Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: PJS V6 + AC ISA2 + 72 L Atiker  (อ่าน 4735 ครั้ง)
T.Karn
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 05:15:53 pm »

ขออนุญาตครับ เอามาแชร์ให้ดูเป็นแนวทางสำหรับ พลังงานทางเลือก รถผม PJS V6 ป้ายแดง ติดแก๊สตอนเลขไมล์ 2700 โล ครับ
อุปกรณ์ เป็น ชุด AC Stag ISA2  (ECU AC + HANA + KME Regulator)
ถังโดนัท 72 L Atiker
ตรวจรถก่อน

ตำแหน่งที่วางหม้อต้ม

หลังจากวางหม้อต้มแล้ว

ตำแหน่งการเดินท่อต่างๆ
ก่อน

หลัง

ตำแน่งวางหัวฉีดแก๊ส อยู่ด้านในลึกๆๆครับ

สวิทช์ครับ

ท่อแก๊สด้านเข้าถัง

วาล์วถัง + ถังหุ้มยางอะไหล่

ผิดพลาดอย่างไร ขออภัยด้วยนะครับ
Adisak (โดม)
ID 1985
Sr. Member

like: 81

ชอบ กดLike ถ้าไม่ กด+

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 10:47:14 pm »

สำนักเด่วกันแตผม 2.4

Hommy
( ตุ่ย )
Jr. Member
**

like: 22

~ Long Live The King ~

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 11:42:23 pm »

สำนักเด่วกันแตผม 2.4
มารายงานตัวอีกคนคร้าบบบ....สาวก URC 

Pajerosport-thailand No.0646
ปา น้ำตาล 2.4 GLS + AC STAG-4 ECO
khunkaew_V6
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 10:37:17 pm »

สวยงามมากครับ
ช่วยแนะนำอู่และที่อยู่ให้เพื่อนสมาชิกทราบนิดนึงด้วยคร๊าาาาาาบ
ช่วยรีวิวอัตราบริโภคแก๊สให้ด้วยจะขอขอบเป็นอย่างยิ่งคร๊าาาาาาบ
pank
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2012, 10:51:28 pm »

ที่ไหนครับ ค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ
พรุ่งนี้ผมรับรถและจะไปติดแก๊สเลย
Hommy
( ตุ่ย )
Jr. Member
**

like: 22

~ Long Live The King ~

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 09:38:13 am »

ช่วยแนะนำอู่และที่อยู่ให้เพื่อนสมาชิกทราบนิดนึงด้วยคร๊าาาาาาบ
ช่วยรีวิวอัตราบริโภคแก๊สให้ด้วยจะขอขอบเป็นอย่างยิ่งคร๊าาาาาาบ
ที่ไหนครับ ค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ
พรุ่งนี้ผมรับรถและจะไปติดแก๊สเลย

ขออนุญาติตอบแทนครับ
ลองดูตามลิ้งค์นี้นะครับ...
http://www.unique-racingcars.com/

Pajerosport-thailand No.0646
ปา น้ำตาล 2.4 GLS + AC STAG-4 ECO
T.Karn
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 10:06:06 am »

ขออนุญาติตอบแทนครับ
ลองดูตามลิ้งค์นี้นะครับ...
http://www.unique-racingcars.com/

ร้าน ตามนั้นเลยครับ
ที่ไม่ตอบเรื่องร้านเรื่องราคา หน้าบอร์ด เพราะ ต่างคนต่างความคิดครับ ผมไม่ได้มีเจตนาโฆษณาร้านครับ แต่แค่อยากแนะนำ แนวทางการติดตั้ง ที่ร้านนี้ทำได้ครับ เผื่อไปติดตั้งที่ไหนก็จะได้ บอกได้ครับ ถ้าชอบวิธีแบบดังกล่าว 
เรื่องร้าน เรื่องราคา ผมตอบหลังไมค์ได้ครับ
แต่อยากแนะนำว่าการติดตั้งต้องเป๊ะ ช่างตอบคำถามเราได้เคลียร์ วิธีการ ทำงานมีขั้นตอน และอยากให้มองเรื่องการเดินทางเพื่อบำรุงรักษา ครับ ควรใกล้บ้านหน่อยก็จะดี อันนี้อ้างจากคำแนะนำมาจาก อ.พัฒนเดช กูรู เรื่องรถนะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์