Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พาน้องไปเล่นน้ำ คลองมะเดื่อ  (อ่าน 6189 ครั้ง)
Rin Diesel & Gasoline 4WD
Full Member

like: 20

PJS Thailand No.199 เพื่อนร่วมทาง Around Thailand

« เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 01:31:25 pm »

คลองมะเดื่อ คลอง 2

Full Member

PJS Thailand No.199 เพื่อนร่วมทาง Around Thailand

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 01:35:06 pm »

ตอนค่ำ ๆ ไปร่วมกิจกรรม Pajero Thailand club พี่ใหญ่ สายพันธุ์เดียวกัน ณ ลานพระบรมรูป

Blacklancer
Founder
Hero Member

like: 56

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 04:12:28 pm »

สวยงามเลยป๋า.... เห็นน้องปา คู่ธรรมชาติ..ดูยังไง ก็แหล่ม...

ขอบคุณสำหรับภาพ สวยๆ ครับป๋า..

แล้ว แอบมีพี่ใหญ่ปาใหญ่มาให้ชมกันด้วย.... สงสัยมี meeting ประจำกันนะครับเนี้ย...

Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 09:32:58 pm »

สวยงามเลยป๋า.... เห็นน้องปา คู่ธรรมชาติ..ดูยังไง ก็แหล่ม...

ขอบคุณสำหรับภาพ สวยๆ ครับป๋า..

แล้ว แอบมีพี่ใหญ่ปาใหญ่มาให้ชมกันด้วย.... สงสัยมี meeting ประจำกันนะครับเนี้ย...

เนื่องจากชอบเที่ยวป่าครับ ที่บ้านเลยจัดออฟโรดล้วน ๆ weekendhobby เป็นเวปแรกที่ผมเข้า เพราะมีคลับเยอะมาก ติดตามหาความรู้เกี่ยวกับรถออฟโรดได้เกือบทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ ได้ความรู้ช่วงล่างรถจากกระทู้ของพี่เอ แห่งหนองมนก็จากที่นี่ คันแรกเป็นโตโยต้า ใช้ได้สองปีโดนขโมยไป หาใหม่มาพบรักน้องปาเหลี่ยม รถดีราคาไม่แพงอะไหล่หาง่าย เที่บวป่าได้สบายพับเบาะภายในเป็นเตียงนอนได้เลยไม่ต้องกางเต๊นท์ให้เสียเวลา ติดใจจึงไปหาเจ้าเขียวคันเล็กอีก จึงไปสิงที่บ้านปาใหญ่ จนกระทั่งน้องปาปอดเปิดตัว แม่บ้านอยากได้รถใหม่ จำใจต้องเอาปาตัวใหญ่ออกไปงั้นไม่ที่จอด ส่วนกิจกรรมการช่วยเหลือสังตม หรือผู้ด้อยโอกาส ถ้ามีเวลาว่างผมไปร่วมแน่นอนหรือไม่ก็ช่วยปัจจัยเท่าที่พอช่วยได้ครับผม ปมเลยกลายเป็นคนหลายคลับ อิๆๆ
jib and bim
Hero Member

like: 31

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 10:49:42 pm »

ยอดเยี่ยม คลองมะเดื่อน่าไปจอดล้างรถมากเลยครับ อิอิ
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 11:20:28 pm »

ยอดเยี่ยม คลองมะเดื่อน่าไปจอดล้างรถมากเลยครับ อิอิ
ต้องรีบเลยครับป๋า ไม่เกินปีใหม่น้ำน่าจะแห้งหมดแน่ๆ แต่ผมว่าเหมาะแก่การนั่งย่างหมูกระทะ กลางลำธารพร้อมชายอดข้าวเย็นๆมากกว่า
POPPY
Jr. Member
**

like: 10

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 07:46:39 am »

งามจริงๆ like

ภายใต้ดวงอาทิตย์นี้ ไม่มีอะไรที่เราทำไม่ได้
Blacklancer
Founder
Hero Member

like: 56

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 09:55:30 am »

เนื่องจากชอบเที่ยวป่าครับ ที่บ้านเลยจัดออฟโรดล้วน ๆ weekendhobby เป็นเวปแรกที่ผมเข้า เพราะมีคลับเยอะมาก ติดตามหาความรู้เกี่ยวกับรถออฟโรดได้เกือบทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ ได้ความรู้ช่วงล่างรถจากกระทู้ของพี่เอ แห่งหนองมนก็จากที่นี่ คันแรกเป็นโตโยต้า ใช้ได้สองปีโดนขโมยไป หาใหม่มาพบรักน้องปาเหลี่ยม รถดีราคาไม่แพงอะไหล่หาง่าย เที่บวป่าได้สบายพับเบาะภายในเป็นเตียงนอนได้เลยไม่ต้องกางเต๊นท์ให้เสียเวลา ติดใจจึงไปหาเจ้าเขียวคันเล็กอีก จึงไปสิงที่บ้านปาใหญ่ จนกระทั่งน้องปาปอดเปิดตัว แม่บ้านอยากได้รถใหม่ จำใจต้องเอาปาตัวใหญ่ออกไปงั้นไม่ที่จอด ส่วนกิจกรรมการช่วยเหลือสังตม หรือผู้ด้อยโอกาส ถ้ามีเวลาว่างผมไปร่วมแน่นอนหรือไม่ก็ช่วยปัจจัยเท่าที่พอช่วยได้ครับผม ปมเลยกลายเป็นคนหลายคลับ อิๆๆ

ครับป๋า..น่าสนุก.. เสียใจด้วยครับ..เรื่องคันแรกโดนขโมย..ไม่น่าเชื่อเลย เห่ออ..

กิจกรรมโครงการสังคม... กระซิบให้นิดครับ..เรามีโครงการไปช่วยเหลือโรงเรียนเด็กนะครับ ต้นเดือน ธค. หากป๋าสนใจร่วมเดินทางด้วยกันได้นะครับ..
น่าจะทริปสั้นๆ เช้า-กลับเย็น...กาญจนบุรีครับ... เรียนเชิญนะครับ
pajero9044
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 03:36:00 pm »

อยู่ในน้ำ  น้องปาเท่มากๆ 
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 04:24:36 pm »

อยู่ในน้ำ  น้องปาเท่มากๆ 
ใครอยู่ใกล้ๆ นครนายก หรือ กทม. ลองขับรถเข้าไปเล่นเลยครับ ไม่แน่ใจน้ำจะแห้งหมดหรือยัง
Taikek ปาทองดำ ID 022
Hero Member

like: 39

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2012, 04:27:31 pm »

ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์