Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยว่าเสียงดักแกรกๆ เสียงเครื่อง มันเป็นอะไร  (อ่าน 4122 ครั้ง)
[M]odest_Korat
Newbie
*

like: 1

« เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 12:37:45 pm »

ขับไปสัก 2000-2300 rpm ก่อน Turbo ทำงาน ได้ยินเสียงแกรกๆๆๆ อยู่ที่เครื่อง ครับไม่รู้ว่าผิดปกติหรือป่าวครับ แต่พอ Turbo ทำหรือเปลี่ยนเกียร์มันก็หายไปครับ เป็นทุกช่วงเกียร์พอเลยรอบ ที่กล่าวไปแล้วก็หายครับ

Montien
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 08:18:22 am »

ผมก็เป็นเหมือนกัน เป็นตั้งแต่ออกรถแล้ว ลองวิ่งไปต่างจังหวัดก็ได้ยิ่งเสียงเหมือนมีอะไรเสียดสีกันที่ห้องเครื่อง จะเป็นตอนเหยีบยคันเร่ง พอผ่อนก็หาย เสียงดังมาก เข้าศูนย์แล้วแก้ไม่หาย ผู้ขายบอกว่าให้ลองเข้าศูนย์อื่น หลายเดือนแล้วทำอย่างไรดี ฮือๆๆ
Patum370
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 08:54:31 am »

เป็นเสียงอะไรที่น่ารำคาญมาก ขับรถไม่สมูธเลยครับ ผมทนมาจนถึงสี่หมื่นโลแล้ว ไม่มีใครตอบได้ทั้งนั้น มีแต่อยากจะรื้อดูอย่างเดียว แสดงว่าไม่ได้เป็นที่ผมคันเดียว  อีกเสียงนึงที่กวนใจมาตลอด1ปี ก็คือเวลาแอร์ทำงานเสียงดังปุกๆๆๆๆๆๆๆน่ารำคาญมาก วิ่งที่50-60 ดังชัดเจน ปิดACเงียบลงรับได้ไม่น่ารำคาญ  วิ่ง110-120 ขึ้นไปเสียงเคาะคล้ายเพลาคดดังขึ้นมาอีก แต่รถนิ่งนะครับ ไม่กระพือ    เซ็ง มากๆครับ (ใช้รถมามาก ดีเซลสตราด้าก็ใช้ ก็ไม่เห็นเป็นเหมือนรถเทพคันนี้เลย) Angry

ขับช้าลง ใจเย็นขึ้นเยอะ
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 02:09:58 pm »

ผมก็เป็นเหมือนกัน เป็นตั้งแต่ออกรถแล้ว ลองวิ่งไปต่างจังหวัดก็ได้ยิ่งเสียงเหมือนมีอะไรเสียดสีกันที่ห้องเครื่อง จะเป็นตอนเหยีบยคันเร่ง พอผ่อนก็หาย เสียงดังมาก เข้าศูนย์แล้วแก้ไม่หาย ผู้ขายบอกว่าให้ลองเข้าศูนย์อื่น หลายเดือนแล้วทำอย่างไรดี ฮือๆๆ

ใช่เลยครับน่าจะอาการเดียวกับ พอปล่อยคันเร่ง หรือเร่งให้รอบเครื่องขึ้นไปสัก 2500 rpm ก็หายครับพี่ มึนเลยตอนนี้กลัวว่านานๆไปมันจะพังหรือป่าว

Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 02:11:25 pm »

เป็นเสียงอะไรที่น่ารำคาญมาก ขับรถไม่สมูธเลยครับ ผมทนมาจนถึงสี่หมื่นโลแล้ว ไม่มีใครตอบได้ทั้งนั้น มีแต่อยากจะรื้อดูอย่างเดียว แสดงว่าไม่ได้เป็นที่ผมคันเดียว  อีกเสียงนึงที่กวนใจมาตลอด1ปี ก็คือเวลาแอร์ทำงานเสียงดังปุกๆๆๆๆๆๆๆน่ารำคาญมาก วิ่งที่50-60 ดังชัดเจน ปิดACเงียบลงรับได้ไม่น่ารำคาญ  วิ่ง110-120 ขึ้นไปเสียงเคาะคล้ายเพลาคดดังขึ้นมาอีก แต่รถนิ่งนะครับ ไม่กระพือ    เซ็ง มากๆครับ (ใช้รถมามาก ดีเซลสตราด้าก็ใช้ ก็ไม่เห็นเป็นเหมือนรถเทพคันนี้เลย) Angry
พี่คิดเหมือนผมป่าวอ่ะ ผมว่ามันเป็นอาการผิดปกติที่ต้องได้รับการแก้ไข ..

Patum370
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 04:53:13 pm »

พี่คิดเหมือนผมป่าวอ่ะ ผมว่ามันเป็นอาการผิดปกติที่ต้องได้รับการแก้ไข ..
มิตซูไม่รับรู้อะไรทั้งนั้นว่าต้องแก้ไข เขารอแต่แก้ตัวครับ anger

ขับช้าลง ใจเย็นขึ้นเยอะ
PAJERO2554
Newbie
*

like: 3

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 05:40:52 pm »

เสียงรบกวนภายในห้องโดยสาร เสียงเหมือน หนู  เเมลงสาบ  จิ้งจง  อยู่ในรถ เนี่ยผมถอดใจมานานเเล้วครับ
 batman
Palover
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 11:44:59 am »

เสียงรบกวนภายในห้องโดยสาร เสียงเหมือน หนู  เเมลงสาบ  จิ้งจง  อยู่ในรถ เนี่ยผมถอดใจมานานเเล้วครับ
 batman

เป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม สัมผัสธรรมชาติ red heart
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์