Languages
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผ่าตัดศัลยกรรม (เคลม)หอยใหญ่ อุ้ย! ใหม่ ที่ ร.พ.ศูนย์มิตซูสาทร 29/8/55  (อ่าน 13242 ครั้ง)
Fuddy
Full Member

like: 55

« เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 11:36:17 am »

ของใหม่จริงยังไม่ได้แกะ

ได้คิวผ่าตัดลำดับที่16 กว่าจะเข้าผ่าตัดก็เข้าบ่ายโมง เปิดเปลือกหอยเห็นหอยห่อพลาสติกไว้ สำรวจจนพึงพอใจ อัดค่าเหนื่อยช่างไปด้วย M150 2ขวด จากนั้นยิงคำถามว่า ทางMMTHให้ประเก็นมาด้วยเปล่า กับเฉยและเดินไป เลยเดินไปหารองผู้จัดการฝ่ายบริหารหลังการขาย (ที่ปรึกษางานบริการ) คุณวัชรพงษ์ ศรีสุภัทรวนิช
อธิบายได้ดีจนเป็นที่พึงพอใจ และถามว่าเคสนี้เป็นเคสเเรกของที่ศูนย์ไหม คุณช่างกับตอบแทนว่า พี่ไม่ต้องตื่นเต้นเคยทำมาแล้ว ทีตูถามทีแรกคุณกับไม่ตอบเดินหนีตูทำไมอะ จากนั้นเป็นรายการนับในใจ 1-1000   อ๋าย!!!!! กำลังดำเนินผ่าตัดก็แอบๆย่องๆเข้าไปดูบ้างครั้งคราว กลัวคุณช่างจะรำคาญพาลจะรังแกน้องปา (เป็นความคิดส่วนตัว) กว่าจะผ่าตัดเปลี่ยนหอยเสร็จก็ปาเข้าไป6โมงเย็น จากนั้นคุณวัชรพงษ์ก็เอาไปเทส แต่เทสได้ไม่มากเนื่องจากเป็นช่วงที่จราจรเริ่มติดขัดมากแล้วเนื่องจากเป็นช่วงเลิกงาน ก็ต้องเอาไปทดลองใช้ดูว่าหอยใหม่นี้จะมีพิษอะไรอีกไหม

สุดท้ายนี้ขอขอบคุณ  สาธุป๋านะและบริษัทเวิล์ดเทคอินจิเนียริ่ง จำกัด ที่ให้ความรู้เบื้องต้นในการรับการเคลมเคสนี้ และคุณวัชรพงษ์ รองผจก.ฯที่ให้การอธิบายในเคสผ่าตัด จนผ่าตัดสำเร็จออกมา
ต่อนี้ไปต้องเปิดูทุกวันว่ามันจะมีพิษหรือเปล่า กะระยะประกัน3ปีจากMMTH โอ๊ยมึน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2012, 09:11:29 pm โดย Fuddy » บันทึกการเข้า
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 11:39:04 am »

ยินดีด้วยครับป๋าต๋อง
ถ้าศูนย์เทพมันคงให้เช็ดแน่ๆ

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 11:43:21 am »

หอยใหม่ สดใส กว่าเดิม ครับ ป๋าต๋อง สมาช่า  red heart
Fuddy
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 12:01:47 pm »

ยินดีด้วยครับป๋าต๋อง
ถ้าศูนย์เทพมันคงให้เช็ดแน่ๆ

555 มีสิทธิ์และถ้าติดสติกเกอร์คลับด้วย ไม่อยากจะกล่าวถึง
หอยใหม่ สดใส กว่าเดิม ครับ ป๋าต๋อง สมาช่า  red heart
เด๋วเสนอ 3 หอยเลย ปะป๋าปุ่น ไม่ทราบว่า ปะป๋าชอบหอยรสไหน haha Wink
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 04:24:08 pm »

ยินดีด้วยคับป๋าต๋องที่หายป่วย...พักฟื้นเยอะๆนะคับเป็นห่วง และเป็นใย... red heart.เสมือนบัวที่มีเยื่อใย
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 04:37:22 pm »

ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม u u lala lala

ยินดีด้วยนะครับป๋าต๋อง ... ขอให้หอยใหม่ กระชับ และน้ำไม่เยิ้มแล้วนะครับ  Cheesy
focusjung1 ID.434
Jr. Member
**

like: 30

น๊อต กำแพงเพชร/ อํ๊ยย่ะ 30 ครับผม

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 05:25:26 pm »

ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม u u lala lala

ยินดีด้วยนะครับป๋าต๋อง ... ขอให้หอยใหม่ กระชับ และน้ำไม่เยิ้มแล้วนะครับ  Cheesy

extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl   
Fuddy
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 08:27:54 pm »

extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl extreme sexy girl   
ยินดีด้วยคับป๋าต๋องที่หายป่วย...พักฟื้นเยอะๆนะคับเป็นห่วง และเป็นใย... red heart.เสมือนบัวที่มีเยื่อใย
ขอบคุณป๋าทุกท่าน ด้วยรักและห่วงใย red heart
Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 10:56:55 am »

สุดท้ายนี้ขอขอบคุณ  สาธุป๋านะและบริษัทเวิล์ดเทคอินจิเนียริ่ง จำกัด ที่ให้ความรู้เบื้องต้นในการรับการเคลมเคสนี้ และคุณวัชรพงษ์ รองผจก.ฯที่ให้การอธิบายในเคสผ่าตัด จนผ่าตัดสำเร็จออกมา
ต่อนี้ไปต้องเปิดูทุกวันว่ามันจะมีพิษหรือเปล่า กะระยะประกัน3ปีจากMMTH โอ๊ยมึน

ยินดีกับหอยใหม่ด้วยนะครับป๋าฟัดดี้   แล้วอย่าเล่นซ่ะหอยอ้าแบบตัวที่แล้วล่ะ  อิ  อิ

ของแรงเหมือนกันนะเนี่ยป๋าเรา  ถึงกับหอยอ้าจนน้ำเยิ้มเชียวววววว

Fuddy
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 11:51:19 am »

ยินดีกับหอยใหม่ด้วยนะครับป๋าฟัดดี้   แล้วอย่าเล่นซ่ะหอยอ้าแบบตัวที่แล้วล่ะ  อิ  อิ

ของแรงเหมือนกันนะเนี่ยป๋าเรา  ถึงกับหอยอ้าจนน้ำเยิ้มเชียวววววว

ของผมมันใหญ่อะป๋านะ เอ้ยไม่ใช่ สงสัยจะเท้าหนัก เด๋วไว้ต้องหาเวลาให้ป๋าชี้แนะการเล้าโล้มน้องปาแบบsmooth smooth  
ขอบคุณอีกครั้งครับป๋าที่แชร์ข้อมูลก่อนผ่าตัดให้ครับ
leejoe
โจ เทียนทะเล@ปทุมบางคูวัด
Jr. Member
**

like: 16

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 01:40:28 pm »

ดีใจด้วยครับป๋าที่ผ่านไปด้วยดี

lek.sri No. 0979
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 01:42:54 pm »

หอยตัวนี้ราคาเท่าใด
Fuddy
Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 01:51:54 pm »

ดีใจด้วยครับป๋าที่ผ่านไปด้วยดี
ขอบคุณครับป๋าโจ แล้วป๋าตัดสินใจยังจะเลือก ร.พ.ไหน  ลองโทรไปหรือยัง
น่าจะหลายอัฐอะป๋า แต่ผมใช้บัตรผู้สูงอายุรักษาฟรี การันตรีเหมือนเดิม 3 ปี จาก MMTH
leejoe
โจ เทียนทะเล@ปทุมบางคูวัด
Jr. Member
**

like: 16

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 01:59:18 pm »

ขอบคุณครับป๋าโจ แล้วป๋าตัดสินใจยังจะเลือก ร.พ.ไหน  ลองโทรไปหรือยัง
น่าจะหลายอัฐอะป๋า แต่ผมใช้บัตรผู้สูงอายุรักษาฟรี การันตรีเหมือนเดิม 3 ปี จาก MMTH
ยังไม่ได้โทรเลยครับ ไม่รู้จะไป 0 ไหนดี จะเอาใกล้บ้าน หรือ ที่ทำงานดียังคิดไม่ออกเลยจร้าๆๆๆๆ โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน ขอบคุณป๋ามากๆครับที่เป็นห่วง

Fuddy
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 02:07:56 pm »

ยังไม่ได้โทรเลยครับ ไม่รู้จะไป 0 ไหนดี จะเอาใกล้บ้าน หรือ ที่ทำงานดียังคิดไม่ออกเลยจร้าๆๆๆๆ โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน ขอบคุณป๋ามากๆครับที่เป็นห่วง
ลองศูนย์นครชัย สำเหร่ ก่อนไหมน่าจะใกล้บ้านป๋า ลองSurvey การทำงานของช่าง และการตอบโจทย์ได้ขนาดไหน ลองหลายศูนย์ใกล้บ้าน ประหยัดทั้งเวลา และค่าเดินทาง ลองพิจารณาดูครับ
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์