Languages
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 ... 23   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** ขอเชิญร่วมมิตติ้ง D.I.Y., สังสรรค์กินดื่ม, พูดคุย, ทดลองกล่องข้าวน้อย เสาร์ที่ 20 สิงหา 54 ***  (อ่าน 118380 ครั้ง)
...
Full Member

like: 63

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 01:21:40 pm »

สวัสดีครับป๋าอ๊อด สาธุ
หายไปนานเลยนะครับ เจอกันอีกทีก็จัดมิตติ้งชุดใหญ่กันเลยนะครับ

นานๆจะว่างล้ันลาได้ทั้งวันครับ เลยขอชุดใหญ่เลย แล้วจะมาด้วยป่าวครับป๋าหนึ่ง ป๋าทัตก็มาด้วยนะ  Cheesy

ไปดีป่าวหว่า

ดี  Cheesy Cheesy Cheesy
เสียดายเหมือนกันมีมิตติ้งที่ตรังแบบเล็กๆ...อยากได้paddle_shift อ่ะ

ไม่เป็นไรครับ ไว้รอผมหาโอกาสไปเที่ยวใต้ก็ได้ครับผม  Cheesy

ป๋าอ็อดจัดหนัก...ขอลงชื่อไว้ก่อนนะครับ สนใจลองกล่องข้าว

ยินดีครับป๋าบอล มาเลยๆ แล้วจะติดใจ Cheesy
Pa_Man No.0061
Hero Member

like: 23

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 01:22:04 pm »

วันเสาร์อีกแล้ว   ฮือๆๆ    ฮือๆๆ    ฮือๆๆ

อยากไปจังเลยครับป่าอ๊อด    lala    lala    lala

อย่าทำให้ผิดหวัง  ครั้งที่....  อีกน่ะ    yes!!

ครั้งที่ร้อยเปล่าครับป๋านะ    Cheesy    Cheesy    Cheesy
...
Full Member

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 01:43:10 pm »

สนใจตัวนี้ครับ......สั่งมาเสียบเองได้ป่าวครับ หรื่อว่าต้องมีการปรับแต่งไรเพิ่มเติมครับป๋าอ๊อด

สั่งมาเสียบเองได้ครับ ติดตั้งไม่ยาก
แต่เบื้องต้น อยากให้ไปหาร้านเค้าโดยตรง เพราะทางร้านเค้าจะได้ตรวจสอบความพร้อมของระบบเครื่องยนต์
ด้วยเครื่องมือ MUT-III (มัททรี) ตรงรุ่นแบบเดียวกับที่ใช้ในศูนย์บริการของมิตซูครับ เช่น

- ตรวจสอบระบบปั้มเชื้อเพลิง ความพร้อมของการสร้างแรงดันจากปั้มและตัว SCV
- ตรวจสอบระบบหัวฉีด ความพร้อมสมบูรณ์ของการฉีดน้ำมัน

เพื่อจะได้ใช้งานได้อย่างเต็มประสิทธิภาพครับ
...
Full Member

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 01:50:22 pm »

like like like like.....ค่าเสียหาย เท่าไรครับบบบบ.

8000 บาท  ( มีทอน ) ครับ

ช่วงนี้ทราบมาว่ามีการแถมทำท้ายรางให้ฟรีด้วยครับ
ซึ่งการทำท้ายรางแบบนี้จะเป็นท้ายรางที่ใช้วัสดุแท้ๆสำหรับการทำท้ายรางโดยเฉพาะ มีการย้ำหัวให้เรียบร้อย
และอยู่ในเงื่อนไขการเซฟแรงดันในรางตามที่ได้คำนวณและทดสอบไว้แล้วครับ

แต่ต้องไปทำเพิ่มที่ร้านเค้าเองครับ ก็จะได้ประสิทธิภาพจากกล่องเต็มที่ขึ้นอีกระดับครับ
visuth
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 02:05:39 pm »

like like like like.....ค่าเสียหาย เท่าไรครับบบบบ.

ช่วงนี้ทราบมาว่ามีการแถมทำท้ายรางให้ฟรีด้วยครับ
ซึ่งการทำท้ายรางแบบนี้จะเป็นท้ายรางที่ใช้วัสดุแท้ๆสำหรับการทำท้ายรางโดยเฉพาะ มีการย้ำหัวให้เรียบร้อย
และอยู่ในเงื่อนไขการเซฟแรงดันในรางตามที่ได้คำนวณและทดสอบไว้แล้วครับ จะมีปัญหาเหมื่อนรุ่นแรก(กล่องข้าวน้อย)เคยติดตาม....ความประหยัดเป็นอย่างไรบ้าง

แต่ต้องไปทำเพิ่มที่ร้านเค้าเองครับ ก็จะได้ประสิทธิภาพจากกล่องเต็มที่ขึ้นอีกระดับครับ
visuth
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 02:08:33 pm »

และอยู่ในเงื่อนไขการเซฟแรงดันในรางตามที่ได้คำนวณและทดสอบไว้แล้วครับ จะมีปัญหาเหมื่อนรุ่นแรก(กล่องข้าวน้อย)เคยติดตาม....ความประหยัดเป็นอย่างไรบ้าง

จะมีปัญหาเหมื่อนรุ่นแรก(กล่องข้าวน้อย)เคยติดตาม....ความประหยัดเป็นอย่างไรบ้าง

ปลาหิมะ No.85
Hero Member

like: 9

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 03:19:16 pm »

แก็งกระเป๋าแหกเริ่มทำงาน  Cheesy Cheesy Cheesy เสียดายจังถ้าอยู่ใกล้ๆไปแน่นอน red heart red heart red heart

bigheart
ที่นี่มีแต่ความจริงใจ และมิตรภาพที่อบอุ่น
คนไร้สังกัด
Hero Member

like: 37

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 03:48:37 pm »

สนใจตัวนี้ครับ......สั่งมาเสียบเองได้ป่าวครับ หรื่อว่าต้องมีการปรับแต่งไรเพิ่มเติมครับป๋าอ๊อด

สั่งมาเสียบเองได้ครับ ติดตั้งไม่ยาก
แต่เบื้องต้น อยากให้ไปหาร้านเค้าโดยตรง เพราะทางร้านเค้าจะได้ตรวจสอบความพร้อมของระบบเครื่องยนต์
ด้วยเครื่องมือ MUT-III (มัททรี) ตรงรุ่นแบบเดียวกับที่ใช้ในศูนย์บริการของมิตซูครับ เช่น

- ตรวจสอบระบบปั้มเชื้อเพลิง ความพร้อมของการสร้างแรงดันจากปั้มและตัว SCV
- ตรวจสอบระบบหัวฉีด ความพร้อมสมบูรณ์ของการฉีดน้ำมัน

เพื่อจะได้ใช้งานได้อย่างเต็มประสิทธิภาพครับ
ขอบคุณครับป๋าอ๊อด สงสัยต้องหาโอกาสขึ้นไปแล้ว  Cheesy

เรื่องชาวบ้านกรูไม่ยุ่ง มุ่งแต่แต่งรถ (26/10/2555 11.00)
...
Full Member

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 04:34:37 pm »

จะมีปัญหาเหมื่อนรุ่นแรก(กล่องข้าวน้อย)เคยติดตาม....ความประหยัดเป็นอย่างไรบ้าง

ไม่ทราบว่าป๋าได้ใส่กล่องข้าวน้อยภาคแรก หรือกล่องดันรางตัวอื่นๆอยู่หรือป่าวครับ
หากเคยใช้กล่องข้าวน้อยภาคแรก จะได้เปรียบเทียบให้เข้าใจได้ง่ายขึ้นครับ
ทั้ง 2 ตัวมีข้อดีข้อเสียต่างกันไปครับ แต่สำหรับผมและป๋านะคงไม่หวนกลับไปใส่ของเก่าแล้วครับ ติดใจของใหม่
แต่ไม่ใช่ว่าของเก่าไม่ดีนะครับ แต่เราเจอสิ่งที่ดีกว่าและลบจุดอ่อนของตัวเก่าได้ครับผม

เรื่องความประหยัด สำหรับส่วนตัวผม ตั้งแต่ใส่กล่องข้าวน้อยมา ไม่ว่าจะภาคแรก ภาคสอง
เท่าที่ทดลองแบบใช้ชีวิตประจำวัน ผมว่ามันกินพอๆกันไม่ว่าจะติดกล่องไม่ติดกล่อง เลขอยู่ประมาณ 11-12.5 โล ในต่างจังหวัดครับ
จนมาเปลี่ยนหัวฉีดนี่แหละครับที่เหลือ 9.5-10.5
ยังไม่เคยเห็นความประหยัดแบบจะๆซัก 13 โลขึ้นไปซักทีเลยครับ
...
Full Member

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 04:38:19 pm »

แก็งกระเป๋าแหกเริ่มทำงาน  Cheesy Cheesy Cheesy เสียดายจังถ้าอยู่ใกล้ๆไปแน่นอน red heart red heart red heart

คิดถึงตอนนั้นจังครับ 555  Cheesy  Cheesy  Cheesy
...
Full Member

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 04:46:42 pm »

ขอบคุณครับป๋าอ๊อด สงสัยต้องหาโอกาสขึ้นไปแล้ว  Cheesy

มาเลยครับป๋าทศ เอาหอยชักตีนมาฝากด้วยครับ อิอิ  Cheesy
คนไร้สังกัด
Hero Member

like: 37

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 04:55:18 pm »

มาเลยครับป๋าทศ เอาหอยชักตีนมาฝากด้วยครับ อิอิ  Cheesy

ป๋าอ๊อดมากินสดๆที่กระบี่ดีกว่ามัยครับ แล้วผมตีรถขึ้นไปส่ง  Wink Wink หรือไม่ปลายปีขึ้นไปครับ รำลึกสวนผึ้งยังติดใจจะไปอีกรอบครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2011, 04:57:01 pm โดย pa-jj No.60 » บันทึกการเข้า

เรื่องชาวบ้านกรูไม่ยุ่ง มุ่งแต่แต่งรถ (26/10/2555 11.00)
donut Saraburi
Hero Member

like: 7

No.0093 PaJeRO ThAILaND

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 09:29:45 pm »

ป๋าอ๊อดๆๆๆ

นัทไปด้วยจิ

อิอิอิอิอิอิ

เรารักครอบครัวปาสระบุรี  0909623435 นัทคับ
...
Full Member

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 09:53:32 pm »

ป๋าอ๊อดมากินสดๆที่กระบี่ดีกว่ามัยครับ แล้วผมตีรถขึ้นไปส่ง  Wink Wink หรือไม่ปลายปีขึ้นไปครับ รำลึกสวนผึ้งยังติดใจจะไปอีกรอบครับ 

โว้ว...ป๋าทศเอาอย่างนั้นเลย เดี๋ยวไว้ปลายตุลาผมลงไปงานแต่งเพื่อนมีโอกาสจะแวะไปให้พาไปชิมครับผม  Smiley
...
Full Member

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2011, 09:56:07 pm »

ป๋าอ๊อดๆๆๆ

นัทไปด้วยจิ

อิอิอิอิอิอิ

มาเลยๆครับ มาช่วยกันรื้อ อิอิอิ  Cheesy
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 ... 23   ขึ้นบน
  พิมพ์