Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คิ๊กดาวน์แล้วควันดำกันหรือเปล่าครับ  (อ่าน 3564 ครั้ง)
peroeng
Newbie
*

like: 0

« เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 07:54:27 am »

ขอถามป๋าๆ หน่อยครับคือรถผม MY11 2.5GT เวลากดคิ๊กดาวน์แล้วดูดดำเลยครับ
ไม่ทราบเป็นปรกติหรือเปล่าครับ นานๆจะลองกดที่ครับ ปรกติขับไม่เร็วครับ

ร้านพระยาปราบศึก โบ๊เบ๊ชั้น6 จำหน่ายเสื้อแฟชั่น เสื้อก้าม รับทำตามออเดอร์
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 08:02:57 am »

สังเกตุรอบเดินเบา เวลาออกตัวความเร็ว 30-40 km/Hr ถ้ารถกระตุกร่วมด้วย วิธีแก้ไขให้นำรถเข้าศูนย์แล้วลงโปรแกรมใหม่ ใช้เวลา 30-60 นาทีเสร็จ

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
peroeng
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2012, 08:30:52 am »

ผมเคยเข้าศูนย์เพื่อแก้อาการกระตุกที่รอบต่ำและควันดำมาแล้ว 4 ครั้ง
ครั้งล้าสุดเข้าที่ศูนย์ นวมินทร์ 50 ตามคำแนะนำในคลับนี้แหละครับ
อาการดีขึ้น
แต่ว่าเมื่อเช้านี้อาการเดิมกลับมาอีกแล้ว
ระยะทางจากบ้านถึงปากซอยประมาณ 500 เมตร ต้องขับช้าๆ
เครียดไม่รู้จะทำยังงัยถึงปากซอยจอดรถดับเครื่องเปิดฝากระโปงรถ
แล้วดึงปลั๊กแอร์โฟล์ออกสักพักแล้วเสียบใหม่ลองสตาร์ทเครื่องดู
ปรากฎว่าหายเลยครับ เป็นไปได้ไหมครับว่าแอร์โฟล์มันจะเสีย
มีใครเคยเป็นแบบนี้บ้างไหมครับ

ร้านพระยาปราบศึก โบ๊เบ๊ชั้น6 จำหน่ายเสื้อแฟชั่น เสื้อก้าม รับทำตามออเดอร์
PerFecT(กร๊าฟ-ก๊อต)
PJS ID:0420/Chaiyaphum
Jr. Member
**

like: 9

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 08:31:50 pm »

ของผมก็ดำคับ เวลาวิ่งช้าๆบ่อยๆ แต่พอคลิกดาวตูดดำคับ แต่ถ้าเราคลิกอีกซักรอบ รับลองว่าไม่มีออกอีกเลย เหมือนเขม่ามันสะสมคับเวลาวิ่งช้าๆ

จำหน่ายไฟหน้า LED Headlight ปลีก-ส่ง
สามารถใส่ได้ทั้งไฟต่ำ ไฟสูง ไฟตัดหมอก
http://www.facebook.com/motiveled
off198
Jr. Member
**

like: 14

ID No.: 2008 , สมาชิกอัยยยย่ะคันที่ 99 คร้าบบบบ

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 12:34:16 am »

ของผมก็ดำคับ เวลาวิ่งช้าๆบ่อยๆ แต่พอคลิกดาวตูดดำคับ แต่ถ้าเราคลิกอีกซักรอบ รับลองว่าไม่มีออกอีกเลย เหมือนเขม่ามันสะสมคับเวลาวิ่งช้าๆ

เป็นธรรมชาติของเครื่องดีเซลตามที่ป๋าอธิบายเลยครับ ไม่ต้องกังวลครับ

"เอะอะอะไรๆ ก็หงษ์แดงๆ ทำไมโยมไม่เชียร์อาเซนอล" หลวงพี่เท่ง จำปีไม่ได้

ผมมันเด็กปืนคร้าบบบบบ
Rider
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 02:40:14 pm »

สังเกตุรอบเดินเบา เวลาออกตัวความเร็ว 30-40 km/Hr ถ้ารถกระตุกร่วมด้วย วิธีแก้ไขให้นำรถเข้าศูนย์แล้วลงโปรแกรมใหม่ ใช้เวลา 30-60 นาทีเสร็จ

ของผมก็มีอาการแบบนี้ครับ..เข้าศูนย์เลยครับ...บอกอาการให้ช่างทราบเขาก็ลงโปรแกรมให้ใหม่นะครับ...ใช้มา 3 เดือนก็ใช่งานได้ตามปกติไม่มีอาการดังข้างต้นนะครับ..

chart124
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 09:32:07 pm »

ปาผมรุ่น MY11 2.5GTอาการและวิธีแก้เหมือนของป๋าperoengเลยครับไปเลินฯเกียร์มา3รอบแล้ว โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์