Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หนู หนอหนู ทำตรูได้  (อ่าน 6510 ครั้ง)
bill
Sr. Member

like: 31

แอตแลนติส

« เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 10:48:32 am »

หนูเข้ามาในระบบแอร์ปาเจโร่สปอร์ตครับเวลาเปิดแอร์มีกลิ่นฉี่หนูแรงมาก รบกวนเพื่อนสมาชิกแนะนำศูนย์บริการที่รับทำระบบแอร์ หรือร้านทำแอร์ดีๆไว้ใจได้หน่อยครับ

เพราะศูนย์บริการส่วนใหญ่ไม่มีบริการจุดนี้บอกว่าต้องส่งไป ร้านแอร์ข้างนอกศูนย์ ผมกลัวว่าจะรื้อซะเละน่ะครับ

แถวบ้านผมหนูเยอะมากเจอเคสแบบนี้มาสองครั้งแล้วกับดีแม็กเข้ามาทำรังในตู้แอร์ครับ รบกวนด้วยครัล

plaslid
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 11:39:27 pm »

เลี้ยงหมา พันธุ์ที่ไล่จับหนู
ส่วนเรื่องกลิ่นฉี่ ไม่รู้...แต่เอาใจช่วยนะ
jib and bim
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 11:55:56 pm »

ป๋าbill  เลี้ยงน้องหนู  ล้างแอร์ที่ศูนย์น่าจะมีนะป๋า...รอป๋าๆ มีประสบการณ์มาตอบครับ อิอิ
ปาอ้วน
Phuket No.1749
Jr. Member
**

like: 11

ปาบลูน้อย อันดามัน

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 07:05:44 am »

อย้าทำนู๋!!!!  อิอิอิ...  ลองสอบถามครับที่ศูนย์บริการมีรับล้างตู้แอร์ด้วยระบบอะไรจำไม่ได้แล้ว โดยไม่ต้องถอดตู้ แต่ค่าทำประมาณ 2000up โอ๊ยมึน

ที่นี่!..มีเพื่อน!
bill
Sr. Member

แอตแลนติส

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 08:44:43 am »

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ ไบจัดการมาแล้วครับ หนูกัดวัสดุที่กันเสียงกันความร้อนเข้าห้องโดยสารและ

นำมาทำรังอยู่บนกรองแอร์(ที่เราใส่เพิ่มเข้าไป)แถมทั้งฉี่ทั้งอึอีกตะหาก
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 10:01:16 am »

จะว่าไปแล้วป้องกันยากเหมียนกันนะครับใอ้เจ้าหนูเนี่ย คงต้องหาวิธีป้องกันเบื้องต้นก่อน
ลองใช้...ลูกเหม็น...มาวางใว้น่าจะใด้ในระดับ 1 นะครับ

เพื่อนๆท่านใดมีวิธีป้องกันลองมาแบ่งปันกันครับ...
kittisak.1589
Mod
Full Member
*

like: 78

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 10:31:09 am »

จะว่าไปแล้วป้องกันยากเหมียนกันนะครับใอ้เจ้าหนูเนี่ย คงต้องหาวิธีป้องกันเบื้องต้นก่อน
ลองใช้...ลูกเหม็น...มาวางใว้น่าจะใด้ในระดับ 1 นะครับ

เพื่อนๆท่านใดมีวิธีป้องกันลองมาแบ่งปันกันครับ...

ป๋าตู๋ครับ วิธีป้องกันหนูมีอยู่วิธีหนึ่งครับได้ผล 100% แน่นอนครับ
ตอนสมัยน้ำท่วมใหญ่ปีที่แล้ว จะมีผ้าใสๆพลาสติกหุ้มรถทั้งคัน
โดยวางผ้า(หรือถุงนั่นแหล่ะ)ไว้กับพื้นแล้วขับรถเข้าไป
เสร็จแล้วรวบปากมาผูกไว้ด้านบนหลังคา พอน้ำท่วม
มันจะลอยตุ๊บป่องๆ แต่น้ำไมเข้ารถครับ
เมื่อเอามาคลุมรถทุกครั้งที่จอด หนูมันลื่นพลาสติก ขึ้นรถไม่ได้ครับ
แต่ตอนนี้หาซื้อยากเจ้าถุงคลุมรถนี้อ่ะครับ  มีก้แพงหน่อย
ตอนน้ำท่วมขายกันไม่กี่ร้อย รู้สึก 400 มั้งครับ

pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 11:25:09 am »

ป๋าตู๋ครับ วิธีป้องกันหนูมีอยู่วิธีหนึ่งครับได้ผล 100% แน่นอนครับ
ตอนสมัยน้ำท่วมใหญ่ปีที่แล้ว จะมีผ้าใสๆพลาสติกหุ้มรถทั้งคัน
โดยวางผ้า(หรือถุงนั่นแหล่ะ)ไว้กับพื้นแล้วขับรถเข้าไป
เสร็จแล้วรวบปากมาผูกไว้ด้านบนหลังคา พอน้ำท่วม
มันจะลอยตุ๊บป่องๆ แต่น้ำไมเข้ารถครับ
เมื่อเอามาคลุมรถทุกครั้งที่จอด หนูมันลื่นพลาสติก ขึ้นรถไม่ได้ครับ
แต่ตอนนี้หาซื้อยากเจ้าถุงคลุมรถนี้อ่ะครับ  มีก้แพงหน่อย
ตอนน้ำท่วมขายกันไม่กี่ร้อย รู้สึก 400 มั้งครับ
แหล่มเลยครับป๋ากิต...ป๋าบิล ลองเอาไปใช้ดูครับกันใว้ดีกั่วแก้..แก่แล้วจะแก้ไม่ทันครับ
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 12:16:19 pm »

ป๋าบิลหาเครื่องไล่หนูไฟฟ้ามาลองดูสิครับ..เปิดฝากระโปรงตั้งไว้ห้องเครื่อง เช้ามาก็อย่าลืมถอดออก..
nidku53
Newbie
*

like: 8

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 01:27:54 pm »

ลูกเหม็นเอาไม่อยู่ครับป๋า ผมลองแล้วหนูมันเข้ามาอึเอาไว้ข้างๆ ถุงลูกเหม็นเฉยเลย 

สุดท้ายผมทำงี้ครับ ยังใส่ลูกเหม็นไว้ในห้องเครื่องเหมือนเดิม แต่เพิ่มวาง อาทเม็ดชมพู พร้อมถาดน้ำดื่มเอาไว้ที่ล้อรถ ได้ผลครับหนูไม่เข้าห้องเครื่องอีกเลยเพราะเมามันกับอาหารที่ล่อไว้ข้างล่าง วันแรกหนูมากินอาทเยอะมาก อึไว้เต็มพื้นลานจอด วันหลังๆ ก็มากินเรื่อยๆ ผ่านไปสัปดาห์นึงผมไม่รู้ว่ามันตายหมดหรือยัง แต่ตอนล้างรถอยู่ๆ ก็มีหนูดิ้นกระแด่วๆ อยู่ใกล้ๆ ที่จอดรถ เหมือนมันเมาๆ ลุกไม่ขึ้น แต่ไม่ทุรนทุราย เลยให้แม่บ้านจับเอาไปทิ้งถังขยะซะเลย  เหอะ

GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 02:58:25 pm »

เรื่องแอร์ ช่างศูนย์ประสบการณ์น้อยกว่า ร้านแอร์ครับ  แนะนำให้เอาไปล้างครับ  *-*
bill
Sr. Member

แอตแลนติส

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 03:48:38 pm »

สาธุขอบคุณทุกคำชี้แนะครับ คงต้องใช้หลายๆวิธีรามกันครับ ลองมาหลายอย่าง(ลองที่ละอย่าง) eieไม่เวิคร์

ที่บ้านหนูเยอะเพราะเลี้ยงกระต่ายไว้หลายตัว หนูมันมากินอาหารกระต่ายอะคับ
singkai
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 10:25:11 pm »

หรืิอฉีดโซเน็ตละพี่ลองดูฉีดไปทั่วๆห้องเครื่องผมว่าดีนะ
_TOM_
รักในหลวงที่สุด
Full Member

like: 26

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 07:05:22 am »

มีร้านเคยแนะนำว่า_ให้เอาลูกเหม็นหรือการบูรมาห้อยในห้องเครื่องคับอาจขึ้นแต่ไม่ทำรังแน่นอนคับไม่รู้นะคับว่าได้ผลไหมผมเคยโดนกัดสายหม้อนำ้แต้พอเอาไปไว้ไม่เคยโดนอีกเลย

P@Kaow
ID No.0612
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2012, 08:42:26 am »

เจอแต่หนูใส่น้ำหอมขึ้นรถ
ที่ถนนสุขา3(รามคำแหง)แถวๆบริษัทมิสทีน จะมีร้านล้างตู้แอร์โดยไม่รื้อตู้
ร้านจะอยู่ในเต้นท์รถมือสอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2012, 08:45:24 am โดย P@Kaow » บันทึกการเข้า

ปาขาว 2.5GT 4WD MY 2012 รามอินทรา กม.8
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=5807.0
คิดลบก่อน แล้วคิดบวกที่หลัง
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์