Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟ security  (อ่าน 19777 ครั้ง)
passtar
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 09:32:38 pm »

หลังจากกดล็อกรีโมท ไฟตัวนี้ security  มันโชว์  และมีเสียงดัง ติ๊ด ๆ  มันปกติรึเปล่าครับ  รู้สึกเหมือนเมื่อก่อนมันไม่ดัง  และไม่มีโชว์แบบนี้ครับ
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 09:35:37 pm »

ของดังแต่เบานะคับไฟก็โชว์เหมือนกันคับ

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 09:36:39 pm »

ป๋าเปิดอ่านในคู่มือครับ  แสดงว่ามีการเปิดระบบ  กันขโมยแล้ว  เพราะที่ศูนย์เขาไม่ตั้งให้  ถ้าไม่รู้เราก้ได้เฉพาะรีโมทเปิด/ ปิด ประตู แต่ไม่มีสัญญานกันโขมย  ต้องตั้งเองครับ  

ป๋าลองไขกุญแจดูครับ  ถ้าสัญญาณดังก็คือเปิด  ถ้าไม่ดังแสดงว่าระบบยังไม่เปิด  ต้องเปิดตามคู่มือครับ  ดูในกระทู้เก่าได้ครับ
passtar
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 09:42:30 pm »

ป๋าเปิดอ่านในคู่มือครับ  แสดงว่ามีการเปิดระบบ  กันขโมยแล้ว  เพราะที่ศูนย์เขาไม่ตั้งให้  ถ้าไม่รู้เราก้ได้เฉพาะรีโมทเปิด/ ปิด ประตู แต่ไม่มีสัญญานกันโขมย  ต้องตั้งเองครับ  

ป๋าลองไขกุญแจดูครับ  ถ้าสัญญาณดังก็คือเปิด  ถ้าไม่ดังแสดงว่าระบบยังไม่เปิด  ต้องเปิดตามคู่มือครับ  ดูในกระทู้เก่าได้ครับ

อ่านดูเหมือนกันครับ  แต่ไม่เข้าใจ งงกับคู่มือ ครับ
GUNT@NERY
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 09:53:10 pm »

อ่านดูเหมือนกันครับ  แต่ไม่เข้าใจ งงกับคู่มือ ครับ

คู่มือมันเขียนให้เรางงครับป๋า  จริง ๆ ตั้งง่าย ๆ เองครับ 
1. ปิดกุญแจมา ออฟ  แล้วถอดออก 
2. ดันที่ปัดน้ำฝนมาให้สัญญาณเสียงดัง ติ๊ด ๆ ต่อเนื่องกัน ดันไว้พักนึงครั้บ  เสร็จแล้วปล่อย 
3. คราวนี้เสียบกุญแจ บิดกุญแจมา ออน ครั้งแรกจะดัง 3 ติ้ด นั้นแหละครับระบบเปิดแล้ว

แล้วทดสอบดูครับ  ไฟช่วงแรกจะกระพริบถี่  แล้วจะช้าลงครับ   อันนี้เปิด

แต่ถ้าป๋านั้งในรถ เปิดประจก  แล้วกดล้อครีโมท จะมีเสียงดังติด ๆๆ  10 ครั้ง  หลังจากนั้นสัญาณกันขโมยดังลั่นครับ   555+++  รีบกดอันล้อค  ด้วยรีโมทครับ
ลองทำดูครับ  ผมก็จำไม่ค่อยได้แล้ว 

knowinglandfanc
Newbie
*

like: 7

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 10:20:32 pm »

เสริมจากป๋านายครับ ถ้ารถปี2012จะทำการปลดระบบมาให้แล้ว วันที่รับรถผมได้ถามเซลล์เซลล์บอกว่าไม่ต้องทำอะไรแล้วเพราะเขาปลดมาแล้วเนื่องจากในเอกสารแนะนำตัวรถมีการบอกว่ามีระบบป้องกันความปลอดภัยจากการโจรกรรม เขาเลยทำการปลดมาจากโรงงานของผมรถปี2012 ออกเดือนสิงหา ระบบนี้มีแล้ว แต่ถ้าไม่มีก็ทำตามคู่มือได้หรือถ้าไม่สะดวกก็ศูนย์บริการเขาทำให้ได้  ครับ

เมื่อเกิดมาแล้วเราเลือกเกิดไม่ได้ แต่เราเลือกที่จะเป็นคนดีได้
passtar
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 11:50:05 pm »

เสริมจากป๋านายครับ ถ้ารถปี2012จะทำการปลดระบบมาให้แล้ว วันที่รับรถผมได้ถามเซลล์เซลล์บอกว่าไม่ต้องทำอะไรแล้วเพราะเขาปลดมาแล้วเนื่องจากในเอกสารแนะนำตัวรถมีการบอกว่ามีระบบป้องกันความปลอดภัยจากการโจรกรรม เขาเลยทำการปลดมาจากโรงงานของผมรถปี2012 ออกเดือนสิงหา ระบบนี้มีแล้ว แต่ถ้าไม่มีก็ทำตามคู่มือได้หรือถ้าไม่สะดวกก็ศูนย์บริการเขาทำให้ได้  ครับ
ของผมเมษา 2012 ครับ
peper
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 11:56:11 pm »

ระบบนี้เขาตั้งให้ทำงานมาจากโรงงานอยู่แล้วครับ มันเป็นระบบรักษาความปลอดภัยหนะ ตอนเราใช้รีโมทกดล็อกมันจะมีเสียงดังติ๊ดๆเป็นจังหวะพร้อมกับไปตรงหน้าปัด รู้สึกว่าจะดังประมาณ5ครั้งมั้ง
แล้วเสียงก็เงียบไปเหลือแต่ไฟกระพิบ ทีนี้ถ้าเราเอากุญแจรถไปไขเปิดประตู ระบบจะเริ่มทำงานโดยจะมีเสียงดังติ๊ดๆนี้ถี่ขึ้นเรื่อยๆประมาณ10วินาทีถ้าเราไม่รีบสตาร์ทรถเสียงแตรก็จะดังขึ้นมาครับ
GUNT@NERY
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 12:22:53 am »

ผมยืนยันได้ครับ ไม่ได้ตั้งจากโรงงานแน่นอนครับ
ผมก็ออกปลาย ๆ เดือน ก.พ. 55 ตั้งเองกับมือครับ
2012 เหมือนกับทุกท่านนี่แหละครับ 
ที่เหลือแล้วแต่ศูนย์จะตั้งครับ
ท่านต้องตรวจสอบเองว่าศูนย์ตั้งมาแล้วหรือยังครับ ตั้งมาแล้วก็ดี ไม่ตั้ง ไม่ดู ก้เป็นรีโมทเปิดประตูเฉย ๆ ครับ (เราด่าไปเยอะ ศูนย์ ฯ เลยตื่น และตั้งให้ เมื่อช่วงแรก ๆ ไม่มีครับ ไม่ได้ตั้งจากโรงงาน
ศูนย์ตั้งเองครับ ด่ากันไปเยอะ แต่ช่วงหลังไม่มีใครถาม เลยเงียบ ๆ กันไปครับ พึ่งมีกระทู้นี้ถามมา)
ที่ตึกที่ผมอยู่ น้องที่จอดข้าง ๆ ผมอยู่ตึกเดียวกัน พึ่งออกมาได้ ๒ เดือน ผมสังเกตทุกวันเพราะจอดติดกัน ไฟไม่กระพริบครับ GT เหมือนกัน นั่นก็แสดงว่ายังไม่เปิดระบบกันขโมยครับ ยิ้มให้ไม่คุย...
ว่าจะเตือน แต่ยังไม่มีโอกาสได้เตือน น้องเป็นผู้หญิงเดี่ยวหาว่าเราจะคุยด้วยเลยไม่ยุ่ง แล้วแต่ครับ 
mint junk
Jr. Member
**

like: 9

PJS ID.NO.2130

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 08:20:20 am »

ระบบนี้ไม่ได้ตั้งมาจากโรงงานจริงครับ..ทาง 0 จะเป็นผู้รับตั้งให้(รายละเอียดไม่แน่ใจว่าตั้งยังไง)

แต่ปาผมก่อนรับรถ..ทาง 0 กำลังเซ็ทให้เเละให้ลองเทสกัน

....กดล็อคที่รีโมทไฟ security จะโชว์ที่หน้าปัดเเละกระพริบมีเสียงติ๊ดๆ 10 ครั้งเเล้วก็หยุดร้อง(แต่ไฟจะกระพริบตลอด)

big smile แสดงว่าระบบทำงานสมบูรณ์เเล้ว ..หากลองนำกุญแจไขเปิดประตู ระบบสัญญาณเตือนจะดังมากๆทันที
ชายอิสระ
n
Sr. Member

like: 72

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 10:12:20 am »

อ่านคู๋มือไปมางงครับท่าน ขอถาม มิตซูไทยแลนด์หน่อย ...คนที่แปลคู่มือคนไทยหรือญี่ปุ่น..?  Cheesy
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 01:12:58 pm »

อ่านคู๋มือไปมางงครับท่าน ขอถาม มิตซูไทยแลนด์หน่อย ...คนที่แปลคู่มือคนไทยหรือญี่ปุ่น..?  Cheesy
haha...ถูกใจเลยป๋า

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
sarayut
Newbie
*

like: 6

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 05:13:52 pm »

ของต้องตั้งเองครับรถปี2012เดือน ห้าครับ ลองกดดูครับไม่เสียเงินตามคู่มือเราควรเรียนรู้ไว้ครับถ้าไม่ไหวจริงๆค่อยเข้าศูนย์พร้อมแจ้งช่างปรับแต่ง ETAC ด้วยครับมีอีกหลายอย่างที่มีประโยชน์กับเราแต่
มันไม่ได้เปฺิดระบบมาครับลองดูใจเย็นๆค่อยทำไปพร้อมเบียร์สักกระป๋องน่าจะไหลลื่นขึ้นเยอะครับสู้ๆๆ
sl
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2012, 07:09:39 pm »

สงสัยว่าทำไมมันไม่ทำให้เป็นมาตรฐานเบ็ดเสร็จมาจากโรงงานหรือจากศูนย์เลย....ปวดหัวจริงๆ
plaslid
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2012, 01:50:13 am »

อืม งงเลย
สรุปว่าระบบนี้มีประโยชน์อย่างไรบ้าง
แล้งตอนออกรถอะ ถามเซลล์แล้วเค้าบอกว่ารุ่นที่ออกเนี่ยไม่มีระบบนี้ห(2,5gt 2012)
เอิ่ม..งง รบกวนป๋าๆด้วยง้าบบบบ
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์