Languages
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อย่างนี้เรียกว่าโบรั่วป่าวครับ???  (อ่าน 11390 ครั้ง)
setta2001 >>> 0363 <<<
Jr. Member
**

like: 7

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 09:04:59 pm »

ของผมก็มีเคม่าตรงจุดนี้เหมือนกันครับ เข้าเช็คครั้งหน้าต้องขอเคลมบ้างแล้ว ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

We love PajeroSport
หมี.บิ๊กเอ็ม
Jr. Member
**

like: 74

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 10:22:47 pm »

พรุ่งนี้ถึงวันนัดใส่โบใหม่แล้วครับถ้ายังไงจะแจ้งให้ทราบครับ

sab-racing
ID No.1045
Hero Member

like: 89

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 07, 2012, 10:40:15 pm »

พรุ่งนี้ถึงวันนัดใส่โบใหม่แล้วครับถ้ายังไงจะแจ้งให้ทราบครับ
แหมพ่อคุณก็เล่นเอาระเบิดไปลงศูนย์ซะเละเลย อิอิ เลยได้เครมเร็วเครมใวขนาดนั้นเลยครับ เดี๋ยวถ้ารถผมมีปัญหา ผมขอยืมระเบิดลูกนี้หน่อยนะจ๊ะ 555 Cheesy Cheesy
ยินดีด้วยครับ ป๋าหมี ได้เครมแล้ว good ยอดเยี่ยม
leejoe
โจ เทียนทะเล@ปทุมบางคูวัด
Jr. Member
**

like: 16

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 09:13:22 am »

แหมพ่อคุณก็เล่นเอาระเบิดไปลงศูนย์ซะเละเลย อิอิ เลยได้เครมเร็วเครมใวขนาดนั้นเลยครับ เดี๋ยวถ้ารถผมมีปัญหา ผมขอยืมระเบิดลูกนี้หน่อยนะจ๊ะ 555 Cheesy Cheesy
ยินดีด้วยครับ ป๋าหมี ได้เครมแล้ว good ยอดเยี่ยม

Roll Eyes Tongue Undecided
ของผมก็เคลมเรียบร้อย รร. MMTH แล้วครับ

Jr. Member
**

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 10:00:09 am »

เมื่อกี้นี้คุยกับเจ้าหน้าที่รับรถว่า..น้องครับถ้าพี่เคลมโบชุดนี้ไปแล้วมันไปรั่วที่โข่งหน้ายอดฮิตอีกพี่จะทำยังไงดีครับ..ก็ได้คำตอบว่าก็เคลมเปลี่ยนอีกครับ อาการตอนนี้ผมจะดีใจดีหรือเศร้าใจดีมันเป็นอารมณ์ของผู้ชายคนนึงแบบบอกไม่ถูกขอรับ

EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 10:20:40 am »

เมื่อกี้นี้คุยกับเจ้าหน้าที่รับรถว่า..น้องครับถ้าพี่เคลมโบชุดนี้ไปแล้วมันไปรั่วที่โข่งหน้ายอดฮิตอีกพี่จะทำยังไงดีครับ..ก็ได้คำตอบว่าก็เคลมเปลี่ยนอีกครับ อาการตอนนี้ผมจะดีใจดีหรือเศร้าใจดีมันเป็นอารมณ์ของผู้ชายคนนึงแบบบอกไม่ถูกขอรับ
รั่วอีกก็เครมอีกละครับป๋า อิอิ เครมไปจนกว่าจะไม่รั่วครับ.... Shocked Shocked Shocked Shocked
_TOM_
รักในหลวงที่สุด
Full Member

like: 26

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 07:25:18 am »

ป่าหมีเครมให้ตายกันไปข้างหนึ่งเลยคับ

sab-racing
ID No.1045
Hero Member

like: 89

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 11:08:50 am »

ป่าหมีเครมให้ตายกันไปข้างหนึ่งเลยคับ
แล้ว ป๋าต้อม ว่าใครจะตายก่อน อิอิ Cheesy Cheesy
TAYONG
Full Member

like: 57

ปาเจโร่โซนตะวันตก ป๋าโย่ง คอนถมทีม 082-350-23สามห้า

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 04:39:54 pm »

แล้ว ป๋าต้อม ว่าใครจะตายก่อน อิอิ Cheesy Cheesy
ป๋าแสบก็ว่าไปนั่น อิ ๆ  อุ๊ย  คุณพระ haha+6
KEJPSport
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 04:59:31 pm »

ป๋าคร๊าบบบ ของผมในรูปนี้ใช่ปัญหาที่ว่าด้วยหรือเปล่าครับ รถปี 11 วิ่งมาแล้ว 35xxx กิโลครับ อย่างนี้รั่วป่าวเนี่ย

อีกมุมครับ มุมสูงเปิดฝากระโปรงแล้วก้มมองดูบ้างก็เห็นเลยครับ

อย่างนี้ก็เรียกว่ามันรั่วหรือเปล่าครับ แล้วถามป๋าๆหน่อยครับ นอกจากไอ้ที่เราเห็นๆกันแล้วเนี่ย มันมีอะไรผิดปรกติให้สังเกตุได้อีกป่ะครับ เช่นเสียงแปลกๆของเครื่องยนต์หรืออะไรอย่างเนี่ยครับ จะได้ลองเช็คลองตรวจให้แน่ชัดครับ

ขอบคุณมากครับ  สาธุ สาธุ

ความรักนั้นก็อดทนนานและกระทำคุณให้ ความรักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง ไม่หยาบคาย ไม่คิดเห็นแก่ตนเองฝ่ายเดียว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด ความรักทนได้ต่อทุกอย่าง และเชื่อในส่วนดีของเขาอยุ่เสมอ
james1965
ขุนแสนสตรีพ่ายNo.1532
Newbie
*

like: 1

ฟ้าลิขิตรึจะสู้ มุมานะNo.1532

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 05:28:34 pm »

ป๋าคร๊าบบบ ของผมในรูปนี้ใช่ปัญหาที่ว่าด้วยหรือเปล่าครับ รถปี 11 วิ่งมาแล้ว 35xxx กิโลครับ อย่างนี้รั่วป่าวเนี่ย

อีกมุมครับ มุมสูงเปิดฝากระโปรงแล้วก้มมองดูบ้างก็เห็นเลยครับ

อย่างนี้ก็เรียกว่ามันรั่วหรือเปล่าครับ แล้วถามป๋าๆหน่อยครับ นอกจากไอ้ที่เราเห็นๆกันแล้วเนี่ย มันมีอะไรผิดปรกติให้สังเกตุได้อีกป่ะครับ เช่นเสียงแปลกๆของเครื่องยนต์หรืออะไรอย่างเนี่ยครับ จะได้ลองเช็คลองตรวจให้แน่ชัดครับ

ขอบคุณมากครับ  สาธุ สาธุ
ขออนุญาตินะครับถ้าออกตรงเนี่ยอันตรายเพราะแรงดันสามารถดันทะลุผ่านแกนกลางแบริ่งไปออกที่ตราน้ำได้ครับแต่ซ่อมไม่กี่บาท ศูนย์ซ่อมไม่ได้นะครับเข้าศูนย์ซ่อมเทอร์โบ ฝาเหล็กกลมๆไม่กี่ตังครับเปลี่ยนใหม่ได้เลยหายครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2012, 06:31:21 pm โดย james1965 » บันทึกการเข้า

KEJPSport
Newbie
*

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 09:09:00 pm »

ขอบคุณมากครับ  สาธุ สาธุ
ขออนุญาตินะครับถ้าออกตรงเนี่ยอันตรายเพราะแรงดันสามารถดันทะลุผ่านแกนกลางแบริ่งไปออกที่ตราน้ำได้ครับแต่ซ่อมไม่กี่บาท ศูนย์ซ่อมไม่ได้นะครับเข้าศูนย์ซ่อมเทอร์โบ ฝาเหล็กกลมๆไม่กี่ตังครับเปลี่ยนใหม่ได้เลยหายครับ

ขอบคุณมากครับป๋า ที่ป๋าว่าศูนย์ซ่อมเทอร์โบเนี่ย คือร้านที่เค้ามักลงท้ายชื่อร้านประมาณว่า เทอร์โบ อะไรแบบนี้ป่าวครับ หรือป๋าช่วยแนะนำให้หน่อยครับผม รถผมใช้ทุกวันและบางทีใช้ออกต่างจังหวัดด้วยครับผม กลัวเหมือนกันครับเพราะภรรยากับลูกก็นั่งรถไปด้วยเกือบทุกครั้งครับ

ความรักนั้นก็อดทนนานและกระทำคุณให้ ความรักไม่อิจฉา ไม่อวดตัว ไม่หยิ่งผยอง ไม่หยาบคาย ไม่คิดเห็นแก่ตนเองฝ่ายเดียว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด ความรักทนได้ต่อทุกอย่าง และเชื่อในส่วนดีของเขาอยุ่เสมอ
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 09:42:18 pm »

ของผมนัดเปลี่ยนวันจันทร์ครับ 
KEJPSport
Newbie
*

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 09:58:01 pm »

หมายถึงของป๋าทำเรื่องเคลมแล้วเหรอครับ ในกรณีใดครับ หรือเป็นเหมือนของผมหรือเปล่า ถ้าเป็นอย่างนั้นของผมก็เคลมได้เหมือนกันเหรอครับ แล้วที่สาขาไหนครับผม

Jr. Member
**

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 14, 2012, 10:40:34 pm »

หมายถึงของป๋าทำเรื่องเคลมแล้วเหรอครับ ในกรณีใดครับ หรือเป็นเหมือนของผมหรือเปล่า ถ้าเป็นอย่างนั้นของผมก็เคลมได้เหมือนกันเหรอครับ แล้วที่สาขาไหนครับผม

ป๋าลองเข้าศูนย์ใกล้ๆบ้านก่อนน๊ะครับแล้วลองปรึกษาว่าทำเคลมได้หรือไม่ส่วนของผมทำเรื่องเคลมเรียบร้อยแล้วแต่ยังหาเวลาไปใส่อยู่ครับเอาใจช่วยครับ ยอดเยี่ยม

หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์