Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประตูปลดล็อคแล้วฝั่งคนขับเปิดเอง  (อ่าน 7847 ครั้ง)
sdb.rayong
Jr. Member
**

like: 12

« เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 03:12:22 pm »

ขอถามป๋าๆ หน่อยครับ วันนี้ผมขับรถไป ประมาณ 40 km/h แล้วอยู่ๆ ระบบเซ็นทรัลล็อคปลดเอง ทั้ง 4 บาน และที่สำคัญคือประตูฝั่งคนขับเปิดเอง  ต้องขอย้ำว่าเปิดเองนะครับ   ผมจึงรีบปิดประตูแล้วเข้าข้างทาง ลองขับที่ 40 km/h อีก ก็ไม่พบปัญหา
  รถผมไปใส่ชุด อัพเกรด ของ ABT/ABG มา (UPGRADE Y SOCKET)
  1.ลองนำรถไปที่ศูนย์แล้ว ช่างบอกว่าต้องลองถอดชุด  อัพเกรด แล้วเข้าเครื่อง อี.... เช็คดู (แต่ต้องรอคิวนาน ผมมีธุระต่อ จึงยังไม่ได้ทำ)
  2.ลองเช็คทางร้าน ช่างที่ติดตั้งชุด อัพเกรด ยังติดต่อไม่ได้ (ออกไปติดตั้งอุปกรณ์ตามศูนย์ลูกค้านัด ติดต่อไม่ได้) ฮือๆๆ  รอช่างโทรกลับ   โอ๊ยมึน  โอ๊ยมึน
 ใครเคยเจอปัญหานี้บ้าง และควรทำไงดี
      ผมเคยอ่านเจอแว๊บๆ ในเวปนี้แหละ ครับ ถึงขนาดขายรถน้องปา ทิ้ง (แต่ผมคงทำอย่างนั้นไม่ได้แน่ๆ  oop คงต้องแก้ปัญหามันต่อไป)  อ๋าย!!!!!
sdb.rayong
Jr. Member
**

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 07:54:25 pm »

ขอถามป๋าๆ หน่อยครับ วันนี้ผมขับรถไป ประมาณ 40 km/h แล้วอยู่ๆ ระบบเซ็นทรัลล็อคปลดเอง ทั้ง 4 บาน และที่สำคัญคือประตูฝั่งคนขับเปิดเอง  ต้องขอย้ำว่าเปิดเองนะครับ   ผมจึงรีบปิดประตูแล้วเข้าข้างทาง ลองขับที่ 40 km/h อีก ก็ไม่พบปัญหา
  รถผมไปใส่ชุด อัพเกรด ของ ABT/ABG มา (UPGRADE Y SOCKET)
  1.ลองนำรถไปที่ศูนย์แล้ว ช่างบอกว่าต้องลองถอดชุด  อัพเกรด แล้วเข้าเครื่อง อี.... เช็คดู (แต่ต้องรอคิวนาน ผมมีธุระต่อ จึงยังไม่ได้ทำ)
  2.ลองเช็คทางร้าน ช่างที่ติดตั้งชุด อัพเกรด ยังติดต่อไม่ได้ (ออกไปติดตั้งอุปกรณ์ตามศูนย์ลูกค้านัด ติดต่อไม่ได้) ฮือๆๆ  รอช่างโทรกลับ   โอ๊ยมึน  โอ๊ยมึน
 ใครเคยเจอปัญหานี้บ้าง และควรทำไงดี
      ผมเคยอ่านเจอแว๊บๆ ในเวปนี้แหละ ครับ ถึงขนาดขายรถน้องปา ทิ้ง (แต่ผมคงทำอย่างนั้นไม่ได้แน่ๆ  oop คงต้องแก้ปัญหามันต่อไป)  อ๋าย!!!!!
   ฮือๆๆ ยังไม่ได้คำตอบจากช่างเลย  อ๋าย!!!!!
sdb.rayong
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 09:40:01 pm »

ฮือๆๆ ยังไม่ได้คำตอบจากช่างเลย  อ๋าย!!!!!
งานนี้มีโยน ระหว่างร้าน กับ ศุนย์  อ๋าย!!!!!
Noomkub
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 11:57:21 pm »

ถามนิดครับ ว่าไปติดชุดอัพเกรด ABT ที่ร้านไหนมาครับ
sdb.rayong
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 01:04:42 am »

ผมติดตั้งจากที่ ระยองครับ
JAJA-RY
Jr. Member
**

like: 23

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 07:20:23 am »

แล้วตอนนี้ยังเป็นอยู่รึเปล่าครับ ถ้ายังเป็นอยู่ก็ลองปลดชุดอัพเกรดออกก่อน ถ้าหายก็เป็นที่ชุดอัพเกรดนั่นหละครับแต่ถ้ายังไม่หายค่อยให้ศูนย์ดูแล เพราะต่างฝ่ายต่างไม่รู้สาเหตุที่แท้จริงก็คงโยนกันไปมาแบบนี้หละครับ
sdb.rayong
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 09:54:58 pm »

แล้วตอนนี้ยังเป็นอยู่รึเปล่าครับ ถ้ายังเป็นอยู่ก็ลองปลดชุดอัพเกรดออกก่อน ถ้าหายก็เป็นที่ชุดอัพเกรดนั่นหละครับแต่ถ้ายังไม่หายค่อยให้ศูนย์ดูแล เพราะต่างฝ่ายต่างไม่รู้สาเหตุที่แท้จริงก็คงโยนกันไปมาแบบนี้หละครับ
เพิ่งจะเป็นครั้งเดียวครับ แต่ที่กังวลคือถ้าหากเป็นประตูบานอื่นที่ไม่คาดเข็มขัด และเป็นที่ความเร็วสูงกว่านี้ จะน่ากลัวมาก ช่าง กับ ศูนย์ ก็แนะนำอย่างที่ป๋าบอก
focusjung1 ID.434
Jr. Member
**

like: 30

น๊อต กำแพงเพชร/ อํ๊ยย่ะ 30 ครับผม

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 10:45:05 pm »

เพิ่งจะเป็นครั้งเดียวครับ แต่ที่กังวลคือถ้าหากเป็นประตูบานอื่นที่ไม่คาดเข็มขัด และเป็นที่ความเร็วสูงกว่านี้ จะน่ากลัวมาก ช่าง กับ ศูนย์ ก็แนะนำอย่างที่ป๋าบอก

ป๋าต้องรีบแก้ไขอย่างเร่งด่วนเลยนครับ

มันอันตรายมากครับ   

ขอให้เจอต้นตอของปัญหาเร็วๆนะครับ   lala lala
หนุ่มอุบล
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 02:31:03 pm »

ของผมก็เป็นครับ เจออยู่สองครั้งช่วง 10,000 ก.ม. เข้าศูนย์เขาบอกว่ารีเซตใหม่หมดแล้ว อาการหายไปแต่ก็เสียวๆอยู่ต้องให้ทุกคนรัดเข็มขัดทุกครั้งครับ
sdb.rayong
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 05:50:14 pm »

ของผมก็เป็นครับ เจออยู่สองครั้งช่วง 10,000 ก.ม. เข้าศูนย์เขาบอกว่ารีเซตใหม่หมดแล้ว อาการหายไปแต่ก็เสียวๆอยู่ต้องให้ทุกคนรัดเข็มขัดทุกครั้งครับ
    ป๋า alongkod เข้าศูนย์มิตซูหรือศูนย์ abt ครับ และขอขอบคุณครับ สาธุ สาธุ สาธุ
หนุ่มอุบล
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 08:00:10 pm »

ศูนย์มิตซูครับ ผ่านมา3เดือนยังไม่ปรากฏอาการ แต่ยังไม่ไว้ใจเท่าไร ระวังอยู่เหมือนกันครับ
pajero2012(PaA)
Newbie
*

like: 8

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 11:07:10 pm »

ของผมก็เคยเป็นครับ ประตูฝั่งคนนั่เปิดเองน่าจะวิ่งประมาณ100กม.ต่อชม. แต่เคยเป็นแค่ครั้งเดียว ไม่รู้จะเคลมยังไงกับใครเหมือนกัน ผมติด abg เหมือนกันแต่ abg ก็ไม่ได้ไปยุ่งกับระบบเปิดประตู แค่ไปเชื่อมเชนทรัลล็อค ไม่น่าเกี่ยว ใครไม่ได้ติดabg แล้วเคยเกิดปัญหายกมือด้วยครับ

ความสุขจากการให้ ได้ใจกว่าความสุขจากการได้รับ
ano_gs
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 03:17:34 pm »

ป๋า sdb.rayong   ไปติดมาร้านไหนครับระยอง  พอดีผมอยู่ระยองมะกานครับจะได้ทราบข้อมูลใว้ กำลังสนใจว่าจะติด thank
sdb.rayong
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 10:30:05 pm »

ป๋า sdb.rayong   ไปติดมาร้านไหนครับระยอง  พอดีผมอยู่ระยองมะกานครับจะได้ทราบข้อมูลใว้ กำลังสนใจว่าจะติด thank
   มิตซูในระยองทั้ง สามศูนย์ ส่วนใหญ่จะเข้าอยู่ร้านเดียว แต่ผมว่าน่าจะเกิดจากรถมากกว่า เพราะประตูมันเปิดออก ระบบของ abt จะแค่ปลด เซ็นทรัล ล็อค เลยตอนนี้ไม่รู้จะทำอย่างไรดี ได้แต่เตือนคนในรถ และให้คาด belt ทุกคน ไปก่อน 
jaruwat
Life Is Travel
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 18, 2012, 04:53:47 pm »

ขอแชร์ด้วยคนครับ ติดชุด Up Grade ของ ABG ที่พัฒนาการมาครับ เดือนนึงได้แล้ว
วันนี้ไปทำธุระแถวๆสาธร ขับกลับบ้านใช้ความเร็วประมาณ 70-80 km/hr
อยู่ๆประตูฝั่งคนนั่งเปิดเอง เสียงดังตับ ตกใจเลยครับทั้งผมทั้งผบ.นึกว่ารถเป็นอะไร
นี่ถ้าเป็นที่นั่งแถวสอง ที่ไม่ค่อนคาดเข็มขัดกันแล้วขับลงเขาช่วงเข้าโค้ง แล้วเกิดประตู
เปิดออกจะทำไงครับเนี่ย อันตรายสุดๆ 
(การปลดล็อกประตู ปกติก็แค่ปลดล็อคแต่ตัวประตู ถ้าจะเปิดประตูได้ต้องมีคนมาดึงเปิดนี่ครับ
แล้วทำไมกรณีนี้มันถึงเปิดแง้มออกมาเลยอ่ะ เมื่อก่อนยังไม่ติด central lock ลืมกดล็อคบ่อยๆ
ก็ไม่เห็นเปิดเองได้เลย)  โอ๊ยมึน

May the force be with you
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์