Languages
หน้า: 1 2 [3] 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามป่าๆครับจะสังเกตุได้ยังไงว่ารถปาเจโร่ข้างหน้า ที่วิ่งสวนกันเป็นสมาชิกในคลับครับ  (อ่าน 25003 ครั้ง)
numneena 1957
Jr. Member
**

like: 21

อั๊ยย่ะ. 118

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 06:42:58 pm »

ด้านหน้ารถ เรากำลังมี Project นี้อยู่นะครับ...

อดใจรอนิดนึง.... เราจะนำมาเสนอครับ..... Smiley Smiley

ผมเอา sample มาให้ชมก่อนนะครับ...... ใกล้สรุปแล้ว...

ที่เห็นทั้งหมด เป็นลายเส้นใช่ไหมครับพี่ คงไม่มี แถบดำ ลองพื้นนะครับ..

savicevic
Jr. Member
**

like: 10

สมาชิก 0985 ขอนแก่นค๊าบ

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 08:09:39 pm »

ด้านหน้ารถ เรากำลังมี Project นี้อยู่นะครับ...

อดใจรอนิดนึง.... เราจะนำมาเสนอครับ..... Smiley Smiley

ผมเอา sample มาให้ชมก่อนนะครับ...... ใกล้สรุปแล้ว...

ที่เห็นทั้งหมด เป็นลายเส้นใช่ไหมครับพี่ คงไม่มี แถบดำ ลองพื้นนะครับ..
ผมว่าใหญ่ไปนิดส์นะครับป๋า
mint junk
Jr. Member
**

like: 9

PJS ID.NO.2130

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 09:17:16 pm »

smile..สวยครับ
chan
Jr. Member
**

like: 12

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 09:28:01 pm »

red heart good

ไปให้สุดแล้ว.......หยุดที่คำว่าพอ.....
Jj jero
Founder
Jr. Member

like: 14

ความรู้จำเขามา ปัญญาต้องหาเอง

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 10:09:53 pm »

ตอนนี้เป็นภาพต้นแบบเท่านั้นครับยังไม่ได้สรุปรอกันนิส์.  Cheesy Smiley

หนุ่มตอนปลาย  ผู้ชายอายุน้อย
Blacklancer
Founder
Hero Member

like: 56

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 06:50:05 am »

แวะมาตอบคำถามครับ
1) การผลิตน่าจะเป็น Inkjet outdoor อยู่ได้นานครับ วัสดุเรียกว่า ซีทรู เหมือนที่ติดบนรถเมล์ หรือเหมือนของ RalliArt ที่ขายในศูนย์ครับ
   ตัวสติกเกอร์มีรู ไม่มีผลกับ ตัว easy pass ครับ เพราะตอนนี้ติดอยู่ของศูนย์ มองผ่านออกไปได้
2) ขนาดจะมาตรฐานเดียวกับของที่ขายในศูนย์ครับ จะพอดีและไม่ใหญ่ไปครับ
3) การรัน id.อาจยาก และคงอ่านกันไม่ทันอยู่แล้ว จึงคิดว่าทักทายเพื่อนๆในคลับ ก็โอเครแล้ว อิอิ

ช่วงนี้ต้องสรุป และหาร้านทำ ราคาที่เหมาะสมครับ
SEXY BOY
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 07:56:21 am »

Project นี้ช่างงามแท้ เห็นหน้าแล้วรู้ใจครับ รีบๆ หน่อยนะป๋า Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
บ้านนี้ช่างอบอุ่นจัง

เอ๋ศรีราชา ID1074
POPPY
Jr. Member
**

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 08:07:53 am »

ได้แบบลงตัวแล้ว ผมจองไว้ก่อนล่วงหน้าเลยครับ  joob

ภายใต้ดวงอาทิตย์นี้ ไม่มีอะไรที่เราทำไม่ได้
POPPY
Jr. Member
**

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 08:12:47 am »

ผมว่าแบบนี้สวยเลยครับ แล้วมันจะบังตัวเซนเซอร์หรือป่าว ถ้าบังคงต้องเจาะช่องมาให้ด้วย

ภายใต้ดวงอาทิตย์นี้ ไม่มีอะไรที่เราทำไม่ได้
golf3682
GOLF ครับผม
Jr. Member
**

like: 22

CHONBURI F.C.

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 09:41:32 am »

ผมว่าแบบนี้สวยเลยครับ แล้วมันจะบังตัวเซนเซอร์หรือป่าว ถ้าบังคงต้องเจาะช่องมาให้ด้วย

เียี่ยมมมมมมมมมมม

เจาะลืมนึกช่องเซ็นเซอร์ไปเลย

Blacklancer
Founder
Hero Member

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 09:51:07 am »

โอ๊ะ...ป๋า ถามหน่อยครับ...

ช่อง เซนเซอร์ที่ว่าอยู่ตรงไหนและถ้ามันเป็นแบบ สติกเกอร์ ซีทรู จะมีปัญหาไม๊

พอดีผมขับรุ่น แรก มันไม่มีอะนะ เจ้า เซนเซอร์ เนี้ย...

ใครทราบบอกด้วยครับ... ว่าติดแล้ว มีปัญหาไรไม๊ ....ผมไม่ทราบจริงๆ สำหรับรุ่นใหม่ ...

แต่ผมใช้ Easy Pass ติดด้านหลัง ..มันโอเคนะ เพราะ สติกเกอร์มันไม่ทึบ...
danai8029
Newbie
*

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 09:51:36 am »

ขออนุญาตถาม......หากติดแล้วทัศนวิสัยในการมองเห็นจากภายในออกมาจากภายนอกจะแคบลงมั๊ยครับ
หมายถึงว่า สติกเกอร์ดังกล่าวหากเป็นแบบทึบก็จะเหลือพื้นที่การมองแคบลงมา หากเป็นแบบใสจะมองได้
กว้างกว่าแบบทึบมั๊ยครับ...กลัวเรื่อง การขับขี่อย่างปลอดภัย ด้วยเหมือนกันครับ (อีกหนึ่งความคิดเห็นครับ)

ขอบคุณมากๆ ครับ

สวรรค์อยู่ใต้ฝ่าเท้าของมารดา
chan
Jr. Member
**

like: 12

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 11:30:54 am »

โอ๊ะ...ป๋า ถามหน่อยครับ...

ช่อง เซนเซอร์ที่ว่าอยู่ตรงไหนและถ้ามันเป็นแบบ สติกเกอร์ ซีทรู จะมีปัญหาไม๊

พอดีผมขับรุ่น แรก มันไม่มีอะนะ เจ้า เซนเซอร์ เนี้ย...

ใครทราบบอกด้วยครับ... ว่าติดแล้ว มีปัญหาไรไม๊ ....ผมไม่ทราบจริงๆ สำหรับรุ่นใหม่ ...

แต่ผมใช้ Easy Pass ติดด้านหลัง ..มันโอเคนะ เพราะ สติกเกอร์มันไม่ทึบ...

ตามที่ผมวงไว้เลยครับ  เป็นตัวรับแสงเพื่อเปิดไปหน้าอัตโนมัติ กับเมื่อมีน้ำมาบริเวณนี้ใบปัดน้ำฝนจะทำงานอัตโนมัติ

ไปให้สุดแล้ว.......หยุดที่คำว่าพอ.....
golf3682
GOLF ครับผม
Jr. Member
**

like: 22

CHONBURI F.C.

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 02:32:28 pm »

ตัวเซ็นเซอร์ตัวนี้ขนาดตัวรับจะกว้างยาวประมาณ  2*3 ซม.ได้

เอาเซ็นไฟออโต้กับปัดน้ำฝน

ถ้าเป็นซีทรูคงจะบังเซ็นเซอร์เรื่องไฟออโต้อะครับ

แต่ผมว่ามา diy กันเองกรีดพอดีช่องเล็กๆ ก็น่าจะพอไหวอะนะ

ปล.ถ้าเป็นไปได้จุดบริเวณนั้นทำให้ว่าง ๆ ก็ดีเวลากรีดเจาะได้สวยๆ เนียนๆ อิอิ

Blacklancer
Founder
Hero Member

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2012, 02:46:49 pm »

ขออนุญาตถาม......หากติดแล้วทัศนวิสัยในการมองเห็นจากภายในออกมาจากภายนอกจะแคบลงมั๊ยครับ
หมายถึงว่า สติกเกอร์ดังกล่าวหากเป็นแบบทึบก็จะเหลือพื้นที่การมองแคบลงมา หากเป็นแบบใสจะมองได้
กว้างกว่าแบบทึบมั๊ยครับ...กลัวเรื่อง การขับขี่อย่างปลอดภัย ด้วยเหมือนกันครับ (อีกหนึ่งความคิดเห็นครับ)

ขอบคุณมากๆ ครับ

ตอบข้อแรก... สติกเกอร์ที่คิดจะทำเป็นแบบ ซีทรู คือมีรูละเอียดๆ เต็มไปหมด..
มองออกได้บ้าง แต่ถ้ามองจากด้านนอกเข้ามาจะไม่เห็นครับ เหมือนรถเมล์ ที่เราเห็นเขา Wrap กันทั้งคัน
ถามว่า บังไม๊ ...ก็คงมีบ้าง.. แต่ขนาดมาตรฐานเดียวกับที่เขาผลิต และขายกันอยู่นะครับ..
ป๋าสามารถ เห็นหลายๆ คันที่ขับผ่านไป ผ่านมา..ผมว่าแต่ก่อน เขาก็ทำกัน ลงมาระดับประมาณที่บังแดดหละครับ..
ไม่น่าจะเป็นไรนะครับ..ผมเอง ติดของ RalliArt อยู่ ก็โอเค ชินแล้วด้วย แต่ผมว่าได้ประโยชน์ มากตอนขับย้อนแสง...
แดดไม่ส่องเข้าตาครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์