Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ  (อ่าน 1332 ครั้ง)
roj_a3
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 06:16:03 pm »

ขอสอบถามหน่อยครับ พอดีผมออกราชการแล้วเซลล์เพิ่งโทรมาบอกเมื่อวันจันทร์ว่ารถมาแล้ว แต่ผมยังติดธุระอยู่จึงยังลงไปดำเนินการเรื่องเอกสารไม่ได้ เซลล์เลยบอกว่าผู้จัดการไม่ให้รถจอดไว้นานเกิน7วัน พอผมโทรไปสอบถามอีกทีวันนี้เซลล์กลับบอกว่าให้รอรถคันใหม่ คันนี้ผู้จัดการตัดคิวให้คนอื่นไปแล้ว ทั้งที่เป็นคิวของผมก็เลยงงเลย ไม่รู้จะทำไงดีรอรถตั้งนานแล้วกลับเจอเหตุการแบบนี้
kittisak.1589
Mod
Full Member
*

like: 78

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 09:41:47 pm »

เอ่อ...ไม่ทราบว่าจะถามเรื่องอะไร
ถ้าให้คิดเองตามที่บอกมา พอจะสรุปได้ว่า
1. จะสอบถามเรื่องการดำเนินการขั้นตอนเอกสารขอสินเชื่อ
เพราะบอกว่าออกจากราชการแล้ว
  อันนี้ไม่ยาก ถ้าสินเชื่ออนุมัติแล้วก็รอผ่อนต่อไปตามปกติ
แต่ถ้ายังไม่ขอสินเชื่อ ก็ยื่นได้ครับ
2. จะสอบถามว่า จะทำยังไงได้บ้างเกี่ยวกับทางศูนย์ตัดรถ
ให้คนอื่นไป
  อันนี้ยาก  ที่จะไปเรียกร้อง แต่คิดว่าตอนนี้รถเริ่มทะยอย
ส่งมอบมาเยอะแล้ว  น่าจะได้รับคันต่อไปเร็วๆนี้

คราวต่อไป ถ้ารถมาแล้วไม่ว่างก็อ้างฤกษ์งามยามดีไว้
ผมก็เพลียไปกับท่านด้วยละครับ

3.

roj_a3
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 10:16:04 pm »

ขอบคุณครับ คงต้องทำใจรอต่อไป...
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์