Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมเข้าศูนย์ไทยธาดา เช็คโช้ค  (อ่าน 4503 ครั้ง)
myone
Newbie
*

like: 2

« เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 09:46:15 pm »

ผมเข้าเช็คระยะ ที่ศูนย์ไทยธาดา พระประแดง

ส่วนที่ตรวจสอบเพิ่ม คือ โช้ค ครับ ก็เห็นช่างประจำเช็ค พบว่ามีการเอาผ้าไปเช็ดทั้ง 4ต้น

เลยตรวจถามว่า

น้าหนึ่ง : โช้ครั่วไหมครับ

ช่าง : บอกว่าไม่รั่วครับ

น้าหนึ่ง : แล้วพี่เช็ดอะไรที่โช้ค ล่ะ

ช่าง : น้ำมันจารบี มันซึ่มครับ

น้าหนึ่ง : ไม่ใช่น้ำมันโช้ครั่วหรือ ครับ

ช่าง : ไม่ใช่ครับ จารบี ครับ

น้าหนึ่ง : อ้าวในกระบอกโช้คผมเป็นจารบี ไม่ใช่น้ำมันโช้ค หรือครับ

เลย เพิ่มทราบว่า รถPajero sport ผมกระบอกโช้ค น้ำมันที่ใช้ในกระบอก มันคือ จารบี

กระนั้น ขอความกระจ่างจาก ป๋าๆ และ ช่างเทคนิคมิตซูฯ กรุณา ตอบด้วยว่า เป็นจริงแบบที่ ช่างศูนย์ไทยธาดา พระประแดง บอกไหม (มันเป็นการ ปฎิวัติ ทางวิศวกรรม เลยนะครับ)
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 10:51:26 am »

มุขนี้ใช้กันหลาย 0 เป็นที่แพร่หลายในการตอบลูกค้าไปแล้วว่าง้าน...เฮ้อ ละเหี่ยใจ
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 11:09:37 am »

ลองคุยกับช่างให้เค้าบันทึกก็น่าจะจบ ถ้าไม่บันทึกอาจต้องติดปลายนวม  yes!!

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
Fuddy
Full Member

like: 55

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 11:59:13 am »

ผมลองใช้googleในการลองหาข้อมูลเรื่องโช๊คอัพ ว่ามีส่วนประกอบอะไร ไม่เห็นมีนักวิชาการหรือช่างผู้มีความชำนาญ กล่าวถึง จาระบี ผมใคร่ขอความอนุเคราะห์ป๋าๆท่านพอรู้ไหมครับว่าซับพลายเออร์ที่ส่งชิ้นส่วนนี้ให้กับMMTH คือ บริษัทไหน ผมอยากกระทู้ถามเช่นกันว่า บริษัทท่านมีการคิดค้นนวตกรรมใหม่ให้แก่โลก กับแค่ต้นต้นหนึ่งไม่เกินสี่ร้อยกว่าบาท แต่โช๊คอับที่มีชื่อเสียงราคาหลักหมื่น หลักแสน แต่ยังใช้น้ำมันไฮโดรลิคเช่นเดิม โอ๊ยมึน
myone
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 07:15:02 pm »

ขอบคุณครับที่ร่วม แสดงความเห็น
tumm_fluids
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 09:38:39 pm »

กะว่าจะเข้าไปเยี่ยมซักหน่อย
KengEVO5 (No.521)
Hero Member

like: 55

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 01:12:23 pm »

ส่วนกลาง คงสั่งมาให้ตอบแบบนี้ทั่วประเทศครับ   โดนกันถ้วนหน้า

ผมเอาให้ช่างช่วงล่างโดยเฉพาะดู 2-3 แห่ง    เค้ายังงงๆ  ไหนจารบี  นี่มันน้ำมันโ๊ช๊ครั่ว

ส่วนจารบีถ้าจะทา ก็ทาแค่หล่อลื่นซีลนิดเดียว  นิดเดียวจริงๆ  ไม่ใช่ไหลเป็นน้ำแบบนี้

"ปาเจโร่ สปอร์ต.....แต่จิตวิญญาณอีโวลูชั่น"

***ขอประนาม ผู้ที่ชอบแย่งที่จอดรถใน "ช่องจอดคนพิการ" และ "ช่องครอบครัวที่มีเด็ก" โปรดช่วยกันจรรโลงประเทศไทยให้ศิวิไลซ์ทัดเทียมอารยประเทศด้วย***
myone
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2012, 02:37:42 am »

%%% haha ก็ แบบนี้ล่ะครับ ไม่น่าเรียกว่าช่างครับ เสียวิชาชีพหมด " โกรธแต่ ช่างมันเถอะ ไม่ได้ขอเขากิน แต่ เราให้มันกินเอง haha "
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์