Languages
หน้า: 1 2 3 [4] 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามป่าๆครับจะสังเกตุได้ยังไงว่ารถปาเจโร่ข้างหน้า ที่วิ่งสวนกันเป็นสมาชิกในคลับครับ  (อ่าน 25007 ครั้ง)
Blacklancer
Founder
Hero Member

like: 56

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 02:48:54 pm »

โอ๊ะ...ป๋า ถามหน่อยครับ...

ช่อง เซนเซอร์ที่ว่าอยู่ตรงไหนและถ้ามันเป็นแบบ สติกเกอร์ ซีทรู จะมีปัญหาไม๊

พอดีผมขับรุ่น แรก มันไม่มีอะนะ เจ้า เซนเซอร์ เนี้ย...

ใครทราบบอกด้วยครับ... ว่าติดแล้ว มีปัญหาไรไม๊ ....ผมไม่ทราบจริงๆ สำหรับรุ่นใหม่ ...

แต่ผมใช้ Easy Pass ติดด้านหลัง ..มันโอเคนะ เพราะ สติกเกอร์มันไม่ทึบ...

ตามที่ผมวงไว้เลยครับ  เป็นตัวรับแสงเพื่อเปิดไปหน้าอัตโนมัติ กับเมื่อมีน้ำมาบริเวณนี้ใบปัดน้ำฝนจะทำงานอัตโนมัติ

โอเครับทราบครับ เดียวคงต้องไปหาวิธีหลบเจ้าสัญญาณ นี้หน่อยแล้วกัน...
ได้เรื่องอย่างไรจะมาแจ้งให้ทราบครับ...

สรุปยังไม่มีท่านไหน ที่มี เซนเซอร์ แล้วติด สติกเกอร์คาดด้านหน้าเหรอครับ..อยากทราบจังว่า มีผลอย่างไรหรือเปล่า
ple_sticker_phuket
รถดี ไม่จำเป็นต้องขายดี   แค่ขี่แล้วมีความสุข  ก็เพียงพอแล้ว
Hero Member

like: 45

ชอบแต่งรถ แต่เพื่อครอบครัว ต้องตัดใจ ( แต่งแบบแตนๆ)

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 07:27:02 pm »

ลองออกแบบขำๆ บังแดด Pajero แปะมุม เล็กๆ

แบบว่าใหญ่

Taweewat ปาขาว ระยอง
ชมรมคนรักผี
Full Member

like: 8

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 08:48:37 pm »

like like like

Taweewat  No.499 ปาขาว ระยอง 089-7977193  ระยองไม่เคยเหงา.. เพราะเรามีใจเดียวกัน
Blacklancer
Founder
Hero Member

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 06:00:35 am »

ลองออกแบบขำๆ บังแดด Pajero แปะมุม เล็กๆ

แบบว่าใหญ่

ถามป๋าเปิ้ลหน่อยครับเพราะเชี่ยวชาญด้านนี้โดยเฉพาะ
ตกลงตรงจุดที่เป็นเซนเซอร์ เราต้อง หลบ หรือ เจาะอะไรไม๊ครับ
หากเราใช้ สติกเกอร์ ซีทรู
sathapat
Hero Member

like: 15

Paje Gaga

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 07:57:26 am »

ผมว่าด้านหน้าบางคนไม่ชอบอะไรที่เลอะเทอะไปอ่ะครับ... โอ๊ยมึน
ผมไม่ชอบเลยด้านหน้าเลอะเทอะ !  มันต้องโล่งๆ การขับทัศนวิสัยต้องดี ปลอดภัยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2012, 08:00:32 am โดย sathapat » บันทึกการเข้า
ritranger
Newbie
*

like: 4

ritranger

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 07:59:18 am »

ผมชอบแบบใหญ่ อันดับที่ 3

ritranger แรงใจไม่มีวันหมด
Blacklancer
Founder
Hero Member

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 04:38:59 pm »

ก็ยังคงรอคำตอบดีๆ อยู่ ... สงสัยมาหยอดๆ ขำขำ แล้วหายกันไปหมด ...

mrpualv6
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 05:31:57 pm »

ผมเอา www.pajerosport-thailand.com ติดคิ้วกันสาดสอง ประตูหลังทั้ง 2 ข้างเลย ใครพบเห็นก็ทักทายได้ครับ 
golf3682
GOLF ครับผม
Jr. Member
**

like: 22

CHONBURI F.C.

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 10:13:22 am »

ก็ยังคงรอคำตอบดีๆ อยู่ ... สงสัยมาหยอดๆ ขำขำ แล้วหายกันไปหมด ...

ขอช่วยป๋าวินอีกแรง

ตัวเซ็นเซอร์อยู่ตรงวงกลมสีแดงนี้ครับ

ซึ่งถ้า zoom เข้าไปจะเห็นเป็นแบบนี้

ไอ้ตรงสีเหลืองคือกล่องมันอันนั้นบังได้

แต่งส่วนสำคัญอยู่ตรงสี่เหลี่ยมเล็กสีแดงครับ ขนาดน่านะประมาณ 2*2.5 cm ประมาณนี้นะ

ส่วนตรงนั้นเป็นตัวจับครับ จับ 2 อย่าง น้ำฝน กับไฟหน้าออโต้

โดยถ้าเป็นซีทรู การจับเรื่องน้ำฝนไม่น่ามีปัญหาไร

แต่ถ้าเป็นการจับไฟหน้า ซีทรูตรงนั้นก็จะบัง อาจจะทำให้เวลายังไม่เข้าที่มืดมาก ไฟอาจจะติดขึ้นมาประมาณนี้

จากเมื่อก่อนต้องมืดพอสมควรถึงจะติดครับ

โดยทางแก้ไม่น่ายาก บริเวณตัวคาดแถวๆ นั้นก็ป๋าวินอาจจะปล่อยโล่งไว้นิดหน่อยไม่ต้องมีตัวหนังสือ

แล้วป๋าท่านใดที่ติด ก่อนติดก็ทาบหรือทำเครื่องหมายไว้ตรงเซนเซอร์ แล้วตัดเจาะรูตัวคาดเล็กน้อย DIY

ตามขนาดที่ผมได้บอกไว้ นิดเดียวครับ Cheesy Cheesy

ปล. หรือถ้าป๋าวินจะเจาะรูมาให้เลยก็จะเป็นพระคุณยิ่ง อิอิ Wink Wink Wink Wink Wink

เดี๋ยวเว็บเปิดให้ซื้อเรื่องที่ีคาด เดี๋ยวผมมารีวิวให้ดูครับ

Blacklancer
Founder
Hero Member

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 10:24:44 am »

ป๋า golf ขอบคุณมากเลย...
ผมอะนะ ไปคุยกะร้านผลิตมา...
มันไม่ง่ายอย่างที่คิดแล้วดิ...

ผมอะอยากได้คาดยาว เหมือนของศูนย์นะ แต่พอไปให้ร้านดู
เขาบอก ซีทรู อย่างว่า ไม่มีหรอก ทำไม่ได้...

อ้าว     ซะงั้น ...

ที่ทำๆ กันอยู่ มี สองแบบ ...
1) Sticker Inkjet แบบติด รถเมล์ แต่ ปัญหาคือ คุณภาพไม่ดีเท่าของศูนย์ และคนหละอย่างกัน
ของศุนย์ น่าจะเป็นงาน พิมพ์ หรือ Silk Screen มันทนกว่ากัน และไม่เป็นลอยเวลา ใบปัดน้ำฝนผ่านไป ผ่านมา...

2) ตัด Sticker ดี ชัด ไม่ลอก... แต่.... แต่ ...มันจะต้องติดลอยๆ หรือ ทับบนพื้นหลังทึบ..... มันเลยไม่ตอบโจท....
    คงต้องหาวิธีอื่น หรือ ทำเพียง  icon ด้านมุม ..ซ้ายเท่านั้น ใบปัดจะไปไม่ถึง ไม่บัง... ก็น่าคิด ... 
numneena 1957
Jr. Member
**

like: 21

อั๊ยย่ะ. 118

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 01:13:06 pm »

ขอช่วยป๋าวินอีกแรง

ตัวเซ็นเซอร์อยู่ตรงวงกลมสีแดงนี้ครับ
ป๋า golf ขอบคุณมากเลย...
ผมอะนะ ไปคุยกะร้านผลิตมา...
มันไม่ง่ายอย่างที่คิดแล้วดิ...

ผมอะอยากได้คาดยาว เหมือนของศูนย์นะ แต่พอไปให้ร้านดู
เขาบอก ซีทรู อย่างว่า ไม่มีหรอก ทำไม่ได้...

อ้าว     ซะงั้น ...

ที่ทำๆ กันอยู่ มี สองแบบ ...
1) Sticker Inkjet แบบติด รถเมล์ แต่ ปัญหาคือ คุณภาพไม่ดีเท่าของศูนย์ และคนหละอย่างกัน
ของศุนย์ น่าจะเป็นงาน พิมพ์ หรือ Silk Screen มันทนกว่ากัน และไม่เป็นลอยเวลา ใบปัดน้ำฝนผ่านไป ผ่านมา...

2) ตัด Sticker ดี ชัด ไม่ลอก... แต่.... แต่ ...มันจะต้องติดลอยๆ หรือ ทับบนพื้นหลังทึบ..... มันเลยไม่ตอบโจท....
    คงต้องหาวิธีอื่น หรือ ทำเพียง  icon ด้านมุม ..ซ้ายเท่านั้น ใบปัดจะไปไม่ถึง ไม่บัง... ก็น่าคิด ... 

เอาแบบป๋ากอล์ฟติดอยู่นี่ก็เท่ห์นะครับพี่วิน...

BEER กข 2121
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #56 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 03:53:53 pm »

หายเงียบไปเลย 
nar
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #57 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 07:37:49 pm »

ด้านหน้ารถ เรากำลังมี Project นี้อยู่นะครับ...

อดใจรอนิดนึง.... เราจะนำมาเสนอครับ..... Smiley Smiley

ผมเอา sample มาให้ชมก่อนนะครับ...... ใกล้สรุปแล้ว...

ผมชอบแบบนี้ครับ จริงๆผมสั่งจากเวปทั่วไปมาติดไปแล้ว แต่ถ้าทางคลับทำออกมาผมขอสั่งมาติดด้วยคนครับ
pon306
Jr. Member
**

like: 5

« ตอบ #58 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 09:13:09 am »

like like red heart

DI3388  line ID pon306
ตั้ม
The Matrix Has You.
Jr. Member
**

like: 17

« ตอบ #59 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 09:30:05 am »

ผมชอบอันนี้ครับ แต่เอาโลโก้ mitsu ออกจะดีกว่านะเพราะถ้าใส่โลโก้แล้วดูมันรกมากไปครับ

วงจรไฟฟ้าไฮเทค...ไม่มีวันแทนที่มันสมองมนุษย์ได้
หน้า: 1 2 3 [4] 5   ขึ้นบน
  พิมพ์