Languages
หน้า: [1] 2 3 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จุดอันตรายทางหลวงหมายเลข 1 กำแพงเพชร - นครสวรรค์ ทำให้น้องปาผมไปซะแล้ว  (อ่าน 18664 ครั้ง)
leo_echo @158
Newbie
*

like: 1

« เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 12:05:51 pm »

ถึงท่านสมาชิกทุกท่าน

ท่านที่เดินทางไปกำแพงเพชร ทั้งขาขึ้น และ ขาล่อง ต้องระมัดระวังเป็นอันมาก เนื่องจากมีการก่อสร้างทางทั้งสองเลน โดยจะมีการใช้ทางเบี่ยงจากใช้อีกทางหนึ่ง  โดยใช่แท่นปูนกั้นเบี่ยงไว้ และไม่มีไฟส่องสว่างอย่างเพียงพอ   ยิ่งในเวลากลางคืนแล้ว มีเพียงไฟกระพริบคล้ายกับว่าเป็นทางกลับรถเพียงหลอดเดียว

ทำให้รถที่วิ่งมาจากกำแพงเพชรไปนครสวรรค์  ผ่านแยกเข้ากำแพงเพชรมา ต้องเบี่ยงออกซ้ายที่หน้าศุนย์ ทาทา มอเตอร์ ก่อนที่จะถึงแยกไปพิจิตร  จะเบี่ยงไม่ทัน ต้องชนเข้ากับแท่นปูน อย่างจังแทบทุกคัน

วันออกพรรษา ผมพาน้องปาไปเที่ยวขากลับจากตากมากลางคืนผ่านกำแพงเพชร พอถึงจุดเบี่ยงไม่มีสัญญาณไฟให้ทราบเลยว่า เป็นทางเบี่ยง พอเห็นได้ก็อยู่ในระยะ 20 เมตรเสียงแล้ว เป็นเหตุให้เบรกไม่อยู่ พุ่งเข้าหาแท่นปูน แล้วหลบไม่ทัน ชนกับแท่นปูนอย่างจัง หน้ารถพังยับเหยิน เครื่องยนต์เสียหายหนัก ล้อขวาหน้าขาด ถุงลมทำงานทันที รถแฉลบเข้าไปอยู่อีกเลนติดกับรั่วเหล็กกลางถนน  

ตัวผมเองก็ยังคงมีสติสมบูรณ์ ไม่ได้รับบาดเจ็บอะไร มีเพียงรอยขวนของถุงลมที่พวงมาลัยนิดหน่อย และสายเบลยังรัดที่ตัวอยู่ สำรวจดูตัวเองแล้ว เปิดประตูอีกด้านออกมา ดูสภาพรถ แล้วรีบแจ้งประกันทันที

พอไปดูตรงทางเบี่ยงก็พบว่า มีรอยชนจนแท่นปูนกระจายไม่เป็นระเบียบ ทราบว่า มีการชนมาก่อนผมอีก 2 คัน เป็นปิกอับ  กับ เก๋ง ชนมาก่อนผม  ตั้งแต่ก่อสร้างมา มีอุบัติเหตุแล้ว 150 ครั้ง หรือทุกคืน ประมาณ 3 ครั้งต่อวัน  แล้วก็ไม่มีการป้องกันอะไรเลย ปล่อยให้เกิดอุบัติเหตุสูงขึ้นเรื่อย ๆ

งานนี้เจ็บใจมาก  ทำไมไม่มีการติดไฟส่องสว่างให้เพียงพอ ป้ายเตือนเป็นจุด ๆ  ก็มองไม่เห็น เพราะไม่มีไฟติดไว้ รถก็เสียหายหนัก อีก 2 เดือน กว่าจะแล้วเสร็จ ก็ไม่ทราบว่า จะเหมือนเดิมหรือเปล่า  เซ็งเลยครับ... ฮือๆๆ ฮือๆๆ extreme sexy girl extreme sexy girl
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2012, 12:11:40 pm โดย leo_echo » บันทึกการเข้า
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 12:29:58 pm »

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ ป๋าเช็คเรื่องอะหลั่ยให้ดีนะครับ ช่วงนี้อะหลั่ยขาดตลาดแทบทุกค่าย ต้องรอรถนาน ตัวไหนหาจากข้างนอกได้ก็เอาไว้ก่อนนะครับ

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
Ped
Founder
Jr. Member

like: 27

Pajerosport - Thailand No.005

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 12:53:26 pm »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ไม่มีไฟเตือน หรือไฟส่องสว่าง คิดได้ไง  โอ๊ยมึน
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 01:02:00 pm »

ขอให้หายไวๆนะคับ...เพิ่งไปเชียงใหม่ มาคอมเฟริมคับ ไม่มีไฟส่องสว่าง เลย
แต่วันที่ผมไปนั้น รถชะลอตัวอยู่ อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!! อ๋าย!!!!!

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
jib and bim
Hero Member

like: 31

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 01:07:15 pm »

เสียใจด้วยครับ...เซงจริงๆเจอแบบนี้ แต่ดีที่ทุกคนปลอดภัย ขอให้น้องปาหายไวๆครับ
Ake_MiNi
Hero Member

like: 85

ID 0880

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 01:12:07 pm »

ขอให้หาย กลับมาหล่อเหมือนเดิมไวๆนะครับ
kittisak.1589
Mod
Full Member
*

like: 78

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 01:12:33 pm »

เห็นแล้วตกใจครับ เหตุรุนแรงนะครับนี่ ไม่ใช่น้อยๆเลย

HCUN11
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 01:18:15 pm »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
และ ขอบคุณที่มาเตือนครับ พอดีกลางเดือนมีทริปจะไปเที่ยวเหนือ พอดีจะได้ระวังไว้
kitkamol50.No 7.
ที่ปรึกษากิตติมศักดิ์
Hero Member

like: 71

goldgear50

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 01:21:25 pm »

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ..และขอให้น้องปากลับมาสวยเหมือนเดิมนะครับ..

kitkamol50..081-6535736..หน่องครับ. ( สุขใจที่ได้อยู่ระยอง)
LIND ID.0816535736.
Gee
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 01:24:19 pm »

เสียใจด้วยครับป๋า ถนนเมืองไทย ต้องระวังให้มากมีแต่แบบนี้  ผมเคยเห็นว่าในข้อกฏหมายน่าจะพอฟ้องร้องเรียกค่าเสียหายกับกรมทางหลวงได้ แต่อาจจะเหนื่อยหน่อย

ขอให้หายไว ๆ ครับ
Pajerosport-Thailand No.0011
Founder
Hero Member

like: 67

.......1 Tonn.......

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 01:27:02 pm »

โอ้ เสียใจด้วยครับ...ชุ่ยจิงๆเลย  yes!!

..."กัมมุนา วตตีโลโก"..."สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม"...
อิษฏ์_สุบิน ปาศาลายา ฮาเฮ..
Jr. Member
**

like: 23

เกิดเจียงใหม่ มาใหญ่สุพรรณ ปัจจุบัน อยู่ศาลายา เจ้า....

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 01:30:39 pm »

เส้นทางดังกล่าวอันตรายจริงๆครับยิ่งวิ่งเวลากลางคืน ผมนี่เข็ดเลย ซ่อมเเซมมานานมากเเล้วไม่เสร็จสักที
เเสดงคามเสียใจด้วยครับ shame . shame . shame .

IP 1168 ปาศาลายา ครับ
Eve_Nunchaya
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 01:47:23 pm »

เสียใจด้วนนะคะป๋า ของหนูก็เกือบไปแล้วเหมือนกัน เพิ่งเอารถไปติดป้ายแดง
วิ่งถนนเพชรเกษม ช่วงหาดใหญ่-จะนะ มีการซ่อมถนน  มีทางเบี่ยงหลายช่วง
ขับมาร้อยนิดๆ ด้านหน้า(เลนขวา)มีป้ายเครื่องจักกำลังทำงาน ซ้ายเป็นสิบล้อ เบรคกันหัวทิ่มเลยค่ะ
จอดสนิทอยู่หน้าป้าย เกือบได้ฉลองป้ายแดง 
Bas Na Korat@0618
Jr. Member
**

like: 22

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 01:51:21 pm »

ขอให้กลับมาหล่อเหมือนเดิมโดยเร็วนะครับ 
Investigation
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 01:52:56 pm »

ถึงท่านสมาชิกทุกท่าน

ท่านที่เดินทางไปกำแพงเพชร ทั้งขาขึ้น และ ขาล่อง ต้องระมัดระวังเป็นอันมาก เนื่องจากมีการก่อสร้างทางทั้งสองเลน โดยจะมีการใช้ทางเบี่ยงจากใช้อีกทางหนึ่ง  โดยใช่แท่นปูนกั้นเบี่ยงไว้ และไม่มีไฟส่องสว่างอย่างเพียงพอ   ยิ่งในเวลากลางคืนแล้ว มีเพียงไฟกระพริบคล้ายกับว่าเป็นทางกลับรถเพียงหลอดเดียว

ทำให้รถที่วิ่งมาจากกำแพงเพชรไปนครสวรรค์  ผ่านแยกเข้ากำแพงเพชรมา ต้องเบี่ยงออกซ้ายที่หน้าศุนย์ ทาทา มอเตอร์ ก่อนที่จะถึงแยกไปพิจิตร  จะเบี่ยงไม่ทัน ต้องชนเข้ากับแท่นปูน อย่างจังแทบทุกคัน

วันออกพรรษา ผมพาน้องปาไปเที่ยวขากลับจากตากมากลางคืนผ่านกำแพงเพชร พอถึงจุดเบี่ยงไม่มีสัญญาณไฟให้ทราบเลยว่า เป็นทางเบี่ยง พอเห็นได้ก็อยู่ในระยะ 20 เมตรเสียงแล้ว เป็นเหตุให้เบรกไม่อยู่ พุ่งเข้าหาแท่นปูน แล้วหลบไม่ทัน ชนกับแท่นปูนอย่างจัง หน้ารถพังยับเหยิน เครื่องยนต์เสียหายหนัก ล้อขวาหน้าขาด ถุงลมทำงานทันที รถแฉลบเข้าไปอยู่อีกเลนติดกับรั่วเหล็กกลางถนน  

ตัวผมเองก็ยังคงมีสติสมบูรณ์ ไม่ได้รับบาดเจ็บอะไร มีเพียงรอยขวนของถุงลมที่พวงมาลัยนิดหน่อย และสายเบลยังรัดที่ตัวอยู่ สำรวจดูตัวเองแล้ว เปิดประตูอีกด้านออกมา ดูสภาพรถ แล้วรีบแจ้งประกันทันที

พอไปดูตรงทางเบี่ยงก็พบว่า มีรอยชนจนแท่นปูนกระจายไม่เป็นระเบียบ ทราบว่า มีการชนมาก่อนผมอีก 2 คัน เป็นปิกอับ  กับ เก๋ง ชนมาก่อนผม  ตั้งแต่ก่อสร้างมา มีอุบัติเหตุแล้ว 150 ครั้ง หรือทุกคืน ประมาณ 3 ครั้งต่อวัน  แล้วก็ไม่มีการป้องกันอะไรเลย ปล่อยให้เกิดอุบัติเหตุสูงขึ้นเรื่อย ๆ

งานนี้เจ็บใจมาก  ทำไมไม่มีการติดไฟส่องสว่างให้เพียงพอ ป้ายเตือนเป็นจุด ๆ  ก็มองไม่เห็น เพราะไม่มีไฟติดไว้ รถก็เสียหายหนัก อีก 2 เดือน กว่าจะแล้วเสร็จ ก็ไม่ทราบว่า จะเหมือนเดิมหรือเปล่า  เซ็งเลยครับ... ฮือๆๆ ฮือๆๆ extreme sexy girl extreme sexy girl

รีบเร่งประกันครับท่าน ดูจากรูปโครงสร้างหลักยังเหมือนเดิมสภาพเเบบนี้ถ้าอะไหล่พร้อม คนพร้อม สองเดือนถือว่าช้าครับท่าน

คันนี้ซ่อมไป 4.5 เเสน ครับท่าน
 สาธุ   สาธุ    สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2012, 02:22:07 pm โดย Investigation » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 3 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์