Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .....ขับน้องปาออกนอกลู่นอกทาง แล้วจะเป็นยังไง...  (อ่าน 2974 ครั้ง)
kittisak.1589
Mod
Full Member
*

like: 78

« เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 10:07:23 pm »

วันนี้มาออกนอกลู่นอกทางกันหน่อยนะครับ ไปตามทางทุกวี่ทุกวันอาจจะรู้สึกเบื่อ
ที่ว่าออกนอกลู่นอกทาง  สั้นๆ หมายถึง ขับน้องปาออกนอกเส้นทาง อย่าคิดไปไกลครับ
และบังเอิญการออกนอกลู่นอกทางนั้น เป็นการออกที่ผิดกฎหมายล่ะ จะเป็นอย่างไร

เอาง่ายๆ บังเอิ๊ญ บังเอิญ ขับน้องปาผิดทาง ดันวิ่งสวนทางรถ หรือสวน วันเวย์ น่ะครับ
เอาน่ะ....แค่ขับรถย้อนศร ถ้าตำรวจมาก็ใบสั่ง เสียค่าปรับ 4-500 ก็ช่างมัน เลยตามเลย
แล้วพระคุณท่านก็ห้อตะบึงต่อไปอีกนิด เพราะใกล้ถึงจุดทางออกและ.......

ป๊าดดดด....ทั่น..ม๋าต๋า....จราจรหมวกขาวหัวใส โผล่ชะแว๊บมาโบกๆๆๆ  ซะงั้น
และในที่สุด..ท่านก็จะโดน.......คงนึกออกนะครับ.....แต่....?
...อย่าฝันหวานเลยครับท่าน..ขับรถย้อนศรน่ะ ไป โรงพักเสียค่าปรับไม่กี่ตังหรอก...มันเชยแล้ว....

แต่ปัจจุบัน  ณ  บัดนาว  ท่านจะโดน ขับรถโดยไม่คำนึงถึงความปลอดภัยของผู้อื่น แถมด้วย
ข้อหาอีกนิดหน่อย.....อันนี้ท่านอย่าหวังว่าจะรับใบสั่งแล้วขับน้องปาเล่นลมชมวิวต่อไปได้นะครับ
ประกันครับ  ประกันตัว 20,000 บาท หรือมากกว่า  ท่านจะโดนจับหิ้วคอเสื้อพาไปนั่งสงบอารมย์
ในห้องแคบๆ ที่คุมขังบนโรงพักน่ะครับ ถ้าท่านไม่ประกันตัว นอนตบยุงเอาเองละกัน

และต่อไปท่านก้ไปขึ้นศาล มีคนขับรถพาท่านไปสบายๆ ชิวๆ ไม่ต้องขับเอง ไปยืนตัวตรงเด่
รอรับฟังคำตัดสิน อาจจะปรับ 3,000 บาท หรือ เท่าไหร่อยู่ที่ความปราณีของศาลครับท่าน
(อันนี้ความหล่อช่วยไม่ได้ ใครหล่อไม่หล่อปรับเท่ากัน)  แถม...มีแถม
อาจโดนพักใช้ใบขับขี่  หรือตัดแต้มเต็มๆ แบบจัดเต็ม

เพราะอะไรหรือครับ ทำไมเป้นแบบนี้....
เพราะตอนนี้เขารณณรงค์แก้ปัญหาเรื่องพวกชอบขับย้อนศรกัน
อย่างที่ชลบุรีเป็นต้น ใครอยู่ชลบุรี แถวพัทยาก้มี จะเห้นป้ายรณรงค์เรื่องนี้ และอีกหลายๆจังหวัด
เป็นนโยบายครับ  พวกมอไซค์พึงระวังให้จงหนัก เดี๋ยวทั่น ม่าต๋า ฟิตจัดลงมาหวดเต้มๆจะหนาว
ที่ยังเห็นวิ่งสวนกันวีีดวิ้ว เพราะเขายังไม่ว่างมั้ง

เดี๋ยวมีต่อมีเรื่อง

Mod
Full Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 10:23:02 pm »

หลังจากจ่ายค่าปรับที่ศาลเสร็จ เราก็ห้อน้องปาคู่ใจกลับบ้าน
ผบ. ไม่รุ้เราหายไปไหนมาทั้งคืน แบตโทรศัพท์หมดด้วย
ต้องรีบกลับบ้านละสิ.....

ถนนสายเอเซีย 3 เลน วิ่งฉิวๆ วันนี้ กด 110 กม./ชม. เอาแค่นี้พอ
เดี๋ยวทั่น ม๋าต๋า  มาดักอีก อยู่เลนขวานี่ละใครๆก็วิ่งกัน...
...พุดยังไม่ทันขาดคำ  ฮีโร่ทางหลวง โบกมือหยอยๆ
จ๊้อดๆๆๆๆๆ จอดๆๆๆๆ  ...เสียงท่านตำรว สั่งมาแต่ไกล

สรุปโดนจับ หาว่า เอียงขวา  เอ้ย วิ่งขวา...?
ฮ่วย....ผมขับรถส่วนบุคคลนะ วิ่งขวาไม่เกินความเร็วกำหนด จับทำแป๊ะอะไร
จราจรทางบก 2522 หรือปีไหนจำไม่ได้ บอกไว้ใน มาตรา 34-35  ผมวิ่งได้

แต่ทั่น ม๋าต๋า ไม่ฟัง
ทำไงดี.......หงุดหงิดแล้วนะ เถียงก้หาว่าหัวหมอ
พุด - อธิบายอะไรไม่ได้เลย พวกก้มหน้าก้มตาเขียนใบสั่งยิกๆ
เสร็จแล้วฉีก แคว๊ก  ส่งใบสั่งให้ แล้วเดินหนีไป ไม่เหลียวแลเราเลย
สุดท้ายโดนจับ ใบสั่งใหม่กลิ่นหอมๆ อยู่ในมือเรา

จะทำอย่างไรดี  เราไม่ผิด เซ็งเป็ด......อย่าเพิ่งหัวเสียครับ
กลับบ้านหาตำรามากาง  เอาไปสู้กับมัน
แล้วจะสุ้อย่างไร หรือต้องทำอย่างไรบ้าง ไม่ผิด ไม่อยากเสียค่าปรับ
ถ้าผิดจริง เสียเท่าไหร่ก้เต็มใจเสียค่าปรับ

ถ้าท่านไม่รู้จะปรึกษาใคร ลองปรึกษา..........
 - อดีตรองนายกรัฐมนตรี
 - ประธานวุฒิสภา
 - ประธานรัฐสภา ผู้เชี่ยวชาญด้านกฎหมาย
และอีกหลายตำแหน่งครับ

ท่าน มีชัย ฤชุพันธุ์  ครับ  ลองปรึกษาท่านดู
อ้อ ปัญหาอื่นๆก้ปรึกษาได้นะครับ ผมรบกวนท่านอยู่บ่อยๆ เวลามึนๆ งงๆ
ที่นี่ครับ...http://www.meechaithailand.com/ver1/?module=4

ปัญหารอบตัวมีมากมาย ชีวิตน่าเบื่อ พาน้องปาไปเอียงขวา เอ้ยไป เที่ยวดีกว่า

Mod
Full Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 10:32:40 pm »

แถมให้อีกหน่อย

http://www.sobsuan.com/index.php

อันนี้ พนักงานสอบสวนมาตอบเองเลย สะใจดี
แต่ก็มีพวกทะแนะมั่ง ทนายมั่งมาชยแชร์
ก้ดีครับ ได้รู้อะไรหลายๆความเห็นดี

มีความรู้ไว้ดีครับ เอาไปช่วยเหลือตัวเอง ไม่ได้เอาไว้ทำร้ายใคร

MU OUN
Jr. Member
**

like: 11

ปาเจียงฮาย 0958

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 06:29:31 am »

"หลงทางเสียเวลา   หลงภริยารับรองได้ดิบได้ดีทุกคน"[/color]   5555555   

หลวงพ่อเพชรคู่เมือง ลือเลื่องปลาบึกหาดไคร้  แหล่งผ้าทอน้ำไหล ประตูใหม่สู่อินโดจีน
tee_noi
Full Member

like: 18

ID 1766

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 02:49:15 pm »

ป๋าครับ แล้วถ้าเป็นรถโดยสาร ทั้งประจำทาง และไม่ประจำทาง ขับชิดขวา หล่ะครับ มันผิดกฎหมายรึปล่าว Huh??.....  บางทีผมเห็นมันมาเป็นขบวนหลายคัน (ประมาณไปผ้าป่า,กฐิน) เจอไฟแดงยังไม่หยุดเลย.....  เห็นแล้วหวาดเสียว ปนโกรธหน่อยๆ   มันหย่ายยยยยย.... คับถนนจริงๆ    อ๋าย!!!!! ^-

จะไปทุกที่..ที่อยากไป..
Mod
Full Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 06:18:30 pm »

ป๋าครับ แล้วถ้าเป็นรถโดยสาร ทั้งประจำทาง และไม่ประจำทาง ขับชิดขวา หล่ะครับ มันผิดกฎหมายรึปล่าว Huh??.....  บางทีผมเห็นมันมาเป็นขบวนหลายคัน (ประมาณไปผ้าป่า,กฐิน) เจอไฟแดงยังไม่หยุดเลย.....  เห็นแล้วหวาดเสียว ปนโกรธหน่อยๆ   มันหย่ายยยยยย.... คับถนนจริงๆ    อ๋าย!!!!! ^-

รถพวกนั้นเขาผิดอยุ่แล้วครับ ทั้งการขับ และความเร็ว แต่พวกนั้นเขามีตาวิเศษ
จะรู้ว่ามีตำรวจยืนอยู่ตรงไหนประจำ ตรงไหนไม่มี เพราะเขาวิ่งทุกวัน

Mod
Full Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 11:28:34 pm »

"หลงทางเสียเวลา   หลงภริยารับรองได้ดิบได้ดีทุกคน"[/color]   5555555   

ถูกใจครับๆ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์