Languages
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 ... 17   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนศูนย์ขั้นเทพเล่นงาน โกรธจนพูดไม่ออก  (อ่าน 104631 ครั้ง)
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 01:59:28 pm »

จะมีคำชี้แจงจาก 0 นวมินทร์ 50 ครับสมาชิก
ลุงโต้
Newbie
*

like: 12

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 02:11:45 pm »

มาคอยฟังคำแก้ตัว เฮ้ย ชี้แจงจากทาง 0 ครับ
ลุงโต้
tee_30
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 02:29:44 pm »

ขอถามท่านเจ้าของกระทู้ครับว่า ลุยฝนแล้วไฟเตือนประตูขึ้นเตือนแก้ไขยังไงครับ ผมก็เป็นอยากรู้ครับหรือยังไม่ได้แก้ไขครับเป็นเหมือนกันครับ ขอบคุณครับ...
Liverpool(ชาติ)
Hero Member

like: 101

You'll Never Walk Alone

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 02:33:44 pm »

ทำให้ป๋านายของผมโกรธได้นี่...นายแน่มากๆๆๆๆๆๆๆ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 02:34:45 pm »

ผมจะจบแค่นี้นะครับ
ตอบ 3 ข้อข้างต้นผมให้ได้  จะรู้ว่าใครจริงไม่จริง
ผมข้าราชการ ไม่มีผลได้เสียกับธุรกิจใด ๆ ผมอยู่รัฐสภา (ผมซี 7 ไม่ใช่เด็กเล่นขายของ) ให้มันจบ ๆ ไปนะ ถ้าไม่จบมันคงยาวนานเลยหละ
ตอนแรกกะให้จบ  กะไม่มาประจาน  แต่ผมเห็นคราบน้ำมันบนรถ ใต้เครื่อง และรอยที่ฝากมาให้ ผมรับไม่ได้จริง ๆ  
ผมไม่มีเวลาที่จะมาปวดหัวกับเรื่องพวกนี้ (ผมคิดว่าคงบริการให้เราแบบไม่มีข้อกังวล เลยนั่งแบบชิล ๆ พยามยามไม่ยุ่งกะใครแล้ว แต่พอสืบ ๆ ดูแล้วเขาชอบให้ลูกค้าโวย เขาถึงจะทำให้ ผมน่าจะออกแนวดุ ๆ ตามที่หลาย ๆ ท่าน AMPM มา ผมจึงได้รู้ว่า ผมไม่ได้เจ็บคนเดียว มีหลายท่านเจ็บกว่าผม แต่ที่เขาไม่โวยเพราะแต่ละท่านโวยวายเลยจบ มีการแก้ไขให้ แต่สำหรับผม...ผมไม่โวยที่นั่น ผมเล่นเลย
ถ้าจะยาวก็พร้อมที่จะยาว มาดูกันว่าใครโกหก ถ้าผมโกหกตรงใหน ผมพร้อมขอโทษ)

เคลมไม่ได้ผมไม่ว่า โชคเทพแบบนี้ ตัวละ 900 กว่าบาท โถ ๆๆๆๆ แต่ที่ไม่พอใจ คือ ทำไมต้องให้ย้ำตลอดว่ามันมีปัญหา (เดี๋ยวผมไปดูให้อีกทีครับ ต้องให้ย้ำทำไม ลูกค้าก็บอกไปแล้ว ได้ไม่ได้บอกมา หรือจะดำเนินการยังไงก็ดำเนินการไป เดินมาคุยกันได้ คนไทยด้วยกัน สงสารคนที่เขาเดินสื่อสารระหว่างคุณกับผม) ก็มันเห็นอยู่ ผมผู้ใช้ผมรู้ดีว่ามันไม่ปกติ
ช่างมันไปใหนหมด ไม่มีมาถามผมสักคน
ไปรุมอีกคัน 2 - 3 คน จะมีเดินมาคุยกับผมไหม.....ไม่มี  ผมไม่โทษพนักงานรับเรื่องนะครับ เขาเดินถามผม และเดินไปถามช่างหลายรอบ เพราะต้องการที่จะเอาใจลูกค้า   ผมเข้าใจดี แต่เขาไม่รู้ แล้วไอ้คนรู้ทำไมมันไม่เดินมาคุยกับผม คิดในใจว่ามันใหญ่แค่ใหญ่ทำไมไม่มาคุยกับเรา  ผมเห็นใจคนรับเรื่องนะครับ
      นั่งรถลองทดสอบไม่มีประโยชน์นะครับ ผมยังขำ ๆ เลย ทำไมไม่เอาช่างมานั่งกับผม จนท.รับเรื่องนั่งเสร็จต้องไปคุยกับท่านต่อใช่ไหม ท่านมาท่านอาจชี้แนะผมได้ว่าควรที่จะดูตรงใหนได้บ้าง ว่าสัญญาณประตูผมมันเตือน โอกาสมันมีตรงใหนบ้างผมจะได้ดู โอกาสหน้ามีเวลาจะได้ตรวจสอบแล้วจะได้เอามาให้ท่านผู้ใหญ่ดูอีกครัง
      หรือพี่มีเวลา  เอารถมาใหม่วันหลัง  ผมเข้าใจ เอามาใหม่  ก็คงสภาพเดิม  เพราะขนาดวันนี้ยังขนาดนี้ จากที่ดูแล้ว ถ้าคุณนายช่างใหญ่ ๆ ทั้งหลายมาคุยกับผม อธิบาย ทุกอย่างจบ  แต่ตอนนี้ คือ ไม่จบใช่ไหม......................
.........................................
auddyza
Hero Member

like: 127

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 02:39:54 pm »

แปลกแต่จริง ไม่เคยเจอในยี่ห้อไหน ซื้อรถแล้วต้องค้นคว้าหาความรู้  เจ้าของรถต้องคอยระแวงช่างจากศูนย์บริการ จุกจิกมากก้อเกรงใจ ไอ้จะไม่ทำอะไรเลยก้อไม่ได้ เห็นมั่วรถตรูแล้สรำคาญรับไม่ได้ ยิ่งอ่าน ลิงค์นี้แล้วยิ่งหดหู่ใจ http://www.siamsport.co.th/motoring/home/view.php?code=120819111434 ไปช่วยกันเม้นท์หน่อย ยังดีที่ผมไม่เคยพบเจอเหตุการณ์แนวนี้ที่ศูนย์แถวบ้าน ป๋านายแนะนำเวลาเข้าศูนย์มิตซู ให้พกปืนไปด้วย วางไว้ข้างเบาะแหล่ะ แล้วบอกช่างก่อนขึ้นรถว่า ปืนขืนลำอยู่น๊ะ อย่าไปยุ่งกับมัน เด๋วปืนลั่น
GUNT@NERY
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 02:40:58 pm »

ขอถามท่านเจ้าของกระทู้ครับว่า ลุยฝนแล้วไฟเตือนประตูขึ้นเตือนแก้ไขยังไงครับ ผมก็เป็นอยากรู้ครับหรือยังไม่ได้แก้ไขครับเป็นเหมือนกันครับ ขอบคุณครับ...

ไฟมันเปิดด้วยครับป๋า (ไฟเปิดเหมือนเราเปิดประตู)
แล้วสัญญาณเตือนดังปี๊บ ๆๆๆๆๆ  ที่หน้าปัดครับ  ของผมเป็นตอนฝนตก  เวลาออกตัว เบรค ขึ้นเนิน ลงเนิน ครับ  ถ้าอากาศแห้ง ๆ ปกติ
ตรงนี้ถ้าช่างเดินมาบอกผมสักนิด ว่าตรวจดูตรงใหนได้บ้าง  สังเกตตรงใหนก็จบ
บอกแค่ว่าว่างเอามาใหม่  ผมอาจจะจบกับคุณ  แต่ในใจผมไม่จบครับ  
เขาเอาน้ำล้างรถให้ผมแล้ว มันไม่ดัง  แต่มันดังทุกครั้งที่โดนฝน  ผมเฮี้ยนแล้วเนี่ย

ทำให้ป๋านายของผมโกรธได้นี่...นายแน่มากๆๆๆๆๆๆๆ Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
ผมออกรถวันแรก 10 นาที  เจอรถแข่งกันมาปาดหน้า  เสยล้อรถผม  ยังไม่โกรธเท่านี้เลยครับป๋าชาติ  
เขาชอบคนคุยเสียงดัง ดุุ ดุ หรือเปล่า  ถึงจะสนใจ

แต่อย่าไปโกรธ คนรับเรื่องนะครับ  เขาทำหน้าที่ของเขาได้ปกติแล้ว  
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 02:42:40 pm »

เพิ่งเข้ามาเห็นคำตอบของศูนย์...
ช่างกล้ามากครับ
ถ้าตอบแบบนี้
ผมว่านิ่งๆใว้จะดีกว่านี้เยอะครับ...

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 02:46:17 pm »

เพิ่งเข้ามาเห็นคำตอบของศูนย์...
ช่างกล้ามากครับ
ถ้าตอบแบบนี้
ผมว่านิ่งๆใว้จะดีกว่านี้เยอะครับ...
น้ำเดือดเกิน 100 องศามาแล้วครับ
ตอนนี้ถอดปลั๊ก..นิ่ง..รอคำตอบ
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 02:46:54 pm »

ป๋านายครับ ศูนย์เชียงรายที่ว่านี่..ใช่ที่นี่ป่าวครับ
tee_30
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 02:51:40 pm »

ไฟมันเปิดด้วยครับป๋า (ไฟเปิดเหมือนเราเปิดประตู)
แล้วสัญญาณเตือนดังปี๊บ ๆๆๆๆๆ  ที่หน้าปัดครับ  ของผมเป็นตอนฝนตก  เวลาออกตัว เบรค ขึ้นเนิน ลงเนิน ครับ  ถ้าอากาศแห้ง ๆ ปกติ
ตรงนี้ถ้าช่างเดินมาบอกผมสักนิด ว่าตรวจดูตรงใหนได้บ้าง  สังเกตตรงใหนก็จบ
บอกแค่ว่าว่างเอามาใหม่  ผมอาจจะจบกับคุณ  แต่ในใจผมไม่จบครับ  
เขาเอาน้ำล้างรถให้ผมแล้ว มันไม่ดัง  แต่มันดังทุกครั้งที่โดนฝน  ผมเฮี้ยนแล้วเนี่ย

ผมเป็นเหมือนกันลุยฝนหนักๆไฟเตือนประตูก็จะแสดงพอหมดฝนวิ่งไปสักพักไฟเตือนก็จะดับไปเองเลยไม่รู้ว่าจะเช็คตรงไหนครับ
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 02:54:36 pm »

คุณวีระยุทธ หวังว่าคงจะไม่ยากเกินไป เพราะสิ่งที่ผมต้องการมันไม่ใช้เรื่องยาก ตามที่เราโทรคุยกัน

เรื่องนี้เรื่องเล็กครับ แต่อย่าขยายให้ใหญ่เลยมีเหตุมาจากที่ 0 คุณ ผลก็ต้องสรุปโดยคนของคุณแบบปัญญาชน
ป๋าตู๋จัดหนักเลย  Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
GUNT@NERY
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 02:57:12 pm »

ใช่ครับป๋าชาติ
แต่ที่แน่ ๆ คือ ช่างคุยกับลูกค้าครับ อันนี้ผมไม่รู้จริง ๆ ครับ เดี๋ยวผมถามหัวหน้าให้ หัวหน้าไม่รู้เดี๋ยวผมหาข้อมูลมาให้  แค่นี้ผมเข้าใจ พอใจละะ เพราะเข้าใจดีศักยภาพของศูนย์มิตซู
ผมไม่ได้ยกมาเปรียบเทียบนะครับ  
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 03:07:50 pm »

เพิ่งมาเห็น ... อ่านคำตอบจากศูนย์แล้เพลีย ตอบอย่างนี้ไม่ตอบดีกว่าไหม?

ดีแตกไปแล้ว 
Ped
Founder
Jr. Member

like: 27

Pajerosport - Thailand No.005

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 03:09:17 pm »

ศูนย์ไหนบริการดี ประทับใจ ก็ช่วยกันสนับสนุนครับ ถ้าศูนย์ไหนเอาแต่ดีใส่ตัว เอาชั่วให้ลูกค้าก็ช่วยกันบอกสมาชิกจะได้ไม่ตกเป็นเหยื่อ เพราะเสียทั้งเงิน เสียทั้งเวลา และต้องมาเสียความรู้สึกอีก รถของใคร ใครก็รัก ครับ แต่ถ้าศูนย์ไหนผิดแล้ว ยอมรับพร้อมแก้ไขและรับผิดชอบต่อการกระทำของพนักงาน ซึ่งเกิดขึ้นได้ อันนี้สุดยอดมาก ศูนย์เทพของแท้ครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 ... 17   ขึ้นบน
  พิมพ์