Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำที่พัก/ที่เที่ยวด้วยค่ะ  (อ่าน 3721 ครั้ง)
loveyou
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 09:11:08 pm »

พอดีมีแพลนจะเดินทางไปเที่ยวทางใต้ ออกเดินทางจากอยุธยา จุดหมายปลายทางที่ภูเก็ต เรื่องเส้นทางไม่ค่อยเท่าไหร่กะจะไปตามจีพีเอส :-)  แต่อยากให้เพื่อนๆพี่ทางใต้ช่วยแนะนำให้หน่อยน่ะคะ ว่า ควรจะพักจังหวัดไหนบ้าง กะจะขับไปเรื่อยๆ พักตามทางซัก2-3จังหวัด แต่ยังไม่รู้เลยจะแวะพักที่จังหวัดไหนดีและแวะเที่ยวแวะกินที่ไหนดี ขอรบกวนแนะนำที่พักแบบไม่แพงมากนะคะ แต่ขอสะอาดที่จอดรถปลอดภัย... ขอบคุณมากๆค่ะ :-)

^^คนที่ทำจะไม่พูด คนที่พูดจะไม่ทำ^^
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 09:27:41 pm »

ถ้ามีเวลานะคับ..ขับรถมาแวะกินข้าวดอนหอยหลอด-แวะเที่ยวเพลินวาน หัวหิน เดินทางสู่ที่พักนอนบ้านกรูด(มีโรงแรมหลายแบบราคาไม่แพงมาก)หรือไม่นอนชุมพรก็ได้คับ
วันรุ่งขึ้นเดินทางต่อไปจังหวัดภูเก็ต ที่ภูเก็ตมีที่พักหลายแบบราคาแตกต่างกันไป ปากระบี่ยินดีต้อนรับสู่ภาคใต้นะคับมีสอบถามได้คับ สาธุ

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
Pooh_PJS
Jr. Member
**

like: 16

PJS No.1515

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 09:35:32 pm »

มีเวลา สำหรับทริปนี้ กี่วันอ่ะครับ

ยุดยา - ภูเก็ต ตั้งใจวิ่งจริงๆวันเดียวถึง
แต่ถ้าตั้งใจแวะค้างคืน ขับไป เที่ยวไป ผมว่า คืนเดียวระหว่างทาง ก็พอแล้วครับ
ออกจากยุดยา มาแวะเที่ยวเขาวัง เพชรบุรี ชายหาดชะอำ พระราชวังไกลกังวล
แวะเที่ยวหัวหิน เพลินวาน วัดห้วยมงคล ที่หัวหินที่ท่องเที่ยวเพียบบบบบ เท่านี้ก็หมดวันแล้วครับ
ถ้าอยากเที่ยวแบบบรรยากาศค่ำคืนอีก ก็พักที่หัวหินเลย
ถ้าอยากพักแบบเงียบสงบหน่อย บ่ายแก่ๆก็ออกจากหัวหิน ไปหาที่พักแถวหาดบ้านกรูด บางสะพาน
เช้าออกเดินทางต่อ แต่ก็อย่าลืมแวะ เขาปักธงชัย พระมหาเจดีย์เก้ายอดซักแป๊ปนึง
ก่อนจะวิ่งยาวๆมา ชุมพร สุราษฎร์ ช่วงที่ผ่าน อ.ไชยา ก็แวะ สวนโมกขพลาราม เขื่อนเชี่ยวหลาน
กะเวลาให้ถึงภูเก็ตช่วงใกล้ค่ำ ก็แวะชมวิวที่สะพานสารสิน ก่อนจะเข้าไปถึงที่พักในจังหวัดภูเก็ต

อันนี้คร่าวๆนะครับ ลองไปคัดกรองและเพิ่มเติมดูอีกที  Cheesy
BIEW
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 09:47:49 pm »

แวะพักที่ชุมพรก่อนก็ได้ครับ บริเวณหาดทุ่งวัวแล่น
แนะนำให้ไปทางสุราษถนนจะดีกว่าที่จะไปทางระนองนะครับ ทางระนอง-พังงา โค้งมาก
loveyou
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 09:51:17 pm »

กะไปประมาณ7-8วันค่ะ พอดีมีเด็กเล็ก(1ขวบ)ไปด้วยเลยไม่อยากขับรถลากยาวอ่ะคะ ถ้าไม่เป็นการรบกวนมากเกินไป อยากสอบถามเรื่องโรงแรมหรือที่พักอ่ะคะ ว่าที่ไหนดีๆบ้าง พวกร้านอาหารและที่เที่ยวด้วยยิ่งดีค่ะ ขอบคุณค่ะ

^^คนที่ทำจะไม่พูด คนที่พูดจะไม่ทำ^^
BeerZa
ต้องดีไปกว่าเมื่อวาน
Newbie
*

I'm different.

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 07:47:02 pm »

ถ้าไม่อยากยิงยาวม้วนเดียวจบก็แนะนำ"หาดทุ่งวัวแล่น" ชุมพร คับ  ชายหาดสวยไม่เป็นรองใครในภาคใต้ฝั่งตะวันออก ส่วนที่พักมีหลากหลายให้เลือกอ่ะนะคับ

ส่วนตัวผมแนะนำ ...จำชื่อไม่ได้ แห่ะๆ(ขออภัย) แต่หาไม่ยากคับเพราะเป็นแห่งเดียวที่ติดหาดทุ่งวัวแล่นโดยไม่ต้องข้ามถนนเท้าเปล่าเดินถึงชายหาดลงทะเลไปเลย

ร้านอาหารก็ใช้บริการที่นั่นเลยเจ้าของเดียวกะที่พักครับ รสชาดถูกใจแน่ ราคาถูกมาก จำได้ว่าซื้อเห็ดโคนจากกระบี่วานเค้าทำต้มยำกุ้งเยอะมาก80บาท อ้อ ราคาที่พัก

ก็อยู่ที่800-950 ขึ้นอยู่กะต่อรองนะคับ  แต่หากชอบแบบสบายขึ้นอีกนิดก็เลยไปหน่อยเห็นมีสร้างใหม่สวยๆให้เลือกอยู่พอสมควรคับ     hi

"You laugh at me because I'm different, I laugh at you because you're all the same."
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์