Languages
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 23   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** ขอเชิญร่วมมิตติ้ง D.I.Y., สังสรรค์กินดื่ม, พูดคุย, ทดลองกล่องข้าวน้อย เสาร์ที่ 20 สิงหา 54 ***  (อ่าน 120021 ครั้ง)
...
Full Member

like: 63

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 10:07:18 pm »

มิตติ้งทานข้าวปาปทุมครั้งล่าสุด ผมได้มีโอกาสคุยกับป๋าเรื่องกล่องข้าวน้อย แต่ขออภัยผมยังจำชื่อป๋าไม่ได้
ไม่รู้ว่าในเวปป๋าใช้ชื่ออะไร ป๋ารายงานตัวด้วยครับ โอกาสมาถึงแล้วครับมาทดสอบกล่องข้าวน้อย แก้อาการอืดของน้องปากันครับ  Cheesy

พ่อนกลูกนิวกะน้องฟ้าใส (RMZ)
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 10:15:29 pm »

สวัสดีครับป๋าอ็อดสบายดีไหม   hi   ทริปนี้น่าไปจังไม่ไกลเท่าไหร่
utopia
Sr. Member

like: 34

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 10:16:45 pm »

เอางี้ล่ะกัน ผมขอเป็นกาในฝูงหงส์ซักวันได้มั้ยครับ ไม่รู้จะทำตัวอย่างไรเลย ไอ้เราอายุก็ยังน้อย กลัวจะไม่คุ้นเคย อิอิอิ
Blacklancer
Founder
Hero Member

like: 56

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 10:22:08 pm »

มิตติ้งทานข้าวปาปทุมครั้งล่าสุด ผมได้มีโอกาสคุยกับป๋าเรื่องกล่องข้าวน้อย แต่ขออภัยผมยังจำชื่อป๋าไม่ได้
ไม่รู้ว่าในเวปป๋าใช้ชื่ออะไร ป๋ารายงานตัวด้วยครับ โอกาสมาถึงแล้วครับมาทดสอบกล่องข้าวน้อย แก้อาการอืดของน้องปากันครับ  Cheesy

ชื่อป๋าเต้ ส่วนสุภาพสัตรีชื่อ หญิง หรือคุณหญิงครับป๋า
...
Full Member

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 10:26:30 pm »

สวัสดีครับป๋าอ็อดสบายดีไหม   hi   ทริปนี้น่าไปจังไม่ไกลเท่าไหร่

สบายดีครับ งานยุ่งบ้างนิดหน่อยครับ
ไม่ได้เจอกันนานมากเลยนะครับป๋านกเขาใหญ่ ว่างๆก็แวะมาเยี่ยมนะครับ  Cheesy

เอางี้ล่ะกัน ผมขอเป็นกาในฝูงหงส์ซักวันได้มั้ยครับ ไม่รู้จะทำตัวอย่างไรเลย ไอ้เราอายุก็ยังน้อย กลัวจะไม่คุ้นเคย อิอิอิ

มาเลยครับป๋าเอก ไม่เหงาแน่นอน แต่ละคนก็ยังอายุ...น้อยเช่นกันครับ น้องปอนด์ iFrit ก็ มาด้วยครับ  Cheesy
TokKy (No. 12)
Just Do It!!
Founder
Hero Member

like: 48

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 10:28:50 pm »

น่าสนฝากไปแต่รถได้ไหมป๋าอ๊อด เพราะตัวติดงาน Cheesy

<<ถ้าจะทำต้องทำให้ดี ถ้าไม่ดีอย่าทำ>>
Spjs
Jr. Member
**

like: 6

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 10:30:45 pm »

อยากไปด้วยแต่ติดงาน ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ

Spjs 0094 เอสครับ
Taikek ปาทองดำ ID 022
Hero Member

like: 39

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 10:31:39 pm »

ผบ ผมแอบเห็นแล้วครับ  ทนไม่ได้ ท่านเลยสั่งมาว่าวันนั้น................................โทรไปสั่งน้ำแข็งมาลง 1 ถุงใหญ่   Tongue Tongue Tongue ........ตกใจหมกเลย  ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้
...
Full Member

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 10:32:29 pm »

ชื่อป๋าเต้ ส่วนสุภาพสัตรีชื่อ หญิง หรือคุณหญิงครับป๋า

ขอบคุณครับป๋าวิน ป๋าเต้ทราบแล้วเปลี่ยน........  Smiley
...
Full Member

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 10:37:57 pm »

น่าสนฝากไปแต่รถได้ไหมป๋าอ๊อด เพราะตัวติดงาน Cheesy

อยากลองความแรงอะดิใช่ป่าวครับป๋าต๊อกกี้  ของอย่างนี้ต้องมาลองด้วยตัวเองครับ ถึงจะรู้ว่ากระเป๋าแหกมีจริง  Cheesy
...
Full Member

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 10:46:47 pm »

อยากไปด้วยแต่ติดงาน ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ

รถป๋าเอสจำได้ว่าแต่งแรงไปเยอะ นี่ถ้าป๋ามากล่องข้าวน้อยผมหงอยแน่เลย  Cheesy

ผบ ผมแอบเห็นแล้วครับ  ทนไม่ได้ ท่านเลยสั่งมาว่าวันนั้น................................โทรไปสั่งน้ำแข็งมาลง 1 ถุงใหญ่   Tongue Tongue Tongue ........ตกใจหมกเลย  ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

ป๋าเก๊กรองรับไหวป่าวครับ คงไป DIY ไม่กี่คนหรอกครับ
แต่เพราะน้ำแข็ง มิกเซอร์ เครื่องดื่ม นี่แหะผมว่าตัวดึงดูด อย่าลืมเตรียม  Pepsi ให้ผมด้วยนะครับ อิอิ Cheesy
jamis (ป๊อบ)
Jr. Member
**

like: 10

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 10:53:16 pm »

รถป๋าเอสจำได้ว่าแต่งแรงไปเยอะ นี่ถ้าป๋ามากล่องข้าวน้อยผมหงอยแน่เลย  Cheesy

ป๋าเก๊กรองรับไหวป่าวครับ คงไป DIY ไม่กี่คนหรอกครับ
แต่เพราะน้ำแข็ง มิกเซอร์ เครื่องดื่ม นี่แหะผมว่าตัวดึงดูด อย่าลืมเตรียม  Pepsi ให้ผมด้วยนะครับ อิอิ Cheesy

กระทู้วิ่งดีจัง  Cheesy    ป๋าเก็กครับ ผมก็เป๊บซี่เหมือนกันครับ ไม่ค่อยสันทัดเรื่องแอลกอฮอล์  Cheesy
jamis (ป๊อบ)
Jr. Member
**

like: 10

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 10:55:54 pm »

แก็งกระเป๋าแหกเริ่มทำงาน  Cheesy Cheesy Cheesy เสียดายจังถ้าอยู่ใกล้ๆไปแน่นอน red heart red heart red heart

คิดถึงตอนนั้นจังครับ 555  Cheesy  Cheesy  Cheesy

เพิ่งจะเห็นในรูปว่ากระเป๋าเริ่มแหกตั้งแต่วันนั้นเลย  Cheesy
Yo
Newbie
*

like: 19

ไปที่ไหน ก็ชื่อนี้ Yo

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 11:00:15 pm »

ผมก็สนใจนะครับ ป๋าอ๊อด ป๋านะ  Cheesy

สังคมเลว เพราะคนดีท้อแท้
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 11:25:20 pm »

ผมก็สนใจนะครับ ป๋าอ๊อด ป๋านะ  Cheesy

ป๋าโยมาเลยนะ  อย่าให้ตามหาตัวอีก  พอดีลืมขอเบอร์ไว้

like like like like.....ค่าเสียหาย เท่าไรครับบบบบ.

8000 บาท  ( มีทอน ) ครับ

ช่วงนี้ทราบมาว่ามีการแถมทำท้ายรางให้ฟรีด้วยครับ
ซึ่งการทำท้ายรางแบบนี้จะเป็นท้ายรางที่ใช้วัสดุแท้ๆสำหรับการทำท้ายรางโดยเฉพาะ มีการย้ำหัวให้เรียบร้อย
และอยู่ในเงื่อนไขการเซฟแรงดันในรางตามที่ได้คำนวณและทดสอบไว้แล้วครับ จะมีปัญหาเหมื่อนรุ่นแรก(กล่องข้าวน้อย)เคยติดตาม....ความประหยัดเป็นอย่างไรบ้าง

แต่ต้องไปทำเพิ่มที่ร้านเค้าเองครับ ก็จะได้ประสิทธิภาพจากกล่องเต็มที่ขึ้นอีกระดับครับ
จะมีปัญหาเหมื่อนรุ่นแรก(กล่องข้าวน้อย)เคยติดตาม....ความประหยัดเป็นอย่างไรบ้าง

ไม่ทราบว่าป๋าได้ใส่กล่องข้าวน้อยภาคแรก หรือกล่องดันรางตัวอื่นๆอยู่หรือป่าวครับ
หากเคยใช้กล่องข้าวน้อยภาคแรก จะได้เปรียบเทียบให้เข้าใจได้ง่ายขึ้นครับ
ทั้ง 2 ตัวมีข้อดีข้อเสียต่างกันไปครับ แต่สำหรับผมและป๋านะคงไม่หวนกลับไปใส่ของเก่าแล้วครับ ติดใจของใหม่
แต่ไม่ใช่ว่าของเก่าไม่ดีนะครับ แต่เราเจอสิ่งที่ดีกว่าและลบจุดอ่อนของตัวเก่าได้ครับผม

เรื่องความประหยัด สำหรับส่วนตัวผม ตั้งแต่ใส่กล่องข้าวน้อยมา ไม่ว่าจะภาคแรก ภาคสอง
เท่าที่ทดลองแบบใช้ชีวิตประจำวัน ผมว่ามันกินพอๆกันไม่ว่าจะติดกล่องไม่ติดกล่อง เลขอยู่ประมาณ 11-12.5 โล ในต่างจังหวัดครับ
จนมาเปลี่ยนหัวฉีดนี่แหละครับที่เหลือ 9.5-10.5
ยังไม่เคยเห็นความประหยัดแบบจะๆซัก 13 โลขึ้นไปซักทีเลยครับ
ของผมก็ได้ประมาณ  9-10 โลลิตรในเมือง   เปลี่ยหัวฉีดแล้วกินกว่าเดิม   แต่คิดรวมแล้วเรียกว่าประหยัดและคุ้มกว่าเดิม   รู้ไหมเพราะอะไร
***เพราะได้มากกว่าที่สูญเสียไป 1-2 กม/ลิตร  อยากรู้มานั่งฟังจะเล้าให้ฟังที่ คอลง 4
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 23   ขึ้นบน
  พิมพ์