Languages
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 ... 32   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: <((((...meeting " แรง แน่น หนึบ อึ๊บ เด็กเล " วันเสาร์ 10 กันยายน...((<  (อ่าน 182401 ครั้ง)
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 02:19:35 pm »

Meeting   ?แรง   แน่น   หนึบ  อึ๊บ   เด็กเล "  รับรองครบรส กันล่ะงานนี้

วันเสาร์-อาทิตย์  10-11 กันยายน 54  นี้   ร้านน้าปิง(Top Power) หนองมน   ชลบุรี

ขอเรียนเชิญเพื่อนสมาชิกที่ใช้ Pajero Sport และเพื่อนสมาชิก  เพื่อนของเพื่อน  หรือเพื่อนที่รักการตกแต่งรถยนต์  ชอบที่จะดูแลรถยนต์ด้วยตนเอง    ชอบที่จะดัดแปลงแก้ไข  ทำนู๊น  นี่  นั้น  กันเองและชื่นชอบงาน DIY ต่างๆ    ไม่ว่าจะเป็นรถแบบไหน  ยี้ห้อไหน    มาร่วมพูดคุยพบปะสังสรรค์กันได้   ขอเรียนเชิญตลอดวัน

กำหนดการ :

วันเสาร์ที่  10 กันยายน 2554    ตั้งแต่เวลา   10.00น. ?  20.00น.  +  ตลอดคืน
เราจะมาพบปะสังสรรค์กันในหมู่เพื่อนใหม่  เพื่อนเก่าและเพื่อนที่พบกันเป็นครั้งแรกทั้ง Pajero Society และ Pajero Thailand หรือไม่มี club ไม่ได้สมัครอะไรเลย   ผ่านมาชม   ขับรถผ่าน   ขอเชิญหมดเลยนะครับ    มีบริการและให้คำปรึกษาเรื่องปัญหาต่างๆ   การตบแต่ง  ข้อมูลเทคนิค  สาธิตการ DIY  และมาชมรถเพื่อนสมาชิกกัน   ล้นหลามตลอดวัน  ยันค่ำคืน    งานนี้บริการฟรีทุกข้อมูล    ส่วนสินค้าและอุปกรณ์  ท่านจะเตรียมมาเอง  หรือมาหาเอาข้างหน้า  หรือจะถอดต่อจากรถเพื่อนๆ   ก็ตามสบายครับ   หรือเพียงแวะมาดูก่อน  แล้วค่อยพิจารณาที่หลังก็ยังได้

วันอาทิตย์ที่  11  กันยายน 2554    ตั้งแต่เวลา   9.00น. ?  14.00น.  
สำรองไว้สำหรับการพูดคุย  ถูกคอกันยันดึก หรือเพื่อนสมาชิกที่เดินทางมาไกล  จะนอนพักหรือเที่ยวตามอัธยาศัย  ก็ตามสะดวกครับ   หรืออาจมีเก็บงานวันเสาร์นิดหน่อย  เพราะทุกครั้งเราแทบไม่ได้นอนกันเลย  สำหรับคืนวันเสาร์  เม้ามอยกันจนแสบคอไปหมด

บริการหลักๆที่เราเตรียมมา  เพื่อพี่น้อง pajero sport ดังนี้

1.   ทีมงาน IFRIT : นำทีมงานเต็มทีม  มาคอยให้คำปรึกษา  ตรวจสอบสุขภาพรถยนต์  นำเสนอกล่องข้าวน้อย ดันรางดิจิตอล  ตัวใหม่สำหรับรถ Pajero Sport โดยเฉพาะ  พร้อมสูตรการปรับจูน ฉบับรถบ้านใช้งานบนท้องถนน  ใน Step 1 -3 ให้เลือกใช้   ส่วนใหญ่ที่ลองกันมาจะจบที่ Step 2 กันหมด  ในราคา   7,900 บาท   หากต้องการตัวปรับ mode การใช้งานและอุปกรณ์ควบคุมเครื่องยนต์และอุปกรณ์แก้ไขการทำงานของเครื่องยนต์เบื้องต้น ก็สามารถเพิ่ม options Smart gauge for pajero sport  อีกราคา  3,500 บาท  การแก้ไข  พร้อมบริการด้วยเครื่องมือตัวเดียวกับศูนย์บริการ  และเครื่องมือตรวจสอบการทำงานของอุปกรณ์ Denso ที่ใช้ในการควบคุมการทำงานของเครื่องยนต์ Pajero โดยเฉพาะ  หากสนใจสินค้า  ราคาเบื้องต้นดังนี้
1.1  กล่องดันราง ปลดบูส  IFRIT                       7900 บาท
1.2  Smart Gauge เฉพาะรุ่น                       3500  บาท
1.3  ท้ายรางแท้ (คำนวณก่อนกำหนดขนาด)         ฟรี **ถ้าเมื่อตัดสินใจซื้อกล่องดันราง
1.4  อุด egr (แนะนำให้อุดตังแต่ป้ายแดง)          ฟรี **เมื่อตัดสินใจซื้อกล่อง+smart gauge
1.5   ส่วนลดพิเศษสำหรับกลุ่ม Pajero          เมื่อซื้อกล่อง+smart gauge
Note : Step 3   มีราคาพิเศษออกมาแล้วครับ (ถามได้ในงาน)

***สินค้ามีบริการให้ทดลองติดตั้ง  วิ่งเล่นฟรีครับ    สนใจค่อยว่ากัน  ถนนทดสอบหน้าร้านพร้อม
ไม่จำเป็นต้องซื้อ   ลองไปก่อนแล้วค่อยตัดสินใจอีกทีก็ได้ครับ  เพียงเสียบปลั๊กเท่านั้น  ไม่ถึง 10 นาที

2.   ทีมงาน Top Power : น้าปิงเตรียมทีมคอยบริการเพื่อนสมาชิก   ทั้งเรื่องช่วงล่างและการตั้งศูนย์แก้ สำหรับรถ Pajero sport โดยเฉพาะ   จะทำให้การควบคุมพวงมาลัยเบาขึ้น  ศูนย์ล้อไม่หุบเข้า  เวลาเลี้ยว U-Turn ไม่ร้องเอี๊ยดอ๊าด   เป็นอย่างไรลองมาดูกัน  สำหรับกลุ่มและรถปาเจโร่ เบื้องต้นดังนี้
2.1  มีบริการล้อและยาง  นำเสนอ
2.2  มีบริการตั้งศูนย์สูตรพิเศษ แก้ไขการกินยางของ Pajero Sport
2.3  มีโช๊ค EMU Sport , Nitro  ให้ลองใส่วิ่งเล่น  ดูว่าดีดังเขาว่ากันไหม  แข็ง  อ่อน เป็นอย่างไร
2.4 มีโช๊ค  TPS V1., V2 , V2.2 ให้ทดสอบกัน  ว่าของราคาไม่แพง  ตอบสนองความแรง  ความแน่น หนึบกันได้อย่างไร
2.5 มีบูชยูรีเทรน  ให้เลือกเปลี่ยน  ในจุดสำคัญ  หากสนใจ  (มาดูก่อนว่าส่วนใด  ในราคาไม่กี่ร้อยบาท)
2.6 มีน้ำใจแบะสถานที่  พร้อมมิตรภาพ คอยดูแล  บริการตลอดวัน  ตลอดคืน  กันเลยทีเดียวเชียว
2.7  สถานที่สามารถรองรับรถได้มากกว่าที่คิด ครับ

3.   ทีมงาน กระเป๋าแหกและเด็กใจแตก  : มาเต็มทีมพร้อมบริการ   หลอกล่อเพื่อนสมาชิกให้แหกและแตกไปตามๆกัน haha   (ล้อเล่นครับ)   จะคอยดูแลให้คำปรึกษาในทุกๆเรื่องที่เพื่อนสมาชิกอยากรู้  มาร่วมพูดคุยกัน  รู้จักกัน  บริการฟรีตลอดวัน ครับ   มาพบกันตัวเป็นๆได้  เลยครับ  

4.   ทีมงานปาระยองและทีมงานปานนท์  : อาจจะมาร่วมแจมเพิ่มสีสรรค์วันหยุดกันอีกครั้ง  ป๋าหน่องคนเสื้อรู  ป๋ากานต์คนน่ารัก  ป๋าจันทร์  ป๋าตุ๊ก   ป๋าบอยเจ้าแสน่ห์  ป๋าหมูและป๋าลุ้น  ของเราก็มา  ช่วยกันเติมสีสรรค์ วันหยุดนี้กัน  และป๋าๆอีกหลายท่านอาจแวะเวียนกันมา   ยังมีป๋าวิน  ป๋าโจโจ้  ป๋าเก๊ก  ป๋าอุทัย  ป๋าแป๊ะ  ป๋าฯลฯ

***เบื้องต้นประมาณนี้  ส่วนเบื้องหลังคงมีมากกว่านี้หรือป่าว  ต้องมาลองติดตาม  กันที่งาน meeting นี้ครับ
?แรง   แน่น   หนึบ  อึ๊บ   เด็กเล "  ไอ้คำว่า  อึ๊บ  เด็กเล  มันคืออะไร  ตามมาครับ  ยินดีต้อนรับเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ

ที่จอดรถ

แผนที่ดูได้จากนี้เลยครับ
http://www.toppowerservices.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=539265859
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 01, 2011, 03:30:33 pm โดย Na ratchada » บันทึกการเข้า
c24
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 04:03:45 pm »

ผมว่า ป๋า ๆ จะไม่ได้รับอนุมัติจากผบ ก็เพราะชื่อหัวข้อนะครับ
Pa_Man No.0061
Hero Member

like: 23

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 04:43:45 pm »

ผมว่า ป๋า ๆ จะไม่ได้รับอนุมัติจากผบ ก็เพราะชื่อหัวข้อนะครับ

Wink    Wink    Wink   " แรง   แน่น   หนึบ  อึ๊บ   เด็กเล "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2011, 04:49:01 pm โดย Pa_Man No.61 » บันทึกการเข้า
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 04:48:13 pm »

ฮือๆๆ    ฮือๆๆ    ฮือๆๆ   ป๋านะครับไม่อยากพูดเลย พลาดมาหลายงานละ     Cheesy     Cheesy     Cheesy

ถ้าวันอาทิตย์จะมีคนทำมั้ยอ่ะครับ วันเสาร์ทำงาน อยากลองกล่องข้าวใหม่ .....  Cheesy   Cheesy   และจะให้ป๋านะ ป๋าอ๊อดติดสวิทช์พวงให้นะครับ

อายอ่ะมาเป็นคนแรก ๆ ทุกงานแล้วก็พลาดทุกงาน   โอ๊ยมึน    โอ๊ยมึน    โอ๊ยมึน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2011, 05:14:15 pm โดย Pa_Man No.61 » บันทึกการเข้า
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 04:59:14 pm »

Wink    Wink    Wink   " แรง   แน่น   หนึบ  อึ๊บ   เด็กเล "
like like like like like extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 05:04:57 pm »

วันอาทิตย์งานนี้เจอกันแน่

KAG No.97
Full Member

like: 7

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 08:29:04 pm »

ฮือๆๆ
เด็กชล แต่งตัวรอ  Smiley

087 55 99 44 9
wansasi (ปาฉลามวาฬ)
Newbie
*

like: 2

Love me Love my dog

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 08:38:13 pm »

ป๋านะ เอาข้าวมันกั๊งกี่กล่องค้าบ  batman batman batman
Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 03:54:15 am »

แสดงว่าป๋าชวลิต  คิดเยอะ  haha    สงสัยฟังเรื่องคืนนั้นแล้วคึก  (แซวนะครับ)

แรง ................... ติดเพิ่มกล่อง  ดัน  เด้ง  ดีด

แน่น....................ปรับ เปลี่ยน ตั้ง   set   ช่วงล่าง

หนึบ....................เปลี่ยนโช๊ค   ให้เกิดความหนึบหนับ  แข็ง  นุ่ม

อึ๊บ   เด็กเล.................ก็หาอาหารทะเลสดๆ ทานกัน    พวกหอยหนองมน   หอยเมืองชล   และเนื้อนำมันหอย  หอมแป้ง   หอมโคโลน ไรเงี่ย  Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 03:59:13 am »

ฮือๆๆ    ฮือๆๆ    ฮือๆๆ   ป๋านะครับไม่อยากพูดเลย พลาดมาหลายงานละ     Cheesy     Cheesy     Cheesy

ถ้าวันอาทิตย์จะมีคนทำมั้ยอ่ะครับ วันเสาร์ทำงาน อยากลองกล่องข้าวใหม่ .....  Cheesy   Cheesy   และจะให้ป๋านะ ป๋าอ๊อดติดสวิทช์พวงให้นะครับ

อายอ่ะมาเป็นคนแรก ๆ ทุกงานแล้วก็พลาดทุกงาน   โอ๊ยมึน    โอ๊ยมึน    โอ๊ยมึน

อภัยเสมอ   ยินดีต้อนรับตลอด

บรรยากาศ  ความสนุกแต่ละครั้งไม่เหมือนกัน   รสชาดแตกต่างกันไป   ผมคิดแค่ว่าได้พักผ่อน  รีเล๊กซ์กับเพื่อนสมาชิกจากงานประจำงานนอก  ก็ไม่ได้ซีเรียสไรมาก   แค่มาเจอกันทักทายกัน  หรือให้ความสนใจพูดคุยกัน  ผ่าน web board แห่งนี้   ก็ขอบคุณในการมีส่วนร่วมและเป็นส่วนหนึ่งของสมาชิกแล้วครับ

เข้าใจดีว่า  บางท่านอาจมีธุระหรือเรื่องส่วนตัวที่จำเป็นต้องให้ความสำคัญก่อน   ป๋าไม่ต้องซีเรียสอะไรหรอกครับ    ว่างเมื่อไหร่เรียนเชิญเสมอ   หรือส่วนตัวเฉพาะกิจก็ยินดี  ถ้าเวลาเหมาะสมกัน  ครับ
Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 04:03:46 am »

like like like like like extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl
สนใจเรียนเชิญ ครับ  good

ยินดีครับ  ป๋าลุ้น      อย่าลืมมาบันทึกการถ่ายทำความสนุกสนานนะครับ   ป๋าตามมาเก็บงานเรื่อยเลยอ่ะ   ช๊อบ ชอบ และคิดถึงครับ

ฮือๆๆ
เด็กชล แต่งตัวรอ  Smiley
ไม่เจอกันนานเลยครับ ป๋าแขก  เรียนเชิญครับ
ป๋านะ เอาข้าวมันกั๊งกี่กล่องค้าบ  batman batman batman

สงสัยต้องยกหม้อแล้วครับป๋า    แล้วมันเก็บได้กี่วันอ่ะ   จะเอากลับบ้านจะเสียไหม   
wansasi (ปาฉลามวาฬ)
Newbie
*

like: 2

Love me Love my dog

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 11:38:12 am »

สงสัยต้องยกหม้อแล้วครับป๋า    แล้วมันเก็บได้กี่วันอ่ะ   จะเอากลับบ้านจะเสียไหม   

งั้นผมไปวันอาทิตย์ล่ะกัน ป๋านะจะได้เอากลับไปฝาก ผบ. ด้วย
ของอย่างนี้กินวันต่อวันครับ เก็บได้เหมือนกันแต่จะต้องแช่แข็ง แล้วไปอุ่นเวฟเอานะครับ
 batman batman batman
คนไร้สังกัด
Hero Member

like: 37

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 11:48:22 am »

จ่อหัวไว้น่าสนใจเชียว  Cheesy

" แรง แน่น หนึบ อึ๊บ เด็กเล "

เรื่องชาวบ้านกรูไม่ยุ่ง มุ่งแต่แต่งรถ (26/10/2555 11.00)
c24
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 12:04:46 pm »

แสดงว่าป๋าชวลิต  คิดเยอะ  haha    สงสัยฟังเรื่องคืนนั้นแล้วคึก  (แซวนะครับ)
อึ๊บ   เด็กเล.................ก็หาอาหารทะเลสดๆ ทานกัน    พวกหอยหนองมน   หอยเมืองชล   และเนื้อนำมันหอย  หอมแป้ง   หอมโคโลน ไรเงี่ย  Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

ปกติผมเป็นคนที่คิดเยอะ แต่หัวข้อที่ตั้งขึ้นคิดเป็นอย่างอื่่นไม่ได้เลย  โดยเฉพาะที่อธิบายที่หลังเนีย .......หอมแป้ง หอมโคโลน ไรเงี่ย.....ตรงกับที่คิดเลย
ระวังนะครับ ผบ อาจใส่ชุดนักเรียนมาเซอร์ไพซ์ ก็ได้
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 12:44:08 pm »

อภัยเสมอ   ยินดีต้อนรับตลอด

บรรยากาศ  ความสนุกแต่ละครั้งไม่เหมือนกัน   รสชาดแตกต่างกันไป   ผมคิดแค่ว่าได้พักผ่อน  รีเล๊กซ์กับเพื่อนสมาชิกจากงานประจำงานนอก  ก็ไม่ได้ซีเรียสไรมาก   แค่มาเจอกันทักทายกัน  หรือให้ความสนใจพูดคุยกัน  ผ่าน web board แห่งนี้   ก็ขอบคุณในการมีส่วนร่วมและเป็นส่วนหนึ่งของสมาชิกแล้วครับ

เข้าใจดีว่า  บางท่านอาจมีธุระหรือเรื่องส่วนตัวที่จำเป็นต้องให้ความสำคัญก่อน   ป๋าไม่ต้องซีเรียสอะไรหรอกครับ    ว่างเมื่อไหร่เรียนเชิญเสมอ   หรือส่วนตัวเฉพาะกิจก็ยินดี  ถ้าเวลาเหมาะสมกัน  ครับ

ขอบคุณครับ    สาธุ    สาธุ    สาธุ   

ด้วยความเคารพครับอาจารย์
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 ... 32   ขึ้นบน
  พิมพ์