Languages
หน้า: [1] 2 3 4 5 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาความผิดพลาด ของร้านแห่งหนึ่ง  (อ่าน 31675 ครั้ง)
Joe ผู้ชาย*รสส้ม*
PJS.Thai.ID.017
Hero Member

like: 50

ชิ นะ ปัญ ชะ ระ ปะ ริ ตัง มัง รัก ขะ ตุ สัพ พะ ทา

« เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 04:01:51 pm »

เรื่องนี้เกิดจากความผิดพลาดของร้านซ่อมปั้มพ์+หัวฉีดโดยตรงครับ

มีสมาชิก(น้าป๊อด)สมาชิกที่ไปช่วยเหลือน้ำท่วมน่าจะพอรู้จักครับ

ใช้รถไทรเครื่อง 3200 4M 41 ฝากข่าวมาว่า

จากการที่พี่ป๊อดเจ้าของรถได้เล่าให้ฟังว่า ได้เข้าไปใช้บริการ

เปลี่ยนหัวฉีด ได้ไม่กี่วัน รถตนเองเกิดพบอาการน้ำดัน

เลยได้เข้าอู่ซ่อมเครื่อง พอเปิดฝาวาล์วมา ก็พบ*น็อตรองบ่าหัวฉีด*

อยู่บริเวณฝาสูบ...หากแหวนตัวนี้ ลอยขึ้นมาในขณะที่เครื่องทำงานอยู่นั้น

คิดว่าเครื่อง ต้องได้รับความเสียหายอย่างแน่นอนครับ

ส่วนตัว ผมไม่แน่ใจว่า มาตราฐาน การซ่อมบำรุง มีมากเพียงใดครับ

หากเกิดปัญหาทางร้านที่อยู่ตรงพุทธมณฑลสาย2 แยกทศกัณฑ์(ไม่ทราบชื่อร้านจริงๆครับ)

ทราบแต่ชื่อ ไอฟิท ครับ จะมีการดูแลให้ลูกค้ามากเพียงใดครับ

จึงกราบเรียนให้ทราบถึงปัญหาแต่เพียงเท่านี้ครับ

...จะไปเอาอะไรมากมาย..กับผู้ชาย*รสส้ม*...
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 04:12:39 pm »

มาแอบดูครับ  Shocked Shocked Shocked Shocked
Blacklancer
Founder
Hero Member

like: 56

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 05:16:42 pm »

ผมเข้ามางง. . . โอ๊ยมึน

ว่าทำไม่ไม่ติดต่ิร้านที่ทำครับ?

Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 05:28:10 pm »

ว่าทำไม่ไม่ติดต่ิร้านที่ทำครับ?

เห็นด้วยกับป๋าวินนะครับป๋าโจ้ ลองคุยกับร้านที่ทำดูให้เรียบร้อยก่อน แล้วถ้ามีปัญหายังไงอีกแล้วค่อยเอาข้อมูลตรงจุดนั้นมาบอกกล่าวให้ละเอียดอีกทีดีกว่าครับป๋า สาธุ สาธุ สาธุ
Jj jero
Founder
Jr. Member

like: 14

ความรู้จำเขามา ปัญญาต้องหาเอง

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 05:54:58 pm »

มาบ่นหรืออะไรครับเจ้าของรถเค้าว่าไรรึปล่าว?หรือเค้าปิดร้านหนี
มีไรทำมัยไม่ไปเคลียร์กับที่ร้าน เห็นพยายามมาสองวันแล้ว
ความมานะเป็นเลิศ เป็นเดือดเป็นร้อนแทน
  เหอะ  เหอะ

หนุ่มตอนปลาย  ผู้ชายอายุน้อย
TON_2335
Jr. Member
**

like: 5

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 06:02:21 pm »

มาบ่นหรืออะไรครับเจ้าของรถเค้าว่าไรรึปล่าว?หรือเค้าปิดร้านหนี
มีไรทำมัยไม่ไปเคลียร์กับที่ร้าน เห็นพยายามมาสองวันแล้ว
ความมานะเป็นเลิศ เป็นเดือดเป็นร้อนแทน
  เหอะ  เหอะ
like like

ชายคนหนึ่ง ขี่ควาย หมายที่หนึ่ง       ขี่ไปครึ่ง ลืมที่หมาย จะไปไหน
เดินเวียนวน ไร้ปลายทาง ที่จะไป      หมดอาลัย ต้องทนอยู่ คู่กับควาย
Hero Member

ชิ นะ ปัญ ชะ ระ ปะ ริ ตัง มัง รัก ขะ ตุ สัพ พะ ทา

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 08:27:43 pm »

เห็นพี่ป๊อดเค๊าติดต่อไปแล้วครับพี่วินค๊าบ แต่เห็นเค๊าว่าไม่น่าจะเกิดจากทางร้านครับพี่ โอ๊ยมึน

...จะไปเอาอะไรมากมาย..กับผู้ชาย*รสส้ม*...
Jj jero
Founder
Jr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 08:31:37 pm »

เห็นถามหาผม? มีไรมั๊ยครับ อยากรู้ผมสบายดีมั๊ยถามผม ไม่ต้องฝากถาม

Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 08:34:20 pm »

เหอะ  เหอะ
ไม่ได้เป็นความพยายามใดๆครับพี่โจ้ครับ

อันนี้เป็นเรื่องจริงจังครับพี่ เพราะความผิดพลาดครั้งนี้หมายถึงเครื่องพังแบบไม่มีข้อแม้เลยล่ะครับ

และร้านนี้จากอดีต ก็ได้รับการตอบรับดีเสมอมาครับ

ส่วนตัว...ผมคิดว่าการผิดพลาดแบบนี้ น่าจะมี % เป็น0 เท่านั้นครับ

อยากให้พี่น้องเรา พิจารณา เหตุผลของความเป็นจริงด้วยครับว่า มาตราฐานการเซอร์วิส

สำคัญมากเพียงใดครับ...ดีก็ว่าดีครับ...แต่ถ้ากรณีนี้ ผมคิดว่า ไม่ดีครับ

..........ทุกคำที่ผมพิมพ์มา ล้วนมาจากใจล้วนๆครับ ไม่มีเหตุผลใดแอบแฝงทั้งสิ้นครับ

สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 08:38:55 pm »

เห็นถามหาผม? มีไรมั๊ยครับ อยากรู้ผมสบายดีมั๊ยถามผม ไม่ต้องฝากถาม

ผมถามซ้อไปตามมารยาทครับพี่โจ้ครับ

ก็เห็นซ้อแอตมาเป็นเพื่อนผม ผมก็ตอบรับไปครับ

ต้องขอโทษนะครับที่ทำให้พี่โจ้ไม่สบายใจครับ...ผมผิดมั๊ยครับที่ถามถึงสารทุกข์สุขดิบ

ถึง*พี่ชายคนหนึ่งที่ผมเคารพรักน่ะครับ* ถ้าผิด ผมคงต้องกราบขอโทษมา ณ ที่นี้ครับพี่

auddyza
Hero Member

like: 127

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 08:55:31 pm »

เหอะ  เหอะ
ไม่ได้เป็นความพยายามใดๆครับพี่โจ้ครับ

อันนี้เป็นเรื่องจริงจังครับพี่ เพราะความผิดพลาดครั้งนี้หมายถึงเครื่องพังแบบไม่มีข้อแม้เลยล่ะครับ

และร้านนี้จากอดีต ก็ได้รับการตอบรับดีเสมอมาครับ

ส่วนตัว...ผมคิดว่าการผิดพลาดแบบนี้ น่าจะมี % เป็น0 เท่านั้นครับ

อยากให้พี่น้องเรา พิจารณา เหตุผลของความเป็นจริงด้วยครับว่า มาตราฐานการเซอร์วิส

สำคัญมากเพียงใดครับ...ดีก็ว่าดีครับ...แต่ถ้ากรณีนี้ ผมคิดว่า ไม่ดีครับ

..........ทุกคำที่ผมพิมพ์มา ล้วนมาจากใจล้วนๆครับ ไม่มีเหตุผลใดแอบแฝงทั้งสิ้นครับ

สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

เรียนป๋าโจ้ ด้วยความเคารพ ผมเห็นป๋าเปิดประเด็ดมามาตั้งแต่เมื่อคืนล่ะ ผมอ่านแล้วตีความหมายได้ว่า ป๋าถามหาความรับผิดชอบจากร้านที่ไปทำมา ซึ่งผมอ่านดูแล้วหลายรอบไม่เข้าใจว่า เจ้าของรถที่เกี่ยวข้องหรือร้านที่เเจ้าของรถเพื่อนป๋าไปทำรถมาเกี่ยงข้องกับเวป http://www.pajerosport-thailand.com ตรงไหน ทำไมป๋าไม่ประสานงานให้เจ้าของรถที่เกิดปัญหากับร้านที่ทำมา แก้ไขปัญหาตามที่ป๋าโพสมาข้างต้น  ซึงผมคิดว่าหลายๆๆท่านในกลุ่มป๋าก้อรู้จักร้านที่ทำเป็นอย่างดี น่าจะมีแนวทางช่วยเหลือหรือแก้ไขให้กลับมาเหมือนเดิมได้ด้วยดี

หลายๆท่านในเวปนี้ ไม่มีความรู้เรื่องรถเหมือนป๋า แล้วก้อไม่รู้จักร้านที่ทำหรือรู้จักเจ้าของที่รถเกิดเหตุเอ๊กซิเดนซ์ ผมเกรงสมาชิกจะเกิดการเข้าใจผิด และไม่เข้าใจจุดมุ่งหมายของป๋า ซึ่งหากเพื่อนสามชิกในเวปประสบปัญหาเกิดอาการดังกล่าวตามที่ป๋าโจ้แจ้ง ผมคิดว่าป๋าน่าจะอธิบายสิ่งที่เกิดขึ้นและสิ่งที่ระวังไม่ให้เกิดปัญหาซ้ำเดิมดังกล่าว เพื่อแนวทางป้องกันและแก้ไขปัญหาไม่ให้เกิดเหตุการดังกล่าวเกิดขึ้น เพื่อเป็นวิทยาทานกับเพื่อนสมาชิกในเวปนี้ซึ่งจะเกิดประโยชน์มากกว่า การที่ป๋าพยายามกระทำอยู่ตอนนี้ ซึ่งผมเห็นว่ามันจะไม่เกิดผลดีหรือเกิดประโยชน์กับใคร
                            ด้วยความเคารพป๋าโจ้
                                        อู๊ดดี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2012, 09:13:59 pm โดย auddyza » บันทึกการเข้า
Jj jero
Founder
Jr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 08:55:46 pm »

ผมถามซ้อไปตามมารยาทครับพี่โจ้ครับ

ก็เห็นซ้อแอตมาเป็นเพื่อนผม ผมก็ตอบรับไปครับ

ต้องขอโทษนะครับที่ทำให้พี่โจ้ไม่สบายใจครับ...ผมผิดมั๊ยครับที่ถามถึงสารทุกข์สุขดิบ

ถึง*พี่ชายคนหนึ่งที่ผมเคารพรักน่ะครับ* ถ้าผิด ผมคงต้องกราบขอโทษมา ณ ที่นี้ครับพี่

ขอบคุณนะครับสำหรับมารยาท "ทางสังคม" แต่ต้องมีทั้งต่อหน้าและ  "ลับหลัง"

Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 09:15:31 pm »

เหอะ  เหอะ

เรียนป๋าโจ้ ด้วยความเคารพ ผมเห็นป๋าเปิดประเด็ดมามาตั้งแต่เมื่อคืนล่ะ ผมอ่านแล้วตีความหมายได้ว่า ป๋าถามหาความรับผิดชอบจากร้านที่ไปทำมา ซึ่งผมอ่านดูแล้วหลายรอบไม่เข้าใจว่า เจ้าของรถที่เกี่ยวข้องหรือร้านที่เพื่อนป๋าไปทำรถมาเกี่ยงข้องกับเวป http://www.pajerosport-thailand.com ตรงไหน ทำไมป๋าไม่ประสานงานให้เจ้าของรถที่เกิดปัญหากับร้านที่ทำมา ซึงผมคิดว่าหลายๆๆท่านในกลุ่มป๋าก้อรู้จักร้านที่ทำเป็นอย่างดี

หลายๆท่านในเวปนี้ ไม่มีความรู้เรื่องรถเหมือนป๋า แล้วก้อไม่รู้จักร้านที่ทำหรือรู้จักเพื่อนป๋าที่รถเกิดเหตุเอ๊กซิเดนซ์ ผมเกรงสมาชิกจะเกิดการเข้าใจผิด หรือไม่เข้าใจจุดมุ่งหมายของป๋า ซึ่งหากเกิดอาการดังกล่าวตามที่ป๋าโจ้แจ้ง ป๋าน่าจะบรรยายสิ่งที่ระวังไม่ให้เกิดปัญหาซ้ำเดิมดังกล่าว และแนวทางแก้ไขไม่ให้เกิดเหตุการดังกล่าวเกิดขึ้น เพื่อเป็นวิทยาทานกลับเพื่อนสมาชิกในเวปนี้ซึ่งจะเกิดประโยชน์มากกว่า การที่ป๋าพยายามกระทำอยู่ตอนนี้
                            ด้วยความเคารพป๋าโจ้
                                        อู๊ดดี้
ครับพี่อู๊ดครับ ผมเข้าใจครับ

แต่ร้านที่เกิดปัญหานี้...คือร้านที่พี่น้องเรา หลายๆท่านใช้บริการอยู่ครับ

อันนี้ผมคิดว่าเกี่ยวข้อง100% ครับ แล้วถ้าหากการผิดพลาดแบบนี้มาเกิดกับพี่น้องเรา ท่านหนึ่งท่านใดล่ะครับ

..........รักและเคารพพี่อู๊ดดี้ ด้วยดีตลอดไปครับ

Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 09:20:24 pm »

ขอบคุณนะครับสำหรับมารยาท "ทางสังคม" แต่ต้องมีทั้งต่อหน้าและ  "ลับหลัง"

ผมรักและเคารพพี่ๆทุกท่านทั้งต่อหน้าและลับหลังครับ

แต่บางครั้งที่ผมบ่นอะไรบางอย่างเพราะเกิดความไม่เข้าใจในอะไรหลายๆอย่างครับ

หากการเข้ามาเตือนให้พี่ๆน้องๆเราระวัง ก่อนเกิดการเสียหาย ในรถที่ท่านรัก

เป็นความผิดพลาดอันใหญ่หลวง *****ผมขอพิจารณาตัวเองครับ***** bigheart

Taikek ปาทองดำ ID 022
Hero Member

like: 39

เรื่องบางเรื่อง มีคำถาม แต่ไม่ต้องการคำตอบ มีเหตุและไม่ต้องมีผล

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 09:48:09 pm »

ทนไม่ได้ ทนไม่ได้ ทนไม่ได้ ทนไม่ได้

ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้
หน้า: [1] 2 3 4 5 6   ขึ้นบน
  พิมพ์