Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: +++ แนะนำ one day trip สำหรับเด็กๆ ด้วยครับ +++  (อ่าน 5870 ครั้ง)
nixon (นิค)
Jr. Member
**

like: 4

« เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 11:04:23 am »

เสาร์ หรือ อาทิตย์นี้ อยากพาเด็กๆ ไปเปิดสมองสักหน่อย ก่อนสอบปลายเดือนนี้

อยากให้เค้ามีกิจกรรมได้ทำบ้าง เน้นขับรถไม่ไกลมาก (เปลืองน้ำมัน  shame .) มีของอร่อยๆ ทาน

รบกวนแนะนำด้วยนะครับ.... หรือใครอยากจะชวนไปไหน ลองเสนอมาครับผม... สาธุ

?จะซื้อมิตซู ถามกรูหรือยัง?
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 11:29:42 am »

เสาร์ หรือ อาทิตย์นี้ อยากพาเด็กๆ ไปเปิดสมองสักหน่อย ก่อนสอบปลายเดือนนี้

อยากให้เค้ามีกิจกรรมได้ทำบ้าง เน้นขับรถไม่ไกลมาก (เปลืองน้ำมัน  shame .) มีของอร่อยๆ ทาน

รบกวนแนะนำด้วยนะครับ.... หรือใครอยากจะชวนไปไหน ลองเสนอมาครับผม... สาธุ
โลกสำหรับเด็ก ส่วนใหญ่จะเป็นสวนสนุก  หรือสวนสัตว์    ค่ายทหารหรือพิพิธภัณฑ์สัตว์น้ำ   ขอเสนอ

1. สวนสยาม
2. ดรีมเวิลด์
3. เขาเขียว + ไนท์ซาฟารี
4. เมืองโบราณ  สมุทรปราการ
5. ฟามร์จระเข้  สมุทรปราการ
6. เกาะขาม  สัตหีบ   ดำน้ำ+เรือท้องกระจก   ค่าข้ามเกาะพร้อมสิ่งอำนวยความสะดวก  คนละ 200-300 บาท   เวลา  9.00-15.00 น.
7. สวนนงนุช  กิจกรรมผู้ใหญ่หรือเด็กโต  เหมาะกับจัดรวมกับเขาเขียวช่วงเย็นถึงจะดี
8. ทะเลชะอำ + หาของกินแถวปากอ่าว  สมุทรสาคร   
9. แก่งกระจาน

เสนอแค่นี้ก่อนครับ
โจ..คร้าบบ..^_^
Jr. Member
**

like: 6

ID 0308

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 11:55:46 am »

แนะนำมาหนองมนก่อน..อิอิ..แล้วค่อยไปดูโลกใต้ทะเลที่ม.บูรพา Cheesy Cheesy

nixon (นิค)
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 04:59:30 pm »

ไปไหนดีน๊อ..... lala

puengnoi (นัน)
Hero Member

like: 86

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 09:02:55 pm »

ปากช่อง เป็นไง ครับ ไร่ทองสมบูรณ์คลับ มากมายด้วยเครื่องเล่น ฟาร์มโชคชัย ดื่มด่ำนมสดๆ จากเต้าเรียนรู้วิถีชิวิตเแบบเกษตรคาวบอย
เขาใหญ่ชวนชม ธรรมชาติจากมรดกโลกครับ ไม่ไกลจาก กทม 160 กม แปปเดียวถึงครับ

IMG]http://i1082.photobucket.com/albums/j379/moyamedia/aaa.jpg[/img]
กล้องแดง
Founder
Full Member

like: 20

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 06:08:32 am »

ว่าจะพาเด็กๆ ไปพิพิธภัณฑ์วิทยาศาสตร์ที่คลอง 6 อ่ะครับ น่าสนุกดี....ของกินก็ก๋วยเตี๋ยวเรือรังสิตเลยครับ อิอิ
nixon (นิค)
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 08:48:03 am »

ว่าจะพาเด็กๆ ไปพิพิธภัณฑ์วิทยาศาสตร์ที่คลอง 6 อ่ะครับ น่าสนุกดี....ของกินก็ก๋วยเตี๋ยวเรือรังสิตเลยครับ อิอิ

สนุกแน่ครับป๋าตี๋... ผมไปมาสองรอบแล้ว...

เสาร์ที่ผ่านมา พาไปพิพิธภัณฑ์เด็ก จตุจักร... ดันปิดปรับปรุง Undecided... เลยไปจบที่เซ็นทรัล ลาดพร้าว กระเป๋าแหกซะ... Sad

Thanapatra
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 09:20:11 am »

แนะนำให้อ่านหนังสือสอบก่อนดีกว่า สอบเสร็จแล้วค่อยไป ลูกผมก็ร้องไปเที่ยวอยู่ร่ำๆ แต่ถ้าไปกลับมาไม่สบายจบเห่เลย ครับ
nixon (นิค)
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 09:27:42 am »

แนะนำให้อ่านหนังสือสอบก่อนดีกว่า สอบเสร็จแล้วค่อยไป ลูกผมก็ร้องไปเที่ยวอยู่ร่ำๆ แต่ถ้าไปกลับมาไม่สบายจบเห่เลย ครับ

ขอบคุณครับ...

ก่อนหน้านี้ ไม่ได้ไปไหนเลยตั้งแต่ต้นปี เพราะมีเรื่องยุ่งที่บ้าน แล้วก็ต้องมาทำบ้านใหม่อีก เพิ่งจะเสร็จเมื่อต้นเดือนสิงหา

วุ่นวายกับการจัดของเข้าบ้าน ผมกลัวเด็กๆ เค้าจะเคลียด เพราะไม่ได้พาไปไหนเลย... Cry

ก็เลยเลือกช่วงก่อนสอบนี่แหล่ะ พาไปเปิดสมองสักหน่อย

ส่วนเรื่องอ่านหนังสือ ผมจัดเวลาให้เค้าอ่านอยู่แล้วครับ วันละครึ่งชั่วโมง ก่อนนอน... Kiss

Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 12:09:57 pm »

สนุกแน่ครับป๋าตี๋... ผมไปมาสองรอบแล้ว...

เสาร์ที่ผ่านมา พาไปพิพิธภัณฑ์เด็ก จตุจักร... ดันปิดปรับปรุง Undecided... เลยไปจบที่เซ็นทรัล ลาดพร้าว กระเป๋าแหกซะ... Sad

เห็นม่ะ  ไม่เข้าแก๊งค์ก็แหกอยู่ดี  อิ  อิ

แล้วไปเที่ยวไหนดีล่ะ   ช่วงปิดเทิอมดีกว่า   ลูกผมอยากไปเลี้ยงแกะ  ที่สวนผึ้ง    แต่ไปนอนที่ถูกหน่อยเพราะที่บ้านแกะแพงงงงง ไปนิด 
pichet_pom#27
Full Member

like: 16

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 04:30:44 pm »

เห็นม่ะ  ไม่เข้าแก๊งค์ก็แหกอยู่ดี  อิ  อิ

แล้วไปเที่ยวไหนดีล่ะ   ช่วงปิดเทิอมดีกว่า   ลูกผมอยากไปเลี้ยงแกะ  ที่สวนผึ้ง    แต่ไปนอนที่ถูกหน่อยเพราะที่บ้านแกะแพงงงงง ไปนิด 
ป๊า ถ้าไปเลี้ยงแกะ แนะนำให้ไปเช้าดีกว่า แกะมันยังสดอยู่ ยังพออยากกินหญ้าบ้าง
TokKy (No. 12)
Just Do It!!
Founder
Hero Member

like: 48

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 24, 2011, 10:07:12 am »

สนุกแน่นอนครับป๋าตี๋

ป๋นิคพาไป meeting เย็นนี้ซิครับ พ่อ-แม่ก็เม้าท์ เด็กๆก็วิ่งเล่นกับเพื่อนๆ (ผ่อนคลายง่ายๆ)

<<ถ้าจะทำต้องทำให้ดี ถ้าไม่ดีอย่าทำ>>
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์