Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จากวังทอง ขึันภูหินร่องกล้าทางเข็กน้อย หรือนครไทย ดีกว่ากันครับ  (อ่าน 2895 ครั้ง)
wtorres
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 11:58:15 am »

ทางนครไทย(132กม.จาก map)  ทางเข็กน้อย(99กม.จากmap)  ไม่รุ้เส้นทางไหนทางดีกว่ากัน ขับง่ายกว่ากันครับ รถ 3.2GT4wd ครับ

**ไปนอนภุหิน 1 คืน แล้วไปทับเบิก ต่อด้วยเขาค้อ ครับ แนะนำทางลงด้วยครับ
SKPG
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 03:55:05 pm »

ผมเคยไปแต่เส้นทางนครไทย ถนนดีตลอดทางวิ่งสบาย ช่วงขึ้นภูหินร่องกล้าจะชันลากยาวหน่อย แล้ววิ่งเป็นวงกลมไปลงทางภูทับเบิกได้เลยครับ
ขอให้เดินทางให้สนุกนะครับ
 lala
tierak
Newbie
*

like: 5

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 02:25:36 pm »

ผมเคยไปแต่เส้นทางนครไทย ถนนดีตลอดทางวิ่งสบาย ช่วงขึ้นภูหินร่องกล้าจะชันลากยาวหน่อย แล้ววิ่งเป็นวงกลมไปลงทางภูทับเบิกได้เลยครับ
ขอให้เดินทางให้สนุกนะครับ
 lala

ตามป๋าข้างบนเลยครับ ขึ้นทางนครไทยถนนวิ่งสบายไม่ชัน และถ้ามาจากวังทองจะถึงก่อนทางขึ้นหล่มเก่าๆ จะอ้อมกว่า แต่ทางเข็กน้อยตามที่ป๋าถามไม่ทราบครับ

พูดเพียงครึ่งในสิ่งที่คิด ย่อมดีกว่าคิดเพียงครึ่งในสิ่งที่พูด
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์