นกัน
เพราะ ศูนย์บอกว่า การเปลี่ยนกระจก ไม่ใช่งานถนัดของช่างศุนย์  ร้านข้างนอกมีฝืมือกว่า
5 รอรับรถที่ศุนย์หรือกลับบ้าน เพื่อรอโทรศัพท์    ศูนย์จะไปรับรถจากร้านมาให้เรียบร้อย    
6ศูนย์นัดร้านข้างนอกมาติดฟิล์มให้ที่ศูนย์เลย   เพราะเคลมฟิล์มหน้ารถด้วย แต่ควรรอหลังจากติดกระจกไปแล้วสักหนึ่งสัปดาห์หรือมากกว่าครับ
ข้อควรระวัง น้ำเข้า ถ้าเปลี่ยนกระจกหน้าไม่ดี   ของผมเปลี่ยนมา ปีกว่าๆ เรียบร้อยดีมากครับ  
สาธุ สาธุ สาธุ
NaZi
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 08:39:04 pm »

ของผมไปเปลี่ยนไทยคาร์กลาส ที่ศรีราชา และ บ่อวิน อาทิตย์เดียว ผมเปลี่ยนสองบานครับ เค้าจัดการเดินเรื่องเคลมประกันให้หมดครับ
แล้วของป๋า ได้กระจกแท้ และ สติกเกอร์กันแดดด้วยไหมครับ
tawatc
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 10:26:23 am »

บ้านโป้งนี่อยู่แถว บางพระ ไหมคับป๋า
555 ลืมบอก อยู่ราชบุรีครับ 
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์