Languages
หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 15 16 17 18 19 20 21 ... 23   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** ขอเชิญร่วมมิตติ้ง D.I.Y., สังสรรค์กินดื่ม, พูดคุย, ทดลองกล่องข้าวน้อย เสาร์ที่ 20 สิงหา 54 ***  (อ่าน 118504 ครั้ง)
c24
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #180 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 05:24:10 pm »

น่าสนใจมากครับ ของผมปี 2010 อยากไปติดสวิทซ์ควบคุมเครื่องเสียง และสนใจกล่องข้าวน้อย ไม่ทราบว่า ถ้าติดกล่องแล้วต้องดัดแปลง เพิ่มเติมอุปกรณ์ส่วนอื่นหรือไม่ครับ
และในส่วนของสวิทซ์ควบคุมเครื่องเสียงต้องซื้อของไปเองหรือไม่ครับ  แล้วกล่อง RV ติดไว้เพื่ออะไรครับ ผมสนใจหลายอย่างนี้ต้องไปตั้งแต่กี่โมงครับ

ครับเตรียมแค่ตัวสวิทช์ กับกล่องควบคุม อย่างอื่นเดี๋ยวช่วยจัดการให้ครับผม  Smiley

ป๋าอ๊อดครับ แล้วตัวสวิทซ์ กับกล่องควบคุม สั่งซื้อที่ไหนราคาเท่าใดครับ
แต่ท่าทางงานนี้เข้าใกล้งานช้างเข้าไปทุกที มีของให้กระเป๋าฉีกหลายอย่างเลยครับ
สงสัยต้องย้ายที่จัดงานซะแล้วครับ
ว่าแต่ป๋าชาติเปิดร้านที่ไหนหรือครับ
...
Full Member

like: 63

« ตอบ #181 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 07:05:12 pm »

น่าสนใจมากครับ ของผมปี 2010 อยากไปติดสวิทซ์ควบคุมเครื่องเสียง และสนใจกล่องข้าวน้อย ไม่ทราบว่า ถ้าติดกล่องแล้วต้องดัดแปลง เพิ่มเติมอุปกรณ์ส่วนอื่นหรือไม่ครับ
และในส่วนของสวิทซ์ควบคุมเครื่องเสียงต้องซื้อของไปเองหรือไม่ครับ  แล้วกล่อง RV ติดไว้เพื่ออะไรครับ ผมสนใจหลายอย่างนี้ต้องไปตั้งแต่กี่โมงครับ

ครับเตรียมแค่ตัวสวิทช์ กับกล่องควบคุม อย่างอื่นเดี๋ยวช่วยจัดการให้ครับผม  Smiley

ป๋าอ๊อดครับ แล้วตัวสวิทซ์ กับกล่องควบคุม สั่งซื้อที่ไหนราคาเท่าใดครับ
แต่ท่าทางงานนี้เข้าใกล้งานช้างเข้าไปทุกที มีของให้กระเป๋าฉีกหลายอย่างเลยครับ
สงสัยต้องย้ายที่จัดงานซะแล้วครับ
ว่าแต่ป๋าชาติเปิดร้านที่ไหนหรือครับ

ตัวสวิทช์สั่งซื้อที่ศูนย์ครับ ประมาณ 1800 หรือสั่งที่ www.autoatone.com ประมาณ 1700
กล่องควบคุมไปรวมกันกับป๋าหนึ่ง Pa_man สั่งที่นี่เลยครับ จากซื้อคนเดียว 2200 ก็จะเหลือประมาณ 1700
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=108.msg60699#msg60699

แล้วป๋าชาติเปิดร้านที่ไหนหรอครับ นั่นซิอยากทราบเหมือนกันครับ  Cheesy
donut Saraburi
Hero Member

like: 7

No.0093 PaJeRO ThAILaND

« ตอบ #182 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 07:41:54 pm »

ฮือๆๆๆ

เอาสมาทเกจอันเดิมไปเทินได้มั้ยเนี่ยเพ่อ็อด

อิอิอิอิ  อยากได้อันเนี่ยอ่ะ  แล้วถ้า...ไม่มีไรเพ่หลังไมล์ดีกว่า

เรารักครอบครัวปาสระบุรี  0909623435 นัทคับ
Taikek ปาทองดำ ID 022
Hero Member

like: 39

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #183 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 08:32:04 pm »

รถที่มา DIY (เห็นป๋าอ๊อดบอกว่าน่าจะ 6 คันรวมรถผม) ให้ตรงเข้าไปที่บ้านครับ

ส่วนรถที่จะมาทดสอบกล่องข้าวน้อย รบกวนจอดตามแผนที่แนบครับ (สามารถเดินไปที่บ้านผมได้ครับ)
หลังจากข้ามสะพานมา จะเจอ 108Shop (เกือบติดประตูหมู่บ้านแล้วครับ) ให้ไปจอดรถ ที่ลานด้านหลังได้ (สี่เหลี่ยมสีเหลือง) หรือ ถ้าเต็มจะมีถนนที่อยู่หลังหมู่บ้าน (เส้นสีเหลือง) จอดได้ครับ ส่วนนี้น่าจะรองรับได้ หลายคันแน่นอน สำหรับที่จอด (คันสุดท้ายอาจเดินไกลหน่อย) สถานที่จอดตรงนี้จะมีร้านอาหารเล็กๆประมาณ 4-5 ร้าน รบกวนอุดหนุนเค้าหน่อย ก็ok แล้วครับ (ติดทางเข้าหมู่บ้านมีร้าน บ้านสวนสลัด ขายกาแฟดอย ด้วย)
ส่วนที่ทดสอบความแรง เดียวผมแจ้งป๋านะอีกที มีถนน ใกล้ๆที่ น่าจะพอทดสอบได้ (ไม่ใช้สนามนะครับ เป็นแค่ ซอยตัดใหม่ที่ถนนดีไม่มีลูกระนาด ยาวพอสมควร ขับระวังหน่อยเท่านั้นเอง)
ตามนี้นะครับ Cheesy Cheesy
วันนี้กลับบ้านเร็วเลยทำ พิกัด ให้ 2 แบบครับ
สำหรับ ป๋าๆที่มา DIY
พิกัด
13.57.49.45 N
100.38.10.98 E
ทวีลดา (ประตูหมู่บ้านสูงใหญ่)
บอกยามว่ามาบ้านคุณ พรชัย ครับ
 Wink Wink
สำหรับ ป๋าๆที่มาสายๆถึงเย็นๆ ทดสอบกล่อง (เพราะในหมู่บ้านที่จอดน่าจะเต็มแล้ว เดินนิดนึงนะครับมาที่บ้านผม Wink Wink)
ลานจอดข้างหมู่บ้าน (หลังร้าน 108 Shop ติดกับหมู่บ้านผม)
พิกัด
13.57.43.65 N
100.38.13.41 E
แล้วเจอกันครับ  Cheesy Cheesy Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2011, 08:35:58 pm โดย Taikek ป(ล)าทองดำ ID 22 » บันทึกการเข้า

ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #184 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 10:11:16 pm »

พิกัด
 Wink Wink
สำหรับ ป๋าๆที่มาสายๆถึงเย็นๆ ทดสอบกล่อง (เพราะในหมู่บ้านที่จอดน่าจะเต็มแล้ว เดินนิดนึงนะครับมาที่บ้านผม Wink Wink)
ลานจอดข้างหมู่บ้าน (หลังร้าน 108 Shop ติดกับหมู่บ้านผม)
พิกัด
แล้วเจอกันครับ  Cheesy Cheesy Cheesy

ส่วนป๋าและเพื่อนสมาชิกที่มาช่วงหัวค่ำถึงดึก   ต้องจอดริมถนน รังสิต-องครักษ์   เพราะลานในเต็มแน่นขนัด  เลยใช่ป่ะ

ตกลงมีการแสดงหรือโชว์แสงสีแสง  อะไรกันป่าว   งานเริ่มใหญ่   อิ  อิ Cheesy
wansasi (ปาฉลามวาฬ)
Newbie
*

like: 2

Love me Love my dog

« ตอบ #185 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 10:21:56 pm »

พิกัด
 Wink Wink
พิกัด

ส่วนป๋าและเพื่อนสมาชิกที่มาช่วงหัวค่ำถึงดึก   ต้องจอดริมถนน รังสิต-องครักษ์   เพราะลานในเต็มแน่นขนัด  เลยใช่ป่ะ

ตกลงมีการแสดงหรือโชว์แสงสีแสง  อะไรกันป่าว   งานเริ่มใหญ่   อิ  อิ Cheesy

ย้ายไป เซพเฮ้าส์ ป๋านะ น่าจะดีกว่านะเนี่ย  batman batman batman
Hero Member

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #186 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 10:27:44 pm »

พิกัด
 Wink Wink
พิกัด

ก็ได้ข่าวจากวงในว่ารถจะมาประมาณ 200-300 คัน นะครับ เลยต้องเตรียมการหน่อย  ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #187 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 10:59:02 pm »

ย้ายไป เซพเฮ้าส์ ป๋านะ น่าจะดีกว่านะเนี่ย  batman batman batman

นึกไว้เหมือนกัน   ที่เซพเฮ้าส์  ผมรองรับได้หมด  แต่จะติดปัญหาตรงที่จะไม่อนุญาตินำแอลกอฮอล์ หรือตั้งวงกินเหล้า  ในพื้นที่นั่นได้ นะซิ

ว่าแต่ป๋าชัย  รู้ได้ไง  อิ  อิ good
...
Full Member

like: 63

« ตอบ #188 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 11:24:10 pm »

คืนนี้กำลังเตรียมข้อมูลและอุปกรณ์สำหรับการติด RV Meter ของป๋าเก๊ก
ดูๆแล้วน่าจะใช้เวลาประมาณไม่ถึง 2 ชั่วโมงน่าจะเสร็จ กะว่าผมจะรื้อเองคนเดียวทั้งหมด

ส่วน LittleGiant ของป๋าเก๊กที่ต้องรื้อออกเพื่อเข้าสายใหม่ น่าจะใช้เวลาประมาณ 1 ชั่วโมง ช้าหน่อย ขอแบบเนียนๆ

ส่วนของป๋าป๊อบ Cruise Control + Paddle Shift ไม่น่าเกิน 2 ชั่วโมง โดยมีป๋าป๊อบเป็นคนช่วยรื้อและประกอบกลับ

สวิทช์ควบคุมเครื่องเสียงป๋าทัต ใช้เวลาประมาณ 1 ชั่วโมง โดยป๋าทัตเป็นคนรื้อเองใส่เอง ผมอยู่ข้างๆคอยชี้แนะ

รวมๆแล้วงานสำหรับผม ไม่น่าเกินบ่ายโมงก็เสร็จหมดแล้ว จากนั้นก็ไปลั้นลากล่องข้าวน้อยต่อ  Cheesy

Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #189 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 11:34:21 pm »

คืนนี้กำลังเตรียมข้อมูลและอุปกรณ์สำหรับการติด RV Meter ของป๋าเก๊ก
ดูๆแล้วน่าจะใช้เวลาประมาณไม่ถึง 2 ชั่วโมงน่าจะเสร็จ กะว่าผมจะรื้อเองคนเดียวทั้งหมด

ส่วน LittleGiant ของป๋าเก๊กที่ต้องรื้อออกเพื่อเข้าสายใหม่ น่าจะใช้เวลาประมาณ 1 ชั่วโมง ช้าหน่อย ขอแบบเนียนๆ

ส่วนของป๋าป๊อบ Cruise Control + Paddle Shift ไม่น่าเกิน 2 ชั่วโมง โดยมีป๋าป๊อบเป็นคนช่วยรื้อและประกอบกลับ

สวิทช์ควบคุมเครื่องเสียงป๋าทัต ใช้เวลาประมาณ 1 ชั่วโมง โดยป๋าทัตเป็นคนรื้อเองใส่เอง ผมอยู่ข้างๆคอยชี้แนะ

รวมๆแล้วงานสำหรับผม ไม่น่าเกินบ่ายโมงก็เสร็จหมดแล้ว จากนั้นก็ไปลั้นลากล่องข้าวน้อยต่อ  Cheesy

เตรียมยาแก้ปวดลัง  ด้วยนะครับ  สงสัยงานนี้หลังยอกอีกแล้ว  haha

แบบนี้ต้องมีนวดแผนโบราณ  สักดอกแล้ว
เป็นปลื้มครับ เป็นปลื้ม ID 368
Newbie
*

like: 0

I LOVE PAJERO SPORT

« ตอบ #190 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 11:56:37 pm »

อยากได้ตัวเปลี่ยนเกียร์ที่พวงมาลัยครับ รถรุ่น 2WD ไม่มีครับ อยากได้ครับไม่ทราบว่าทำได้ไหมครับราคาสูงหรือป่าวครับ

ก่อนที่จะไม่มีโลกใบนี้ เราทำอะไรให้โลกใบนี้บ้างหรือยัง
utopia
Sr. Member

like: 34

« ตอบ #191 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 02:07:06 am »

ป๋าอ๊อดเรื่องรื้ออ่ะผมถนัด แต่ตอนใส่อ่ะ ประกอบกันเองนะ 5555555555 รื้อแต่ไทรทัน ปาเจโร่ไม่เคยรื้อ รถมันแพงไม่กล้าอ่ะ อิอิอิ

วันเสาร์ผมคงอยู่ได้แค่ประมาณบ่าย 2 โมงล่ะครับ ต้องขออนุญาตลากลับมาประชุมงานในคลับของผมต่ออ่ะครับ ยังไงต้องขอประทานโทษด้วยที่วันนั้นคงอยู่ได้ไม่เต็มวันนะครับ

ป๋าเก๊ก ผมอยู่ทางบางแค ผมวิ่งวงแหวนไปลงลำลูกกาเลย หรือวิ่งออกเส้น 345 ไปออกรังสิตแล้ววนเข้าคลอง 4 ลำลูกหรือคุณทางด่วนบางนา ต่อ รามอินทรา อาจณรงค์ ออกมอเตอร์เวย์แล้วเข้าลงลำลูกกา อันไหนง่ายสุด ผมว่าอันหลังนี่น่าจะง่ายสุดนะ คิดได้ตอนตอบ 2 เส้นทางแรกเส้นแล้วอ่ะ เสียค่าทางด่วน 2 ต่อเหมือนกัน อะไรขอตูว่ะเนี่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2011, 02:14:01 am โดย utopia » บันทึกการเข้า
Hero Member

« ตอบ #192 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 09:19:34 am »

ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม เราจะมี RV จริงๆแล้ว + กล่องถอดได้ wow ฝันกำลังจะเป้นจิง  Cheesy Cheesy

Hero Member

« ตอบ #193 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 09:30:19 am »

ป๋าอ๊อดเรื่องรื้ออ่ะผมถนัด แต่ตอนใส่อ่ะ ประกอบกันเองนะ 5555555555 รื้อแต่ไทรทัน ปาเจโร่ไม่เคยรื้อ รถมันแพงไม่กล้าอ่ะ อิอิอิ

วันเสาร์ผมคงอยู่ได้แค่ประมาณบ่าย 2 โมงล่ะครับ ต้องขออนุญาตลากลับมาประชุมงานในคลับของผมต่ออ่ะครับ ยังไงต้องขอประทานโทษด้วยที่วันนั้นคงอยู่ได้ไม่เต็มวันนะครับ

ป๋าเก๊ก ผมอยู่ทางบางแค ผมวิ่งวงแหวนไปลงลำลูกกาเลย หรือวิ่งออกเส้น 345 ไปออกรังสิตแล้ววนเข้าคลอง 4 ลำลูกหรือคุณทางด่วนบางนา ต่อ รามอินทรา อาจณรงค์ ออกมอเตอร์เวย์แล้วเข้าลงลำลูกกา อันไหนง่ายสุด ผมว่าอันหลังนี่น่าจะง่ายสุดนะ คิดได้ตอนตอบ 2 เส้นทางแรกเส้นแล้วอ่ะ เสียค่าทางด่วน 2 ต่อเหมือนกัน อะไรขอตูว่ะเนี่ย
จากบางแค วิ่งวงแหวนออกทางไปพระราม5 ออก 345 แล้ววิ่งมาตาม ป้ายปทุม และ ป้ายรังสิตจะข้ามประมาณ2-3สะพานแล้วตรงเข้าถนน บางพูน วิ่งจนสุดถนนสามแยกเลี้ยวขวาวิ่งตรงมาเหมือนจะออกถนนพหลโยธิน แต่เราแล้วขึ้นสะพานย้อนกลับมากรุงเทพ วิ่งผ่าน zearรังสิต วิ่งชิดซ้าย เลี้ยวขวาเข้าลำลูกกา ครับ น่าจะดีสุด (เส้นนี้ไม่เสียค่าทางด่วนเลย)ถ้าช่วงเช้าๆผมเคบวิ่งไปหาพีชายที่แทวนั้น 30-40 นาทีถึง u u

utopia
Sr. Member

like: 34

« ตอบ #194 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 10:31:44 am »

จากบางแค วิ่งวงแหวนออกทางไปพระราม5 ออก 345 แล้ววิ่งมาตาม ป้ายปทุม และ ป้ายรังสิตจะข้ามประมาณ2-3สะพานแล้วตรงเข้าถนน บางพูน วิ่งจนสุดถนนสามแยกเลี้ยวขวาวิ่งตรงมาเหมือนจะออกถนนพหลโยธิน แต่เราแล้วขึ้นสะพานย้อนกลับมากรุงเทพ วิ่งผ่าน zearรังสิต วิ่งชิดซ้าย เลี้ยวขวาเข้าลำลูกกา ครับ น่าจะดีสุด (เส้นนี้ไม่เสียค่าทางด่วนเลย)ถ้าช่วงเช้าๆผมเคบวิ่งไปหาพีชายที่แทวนั้น 30-40 นาทีถึง u u

ขอบคุณครับป๋าเก๊ก เส้นนี้ไม่ต้องห่วง เคยวิ่งไปดรีมเวิลด์ประมาณเกือบ 70 โลครับ
หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 15 16 17 18 19 20 21 ... 23   ขึ้นบน
  พิมพ์