Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 3.2 GT MY 2011 ถึงคราวนอนศูนย์ออโตซิตี้  (อ่าน 2276 ครั้ง)
Rin Diesel & Gasoline 4WD
Full Member

like: 20

PJS Thailand No.199 เพื่อนร่วมทาง Around Thailand

« เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 06:29:01 pm »

ตั้งกรระทู้ให้มันดูน่าสน อิๆๆ......สืบเนื่องจากขับมาแล้วครบสามขวบ ถึงคราวที่จะต้องเข้าตรวจเช็คร่างกายหน่อย
หลังปีใหม่ 4 มค. 2556 เลยติดต่อไปที่ศูนย์ฯ เพื่อแก้ปัญหาเรื้อรังมานานคือ หากวิ่งเกิน 100 กม/ชม. กลิ่นควันหรือกลิ่นแปลกเข้ามาในรถได้
พนักงานรับรถตอน 10 โมงเช้าได้คิวที่ 42 แล้วแจ้งว่า พี่กลับบ้านได้เลยคาดว่าไม่เสร็จ
5 มค. 56 : โทรสอบถามอาการ ได้ความว่า
 1. ประตูเปิด-ปิดลม ด้านซ้ายปิดไม่สนิทและฟองน้ำขาด /ตกลงใจเปลี่ยนเลย
 2.ดรายเออร์แอร์ซึม ๆ นะพี่ /อ่ะไหน ๆ ก็ไหนๆ เห็นซึมนานแล้ว ตกลงเปลี่ยนครับ
 จะเสร็จใหมครับวันนี้ ....พนักงานบอกว่าคงไม่เสร็จครับ รอสั่งของ/อ่ะโอเค งั้นทำแท่นเครื่องให้ผมด้วยนะรู้สึกสั่น ๆ

6 มค. 56 : โทรถามอีกครั้ง ว่าเสร็จใหม พนักงานแจ้งว่า น่าจะบ่าย ๆ พี่มารอได้เลย
ตกลงไปถึงประมาณบ่ายสามโมง นั่งรอก็ยังไม่เสร็จ พนักงานมาแจ้งว่า พี่พวงมาลัยมันหลวมๆ นะ ..อืมเคยไปเคลมมาจากอีกที่แล้วนี่ ไม่หายอีกเหรอ( ที่เคลมมันเอาของใหม่ให้หรือมันทำอะไรเนี่ย)
ที่นี่มีวิธีที่ทำแล้วหายรับรองครับ พี่จะให้ทำใหม ต้องใช้เวลาเพิ่มอีกสักชั่วโมง ไหนๆ ก็รอแล้ว จัดไปเลยครับ เิลินนิ่งเครื่องยนต์ด้วยเสร็จสรรพ ออกจากศูนย์ หกโมงครึ่ง
ให้ ผบ. เป็นคนขับกลับ บอกว่า เหมือนกับตอนขับป้ายแดงเลย อิๆๆ ....................รถใครอายุมากแล้วลองดูครับ แจ่มแมวจริงๆ ศูนย์นี้
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 10:39:13 pm »

ตั้งชื่อจนต้องเข้าดูสักหน่อย :Dขอบคุณสำหรับข้อมูลคับป๋ารินทร์ สาธุ

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
xline
Newbie
*

like: 7

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 13, 2013, 10:26:42 pm »

0 นี้เค้าดูแลดีมากครับ เข้ามายืนยันอีก1 เสียงครับ เพียงแต่ว่าคุณต้องเอารถไปเช้าๆหน่อยนะครับ เพราะคนเข้าใช้บริการเหลือล้นเลยละ ผมเคยนั่งรอรถ อดข้าวไปถึงเย็นเลย เพราะไม่มีอะไรกินเลยครับแถวๆนั้น อีกอย่างเดินทางไปลำบากมาก ช่วงเช้ารถติดหนึบเลย 
patrick
Lieutenant
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 02:26:20 pm »

ยินดีด้วยครับที่รถกลับมาดีเหมือนใหม่   
อ่านไปเรื่อย ๆ นึกว่าจะเหมือนกระทู้อื่น ๆ (ศูนย์บริการห่วย)

2.5VG Turbo 4WD
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์