Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนสอบถามป๋าๆคับ  (อ่าน 3363 ครั้ง)
FewAiA .1413
Newbie
*

like: 4

« เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 02:54:46 pm »

วันที่ 10กันยานี้ผมต้องเดินทางไป กทม. ประการแรก อยากสอบถามเส้นทางขออย่างละเอียดเลยน่ะครับ ผมอยู่สุไหงโกลก ครับ  ***  แต่ขอจุดต้นทางที่หาดใหญ่     ***

ประการที่ 2 ใช้น้ำมันประมาณกี่ถัง (บาท??)    ***ตอนนี้ขับได้ 6 พันกว่าโลจะ 3เืดือนแล้วคับ ยังไม่พบปัญหาครับ***

ขอบคุณครับ

ID.1413
Jj jero
Founder
Jr. Member

like: 14

ความรู้จำเขามา ปัญญาต้องหาเอง

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 02:58:25 pm »

ผมว่าเคยถามไปแล้วไม่ใช่หรือครับ

หนุ่มตอนปลาย  ผู้ชายอายุน้อย
FewAiA .1413
Newbie
*

like: 4

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 03:00:54 pm »

ผมว่าเคยถามไปแล้วไม่ใช่หรือครับ

แต่ยังไม่ละอียดเท่าไหร่ เลยเข้ามาถามในห้อง ปาปักษ์ใต้ครับผม

ขอประทานโทษน่ะครับ

ID.1413
Tee_Kb
Global Mod
Hero Member
*

like: 107

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 08:19:47 pm »

เดินทางจากหาดใหญ่-พัทลุง-แยกเข้านครศรี-ทุ่งสง-สุราษ-ชุมพร-ประจวบ-เพชรบุรี....ที่กล่าวมานั้นตรงอย่างเดียวจากหาดใหญ่ถึงเพชรบุรี
เมื่อเลยเพชรบุรีมาสัก40-60โลจะมีป้ายบอกว่า กรุงเทพ สมุทรสาครชิดซ้ายจากนั้นก็
เลี้ยวซ้ายเข้าสุมทรสาคร-สุมทรสงคราม
พระราม2-กรุงเทพ รวมระยะทางโดยประมาณ1700กว่ากี่โล ระยะเวลาเดินทางไม่ตํ่ากว่า13ชั่วโมงคับ
นํ้ามันอย่างน้อย3-4ถังต่อขานะคับ (ขึ้นอยู่กับการเหยียบคันเร่ง)ค่านํ้ามันโดยประมาณ 5,000บาทต่อขา(ขึ้นอยู่กัยราคานํ้ามัน ณ ขณะนั้น
)

ปล.ไม่ต้องกลัวหลงคับมีป้ายบอกตลอดทางจนถึงกทม....จากหาดใหญ่ถึงกทม.มีปั้มนํ้ามันเยอะมากๆคับ
เดินทางปลอดภัยนะคับ

มีปาพาไปหามิตร....มิตรภาพดีๆหาได้ที่นี่
www.Pajerosport-thailand.com
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 08:48:03 pm »

เดินทางจากหาดใหญ่-พัทลุง-แยกเข้านครศรี-ทุ่งสง-สุราษ-ชุมพร-ประจวบ-เพชรบุรี....ที่กล่าวมานั้นตรงอย่างเดียวจากหาดใหญ่ถึงเพชรบุรี
เมื่อเลยเพชรบุรีมาสัก40-60โลจะมีป้ายบอกว่า กรุงเทพ สมุทรสาครชิดซ้ายจากนั้นก็
เลี้ยวซ้ายเข้าสุมทรสาคร-สุมทรสงคราม
พระราม2-กรุงเทพ รวมระยะทางโดยประมาณ1700กว่ากี่โล ระยะเวลาเดินทางไม่ตํ่ากว่า13ชั่วโมงคับ
นํ้ามันอย่างน้อย3-4ถังต่อขานะคับ (ขึ้นอยู่กับการเหยียบคันเร่ง)ค่านํ้ามันโดยประมาณ 5,000บาทต่อขา(ขึ้นอยู่กัยราคานํ้ามัน ณ ขณะนั้น
)

ปล.ไม่ต้องกลัวหลงคับมีป้ายบอกตลอดทางจนถึงกทม....จากหาดใหญ่ถึงกทม.มีปั้มนํ้ามันเยอะมากๆคับ
เดินทางปลอดภัยนะคับ

ตามนั้นเลยครับ...
จากหาดใหญ่ไป
เพชรบุรียังชิลๆครับ ตามป้ายตลอดครับ
หลังจากเพชรแถวๆวังมะนาวๆ ก็มองทางหน่อยแล้วกันครับ
เดินทางปลอดภัยนะครับ

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
Pooh_PJS
Jr. Member
**

like: 16

PJS No.1515

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 11:29:44 am »

เอาเป็นว่า จากหาดใหญ่ ไปจนถึง อ.เขาย้อย จ.เพชรบุรี ให้ขับตรงอย่างเดียวเลยครับ ไม่ต้องเลี้ยวออกไปไหน
พอเลย อ.เขาย้อย จะถึงแยกวังมะนาว ตรงแยกนี้ คุณต้องวิ่งซ้าย ทางมันจะบรรจบกับคู่ขนาน
เพื่อขึ้นสะพานข้ามแยก มุ่งสู่สมุทรสาคร สมุทรสงคราม (สะพานมันจะพาคุณวนขวาข้ามถนนเส้นที่คุณวิ่งมาทีแรก)
พอรถวิ่งถึงถนนพระราม 2 บางบอน ที่นี้ก็เลือกเองล่ะครับ ว่าจะเข้า กทม โดยใช้เส้นทางไหน
เลี้ยวซ้ายก็เข้าวงแหวนกาญจนาภิเศก บางแค ถ้าจะตรงไปก็ถนนเอกชัย บางขุนเทียน หรือใช้เส้นอื่น
ขึ้นอยู่กับว่า ปลายทางอยู่ไหน ใน กทม

น้ำมัน ถ้าขับชิลล์ๆ ก็ เต็มถังออกจากเชลล์ หรือคาลเท็กซ์ บางกล่ำ หรือจะ ปตท. รัตภูมิ
เติมอีกทีก็ อ.หลังสวน หรือจะลากไปถึง อ.ท่าแซะ ชุมพร ก็ได้ ยังไงก็ไม่หมดถังแน่ๆ
แล้วไปเติมเต็มถังอีกทีแถวๆถนนพระราม 2 ก่อนเข้า กทม ก็ได้ครับ
ขานึงตีว่าสองถัง ตีกลมๆก็ 4 พัน ไป-กลับ ค่าน้ำมัน 8 พัน เหลือๆซื้อขนมในปั๊มได้อีกเยอะ
ไอ้ส่วนที่ขับวนใน กทม ไม่เกี่ยวนะ คิดแยกต่างหาก

ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ  good
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2012, 11:36:51 am โดย Pooh_PJS » บันทึกการเข้า
lek.sri No. 0979
Jr. Member
**

like: 11

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 12:03:54 pm »

ตัดปัญหาทั้งหมดแนะนำให้หาซื้อ GPS สักเครื่องครับสดวกสุด เอาแบบที่ชัวว์หน่อยก็ของ garmin เลือกรุ่นที่ชอบตามราคา รับรองไม่ผิดหวัง ไปไหนได้ทั่วรับรองไม่หลงแน่โดยเฉพาะในกรุงเทพ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์