Languages
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 12 ... 39   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .ชีวิต...ที่มีบทเรียน.....(ป๋าตู๋)  (อ่าน 162366 ครั้ง)
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 12:31:39 pm »

กลุ่ม อั๊ยย่ะ ศูนย์รวม  ผู้สูง อายุ  แต่ อายุ ไม่สูง มารอ อ่านครับ ป๋าตู๋  เชิญยิ้ม  Wink bigheart 3heart

เครดิภาพ จาก sanook

เกือบลืม  วันนี้ วันเกิด โดราเอม่อน ครบ 100 ปี ผมเลย ขออวยพร ด้วยละกัน นะครับ  hbd-1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2012, 12:38:27 pm โดย ปุ่น-ภูเก็ต » บันทึกการเข้า
auddyza
Hero Member

like: 127

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 12:52:24 pm »

สวัสดีป๋าตู่

thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 01:01:27 pm »

ป๋าแจ๊คสีเขียว รายฮานตัวครับ  สาธุ

แรกๆเราอาจจะยังไม่สนิทกัน ผมก็รู้จักป๋าตู๋ ผ่านป๋าป่านครับ ผู้เคยป๊ะกันที่ศูนย์เทพ
แรกๆผมโดนป๋าตู๋แซว ผมไม่ได้คิดอะไรครับ ขำๆ ตลกดี แต่ก็ไม่ได้แซวกับป๋าตู๋มาก เพราะยังเดาทางป๋าตู๋ไม่ออก  
ส่วนมากเม้นป๋าตู๋จะหนักไปทาง อีโมฯ เข้ามาอ่านแล้วผม งง ครับ ตาลายด้วย ด้วยความเคารพ ป๋าตู๋   Cheesy

แต่ตอนนี้เราคุยกันมากขึ้น สนิทกันมากขึ้น และสุดท้ายมาอ่านกระทู้นี้ของป๋าตู๋ มันทำให้ผมยิ้มได้ ป๋าตู๋น่ารักมาครับ  good red heart like
Fuddy
Full Member

like: 55

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 01:12:22 pm »

สวัสดีป๋าตู่

pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 01:19:53 pm »

หลังจากที่ติดทานข้าวเที่ยงกับท่านนายก(สมาคมพ่อค้าไก่ในจีเรีย)เรียบร้อยไปแล้วคนละถาด(ขนมหม้อแกง)
ก็มาว่ากันต่อกับบุคลที่ผมจะพาดและพิง...คือท่านป๋าปุ่นภูกะดึง...เอ้ย ภูเก็ต(สีส้ม) ท่านนี้หลายๆท่าน

คงรู้จักกันดีในนามประทานคณะกรรมการบริหารสมาชิก...อั๊ยยย่ะ  ก่อกำเหนิดเกิดมาตั้งแต่เมื่อไหร่
ไม่แน่ใจครับในประวัติศาตร์  ผมคนรุ่นหลังเด็กกั่วท่านประทานป๋าปุ่น

จากการที่ถูกชักจูงและชี้นำโดย ป๋านาย(ขออภัยที่เอ่ยนามท่าน เพราะท่านหล่อ)ให้เข้ามาร่วมขบวนการ...กันดั้ม..เอ้ย
เข้ามาร่วมกลุ่มสมาชิก อั๊ยยย่ะด้วยกัน จากการที่ใด้คุยกันทาง ...เอพีเอ็ม เออรัก เออเร่อ....เพื่อตอบรับผมในการเป็นสมาชิก

ป๋าปุ่นใด้ทำหน้าที่ๆดีของเจ้าบ้าน ด้วยการต้อนรับขับสู้เป็นอย่างดี ทำไห้เกิดควมหลงใหลในเสนห่ที่ปล่อยมาตามลม
ทำไห้เคลิ้ม และหลวมตัวจนใด้เลขที่ 52 มาเป็นเลขประจำตัวผู้สูงอายุอั๊ยยย่ะ

ควมประทับใจแปรเปลี่ยนไป เป็นการมอบของดอบแทนน้ำใจซึ่งกัน และกัน
ผมมีของสะสมที่ชอบอยู่ชิ้น 1 ที่สะสมเพราะ ชอบในศิลปะ ในของที่ผมสะสม  มันเป็นของรัก
ที่ไม่ใด้ทำกับมือผมแม้แต่น้อย....แต่ผ่านการทำจากคุณลุงที่รู้จักกัน

สิ่งที่ผมฝากป๋าปุ่นดูแลของรักแทนผมคือ...กรงนกหัวจุก จู้ฮุก กรู..ไม่เลี้ยงนกเพราะผมไม่อยากขังชีวิตคนอื่นเพื่อ ควมสุขของเราเอง.
กรงนี้ทำจากไม้สักธรรมดาๆ ที่ไม่ใด้ดีเลศ ไปกว่ากรงไม้สักคนอื่นๆ แต่มันมีพิเศษตรงที่
มันมีชิ้นเดียว แน่นอนถ้าไม่มีใครเลียนแบบผม มันถึงมีคุณค่าทางใจ มากกั่ว คุณค่าทางเงิน

ผมยังจำใด้เลยว่าผมส่งไปไห้ป๋าปุ่นโดยไม่ให้รู้ล่วงหน้าว่าในนั้มันคืออะไร
พอวันที่รับของป๋าแกโทรมาบอกผมว่า...ทำไมถึงเอาของแบบนี้ส่งมาให้ มันมีมูลค่ามากเกิน อะไรทำนองนี้

ผมก็ยังตอบไปว่า....ผมให้เพราะใจ ผมไม่อยากไห้คิดว่าของสิ่งนั้น ตีค่าราคาเป็นเงินแล้วใด้เท่าใร
และไม่ต้องการของตอบแทนใด้ตามมูลค่าที่ให้ไป

ในที่สุดป๋าปุ่นก็ส่งน้ำพริกทางภูเก็ต มาให้ทาน แค่นี้แหละ ผมยังบอกกับลูกชายและ ผบ เลยว่า เรารู้สึก...ดี...เช่นใด
ในวันที่เราเป็นผู้รับบ้าง.....เพราะฉะนั้นการมาเล่นในบ้านหลังนี้ ไม่ใด้มีแค่ควมสนุกสนานไปวันๆ

มันยังมีสิ่งอื่นๆแฝงอยู่มากมายในกลุ่มเพื่อนๆ ของอย่างนี้ไม่ต้องไปซื้อหา อยากได้ต้องมาหาด้วยตัวเอง

เพราะฉะนั้น ป๋าปุ่น(สีส้ม) ป๋าปุ่นจะไม่คบผมก็ไม่ป็นใร และไม่เสียใจ(ฮื้อ ฮื้อ ฮื้อ )เลย

แต่ผมจะขอคบป๋าปุ่นต่อไปในฐานะ พี่ชายที่แสนดี....ครานี้คนอ่านคงรู้แล้วว่าผมเด็กกั่วแน่นอน

เพื่อนท่านต่อไปที่ผมจะมาแฉในฐานะที่มาอยู่บ้านหลังนี้ยังไม่ถึงขวบจะเป็นใคร

อดใจรอจั๊ กรู้ จู้ฮุก กรู
BigFather
Hero Member

like: 179

พงษ์ ลำลูกกา บิ๊กปาดำ940

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 01:23:40 pm »

อ่านไป มีลุ้นไปจริงๆเลย..รับไป  like +93 เลยครับป๋าตู๋
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 01:31:12 pm »

ขอเสริมอีกนิดนึงครับ(คำสารภาพ)
เรื่อง...หางปา...ใจจริงผมใม่อยากจะให้มีการซื้อขายเลย

อยากแจกมากกั่ง แต่ด้วยขีดจำกัดของ เบี้ยเลี้ยง
ที่ ผบ ปตอ ให้มาจึงเป็นเหตุผลหนึ่งที่ผมทำ ทำแบบขัดใจตัวเอง
Kung Bankrood(กุ้ง)
Sr. Member

like: 60

หงส์พันธ์แท้

« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 01:39:17 pm »

จะกด like ให้ก็ไม่ได้ ถูกแบนอยู่ ทำไงดี แจกทองเม็ดเลยดีมั้ง

PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #53 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 02:09:18 pm »

ป๋าท่านต่อไปที่ผมจะขอพาดพิงคือท่านป๋าชิ(สีบานเย็น) และท่านป๋าพงษ์(สีบานเย็น)
ทั้ง 2 ท่านนี้เป็บผู้ใหญ่ในบ้านที่ไม่ใช่กำนัน ในบ้าน ที่ให้คำปรึกษาน้องๆหลานๆ

ทั้งในด้านส่วนรวม และส่วนตัวให้กับหลายๆท่านตามที่เป็นข่าวใน 178 แห่งทั่วโลก
ผมเข้ามารู้จักตัวหนังสือของป๋าทั้ง 2 ท่านมาก่อน แต่ไม่เคยใด้โต้กับแบบคนสนิท

เพราะว่าไมรู้จะเปทำควมรู้จักโดยวิธีไหรที่จะทำไห้ ป๋าทั้ง 2 ท่านคุยกับเรา
จนมาอยู่ในสังคม อั๊ยยย่ะด้วยกัน จึงเริ่ม ตะล่อม ตะล่อม เข้ามากระแซะเรื่อย
เซฟเฮาส์ของป๋าทั้ง 2 ท่าน

จนในทีสุดตัวหนังสือที่เป็นอักษร ก็มาจูนกันติด ...ดีใจที่ได้รู้จักผู้ไหญ่ใจดีในบ้านหลังนี้
และก็เข้าใจแล้วว่า ทำไม ป๋าชิถึงมี likeมากมายขนาอนี้

เพราะไม่เคยอ่านเลยว่า ป๋าชิทำอะไรไห้พี่ๆน้อๆงในบ้านนี้ใด้ใช้กันบ้าง
ขอบคุณ PAJERO SPORT THAILAND ที่พาเอาผู้มีควมรู้ควมสา มา รถ นำพามาให้ใด้รู้จักกันในเวลาที่จะครบ 1 ปี

กินน้ำจั๊กน้อยนะ
Fuddy
Full Member

like: 55

« ตอบ #54 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 02:10:42 pm »

ป๋าแจ๊คสีเขียว รายฮานตัวครับ  สาธุ

แรกๆเราอาจจะยังไม่สนิทกัน ผมก็รู้จักป๋าตู๋ ผ่านป๋าป่านครับ ผู้เคยป๊ะกันที่ศูนย์เทพ
แรกๆผมโดนป๋าตู๋แซว ผมไม่ได้คิดอะไรครับ ขำๆ ตลกดี แต่ก็ไม่ได้แซวกับป๋าตู๋มาก เพราะยังเดาทางป๋าตู๋ไม่ออก  
ส่วนมากเม้นป๋าตู๋จะหนักไปทาง อีโมฯ เข้ามาอ่านแล้วผม งง ครับ ตาลายด้วย ด้วยความเคารพ ป๋าตู๋   Cheesy

แต่ตอนนี้เราคุยกันมากขึ้น สนิทกันมากขึ้น และสุดท้ายมาอ่านกระทู้นี้ของป๋าตู๋ มันทำให้ผมยิ้มได้ ป๋าตู๋น่ารักมาครับ  good red heart like
ผมป๋าต๋อง สีทนได้ มุขน้อยกว่าป๋าตู๋เยอะ อาจจะผ่านโลกมาน้อยกว่า แต่ผมอาบน้ำอุ่นได้นะ  
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #55 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 02:38:33 pm »

ป๋าท่านต่อไปที่ผมจะขอพาดพิงคือท่านป๋าชิ(สีบานเย็น) และท่านป๋าพงษ์(สีบานเย็น)
ทั้ง 2 ท่านนี้เป็บผู้ใหญ่ในบ้านที่ไม่ใช่กำนัน ในบ้าน ที่ให้คำปรึกษาน้องๆหลานๆ

ทั้งในด้านส่วนรวม และส่วนตัวให้กับหลายๆท่านตามที่เป็นข่าวใน 178 แห่งทั่วโลก
ผมเข้ามารู้จักตัวหนังสือของป๋าทั้ง 2 ท่านมาก่อน แต่ไม่เคยใด้โต้กับแบบคนสนิท

เพราะว่าไมรู้จะเปทำควมรู้จักโดยวิธีไหรที่จะทำไห้ ป๋าทั้ง 2 ท่านคุยกับเรา
จนมาอยู่ในสังคม อั๊ยยย่ะด้วยกัน จึงเริ่ม ตะล่อม ตะล่อม เข้ามากระแซะเรื่อย
เซฟเฮาส์ของป๋าทั้ง 2 ท่าน

จนในทีสุดตัวหนังสือที่เป็นอักษร ก็มาจูนกันติด ...ดีใจที่ได้รู้จักผู้ไหญ่ใจดีในบ้านหลังนี้
และก็เข้าใจแล้วว่า ทำไม ป๋าชิถึงมี likeมากมายขนาอนี้

เพราะไม่เคยอ่านเลยว่า ป๋าชิทำอะไรไห้พี่ๆน้อๆงในบ้านนี้ใด้ใช้กันบ้าง
ขอบคุณ PAJERO SPORT THAILAND ที่พาเอาผู้มีควมรู้ควมสา มา รถ นำพามาให้ใด้รู้จักกันในเวลาที่จะครบ 1 ปี

กินน้ำจั๊กน้อยนะ

พิมพ์จนคอแห้ง 55  haha haha
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #56 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 02:52:35 pm »

มาทักทายป๋าตู๋ที่แสนดีคร๊าบ... red heart red heart

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #57 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 02:59:34 pm »

ยังไม่ครบปีที่มาอยู่ที่บ้าน PAJERO SPORT THAILAND ก็มีเรื่อเล่าไม่มากมายนัก
ยินดีและดีใจ ที่ใด้มิตภาพที่ดีๆจากหลายๆท่านผมขออณุญาติเอ่ยชื่อพาดพิง ถึงบุคคนดังต่อไปนี้
ป๋านาย...ที่นำพาผมไปสู่โลกภายนอก
ป๋าแจ๊ค...ที่ผมเคยโพสส่งตอนกลับใต้
ป๋าแดน...ที่ผมเคนร่อนไปหาบ่อยในช่วงแรก
ป๋าดิษฐ...ที่เคยถามผมว่า..เดี๋ยวนี้มาบ่อยนะป๋าตู๋
ป๋าจักษ...ให้ความรู้สึกดีๆตลอดมา
ป๋าฟ้า...ผมรู้จักใด้เพราะ อั๊ยยย่ะ
ป๋าลุ้น...รู้จักมานานแตคุยกันจริงจังที่นครปฐม
ป๋าชาติ...เห็นทีไรผมอมยิ้มเพราะเสื้อทุกที
ป๋าหมี ป๋าแสบ ป๋าโย่ง...ใด้ใจผมไปที่นครปฐม
ป๋า 1...มิตภาพที่เดินทางมาไกลแสนไกล
ป๋าป่าน...เพื่อนคนแรกที่เราใด้คุย ใด้รู้จักกันที่ 0
คุณนู้เปิ้ล...ที่ผมเคยแซวจนหวาน หยาดเยิ้ม
ป๋าพงษ์ ป๋าชิ...ผู้ใหญ่ใจดี
ป๋ากลอฟ ป๋าดัช อีโว ป๋านัทบางใหญ่...ที่เคยปรับทุกข์กัน
ป๋านัน...เพื่อนที่เราเคยแซวกันประจำ
ป๋าบาส...เพื่อนบ้านที่แสนดี
ป๋าลุงโต้...ที่ใจดีของนองๆ
ป๋าต๋อง...คู่หูที่ให้ฉายาผมว่า เชิญยิ้ม
ป๋ากุ้ง...เพื่อนบ้านที่แสนดี..ประจวบ ท่ายาง
...MOD...ทุกท่านที่ไม่เคยอุ้มผมไปใว้กะท่อมชายนา
ป๋านะ...พี่ที่คอยเตือนน้องในยามที่น้องของขึ้น และBBB ทุกๆ ท่าน
และป๋าปุ่น พี่ชายที่แสนดี... มีอั๊ยยย่ะ ก็เลยมีวันนี้

และอีกหลายท่านที่ใด้เคยสนทนากัน แต่ไม่ใด้เอ่ยชื่อทั้งหมด อย่าใด้น้อยใจนะคับ
ผ่านพ้นงานมิตติ้งที่หนองคายคงจะมีอะไรมาเล่าต่อแน่นอนครับ
ขอบคุณสถานที่ PAJEROSPORT THAILAND ที่ไห้ผมมีที่อยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2012, 10:33:37 pm โดย pajerosportman » บันทึกการเข้า
Taikek ปาทองดำ ID 022
Hero Member

like: 39

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #58 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 03:31:45 pm »

Cheesy Cheesy

ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #59 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 03:37:08 pm »

จบแล้วเหรอคับป๋าตู่ good good

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 12 ... 39   ขึ้นบน
  พิมพ์