Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีโปรแกรมขึ้นเชียงใหม่ ขอคำชี้แนะและ ขออนุญาตเข้าพื้นที่ครับ  (อ่าน 4153 ครั้ง)
golf3682
GOLF ครับผม
Jr. Member
**

like: 22

CHONBURI F.C.

« เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 11:36:16 am »

week หน้า 3-5 พ.ย. 55 จะไปเที่ยวเชียงใหม่ครับ กับครอบครับของ ผบ.

ขอคำแนะนำในตัวเมืองเชียงใหม่ีด้วยครับ

พอดีอยากหาร้านอาหารพื้นเมืองแต๊ๆๆ ให้กับครอบครัวกินด้วยครับ

และก็สถานที่เที่ยวที่น่าสนใจครับ โดยทริปนี้มีผู้สูงอายุด้วยครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ

ปล.พักที่กรีนเลค รีสอร์ทอะครับ

สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

FaHJoNe 1524
Hero Member

like: 85

ปาโอโม่ ฟ้า เชียงใหม่ 1524 อั๊ยย่ะ 46

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 03:15:22 pm »

week หน้า 3-5 พ.ย. 55 จะไปเที่ยวเชียงใหม่ครับ กับครอบครับของ ผบ.

ขอคำแนะนำในตัวเมืองเชียงใหม่ีด้วยครับ

พอดีอยากหาร้านอาหารพื้นเมืองแต๊ๆๆ ให้กับครอบครัวกินด้วยครับ

และก็สถานที่เที่ยวที่น่าสนใจครับ โดยทริปนี้มีผู้สูงอายุด้วยครับ

ปล.พักที่กรีนเลค รีสอร์ทอะครับ

สวัสดีครับ อาหารเมืองแต๊ๆ แนะนำร้านเพชรดอยงามครับ ส่วนสถานที่ช่วงนี้ดอกบัวตองกำลังจะออกนะครับ ที่อ.ขุนยวม จ.แม่ฮ่องสอนครับ แต่ผมไม่รู้ว่าอยากเที่ยวแบบไหนถ้าเป็นแบบธรรมชาติ วิ่งเส้นเชียงใหม่-ปาย-แม่ฮ่องสอนน่าจะดีครับ ปางอุ๋งก้อน่าสนจัยนะครับ บรรยากาศดีมาก อีกที่นึงที่น่าสนจัยก้ออ.กัลยาณิวัฒนาครับ หรืออีกชื่อนึงบ้านวัดจันทร์ครับ บรรยากาศสุดยอดของธรรมชาติแระการพักผ่อนครับ

ขอเชิญพี่น้องชาวปาเจโร่ไทยแลนด์ร่วมงานขึ้นบ้านใหม่และผูกข้อมือวันที่10พย.55ครับ
อิษฏ์_สุบิน ปาศาลายา ฮาเฮ..
Jr. Member
**

like: 23

เกิดเจียงใหม่ มาใหญ่สุพรรณ ปัจจุบัน อยู่ศาลายา เจ้า....

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 03:16:49 pm »

สวัสดีครับ อาหารเมืองแต๊ๆ แนะนำร้านเพชรดอยงามครับ ส่วนสถานที่ช่วงนี้ดอกบัวตองกำลังจะออกนะครับ ที่อ.ขุนยวม จ.แม่ฮ่องสอนครับ แต่ผมไม่รู้ว่าอยากเที่ยวแบบไหนถ้าเป็นแบบธรรมชาติ วิ่งเส้นเชียงใหม่-ปาย-แม่ฮ่องสอนน่าจะดีครับ ปางอุ๋งก้อน่าสนจัยนะครับ บรรยากาศดีมาก อีกที่นึงที่น่าสนจัยก้ออ.กัลยาณิวัฒนาครับ หรืออีกชื่อนึงบ้านวัดจันทร์ครับ บรรยากาศสุดยอดของธรรมชาติแระการพักผ่อนครับ
ยอดเยี่ยมไปเลย ป๋าฟ้า

IP 1168 ปาศาลายา ครับ
golf3682
GOLF ครับผม
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 05:41:03 pm »

ขอบคุณป๋าฟ้ามากครับ ขาไปคงมุ่งหน้าเชียงใหม่ผ่านทางลำปางเลยครับ

ไม่ได้ไปทางแม่ฮ่องสอน ผู้สูงวัยไปด้วย คงไปเที่ยวในตัวเมืองกับดอยสุเทพ

ป๋าฟ้ามีที่เที่ยวชี้แนะ แจ้งด้วยนะครับ

ปล.ร้านอาหารเมืองที่ว่านี่อยุ่แถวไหนอะครับ

อิษฏ์_สุบิน ปาศาลายา ฮาเฮ..
Jr. Member
**

like: 23

เกิดเจียงใหม่ มาใหญ่สุพรรณ ปัจจุบัน อยู่ศาลายา เจ้า....

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 07:25:33 pm »

ร้านอาหารเหนืออีกที่แนะนำครับ ในจังหวัดลำพูนถ้าผ่านแวะเที่ยว วัดพระธาตุหริภุญชัย พระธาตุประจำปีเกิด ปีระกา
ชื่อร้านคือ ครัววันดี ห่างจากตัววัดไปไม่เกิน 10 กม.ร้านจะเปิดกลางวันยันค่ำ อาหารอร่อยไม่แพงครับ

IP 1168 ปาศาลายา ครับ
golf3682
GOLF ครับผม
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 08:30:35 am »

ร้านอาหารเหนืออีกที่แนะนำครับ ในจังหวัดลำพูนถ้าผ่านแวะเที่ยว วัดพระธาตุหริภุญชัย พระธาตุประจำปีเกิด ปีระกา
ชื่อร้านคือ ครัววันดี ห่างจากตัววัดไปไม่เกิน 10 กม.ร้านจะเปิดกลางวันยันค่ำ อาหารอร่อยไม่แพงครับ

ขอบคุณครับป๋า

GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2012, 06:32:04 pm »

เจียงใหม่มีที่เที่ยวเยอะครับ  จะเที่ยวแบบใหนครับป๋าก้อฟ
อาหารมีหลายแนวเลย
1. ข้าวซอยลำดวน ฟ้าฮ่าม เชียงใหม่  ต้องทานครับ  มี 2 ร้าน  ลำดวนกับเสมอใจ
2. บรรยากาศสวย ๆ ร้านสวนดอก ทางไปขึ้นทางฝาย บรรยากาศสวย ๆ สาว /บ่าว มช. พอดฮักกั๋น
3. ร้านที่เหลือตามป๋าฟ้าแนะนำครับ
4. มีเวลาออกเช้า ๆ ขึ้นดอยอินทนนท์เลยครับ  ฃ่วง พ.ย. รถยังไม่เยอะ  อาจได้เจอลมเย็น ๆ อากาศสบาย ๆ ไปดื่มกาแฟสด + ชาจีน  หอม ๆ เลิศรสครับ
5. ที่เหลือก็เดินถนนคนเดิน ครับ มีหลายมุม คิดว่าป๋าคงทำการบ้านมาแล้ว

ขอให้สนุกครับ  จากเขยเจียงฮาย ที่เคยโดนสาวเจียงใหม่จุ๊มา 555
golf3682
GOLF ครับผม
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 08:56:48 am »

เจียงใหม่มีที่เที่ยวเยอะครับ  จะเที่ยวแบบใหนครับป๋าก้อฟ
อาหารมีหลายแนวเลย
1. ข้าวซอยลำดวน ฟ้าฮ่าม เชียงใหม่  ต้องทานครับ  มี 2 ร้าน  ลำดวนกับเสมอใจ
2. บรรยากาศสวย ๆ ร้านสวนดอก ทางไปขึ้นทางฝาย บรรยากาศสวย ๆ สาว /บ่าว มช. พอดฮักกั๋น
3. ร้านที่เหลือตามป๋าฟ้าแนะนำครับ
4. มีเวลาออกเช้า ๆ ขึ้นดอยอินทนนท์เลยครับ  ฃ่วง พ.ย. รถยังไม่เยอะ  อาจได้เจอลมเย็น ๆ อากาศสบาย ๆ ไปดื่มกาแฟสด + ชาจีน  หอม ๆ เลิศรสครับ
5. ที่เหลือก็เดินถนนคนเดิน ครับ มีหลายมุม คิดว่าป๋าคงทำการบ้านมาแล้ว

ขอให้สนุกครับ  จากเขยเจียงฮาย ที่เคยโดนสาวเจียงใหม่จุ๊มา 555

ขอบคุณป๋านายครับ ปึ้กเลย

ต้องจัดตามลายแทงป๋านายแล้ววววววววววววววววว

Ped
Founder
Jr. Member

like: 27

Pajerosport - Thailand No.005

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2012, 12:55:06 pm »

เที่ยวให้สนุก และเดินทางปลอดภัย ทั้งไป - กลับ นะครับ ป๋าก๊อฟ เอารูปสวยๆ มาโชว์ด้วยหล่ะ  lala
golf3682
GOLF ครับผม
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 10:21:06 am »

เที่ยวให้สนุก และเดินทางปลอดภัย ทั้งไป - กลับ นะครับ ป๋าก๊อฟ เอารูปสวยๆ มาโชว์ด้วยหล่ะ  lala

ขอบคุณครับป๋าเป็ด

FaHJoNe 1524
Hero Member

like: 85

ปาโอโม่ ฟ้า เชียงใหม่ 1524 อั๊ยย่ะ 46

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 10:44:20 am »

ที่แอ่วมีเยอะเหลือเกินครับ อธิบายแทบไม่ถูกเรย 

ขอเชิญพี่น้องชาวปาเจโร่ไทยแลนด์ร่วมงานขึ้นบ้านใหม่และผูกข้อมือวันที่10พย.55ครับ
Blacklancer
Founder
Hero Member

like: 56

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 10:59:25 pm »

แวะมาคอนเฟิมร์ว่า เพชรดอยงามอาหารอร่อยครับ
แวะทานประจำเมื่อผ่านไป  Smiley
golf3682
GOLF ครับผม
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2012, 10:07:57 am »

แวะมาคอนเฟิมร์ว่า เพชรดอยงามอาหารอร่อยครับ
แวะทานประจำเมื่อผ่านไป  Smiley

ขอบคุณครับ อย่างนี้ต้องจัด

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์