Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พวงมาลัยมี เข้าศูนย์สองรอบแล้วยังไม่หายเลยครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 8737 ครั้ง)
noom_pajero
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 10:14:41 pm »

ออก pajero 2012 ครับ ตอนนี้ก็ได้หกเดือนแล้วครับ แต่ตอนนี้มีปัญหาพวงมาลัยเสียงดัง อี๊ดๆๆ ตอนเลี้ยวครับ หรือตอนจอดอยู่หมุ่นซ้ายขวาก็มีเสียงอี๊ดๆๆ แบบหูเราได้ยินครบ เอารถไปเข้าเช็คหมื่นโล ออกมาก็ไม่หาย แล้วเอาไปให้ศูนย์ดูใหม่อาการก็ยังไม่หาย เลยจะขอคำแนะนำด้วยครับใครที่มีปัญหานี้  สาธุ
birdpatty
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 08:05:19 am »

ของผมก็เป็นก็ยังแก้ไม่หายครับ
ครั้งแรกที่เข้าไปแก้ช่างใส่จาระบีอยู่ได้ 1 อาทิตย์ก็ดังอีกครั้ง  ฮือๆๆ
poo_navy
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 02:45:33 pm »

แก้ปัญหาโดยการเช็คลมยางครับ ของผมทีแรกก็เป็นครับแต่พอไปเติมลมยางให้เท่า ๆ กันอาการก็หายครับ
tatchapong
Jr. Member
**

like: 7

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 02:52:19 pm »

อาการนี้ผมเข้าศูนย์สามครั้ง ถึงหาย  แต่ละครั้ง ก็ไม่ใช่ช่างคนเดิม
เหมือน 2 คนแรก มือไม่ถึง แต่ช่างคนที่ 3 ที่มาทำให้ น่าจะเป็นหัวหน้าช่าง ใช้เวลาทำประมาณ 3 ชั่วโมง
ตอนนี้ไม่มีเสียงอี๊ดอ๊าดเลย เงียบสนิท แนะนำให้ลองเปลี่ยนศูนย์ เปลี่ยนช่างหรือคุยกับหัวหน้าช่างดูนะครับ บางทีช่างอาจมือไม่ถึงก็ได้
leo_echo @158
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 03:44:42 pm »

เปลี่ยนแกนอย่างเดียวครับ แก้ไม่หาย น้องปาผมไปให้ช่าง 0 ทดสอบ 3 รอบ วิ่งรถกว่าร้อยกิโลช่างบอกไม่มีอาการ

พอเปลี่ยนเป็นลูกน้องช่างนั่งเลี้ยวออก 0 ไม่กี่สิบเมตร บอก รู้แล้ว เป็นที่ เอแบ๊ค

เปลี่ยนแกนพวกมาลัย แล้วเสียงหาย และเบาลงครับ  แต่ก็ดังฟื้ด ๆ เวลาเลี้ยว แต่ก็พอทนได้ครับ

ก็อยากให้หายสนิทครับ  แต่ไม่รู้ว่าต้องทำอย่างไร...เซ็งเหมือนกันครับ.. yes!!
Pajerosport-Thailand No.0011
Founder
Hero Member

like: 67

.......1 Tonn.......

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 03:49:46 pm »

ออก pajero 2012 ครับ ตอนนี้ก็ได้หกเดือนแล้วครับ แต่ตอนนี้มีปัญหาพวงมาลัยเสียงดัง อี๊ดๆๆ ตอนเลี้ยวครับ หรือตอนจอดอยู่หมุ่นซ้ายขวาก็มีเสียงอี๊ดๆๆ แบบหูเราได้ยินครบ เอารถไปเข้าเช็คหมื่นโล ออกมาก็ไม่หาย แล้วเอาไปให้ศูนย์ดูใหม่อาการก็ยังไม่หาย เลยจะขอคำแนะนำด้วยครับใครที่มีปัญหานี้  สาธุ

ขอเคลมได้เลยครับ...

..."กัมมุนา วตตีโลโก"..."สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม"...
Tangpajero
Jr. Member
**

ปาน้ำตาล + LPG เหยียบมันโฮกกก

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 05:16:13 pm »

ลองปรับระดับพวงมาลัยขึ้น-ลงดูครับ 
winich47
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 07:36:15 pm »

ของผมเพิ่งดังครับ...เพิ่งเป็นเมื่อวานนี้เอง  หมื่นกว่ากิโลครับ....พวงมาลัยเอียงไปทางขวาเล็กน้อย.....เหืองท้ายหอน....อาการมีเท่านี้จ้า
noom_pajero
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 11:10:11 pm »

ของผมก็เป็นก็ยังแก้ไม่หายครับ
ครั้งแรกที่เข้าไปแก้ช่างใส่จาระบีอยู่ได้ 1 อาทิตย์ก็ดังอีกครั้ง  ฮือๆๆ
ของผมช่างอัดจารบี และ ทำความสะอาดยางลองพวงมาลัย ขับได้ครึ่งวันอาการกลับมาเหมือนเดิมครับ  oop ไม่หายน่าจะแก้ไม่ตรงจุดปวดใจมากครับ
noom_pajero
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 11:12:33 pm »

อาการนี้ผมเข้าศูนย์สามครั้ง ถึงหาย  แต่ละครั้ง ก็ไม่ใช่ช่างคนเดิม
เหมือน 2 คนแรก มือไม่ถึง แต่ช่างคนที่ 3 ที่มาทำให้ น่าจะเป็นหัวหน้าช่าง ใช้เวลาทำประมาณ 3 ชั่วโมง
ตอนนี้ไม่มีเสียงอี๊ดอ๊าดเลย เงียบสนิท แนะนำให้ลองเปลี่ยนศูนย์ เปลี่ยนช่างหรือคุยกับหัวหน้าช่างดูนะครับ บางทีช่างอาจมือไม่ถึงก็ได้

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ ผมจะลองเปลี่ยนศูนย์ดูครับ ได้ผลยังงัยจะแจ้งให้ป๋าๆทุกคนทราบนะครับ  ทนไม่ได้
noom_pajero
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 11:17:44 pm »

ขอบคุณ ป๋าๆ ทุกคนที่ให้ข้อมูลและข้อแนะนำครับ
สิงที่ทำไปแล้วแต่ยังไม่หายนะครับ คือ 1.เข้าศูนย์ ศูนย์บอกล้างยางลองพวงมาลัย อัดจารบีพวงมาลัย แต่ก็ยังไม่หาย 2. ลองปรับพวงมาลัยไปต่ำแหน่งต่างๆแล้วลองขับดู อาการก็ยังไม่หายครับ 3. ลองเช็คลมยางแล้ว แล้วลองขับดูอาการก็มาเหมือนเดิม

เด่วต้องลองไปถามเคลมแล้วละครับน้าๆ  ฮือๆๆ  ยังงัยป๋าๆ ท่านได๋มีข้อมูลหรือศูนย์ที่ซ่อมหายบอกด้วยนะคร๊าพ สาธุ
noom_pajero
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 10:02:51 am »

ศูนย์ไหนซ่อมหายบ้างครับ พอจะแนะนำได้มัยครับ
Khanti
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2012, 08:40:34 pm »

ศูนย์พระราม 3 ครับ  ผมทำมาแล้ว ไม่มีเสียงแล้วครับ
tatchapong
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 12:25:07 am »

ศูนย์ไหนซ่อมหายบ้างครับ พอจะแนะนำได้มัยครับ

ผมอยู่ขอนแก่นครับ เข้ามิตซูยนต์ไพบูลย์
noom_pajero
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 12:55:13 am »

ผมอยู่ขอนแก่นครับ เข้ามิตซูยนต์ไพบูลย์

ผมก็อยู่ขอนแก่นครับ เข้ามิตซูยนต์ไพบูลย์ ตรงสามเหลี่ยมสองรอบแล้วครับ ยังไม่หายเลยครับ  ฮือๆๆ
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์