Languages
หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนต่อย ต้อนรับวันแม่ครับ แง่ๆๆๆ  (อ่าน 12380 ครั้ง)
BEN10 BangYai(ป๋านัท บางใหญ่)
ไม่ใช่คนรวย แค่อยากใช้ของดี (PajeroSport)
Jr. Member
**

like: 23

« เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 10:48:34 am »

วันศุกร์ที่ 10 ส.ค. เดินทางกลับจากที่ทำงาน บางบ่อสมุทรปราการ พอไปถึงบ้าน บางใหญ่ นนทบุรี ก็จอดเจ้า BEN10 ม้าตัวโปรด ด้วยความทนุถนอม และผมต้องจอดให้ชิดที่สุด เพราะเช้าวันที่ 11 ส.ค. เป็นวันเสาร์ จะมีรถขยะเข้ามาในซอย ประมาณว่า ผมจอดแบบชิดที่สุด เพื่อให้ช่องกลางถนนเหลือให้เยอะ แบบว่าให้รถขยะเดินหน้า และถอยหลังออกได้สดวก ซอยบ้านผม ส่วนใหญ่จะมีรถอย่างน้อย 2 คันทุกบ้าน ส่วนบ้านผมจะเอาเจ้า HONDA City ของท่าน ผบ. จอดในบ้าน ส่วนเจ้า BEN10 จอดข้างนอก ตามรูป และคู่กรณี เป็นผู้หญิง ขับ VIGO cap ขายของตามตลาดนัด สามีขับ TAXI เป็นที่รู้กันว่า สองสามีภรรยาคู่นี้ จะขับรถเร็วทั้งคู่ ขับที่อื่นไม่ว่า แต่นี่ขับเร็วในซอย ซึ่งซอยนี้ มีรถจอดนอกบ้านทุกหลัง แถมยังมีเด็กเล็กวิ่งเล่น และเล่นบนถนนตลอด เนื่องจากเป็นซอยตัน อธิบายมาซะเยอะ
สรุปคือ เจ้แกถอยออกจากซอย และบรรทุกของเต็มกระบะ ประมาณว่า ผู้หญิงขนเยอะ แฮ่ๆ ด้วยความเร็วเหมือนหนีไฟไหม้ และสัดเข้ากับเจ้า BEN10 ของผมเข้าที่หน้าขวา อย่างจัง ปั่ง...เคร็งๆ เคร็งๆ โอ้วววว แม่เจ้า โดนอีกแล้วหรือนี่ กันเก่าก็แบบนี่ เดินออกมา เห็นคู่กรณี นั่งพิงประตูรั่วบ้านผม บวกกับแม่ยาย เอาน้ำเอาท่า ไปให้กิน แถมยาดมให้อีก เจ้แกเป็นลมเลยครับ ผมงง อะไร_่ะ ขับรถชนก็เรียกประกันซิ นี่ถึงขั้นเป็นลมเลยรึ ถามไป ถามมา เจ้แกไม่มีประกันแม้แต่ชั้นเดียว โอ้วแม่เจ้า ช่างกล้าเหลือเกิน ชั้น3ก็ยังดี
ผมจึงโทรเรียกประกันของผม พอมาก็ถ่ายรูป ตรวจสอบความเสียหายเสร็จสัพ เจ้แกก็ถามประกันว่า น่าเท่าไหล่ ประกันก็บอกว่า น่าจะหมื่นต้นๆ สีหน้าเจ้แกก็เริ่มซีดอีกครั้ง ยัง...มันยังไม่จบแค่นั้น เนื่องจากว่า ผมตรวจเช็คแล้วเห็นว่า กันชนหน้าที่เป็นเหล็กด้านใน มันยุบมาชนกับล้อ ผมจึงเอ่ะใจ ผมก็เอาเหล็กมางัุดกันชนที่มันล้อออก และบอกประกันกับ เจ้ว่าเด๋วมา ไปลองขับดูก่อน พบว่า เสียศูนย์ครับ กินซ้าย งานนี่มีเคลม ปีกนกแน่ๆ ประกันก็ตอกย้ำเจ้แกอีกดอก ด้วยคำว่า งานนี่เกิน สามหมื่นแหงมๆ แล้วผมก็หันไปมองเจ้ เฮ้ย เจ้หายไปไหนแล้ว ที่ไหนได้ แน่นิ่งกับพื้นเลย
ตอนนี้ก็รอ 0 โทรบอกว่า Spare part มาเมื่อไหร่ แต่ที่ผมซีเรียสคือ ไม่ควรโดนล้อเลย เพราะผมจะซีเรียสเรื่อง ระบบขับเคลื่อน และระบบเบรก  ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ โอ๊ยมึน

ID:1219 "I LOVE THE KING"
อั๊ยยะ 58
ไม่ใช่คนรวย แค่อยากใช้ของดี (PajeroSport)
Jr. Member
**

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 10:50:30 am »

กันชนยุบมาโดนล้อ

อั๊ยยะ 58
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 10:53:25 am »

ฮือๆๆ

อั๊ยยะ 58
PerFecT(กร๊าฟ-ก๊อต)
PJS ID:0420/Chaiyaphum
Jr. Member
**

like: 9

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 11:00:06 am »

เสียใจด้วยคับ ขอให้น้องปาของป๋ากลับมาหล่อเร็วๆนะคับ

จำหน่ายไฟหน้า LED Headlight ปลีก-ส่ง
สามารถใส่ได้ทั้งไฟต่ำ ไฟสูง ไฟตัดหมอก
http://www.facebook.com/motiveled
zone
Newbie
*

like: 2

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 11:02:32 am »

พูดไม่ออกครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 11:03:25 am »

สวัสดีคับป๋านัท
อ่านหัวข้อแล้ว อันดับแรกผมไปตามอ่างมาเลย
ตื่ง ตื่ง ตื่ง...มีเลื่องแล้ว........ไป่วยเหนี่ยวให้ป๋านัทกันหน่อย

พออ่านสำนวนขั้นต้นแล้ว เฮ้อ..สยายใจ มีปัญหากับเจ้แกนี่เอง
เลยให้พี่อ่างกลับไปนอนต่อ

ผมดูภาพถนน ก็ใช่ว่าจะแคบนะคับ
แสดงว่าเจ้แก....เร็วจริง...แรงจริง...ตามที่ป๋านัทว่ามาเลย

เห็นภาพเสียหายแล้วช้ำใจแทน
ฟาดเคราะห์ไปคับ มันเกิดขึ้แล้วจะทำไงใด้ละ

เสียใจด้วยคับป๋านัทไฟแรงของผม........ไฟอย่ามอดเพราะงานนี้ละคับ
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 11:07:26 am »

ฟาดเคราะห์ไปครับ  เจ่แกคงรู้แล้วนะขับรถเร็วไม่ดี 
พุดแล้วก็สงสารเขาคนหาเช้ากินค่ำ  และก็สงสารเรา  เราผิดตรงใหน  ให้กำลังใจครับ  อั็ยยะ  red heart red heart red heart
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 11:10:02 am »

ฟาดเคราะห์ไปครับ  เจ่แกคงรู้แล้วนะขับรถเร็วไม่ดี 
พุดแล้วก็สงสารเขาคนหาเช้ากินค่ำ  และก็สงสารเรา  เราผิดตรงใหน  ให้กำลังใจครับ  อั็ยยะ  red heart red heart red heart
แน่นนนนน....ป๋านายจะคล้อยตามสงสาร เจ้แกแล้ ใช่ม้ายยยย ล้า Cheesy Cheesy Cheesy
Suriya(PaC)
อั๊ยยยย่ะ..มหานคร
Hero Member

like: 598

มือถือ:๐๙๑-๗๒๙-๖๙๙๖ [สุริยา วิทยาประดิษฐ์]

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 11:11:12 am »

เสียใจด้วยครับป๋านัท ตามที่ป๋าตู๋บอกเลย จากภาพถนนก็กว้างมากๆ เจ้แกเมาด้วยหรือเปล่าเนี่ย ถ้าค่าซ่อมมากกว่านั้นหวังว่าเจ้แกเข็ดไปนาน

พูดคุยกับป๋าซีแบบ Chat Online ได้ที่ pajerosport-lovers.com
http://www.facebook.com/suriya.pajerolovers
เลือกหยิบของฟรีที่ห้องโชว์อ๊อฟ ในหัวข้อ GiftShop ป๋าซี(PaC)
thekop07
Hero Member

like: 200

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 11:12:50 am »

เห็นแล้วเซ็งแทนจริงๆครับป๋านัท รถป้ายแดงนี่กลิ่นมันหอมดีจัง
ยิ่งอ่านยิ่งเซ็งไอ้พวกขับรถเร็วในซอยย่อยจริงๆ ไม่รู้มันจะรีบไปไหน ที่น่ากลัวคือเด็กๆนั่นแหละครับ

เดี๋ยวก็หายเป็นปกติครับทั้งรถ ทั้งใจ สู้ๆครับป๋านัท  hi
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 11:23:43 am »

จริงครับป๋านาย เจ้แกน่าเห็นใจครับ สามีขับ TAXI เจ้แกขายของ เงินหมุนเวียนในครอบครัวก็น่าจะพออยู่ได้ ผมก็เลยบอก 0 ว่าอันไหนซ่อมได้ก็ซ่อมนะ ไม่ต้องถึงขนาดว่า เปลี่ยนใหม่ทั้งหมด เห็นใจคู่กรณีอ่ะครับ อีกอย่าง อยู่ซอยเดียวกันด้วย แต่ก็... ฮือๆๆ

อั๊ยยะ 58
puengnoi (นัน)
Hero Member

like: 86

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 11:24:31 am »

มีรถต้องทำใจ แต่แบบนี้ชีช้ำเลยครับ วันนั้นมาปากช่องยังหล่อ ๆ อยู่เลย
ขอให้ป๋านัทรถกลับมาหล่อดังเดิมนะครับ

IMG]http://i1082.photobucket.com/albums/j379/moyamedia/aaa.jpg[/img]
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 11:28:48 am »

ดีนะชนรถ  ถ้า ชนเด็ก ก็สงสัย แกจะไม่แค่เป็นลม  อาจ หายใจไม่ออก ................ เลย  ก็ได้

ป๋านัทผม เป็นห่วงมันโดนที่ฉีดไฟหน้าด้วย  ตรงนี้ ป๋านัทต้องเครมนะครับ เวลาใส่คืนช่องก็ต้องตรงไม่งั้น แกนมันยื่นออกมาฉีด จะติดขัด นะครับ  นอกจากช่วงล่างแล้ว
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 11:30:59 am »

ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ ขอบคุณป๋าๆ ที่ให้กำลังใจครับ เอ่อ ว่าแต่ว่า ทริปที่ไป Say Hi ป๋านัน ที่ปากปากช่องเป็นไงบ้างอ่ะครับ เอารูปลงยังม่ายรุ

อั๊ยยะ 58
ชายอิสระ
n
Sr. Member

like: 72

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 11:33:20 am »

เสียใจด้วยครับป๋า ของรักของหวง เจ็บใจแทนครับ

ซอยเดียวกันดว้ย อุบัติเหตุเกิดได้ทุกเวลาจริง ๆ
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์