Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 0 กวงไถ่ บางนา (สมุทรปราการ) ทำเจ็บจี๊ดๆ  (อ่าน 2828 ครั้ง)
Ken_Kawa
Jr. Member
**

like: 8

« เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 04:11:59 pm »

วันนี้ผมพาน้องปาไปเช็คระยะ4หมื่นที่0นี้ตั้งแต่ 10 โมงเช้าจนถึง บ่าย2โมง และในช่วงที่กำลังจะจ่ายตังค์นั้น ปรากฏว่า ปิดงานไม่ได้เนื่องจากยังไม่ได้เปิกน้ำมันเครื่องและอะไหล่ออกจากสโตร์ (อ้าวเวรแล้วตู)

หลังจากนั้นพนักงานที่รับรถก็นำน้องปาไปในจุดบริการด้านใน เพื่อที่จะเปลี่ยนน้ำมันเครื่องและอะไหล่ต่างๆ ผมเหลือบเห็นพอดี ก็ตะโกนบอกว่า ไม่ต้องทำแล้ว ทำไปผมต้อรออีกนานแค่ไหน (4ชั่วโมงที่รอ น้องปาได้แค่อาบน้ำเท่านั้น)

ณ.ช่วงเวลาดังกล่าวผมก็ปี๊ดขึ้นกับพนักงานที่รับรถว่า มันเป็นไปได้ยังงัย ทั้งที่0ก็มีการออกใบสั่งงาน,ใบเบิกอะไรและใบปิดงาน ทำไมมันถึงเป็นอย่างงี้

และผมได้คำตอบว่า "ะมื่อพนักงานรับรถไปรับนั้น ก็สอบถามทางช่างว่าน้องปา เสร็จหรือยัง ทางช่างบอกว่าเสร็จแล้ว (ห่วยแตกสุดๆๆแทนที่จะดูใบงานว่าเสร็จหรือยัง) ไอ้ช่างเองก็ตอบแบบโง่ๆๆทั้งที่รถยังไม่ได้ทำ กลับบอกว่าทำแล้ว"

ผมได้ยินเช่นนั้น ก็สังคายนากันยกใหญ่ โดยให้ทาง 0 ไปเรียกช่างคนนั้นและหัวหน้าช่าง ให้มาฟัง แต่รู้ไหมครับ พวกมันไม่มาเลย ผมไม่ได้ที่จะว่าหรือด่าหรอกน๊ะครับ แต่อยากให้พวกมันรับรู้ว่า รายได้พวกมัน ก็มาจากพวกเราที่ไปใช้บริการนี้แหละ

หากสมาชิกท่านใด มีเพื่อนหรือมีสมาชิกที่เป็นผู้บริหาร กวงไถ่ ก็อยากให้เข้าไปดูหน่อยครับ การบริการนั้นมันเป็นหน้าที่ของท่าน หากเป็นเช่นนี้ รายได้ที่ได้มาจากพวกผมนั้น คงจะหดหายเป็นแน่

ป.ล.  วันนี้ทาง 0 นี้สูญเสียรายได้จากผมประมาณ 8 พันบาท ถ้าสัก 10 คันจะเป็นเท่าไหร่ (ลอกนึกดูน๊ะคร้าบ)

ลืมไปผมเคยได้ยินว่า 0 นี้บริการดี และนี่เป็นครั้งแรกที่ผมมาใช้บริการ

Ken_Kawa (PJS 1155)
tumsa
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 09:57:44 am »

ผมก้อเหมือนกันครับ กวงไถ่ที่เอกมัยรามอินทรา ตอนจ่ายเงินออกรถนี่แถมโน่นแถมนี่ทุกอย่าง
ขาดอยู่1อย่าง ผ้าคลุมรถและใบออกกำกับป้ายแดงครับ เพราะเอาป้ายปลอมมาใส่ให้ผม ผมจะเอาแบบของแถ้ บอกว่าหมด
แถมผ้าคลุมรถบอกเบิกศูนย์อยู่ นี่ก้อหายไปเกือบเดือน บอกเด๋วตามให้ ไม่ได้เรื่อง ปกติซื้อรถส่วนมากเค้าแถมหรือเปล่าครับผ้าคลุมรถอะครับ
ว่าจะซื้อใหม่เองแล้วตอนนี้ แต่ถ้าแถมเราไม่ได้ไม่หน้ามาบอกว่าแถมหรอก จิงป่าวครับน้า เซงมากโทรไปก้อไม่ค่อยรับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์