Languages
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเครมมาแล้วจ้า เทอร์โบรั่วซึมอาการยอดฮิต มีรูปให้ดูจ้า หน้า 6 เลยจ้า  (อ่าน 38890 ครั้ง)
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 03:20:50 pm »

ผมก็ซึมแล้วครับ GT 2011 40000โล ออกอาการแล้วซึมจากน็อตหน้าแปลน ฮือๆๆ

ดีใจด้วยครับ จะได้โบใหม่ Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley
ยินดีต้อนรับน้องใหม่คร๊าบ...

ก่อนเทอร์โบจะรั่วจะมีเสียงหอนก่อนหรือป่าวคับ ผมถอยมาวันนี้ ขับจาก กทม - แม่กลอง โทโบเสียงเปลี่ยนหรืออาการเสียงหอน

ไม่มีอาการครับ ตรวจดูด้วยสายตาได้เลยครับ ใช้ไฟฉายส่องจะเห็นชัดครับ

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
sab-racing
ID No.1045
Hero Member

like: 89

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 30, 2012, 10:20:17 pm »

ผมก็ซึมแล้วครับ GT 2011 40000โล ออกอาการแล้วซึมจากน็อตหน้าแปลน ฮือๆๆ

ดีใจด้วยครับ จะได้โบใหม่ Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

ก่อนเทอร์โบจะรั่วจะมีเสียงหอนก่อนหรือป่าวคับ ผมถอยมาวันนี้ ขับจาก กทม - แม่กลอง โทโบเสียงเปลี่ยนหรืออาการเสียงหอน

ไม่มีอาการครับ ตรวจดูด้วยสายตาได้เลยครับ ใช้ไฟฉายส่องจะเห็นชัดครับ
ตามป๋าเอกว่าเลยจ้า  good
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 06:53:40 pm »

ตามป๋าเอกว่าเลยจ้า  good
ตามป๋าแสบว่าครับ Cheesy Cheesy
Investigation
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 07:44:04 pm »

มารายงานตัวครับท่าน

ของกระผมไหลออกมาเเล้วครับท่าน  วันนี้โทรไปคุยสำนักงานที่ กทม. ส่งรูปให้ดู รับปากว่าจะเปลี่ยนให้ครับ

ทำไมนะ เครื่องช่างบอบบางอย่างนี้    ผมว่านะคงมีอีกหลายท่านที่ประสบปัญหานี้อยู่ ที่ยังไม่ทราบก็เป็นได้ครับท่าน   

ถ้าเป็นเเบบนี้เท่าที่อ่านกระทู้ย้อนหลัง  mmth  ควรเเจ้งลูกค้าตอนนำรถเข้าตรวจเช็คตามระยะ ว่าเกิดข้อบกพร่องที่เทอร์โบ  เเล้วดำเนินการเปลี่ยนให้เลยโดยไม่ต้องรอให้เกิดเหตุ   ถ้าเป็นเเบบนี้จะได้ใจมากกว่านะท่านนะ

เพราะอาจจะมีบางท่านที่ไม่รู้ เเล้วก็จะเกิดปรากฎการ เเบบเอาหูไปนา  เอาตาไปไร่ ก็เป็นได้ครับท่าน

สาธุ    สาธุ   สาธุ 
seto16(เอก)
Hero Member

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 07:49:42 pm »

ของกระผมไหลออกมาเเล้วครับท่าน  วันนี้โทรไปคุยสำนักงานที่ กทม. ส่งรูปให้ดู รับปากว่าจะเปลี่ยนให้ครับ

ทำไมนะ เครื่องช่างบอบบางอย่างนี้    ผมว่านะคงมีอีกหลายท่านที่ประสบปัญหานี้อยู่ ที่ยังไม่ทราบก็เป็นได้ครับท่าน   

ถ้าเป็นเเบบนี้เท่าที่อ่านกระทู้ย้อนหลัง  mmth  ควรเเจ้งลูกค้าตอนนำรถเข้าตรวจเช็คตามระยะ ว่าเกิดข้อบกพร่องที่เทอร์โบ  เเล้วดำเนินการเปลี่ยนให้เลยโดยไม่ต้องรอให้เกิดเหตุ   ถ้าเป็นเเบบนี้จะได้ใจมากกว่านะท่านนะ

เพราะอาจจะมีบางท่านที่ไม่รู้ เเล้วก็จะเกิดปรากฎการ เเบบเอาหูไปนา  เอาตาไปไร่ ก็เป็นได้ครับท่าน

สาธุ    สาธุ   สาธุ 
ศูนย์รับปากแล้ว
แต่ถ้านานเกินแล้วเค้าไม่ติดต่อเราต้องจิกนะครับ
เดี๋ยวเค้าทำลืมครับ...

ตอนนี้ผมก็ได้เตือนๆเพื่อนผมที่ใช้ปาเจโร่ว่าให้เช็คเทอร์โบดีๆ
ถ้าหมดประกันหละก็... Cry Cry Cry
ยังไงก็ช่วยๆกันบอกต่อละกันครับ  yes!! yes!!

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
Investigation
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 08:05:51 pm »

ของกระผมไหลออกมาเเล้วครับท่าน  วันนี้โทรไปคุยสำนักงานที่ กทม. ส่งรูปให้ดู รับปากว่าจะเปลี่ยนให้ครับ

ทำไมนะ เครื่องช่างบอบบางอย่างนี้    ผมว่านะคงมีอีกหลายท่านที่ประสบปัญหานี้อยู่ ที่ยังไม่ทราบก็เป็นได้ครับท่าน  

ถ้าเป็นเเบบนี้เท่าที่อ่านกระทู้ย้อนหลัง  mmth  ควรเเจ้งลูกค้าตอนนำรถเข้าตรวจเช็คตามระยะ ว่าเกิดข้อบกพร่องที่เทอร์โบ  เเล้วดำเนินการเปลี่ยนให้เลยโดยไม่ต้องรอให้เกิดเหตุ   ถ้าเป็นเเบบนี้จะได้ใจมากกว่านะท่านนะ

เพราะอาจจะมีบางท่านที่ไม่รู้ เเล้วก็จะเกิดปรากฎการ เเบบเอาหูไปนา  เอาตาไปไร่ ก็เป็นได้ครับท่าน

สาธุ    สาธุ   สาธุ  
แต่ถ้านานเกินแล้วเค้าไม่ติดต่อเราต้องจิกนะครับ

ตอนนี้ผมก็ได้เตือนๆเพื่อนผมที่ใช้ปาเจโร่ว่าให้เช็คเทอร์โบดีๆ
ถ้าหมดประกันหละก็... Cry Cry Cry
ยังไงก็ช่วยๆกันบอกต่อละกันครับ  yes!! yes!!
ขอบคุณมากครับ ท่าน ได้บุญครับท่าน 
ช่างเป็นคนที่ มีจิตอาสาเเท้  
 สาธุ   สาธุ    สาธุ
seto16(เอก)
Hero Member

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 09:00:14 pm »

ของกระผมไหลออกมาเเล้วครับท่าน  วันนี้โทรไปคุยสำนักงานที่ กทม. ส่งรูปให้ดู รับปากว่าจะเปลี่ยนให้ครับ

ทำไมนะ เครื่องช่างบอบบางอย่างนี้    ผมว่านะคงมีอีกหลายท่านที่ประสบปัญหานี้อยู่ ที่ยังไม่ทราบก็เป็นได้ครับท่าน  

ถ้าเป็นเเบบนี้เท่าที่อ่านกระทู้ย้อนหลัง  mmth  ควรเเจ้งลูกค้าตอนนำรถเข้าตรวจเช็คตามระยะ ว่าเกิดข้อบกพร่องที่เทอร์โบ  เเล้วดำเนินการเปลี่ยนให้เลยโดยไม่ต้องรอให้เกิดเหตุ   ถ้าเป็นเเบบนี้จะได้ใจมากกว่านะท่านนะ

เพราะอาจจะมีบางท่านที่ไม่รู้ เเล้วก็จะเกิดปรากฎการ เเบบเอาหูไปนา  เอาตาไปไร่ ก็เป็นได้ครับท่าน

สาธุ    สาธุ   สาธุ  

ยังไงก็ช่วยๆกันบอกต่อละกันครับ  yes!! yes!!
ขอบคุณมากครับ ท่าน ได้บุญครับท่าน 
ช่างเป็นคนที่ มีจิตอาสาเเท้  
 สาธุ   สาธุ    สาธุ
ผมเองก็ได้ความรู้จากป๋าๆที่นี่เยอะครับ
เราได้มา
ก็แบ่งกันไปครับ
สังคมแห่งการแบ่งปันจะช่วยเราได้เยอะครับ

sab-racing
ID No.1045
Hero Member

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 09:16:30 pm »

หวัดดีครับ ป๋าเอก ป๋าหนึ่ง และเพื่อนๆทุกท่านครับ วันนี้ผมจะมารายงานความคืบหน้าครับ วันนี้ 0 แจ้งว่าทาง mmth อนุมัติเครมเรียบร้อยแล้วจ้า ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ตอนนี้ก็รอเทอร์โบ มาถึงแล้วก็ไปเปลี่ยนครับ เดี๋ยวอะไหล่มาถึงจะมารายงานอีกครั้งนะครับ อิอิ  Cheesy Cheesy ดีใจได้โบใหม่ haha
seto16(เอก)
Hero Member

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 09:23:11 pm »

หวัดดีครับ ป๋าเอก ป๋าหนึ่ง และเพื่อนๆทุกท่านครับ วันนี้ผมจะมารายงานความคืบหน้าครับ วันนี้ 0 แจ้งว่าทาง mmth อนุมัติเครมเรียบร้อยแล้วจ้า ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ตอนนี้ก็รอเทอร์โบ มาถึงแล้วก็ไปเปลี่ยนครับ เดี๋ยวอะไหล่มาถึงจะมารายงานอีกครั้งนะครับ อิอิ  Cheesy Cheesy ดีใจได้โบใหม่ haha
ยินดีกะป๋าแสบด้วยครับ

รู้สึกไปเองนิดๆว่าโบใหม่ขับสนุกกว่าเดิมครับ... Cheesy

sab-racing
ID No.1045
Hero Member

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2012, 10:08:24 pm »

รู้สึกไปเองนิดๆว่าโบใหม่ขับสนุกกว่าเดิมครับ... Cheesy
จริงเหรอครับ ป๋าเอก แบบนี้ต้องลองซะแว้ว อิอิ Cheesy Cheesy
หมี.บิ๊กเอ็ม
Jr. Member
**

like: 74

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 07:39:15 am »

จริงเหรอครับ ป๋าเอก แบบนี้ต้องลองซะแว้ว อิอิ Cheesy Cheesy
ถ้าได้F55Vก็คงจะเข้าถ้าดีน๊ะครับหุหุ Cheesy

หมี.บิ๊กเอ็ม
excellent
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 11:19:19 am »

รบกวนถาม ป๋าๆครับ. หากเทอร์โบร์รั่วซึม. และเราไม่ได้เปลี่ยน จะเกิดปัญหาอะไรหรือไม่ครับ. ขอบคุณล่วงหน้าครับ Satu
excellent
Newbie
*

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 11:23:41 am »

ราคาเทอร์โบ ศูนย์ 32800 บาท รวมๆแล้วเปลี่ยนครั้งนึงมีประเกน สตัด ฯลฯ ก็ประมาณ 33630 บาท แต่ถ้าหาอะไหลเปลี่ยนข้างนอกราคาประมาณ 20000 บาท
ขอบคุณมากครับ ถ้าหมดประกันแล้ว  เจอรั่วซึมมาอีก  ถ้าเราไม่เปลี่ยนจะมีปัญหาอะไรไหมครับ   โอ๊ยมึน
ไม่ต้องกลัวครับป๋า จริงๆแล้วมันก็ถอดมาซ่อมได้ครับ โดยการเอามา ทากาวตรงที่มันรั่วใหม่ครับ มันไม่ใช่ปัญหาใหญ่โตอะไรครับ  เหอะ ถึงเราไม่ซ่อมมันก็ยังขับได้ แต่มันจะเยิ้มน่าเกลียดครับ ตอนนี้รถอยู่ในประกันเครมได้ก็เครมไปก่อนครับ ใช้สิทธิ์ให้คุ้มก่อนครับ หลังจากนั้นค่อยว่ากันอีกทีครับ อิอิ Cheesy Cheesy

ขอบคุณมากๆเลยครับ. กำลังเก็บเงินดาวน์ อยู่. มอเตอร ์โชว์ปีหน้าจะจองครับรอมานานมากกกก
อิษฏ์_สุบิน ปาศาลายา ฮาเฮ..
Jr. Member
**

like: 23

เกิดเจียงใหม่ มาใหญ่สุพรรณ ปัจจุบัน อยู่ศาลายา เจ้า....

« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 11:43:35 am »

มาขอเข้าแก๊งค์ด้วยนะครับ ป๋าแสบ  เกือบสองหมื่นโล เริ่มมีคราบเหมือนกัน ไปหาป๋าโย่งมา ป๋าบอกว่ารอลุ้นอยู่ว่าจะเป็นเพราะเติมน้ำมันเครื่องมาเกินไปป่าว รอรับเข้ากลุ่มด้วยนะฮ๊าฟฟฟฟฟ...
เป็นกันเยอะ เลยทำเป็นเรื่องธรรมดากันเลยนะ ถ้าเป็นอยู่คันเดียวเครียดตายเเน่ผม อิอิอิ victory victory victory

IP 1168 ปาศาลายา ครับ
MooAun
Newbie
*

« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 12:06:02 pm »

อย่างนี้เขาเรียกอาการเริ่มแรกใช่หรือเปล่า
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6   ขึ้นบน
  พิมพ์