Languages
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมเรื่องขำขัน มุกสุดเหนี่ยว เยี่ยวเล็ด ???????  (อ่าน 38252 ครั้ง)
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 03:40:25 pm »

@ 10 มุกเด็ด  ตลาด   ปาดน้ำลาย

>1. เดินดีๆนะน้อง   ระวังจะตกหลุม หลุมอะไรตรงไหนค่ะ! ก็หลุมรัก ของพี่ ไงน้อง

>2. พี่ไปส่งมั้ยน้อง  ต้องเดินอีกไกลนะ กว่าจะพ้นใจพี่
>
>3.เรื่องเนี้ยะ เริ่มต้นด้วยร้าย แต่ลงท้ายด้วยรักนะจ๊ะ
>
>4.ไข่พะโล้หนะ สีดำ แต่คนทำอะ หัวใจสีชมพู
>
>5.ติดกาแฟ เลิกได้ ติดบุหรี่ เลิกได้ แต่ติดใจเธอ เลิกไม่ได้จริงๆ
>
>6.มีใจแค่1ดวง ครึ่งแรกบอกว่า คิดถึง อีกครึ่งหนึ่ง บอกว่า รัก

>7.หัวใจไม่ว่าง เหมือนเดิม เพราะมีเธอ มาเพิ่มเติม ในใจ
>
>8.เป็นการยากที่จะเข้าใจในคำว่ารัก แต่ยากยิ่งนักหากจะรักอย่างเข้าใจ
>
>9.ถึงผมจะเป็นคนหลายใจ แต่ในทุก ๆ หัวใจก็มีแต่เธอ
>
>10.โทรศัพท์มือถือยิ่งโทรยิ่งกินเงิน แต่โทรหาคุณยิ่งโทรยิ่งกินใจ
nixon (นิค)
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 03:52:08 pm »

เอา มุข สติ๊กเกอร์ท้ายรถ มามั้งดิป๋า.....

เห็นงานเป็นลม.............. ไรงี้......

?จะซื้อมิตซู ถามกรูหรือยัง?
zerocool
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 04:22:07 pm »

เอา มุข สติ๊กเกอร์ท้ายรถ มามั้งดิป๋า.....

เห็นงานเป็นลม.............. ไรงี้......

เหนโนมมมมมม ล่ะสู้ตายยยยย5555 Kiss Wink Wink Angry

2500 4wd ใหม่ๆ ถูกใจๆ แรงปลาย แต่ดันไม่แรงต้น หุหุ
Sanfever
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 04:26:20 pm »

เหนโนมมมมมม ล่ะสู้ตายยยยย5555 Kiss Wink Wink Angry
Wink Wink Wink Wink Wink
ป๋าต้น zerocool ไปเฉ่งศูนย์ยัง ฉีดน้ำไฟหน้าได้มั๊ยเอ่ย Grin

หมื่นทางตันยังมีทางหนึ่ง...ให้ออกเสมอ
Sanfever
Jr. Member
**

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 04:29:38 pm »

เอามั่ง
มองไกลสุดตา...  คืบก็ทะเล ศอกก็ทะเล  
แต่ในใจฉัน...คืบก็เป็นเธอ ศอกก็เป็นเธอ

หมื่นทางตันยังมีทางหนึ่ง...ให้ออกเสมอ
zerocool
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 04:37:16 pm »

ป๋าต้น zerocool ไปเฉ่งศูนย์ยัง ฉีดน้ำไฟหน้าได้มั๊ยเอ่ย Grin

ไม่ต้องไปแล้วครับ เมื่อคืนยังโม้ให้ป๋าลุ้นฟังอยู่เลยว่า เติมน้ำให้เยอะหน่อยก้อทำงานแล้วล่ะ โอ๊ยยอ๊ายอาย

Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes :-X :-X :-X

2500 4wd ใหม่ๆ ถูกใจๆ แรงปลาย แต่ดันไม่แรงต้น หุหุ
Sanfever
Jr. Member
**

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 04:41:42 pm »

ไม่ต้องไปแล้วครับ เมื่อคืนยังโม้ให้ป๋าลุ้นฟังอยู่เลยว่า เติมน้ำให้เยอะหน่อยก้อทำงานแล้วล่ะ โอ๊ยยอ๊ายอาย

Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes :-X :-X :-X

เฮ้อ..โล่งใจ :-[
 Grin Grin Grin

Pajerosport-thailand
admin
Jr. Member
**

like: 79

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 04:44:12 pm »

เมื่อกี้ผมไปศูนย์บ้านโป่งโวย ::)ให้แล้วครับป๋าต้น Angry  วันหลังให้บอกลูกค้าด้วยว่ามันต้องใช้น้ำ ไม่งั้นไม่ทำงาน  555+       Undecided

ปลากรอบ(GOFF)
Jr. Member
**

like: 5

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 04:52:42 pm »

ขอคั่นเรื่องเครียดขัดจังหวะน่ะครับ
พี่เขย กับ น้องเมีย ... เรื่องจริงจากชีวิต อ่านไว้เป็นอุทาหรณ์
ดิฉันแต่งงานเมื่อ พ.ศ. 2534 และได้อยู่กินกับสามีด้วยดี จนมีลูกสาวและลูกชายอย่างละคน
ชีวิตก็มีความสุขดี มีรถยนต์ มีบ้านในเนื้อที่ 24 ตารางวา บนถนนแจ้งวัฒนะ ดิฉันมีน้องสาว 1 คน เค้าไปได้สามี ที่มีเมียหลวงอยู่แล้ว
ตอนหลังเค้าเลิกกัน เขามาหาดิฉัน ดิฉันก็ให้น้องสาวมาอยู่ด้วยกัน
แต่ว่ามาคนเดียวนะคะ ส่วนลูกๆอยู่กับสามีเขา น้องสาวมาอยู่กับดิฉันได้หลายปี จนมาวันหนึ่ง ...
หัวใจดิฉันเกือบสลาย คือสามีดิฉันเลิกงาน เวลา 24.00 น.
และในเวลา 00.45 น. ดิฉันได้ยินเสียงรถของสามีมาถึงบ้านแล้ว...
แต่ดิฉันหลับต่อ... แล้วก็ตกใจตื่นตอนตี 2 กว่านิดหน่อย ไม่เห็นสามีนอนอยู่ ลุกขึ้นไปดูที่ห้องลูกๆ ก็ไม่มี
ในห้องน้ำก็ไม่มี ใจหายวาบ รีบลงมาที่โซฟาข้างล่างก็ไม่มี รถยนต์ก็จอดอยู่แต่สามีดิฉันไปไหน ??
มองที่ประตูบ้านก็ใส่กลอนอยู่ ดิฉันหัวใจเต้นแรงมาก เหลืออยู่ห้องเดียวคือ...ห้องน้องสาว...ของดิฉัน
ดิฉันเดินไปเปิดไฟ จนสว่างทั่วบ้าน หัวใจเต้นแรงผิดปกติอยากจะเป็นลม
แล้วมองไปที่ห้องของน้องสาว และพยายามตั้งสติคิดในใจว่า
ถ้าเขาเดินออกมาจากห้องนั้นดิฉัน .........จะทำอย่างไร ดิฉันนั่งมองประตูห้องของน้องสาวน้ำตาก็ไหล
นึกในใจ ว่า จะทำอย่างไร ? ลูกก็ยังเล็ก ดิฉันตัดสินใจ ? เลิก?
ยังไงก็ต้องเลิก!!!  แล้วให้เขาไปอยู่กับน้องสาวที่อื่น ส่วนดิฉันจะอยู่กับลูกๆ
คือ จะยกสามีให้น้องสาวไป ถ้าเขารักกัน
ดิฉันนึกในใจว่า ถ้าดิฉันโทรฯ เข้ามือถือเขาแล้วเสียงโทรศัพท์ก็ต้องดัง
ออกมาจากห้องน้องสาวแน่ๆ เลย เป็นไงเป็นกัน!!! ดิฉันตัดสินใจโทรฯ แล้วก็ติดจริงๆ ค่ะ ใจดิฉันเต้นแรงจนเกือบหลุดออกมาข้างนอก
ดิฉันยืนอยู่หน้าห้องน้องสาว.... แต่เอ๊ะ!!! ไม่มีเสียงโทรศัพท์ดังออกมา จากในห้องของน้องสาวเลย
แต่โทรฯ ติด แล้วเขาอยู่ไหน ??
ฮัลโหล ? ฮัลโหล ? เธออยู่ไหน ? ดิฉันตวาด!!!

ก็นอนอยู่ในรถสิ อีบ้า รู้ทั้งรู้ว่าวันนี้ กรู กลับดึก......ยังเจืยก.........ล็อคประตูอีก ..... "  Cheesy

Taikek ปาทองดำ ID 022
Hero Member

like: 39

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 06:32:39 pm »

ขอมั้ง เคยเห็นติดอยู่หลังรถ 4x4 คันหนึ่งชอบมาก
" รถคันนี้ ขับเคลื่อนด้วยอัลกอฮอล์ ระบายความร้อนด้วย น้ำแข็งและโซดา." Grin Grin Grin

ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้
kitkamol50.No 7.
ที่ปรึกษากิตติมศักดิ์
Hero Member

like: 71

goldgear50

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 04:35:17 am »

Wink Wink Wink Wink Wink Wink Huh? Huh? Huh? Huh? Kiss Kiss Kiss Kiss

kitkamol50..081-6535736..หน่องครับ. ( สุขใจที่ได้อยู่ระยอง)
LIND ID.0816535736.
nang30
Newbie
*

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 09:14:10 am »

คุยเมล์กะคนแปลกหน้า  ฮาฉิบ

เนื่องจากข้อความบางคำรุนแรงไป  ขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 10:23:55 am โดย nang30 » บันทึกการเข้า
zerocool
Newbie
*

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 09:33:27 am »

แรงอ่ะ Undecided Undecided Undecided Undecided Undecided Undecided Undecided Undecided

Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 09:43:19 am »

ตั้งนะโม 3จบ กล่าว

"จงเป็นศุกร์ เป็นศุกร์เถอะ อย่าได้เป็นจันทร์ อังคาร พุธ พฤหัสเลย

จงเป็นศุกร์ เป็นศุกร์ เถอะ อย่าให้มีจันทร์ อังคาร พุธ พฤหัสอีกเลย

Re: บทสวด  สำหรับทำใจ  ก่อนโบนัสออก (เพื่องบ DIY)

จงเป็นศุกร์ เป็นศุกร์ เถอะ อย่าให้มีจันทร์ อังคาร พุธ พฤหัสอีกเลย

ข้าแด่นายจ้างผู้เจริญ ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขอลากิจ ลาป่วย อีกทั้งการลาทั้งหลาย ในวันนี้  ขอให้มีผลบังคับใช้ ในวันเวลาทำงานของข้าพเจ้า

ขอนายจ้างอย่าโทษโกรธเคือง ในตัวข้าพเจ้าและเพื่อนพ้องพนักงานที่ขาดหายไปเลย ขอนายจ้างอย่าตัดคะแนน ขอนายจ้างอย่าตัดค่าแรง

เมื่อข้าพเจ้าหายง่วง หายเมาแล้ว ข้าพเจ้าพร้อมเพื่อนพนักงานอีกทั้งน้องๆ ในแผนก จะกลับมาทำงานตามปกติ เพื่อมาฟังข่าวประกาศโบนัส 6 เดือน

หากแม้นคำอธิษฐานของข้าพเจ้าเป็นจริงสัมฤทธิ์ผลข้าพเจ้าจะก้มหน้าก้มตา ทำงานรับใช้ นายจ้างและองค์กรต่อไปตราบจนชั่วฟ้าดินสลาย สาธุ สาธุ สาธุ"

*****ถ้าได้ผลมาจ่ายค่าคอมกันด้วยน่ะ 555555 *******************
[/quote]
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 09:49:18 am »

ตั้งนะโม 3จบ กล่าว

"จงเป็นศุกร์ เป็นศุกร์เถอะ อย่าได้เป็นจันทร์ อังคาร พุธ พฤหัสเลย

Re: บทสวด  สำหรับทำใจ  ก่อนโบนัสออก (เพื่องบ DIY)

ข้าแด่นายจ้างผู้เจริญ ข้าพเจ้าทั้งหลาย ขอลากิจ ลาป่วย อีกทั้งการลาทั้งหลาย ในวันนี้  ขอให้มีผลบังคับใช้ ในวันเวลาทำงานของข้าพเจ้า

ขอนายจ้างอย่าโทษโกรธเคือง ในตัวข้าพเจ้าและเพื่อนพ้องพนักงานที่ขาดหายไปเลย ขอนายจ้างอย่าตัดคะแนน ขอนายจ้างอย่าตัดค่าแรง

เมื่อข้าพเจ้าหายง่วง หายเมาแล้ว ข้าพเจ้าพร้อมเพื่อนพนักงานอีกทั้งน้องๆ ในแผนก จะกลับมาทำงานตามปกติ เพื่อมาฟังข่าวประกาศโบนัส 6 เดือน

หากแม้นคำอธิษฐานของข้าพเจ้าเป็นจริงสัมฤทธิ์ผลข้าพเจ้าจะก้มหน้าก้มตา ทำงานรับใช้ นายจ้างและองค์กรต่อไปตราบจนชั่วฟ้าดินสลาย สาธุ สาธุ สาธุ"

*****ถ้าได้ผลมาจ่ายค่าคอมกันด้วยน่ะ 555555 *******************
[/quote]
+1เลยป๋านะ Grin Grin Grin Grin

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7   ขึ้นบน
  พิมพ์