Languages
หน้า: 1 2 [3] 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สวิตช์คุมเครื่องเสียง กะ สวิตช์เซ็ลทรัลล็อคน้องปา V6  (อ่าน 35207 ครั้ง)
surapin No.1933
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 09:43:20 am »

USBใช้ได้ครับป๋าเอาFlash drive เสียบแล้วไอค่อนก็จะขึ้นกดเลือกเล่นได้เลยครับดูที่ไอค่อนก็จะโชว์ขึ้นเป็นรูปสีครับเวลาไม่ได้ต่อfiash driveก็จะเป็นรูปขาวดำครับคงต้องกลับไปที่0แล้วให้ช่างถอดออกมาดูว่าต่อสายไว้ให้เรารึป่าวครับ
Taikek ปาทองดำ ID 022
Hero Member

like: 39

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 05:29:10 pm »

Tongue Tongue

ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้
amprayong
Newbie
*

" V6 In Klang ID:1827 "

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 01:16:52 pm »

มองไปมองมาเหลืือบไปเห็นช่องว่างตั้งหลายช่อง..เลยปรึกษาให้ช่างจัดให้ครับ....

..อีกหนึ่งเมนู..ที่อยากแนะนำ..ผมว่าสะดวกดีครับ..ผมลงจากรถ ผบ.นั่งข้างๆก็สามารถล็อค-ปลดล็อครถได้ด้วยสวิตช์ตัวนี้ครับ...ลองจัดมาแระครับ..

..... สาธุ สาธุ......
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2012, 01:25:38 pm โดย amprayong » บันทึกการเข้า

" ผมชื่อนายแอมป์ อยู่ระยองครับ..091-9825466 "  ID Line: 0919825466  คร้าบบบ
Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 01:47:04 pm »

ซุ๊ดยอด ป๋า Amp .... อยากติดมั่ง  รถจามาแล้ว Sale บอกว่า ผ จ ก. ของเขาไปแลกสีมาจากศูนย์ขอยแก่น อีก 15 วัน ถึงที่ศูนย์   ไม่รู้ว่าป๋าแถวขอนแก่นโดนผมแฮพ มาอะเปล่า กระซิบ Blue อะ..

ป๋า AMP รายการที่ผมจะไปทำพอได้มา
-- ติด LPG หงส์
-- Volume Control Switch แล้วก็ lock อย่างป๋านี่แหละ  ชอบ..
-- กันขโมย ยังไม่ได้ดูเลยเอาอะไรดี อยากได้ทนสัก 30 นาที (คนขับทนได้ 45 นาที อิ... )ไม่รู้ว่าจะโดนกี่แบบ ที่ต้องติดในคันเดียว
-- ทำประกันชั้น 1 ซ้อนเลย.. กรุงเทพประกันภัย ไม่ไว้ใจประกันแถม เพราะปีต่อไปก็ไม่เอาต่ออยู่แล้ว  พอปีต่อไปก็จะได้ส่วนลดจากกรุงเทพ มันก็ถูกลงอีกเอง ไม่เคยเคลมสะทีทำประกันนี่ ตอนนี้รถที่ใช้ก็จ่ายแค่ 50%มาหลายปีแล้ว เขาไม่ลดให้อีก ยันเกจ์แล้ว
-- ผ่าเครื่อง G9 ผ่า Speaker ติด HD Player , Sub woofer ถ้าจำเป็น
-- Link  อุปกรณ์ ในรถทุกอย่างเข้าด้วยกัน ผ่าน WIFI เชื่อมเข้าบ้านกับที่ทำงาน สำหรับดึงสัญญาน Free internet เวลาจอดใกล้หรือในโรงรถ กำลังหาที่ยัด CAR PC
-- พา V6 ไปทำงาน นครพนม แล้วจบค่อยมาเพิ่มของหนักหนัก อยากจัด Prado Disc หลัง Limited Slipสัก 35%,  ยาง .,etc

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
Hero Member

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 03:37:49 pm »

มองไปมองมาเหลืือบไปเห็นช่องว่างตั้งหลายช่อง..เลยปรึกษาให้ช่างจัดให้ครับ....

..อีกหนึ่งเมนู..ที่อยากแนะนำ..ผมว่าสะดวกดีครับ..ผมลงจากรถ ผบ.นั่งข้างๆก็สามารถล็อค-ปลดล็อครถได้ด้วยสวิตช์ตัวนี้ครับ...ลองจัดมาแระครับ..

อันนี้น่าสนใจมากๆ ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม

Punpun
MIVEC switch — at 4750 rpm
Hero Member

like: 105

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 09:01:16 pm »

เกล็ดความรู้เล็กเล็กนิดนะป๋า V6 ..
ถ้าจะเอา USB ที่ใส่ MP3 มาฟังนะครับ อย่าลืมนิดนะ MP3 มันเป็นการย่อขนาดของ Digital File ให้เล็กลงไปอีกโดยมาตถาน MP3 มันจะตัดหรือลดข้อมูลในการบันทึกเข้ามาอยู่ใน File ให้เล็กลงทำให้ไม่ต้อง contain data ให้มากเกิน โดยยอมตัดและย่อเสียง(ไม่รู้จะเรียกว่าอะไร ดูได้ใน เรื่อง MP3 เข้าและขยายบีบอัดของขนาดของข้อมูล search ใน Google) ย่านต่ำ เพื่อลดขนาดของข้อมูล
เพราะฉะนั้น เสียงที่ได้ก็คงได้เท่านั้นตามวัตถุประสงค์เท่านั้น เอาแค่นี้ก่อนไปนอนละ....

เพื่อประโยชน์โดยรวมของสมาชิก  เราจะทำต่อไป....
Paje(ป๊ะเจ)
Jr. Member
**

like: 14

just keep swimming...

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 10:32:46 pm »

แอบดอดไปดู เวบน้อง Mitsu เก๋งมา G9 เนี๊ยะมันมีหลาย version เกิน ของเรา V6 มองไม่มี Sub Woofer out ใน Ex เขามี มันจะทำให้แตกต่างเล็กน้อยไปทำไมหว่า เวลาอ่านคู่มือ G9 งงไปหมด ไม่รู้เอาอันไหนมาอ้างอิงดี ขนาดสีของสายยังคนละเรื่องอีก(ไม่รู้เพื่อไร)  เอาเป็นว่าต่อไปนี้ชาว V6 จะคุยกันเรื่อง Front End กันละก็ต้องบอกนะว่า G9 V.6 เพราะบางอย่างมีไม่มีต่างกัน ว่าแต่ว่า ช่องต่อสายอากาศ TV นี่ มันมีสายเสียบมาให้ไหม แล้วดูได้ไหม มี Tv Tuner ในตัวไหมเอ่ย ป๋าป๋า..ครับ ลืมขอบคุณป๋า Amp เรื่องเสปค ขอบคุณมาก  เออว่าแต่ว่า  V6 ตอนนี้มีกี่คันในเวบแล้วละ อยากรู้จัง มีสีน้ำเงินมาบ้างไหมครับ....

เห็นป๋าตามหา Sub Woofer Out ของ G9 ใช่หรือเปล่าครับ  bad smile คืออย่างนี้ครับ อยากบอกว่า Lancer Ex เค้าก็ไม่มีเหมือนกันนะครับไม่ต้องน้อยใจ ทำไม v6 เป็นลูกเมียน้อยรึไง 
ป๋าดูตามรูปเป็นรูปสายsocket ที่เสียบด้านหลังเครื่อง มันมีสองฝั่ง ฝั่งซ้ายเป็นชุดสายหลักที่มากับเครื่อง ป๋าจะเห็นว่าไม่มีสาย Sub Woofer Out มาให้ใช่ป่ะครับ

แต่มันไปอยู่ในชุดสายทางด้านขวามือ ไอ้ชุดนี้เค้าต้องซื้อเพิ่มครับไม่ได้มากับรถซึ่งจะมีสาย Video Aux In มาด้วยทำให้ต่อสายภาพเพิ่มได้อีกช่องเผื่อป๋าอยากติดกล้องหน้าส่องขาสาวๆซ้อนมอเตอร์ไซค์ตามไฟแดง 
ซื้อที่ไหน ... ถามศูนย์ MTECH แถวอ่อนนุชได้เลยครับเค้าเป็นตัวแทนนำเข้าทั้งอัลไพล์และจี9 ผมไม่แน่ใจเรื่องราคาเท่าไหร่ ถ้าสนใจลองเช็คดูนะครับ

ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 29, 2012, 10:14:54 pm โดย Paje » บันทึกการเข้า
Papop paje
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 10:47:45 pm »

รอชมครับ ป๋าแอมป์ กลางเดือนจะไประยอง เดี๋ยวจัดมั่ง คงต้องขอถามพิกัดร้านด้วยครับ  สาธุ

...โทรมาก่อนเลยครับป๋า..ยินดีครับผม...
จัดมาแล้วครับที่ระยองเมื่อวานนี้เอง ขอบคุณป๋าแอมป์มากๆเลยที่เป็นธุระแนะนำและโทรถามร้านให้ 
งานเรียบร้อย ใช้งานได้ดีเลยครับ
ขากลับติดไฟแดงที่แยก อ.แกลง เจอปาขาว V6 ล้อทอง ผมว่าต้องเป็นป๋าแอมป์แน่ๆเลยใช่มั๊ยครับ

" ชีวิตมันต้องเดิมตามหาความฝัน...."  อย่างน้อยผมก็ได้เริ่มก้าวเดินแล้วครับ
Koonkab
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 11:45:50 pm »

อันนี้น่าสนใจมากๆ ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม
ไกลจัง....แถวกรุงเทพปริมณทลมีไหมคร้าบร้านติดตั้งอยากได้อย่างแรงคร้าบ.....
ple_sticker_phuket
รถดี ไม่จำเป็นต้องขายดี   แค่ขี่แล้วมีความสุข  ก็เพียงพอแล้ว
Hero Member

like: 45

ชอบแต่งรถ แต่เพื่อครอบครัว ต้องตัดใจ ( แต่งแบบแตนๆ)

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 12:38:14 am »

ฟรอนด์ เหมือนของ มิราจ  ตัวส่งออกญี่ปุ่นเลย

ผมได้ ฟรอนด์มิราจตัวไทยมา จะใส่น้องปา แต่ไล่สายไม่ถูก  สงสัยต้องก็อปปาวีหกซะแล้ว

kippy
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 13, 2012, 02:39:01 am »

ร้านอยู่ที่ใดขอรายละเอียด เบอร์โทร. ดีมากเลยก๊าบแต่เป็นpj.  Gt2012
ได้เปล่าหาร้านทำนานแล้วดีใจมากกกกก
ส่วนเมนูหน้าร้านอยากกินทุกเมนูเลย..
amprayong
Newbie
*

" V6 In Klang ID:1827 "

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 15, 2012, 03:51:29 pm »

ร้านอยู่ที่ใดขอรายละเอียด เบอร์โทร. ดีมากเลยก๊าบแต่เป็นpj.  Gt2012
ได้เปล่าหาร้านทำนานแล้วดีใจมากกกกก
ส่วนเมนูหน้าร้านอยากกินทุกเมนูเลย..

...ส่ง PM ให้แล้วครับ.....

" ผมชื่อนายแอมป์ อยู่ระยองครับ..091-9825466 "  ID Line: 0919825466  คร้าบบบ
desperado3334
Newbie
*

like: 6

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 17, 2012, 12:51:19 pm »

อิจฉา ป๋า แอมป์ จังเลยอะนะ....อยากได้ๆๆๆๆ....แต่อยู่ไกลอะ...แถวกรุงเทพฯ...ไม่มีใครทำเหรอ....ใครรู้ช่วยตอบด้วยครับ
อยากได้ๆๆๆๆๆ  ฮือๆๆ  ฮือๆๆ

ปาขาว บ้านฟ้า ลำลูกกา 3.0 V6
Pentor
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 05:04:09 am »

ขอที่อยู่ของร้านด้วยครับ
ผมอยู่ระยองเหมือนอยากไปติดมั้ง
Hero Member

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 20, 2012, 07:15:51 pm »

like like like like like

หน้า: 1 2 [3] 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์