Languages
หน้า: 1 2 3 4 [5]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 4 เดือนกับน้องปา...เริ่มเบื่อกับศูนย์มิตซูซะแล้ว  (อ่าน 19880 ครั้ง)
sab-racing
ID No.1045
Hero Member

like: 89

« ตอบ #60 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 08:34:57 pm »

ศูนย์มิตซูเคยใช้หลายๆศูนย์ จนสุดท้ายเป็นศูนย์ที่เข้าตลอดหลายๆปีไม่เปลี่ยนไปไหนอีก

เมื่อขับรถเข้าพื้นที่ จนทจะมารับรถ สอบถามรายการเพิ่มเติมถ้าเราต้องการให้เช็คนอกเหนือจากรายการเช็คตามระยะปรกติ แจ้งประมาณราคาก่อนทุกครั้ง  ห้องรับรองก็เหมือนหลายๆที่ มีคอมให้เล่น มีWifi ให้ ขนมเครื่องดื่มไม่อั้น

เมื่อช่างพบอาการอื่นๆที่น่าจะซ่อมจะแจ้งและพาเราไปดูที่รถทุกครั้ง
รับประกัน 6เดือนหลังซ่อม เมื่อใช้รถสัก 2-3วันก็จะมีจนท.โทรมาเช็คความเรียบร้อยและความพอใจของการให้บริการทุกครั้ง

ศูนย์นี้อยู่แถวศรีนครินทร์ ขณะที่บ้านผมอยู่รังสิต คนละฟากกรุงเทพฯเลย  เชอะ good
ศูนย์แบบที่ป๋าว่ามาที่บ้านโป่งก็มีเหมือนกันทุกอย่างเลยครับ แฮปปี้ จังอยู่ใกล้ ศูนย์ที่ดีมีคุณภาพ TST บ้านโป่ง ครับไม่ค่อยเรื่องมากดีครับชอบ like ยอดเยี่ยม
TAYONG
Full Member

like: 57

ปาเจโร่โซนตะวันตก ป๋าโย่ง คอนถมทีม 082-350-23สามห้า

« ตอบ #61 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 10:39:32 pm »

ศูนย์มิตซูเคยใช้หลายๆศูนย์ จนสุดท้ายเป็นศูนย์ที่เข้าตลอดหลายๆปีไม่เปลี่ยนไปไหนอีก

เมื่อขับรถเข้าพื้นที่ จนทจะมารับรถ สอบถามรายการเพิ่มเติมถ้าเราต้องการให้เช็คนอกเหนือจากรายการเช็คตามระยะปรกติ แจ้งประมาณราคาก่อนทุกครั้ง  ห้องรับรองก็เหมือนหลายๆที่ มีคอมให้เล่น มีWifi ให้ ขนมเครื่องดื่มไม่อั้น

เมื่อช่างพบอาการอื่นๆที่น่าจะซ่อมจะแจ้งและพาเราไปดูที่รถทุกครั้ง
รับประกัน 6เดือนหลังซ่อม เมื่อใช้รถสัก 2-3วันก็จะมีจนท.โทรมาเช็คความเรียบร้อยและความพอใจของการให้บริการทุกครั้ง

ศูนย์นี้อยู่แถวศรีนครินทร์ ขณะที่บ้านผมอยู่รังสิต คนละฟากกรุงเทพฯเลย  เชอะ good
ศูนย์แบบที่ป๋าว่ามาที่บ้านโป่งก็มีเหมือนกันทุกอย่างเลยครับ แฮปปี้ จังอยู่ใกล้ ศูนย์ที่ดีมีคุณภาพ TST บ้านโป่ง ครับไม่ค่อยเรื่องมากดีครับชอบ like ยอดเยี่ยม
ป๋าแสบ  เรซซิ่ง..ป๋าอิษฎ์ แจ้งมาว่าศูนย์ที่สาย 5 ก็บริการดีนะครับ   แถมมีอะไรสวย ๆงาม ๆให้ดู้ด้วยอะนะ
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #62 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 11:39:51 pm »

ป๋าแสบ  เรซซิ่ง..ป๋าอิษฎ์ แจ้งมาว่าศูนย์ที่สาย 5 ก็บริการดีนะครับ   แถมมีอะไรสวย ๆงาม ๆให้ดู้ด้วยอะนะ
สวัสดีป๋าโย่งและป๋าแสบที่น่ารักทั้ง 2 ท่านครับ  สาธุ คงต้องลองไปที่ 0 สาย5 ซะแล้  ผู้ใหญ่ออกปากแนะนำน้องๆขนาดนี้มีหรือจะไม่ไปใช้บริการ ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม
TAYONG
Full Member

like: 57

ปาเจโร่โซนตะวันตก ป๋าโย่ง คอนถมทีม 082-350-23สามห้า

« ตอบ #63 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 12:09:31 am »

สวัสดีป๋าโย่งและป๋าแสบที่น่ารักทั้ง 2 ท่านครับ  สาธุ คงต้องลองไปที่ 0 สาย5 ซะแล้  ผู้ใหญ่ออกปากแนะนำน้องๆขนาดนี้มีหรือจะไม่ไปใช้บริการ ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม
ป๋าตู๋  เชิญยิ้ม  ลองได้เลย haha++ มีป๋าอิษฎ์อยู่ใกล้ ๆครับ
sab-racing
ID No.1045
Hero Member

like: 89

« ตอบ #64 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 06:13:58 am »

ป๋าตู๋  เชิญยิ้ม  ลองได้เลย haha++ มีป๋าอิษฎ์อยู่ใกล้ ๆครับ
หวัดดีครับ ป๋าตู๋ สบายดีนะครับ แล้วป๋ามีศูนย์ไหนมาแนะนำบ้างป่าวครับ ปรกติถ้าผมเอารถเข้าศูนย์ผมจะเดินตามดูช่างทำงานทุกฝีก้าวเลยครับ แต่ถ้าไปที่ศูนย์สาย5นะงานนี้ผมว่าเราไม่มีเวลาเดินตามช่างหรอกครับ แต่จะไปเดินตามดูเซลสาวๆสวยๆแทนจ้า อิอิ  Cheesy ว่ามั้ยครับ ป๋าตู๋ ป๋าโย่ง 55555  extreme sexy girl
หมวดวอ บางใหญ่ No.653
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #65 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 02:27:15 pm »

ก่อนจะปล่อยปา ป๋าลองไปขับ จูนดูก่อน แล้วค่อยตัดสินใจ

D ป๋าบาวคอดถึงจัง

น้องปาบางใหญ่สีน้ำตาล 2.4. รหัส 653
teddyisman
Jr. Member
**

like: 19

« ตอบ #66 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 03:40:36 pm »

ป๋า PECK ..อย่าพึ่งเบื่อ + อย่าพึ่งท้อให้ลองดูหมอเป้  เรซซิ่งดิเจอแต่ปัญหายังไม่เบื่อ+ไม่ท้อเลย 555++  บ้านนี้ป๋า ๆเราเก่ง ๆกันเยอะเป็นที่พึ่งได้อยู่นะครับอย่าไปแคร์กับศูนย์บริการมากนัก อิ ๆ เป็นกำลังใจให้ครับผม
อุ๊ยย ๕๕๕ น้าโย่ง ใครบอกว่า หมอเป้ ไม่เบื่อ ไม่ท้อ จ๊ะ หลายครั้งก้อคิดจะเชิญไอ้ปาเจโรสปอร์ต คันนี้ ไปอยู่แถวๆกาญจนาภิเษกตะวันตกแล้ว ขับรถมา 19 ปี หลายคัน หลายรุ่น ไปทั่ว เหนือ อีสาน ใต้ ไม่เคยมีคันไหน ทำให้กังวลเรื่องความร้อน (ตั้งแต่ยังไม่ลงกล่องนู่น) ลงมาแล้วก้ออีกสะบึม ฯลฯ หนักสุด ก้อท่อหม้อน้ำแต่ง หลุดถึง 2 ครั้ง ให้ต้องยืนเพิ้งริมถนนเพชรเกษมถึงสองครั้งสองครา น็อตน้ำมันเกียร์ตรงหม้อน้ำรั่วอีก เหอะ เหอะ จิตเริ่มพิศวาส นิสสัน เทียน่า 2.5 182 แรงม้า เล็งสีน้ำตาล เหมือนเดิม แล้วจะไม่แต่งไรอีก เบื่อ เข็ดแล้วจ้า รถแต่ง และรถยี่ห้อ มิตซูบิชิ รุ่นปาเจโรสปอร์ต ตอนนี้ไม่กล้าวิ่งเกิน 120 กลัวระเบิด เห็นรถเก่ากว่า แซงไป หลายครั้งก้อมันเขี้ยว แต่ อะนะ กดตาม เดี๋ยวมีไร หลุด รั่ว พัง อีก อนาถ
ว่าแต่ ป๋า nine นี่ก้อเจอหนักเหมือนกันเนอะ สู้ๆ ครับ คนอีสาน เหรอ ผมคนหนองคาย จ้า เชื่อไหม แต่ก่อน ผมขับ ราชบุรี-หนองคาย ประจำ ทุก 2-3 เดือน ขับกลางคืนด้วย เดี๋ยวนี้ ไม่ว่าง เสาร อาทิตย เรียนโท แต่ถึงว่าง ก้อชักไม่มั่นใจรถที่ขับอยู่ มันพากินข้าวลิงแถวๆ โคราช-ขอนแก่น จะทำไง คงต้องนั่งเครื่องกลับแทน แล้วให้ที่บ้าน มารับที่อุดร

ป๋าขับกลับบ้าน กลัวกินข้าวลิง โคราช ขอนแก่น
ผมขับไปหาลูกเมีย ขอนแก่น-พะเยา ผ่านเขาสามสีลูก
ถ้ารถมันเบี้ยว คงปิดประตูล๊อครถ นอนถึงเช้า ไม่มีลิง
จะมากินข้าวเป็นเพื่อน

ยิ่งตอนหลังจากไปเปลี่ยนปะเกนฝาสูบมา กดเกิน 120
หรือออกตัวเร็วๆ  ECT แตะ 100 ขับปีนเขา ต้องล๊อคความเร็วที่
40 ไม่งั้นมีเสียงเตือนความร้อนเกิน

ยังไม่ได้ไล่แก้ปัญหา ขับแบบ ลุ้นๆไปก่อน
srnw7
Full Member

like: 68

Life Is A Journey: ID No. 1166 ปาหนองคาย-ราชบุรี

« ตอบ #67 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 06:56:04 pm »

ป๋า PECK ..อย่าพึ่งเบื่อ + อย่าพึ่งท้อให้ลองดูหมอเป้  เรซซิ่งดิเจอแต่ปัญหายังไม่เบื่อ+ไม่ท้อเลย 555++  บ้านนี้ป๋า ๆเราเก่ง ๆกันเยอะเป็นที่พึ่งได้อยู่นะครับอย่าไปแคร์กับศูนย์บริการมากนัก อิ ๆ เป็นกำลังใจให้ครับผม
อุ๊ยย ๕๕๕ น้าโย่ง ใครบอกว่า หมอเป้ ไม่เบื่อ ไม่ท้อ จ๊ะ หลายครั้งก้อคิดจะเชิญไอ้ปาเจโรสปอร์ต คันนี้ ไปอยู่แถวๆกาญจนาภิเษกตะวันตกแล้ว ขับรถมา 19 ปี หลายคัน หลายรุ่น ไปทั่ว เหนือ อีสาน ใต้ ไม่เคยมีคันไหน ทำให้กังวลเรื่องความร้อน (ตั้งแต่ยังไม่ลงกล่องนู่น) ลงมาแล้วก้ออีกสะบึม ฯลฯ หนักสุด ก้อท่อหม้อน้ำแต่ง หลุดถึง 2 ครั้ง ให้ต้องยืนเพิ้งริมถนนเพชรเกษมถึงสองครั้งสองครา น็อตน้ำมันเกียร์ตรงหม้อน้ำรั่วอีก เหอะ เหอะ จิตเริ่มพิศวาส นิสสัน เทียน่า 2.5 182 แรงม้า เล็งสีน้ำตาล เหมือนเดิม แล้วจะไม่แต่งไรอีก เบื่อ เข็ดแล้วจ้า รถแต่ง และรถยี่ห้อ มิตซูบิชิ รุ่นปาเจโรสปอร์ต ตอนนี้ไม่กล้าวิ่งเกิน 120 กลัวระเบิด เห็นรถเก่ากว่า แซงไป หลายครั้งก้อมันเขี้ยว แต่ อะนะ กดตาม เดี๋ยวมีไร หลุด รั่ว พัง อีก อนาถ
ว่าแต่ ป๋า nine นี่ก้อเจอหนักเหมือนกันเนอะ สู้ๆ ครับ คนอีสาน เหรอ ผมคนหนองคาย จ้า เชื่อไหม แต่ก่อน ผมขับ ราชบุรี-หนองคาย ประจำ ทุก 2-3 เดือน ขับกลางคืนด้วย เดี๋ยวนี้ ไม่ว่าง เสาร อาทิตย เรียนโท แต่ถึงว่าง ก้อชักไม่มั่นใจรถที่ขับอยู่ มันพากินข้าวลิงแถวๆ โคราช-ขอนแก่น จะทำไง คงต้องนั่งเครื่องกลับแทน แล้วให้ที่บ้าน มารับที่อุดร

ป๋าขับกลับบ้าน กลัวกินข้าวลิง โคราช ขอนแก่น
ผมขับไปหาลูกเมีย ขอนแก่น-พะเยา ผ่านเขาสามสีลูก
ถ้ารถมันเบี้ยว คงปิดประตูล๊อครถ นอนถึงเช้า ไม่มีลิง
จะมากินข้าวเป็นเพื่อน

ยิ่งตอนหลังจากไปเปลี่ยนปะเกนฝาสูบมา กดเกิน 120
หรือออกตัวเร็วๆ  ECT แตะ 100 ขับปีนเขา ต้องล๊อคความเร็วที่
40 ไม่งั้นมีเสียงเตือนความร้อนเกิน

ยังไม่ได้ไล่แก้ปัญหา ขับแบบ ลุ้นๆไปก่อน
พูดซะผมเห็นภาพเลยครับ ผมขับจากหนองคาย ไปเชียงราย เชียงใหม่ อยู่หลายครั้ง ข้ามเขาหลายลุกคือกันเด้อจ้า
sathapat
Hero Member

like: 15

Paje Gaga

« ตอบ #68 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 08:07:06 am »

เปลี่ยนมาเข้า 0 ลพบุรีซิครับ บริการดีใช้ได้เลยครับป๋า....
Peck-pjs
Jr. Member
**

like: 24

« ตอบ #69 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 06:38:41 pm »

นั่งอ่านกระทู้นี้ตั้งแต่หน้าแรกถึงหน้าสุดท้าย ทำให้ผมรู้ว่า บ้านเราช่างอบอุ่นดีจังครับ
ขอขอบคุณทุกกำลังใจจากป๋าๆทุกท่านจากใจจริงเลยนะครับ ตอนนี้เรื่องศูนย์บริการมิตซูจะไม่ได้เป็นเรื่องใหญ่ของผมอีกต่อไป
ทั้งหมดนี้ก็ด้วยความรู้สึกดีๆ กำลังใจดีๆที่ป๋าๆทุกท่านมอบให้ผม ผมจะยังอยู่กับน้องปา และให้น้องปาเป็น 1 ในสมาชิกของครอบครัวของผมต่อไป
เพราะเค้าไม่ได้ผิดอะไร เพียงแค่รู้สึกผิดหวังกับศูนย์บริการเท่านั้นเอง ตอนนี้ผมสบายใจขึ้นแล้วครับ ครั้งต่อไปก็คงต้องลองเข้าศูนย์ที่ป๋าเอก และป๋าปุ๊
แนะนำไว้ ได้ผลประการใด แล้วผมจะเข้ามาแชร์ประสบการณ์อีกครั้งนะครับ

ป.ล. ศูนย์ที่ผมเข้าใช้ครั้งแรก (และครั้งสุดท้าย) ก่อนรับรถ ผมถามไปว่า เปลี่ยนไส้กรองนมค.ด้วยหรือเปล่า เค้าตอบว่า "เปลี่ยน"
และผมก็จ่ายค่าใส่กรองไปเรียบร้อยแล้ว มารู้อีกทีว่า จริงๆแล้วไม่ได้เปลี่ยนไส้กรองให้ ก็ตอนที่ผมเข้าอู่นอก เพื่อเอานมค.ออกมานั่นแหละครับ
พอกันทีกับศูนย์บริการแย่ๆแบบนี้ครับ  Satu
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2012, 06:40:38 pm โดย Peck-pjs » บันทึกการเข้า

เพราะเราคือ ส่วนหนึ่งของกันและกัน...
หน้า: 1 2 3 4 [5]   ขึ้นบน
  พิมพ์