Languages
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ รายงานตัว แต่...พาหนะยังไม่มี เพราะ ฤกษ์ออกรถ 4 ธันวาคม 2555 ครับ ถามพี่ๆหน่อยครับระ  (อ่าน 4162 ครั้ง)
HATYAI RESCUE 406
Newbie
*

like: 1

ความสำเร็จเกิดขึ้นได้ด้วย "แรงเรา" ไม่ใช่ "แรงเงา"

« เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 01:29:14 am »

สาธุ          โอ๊ยมึน

อาสาด้วยใจ รับใช้มวลชน ลาภยศไม่สน ทุกคนพ้นภัย  HATYAI RESCUE 406 ( EAKY / ADISORN   C. )
pajerosportman
PaTu (ตู๋)
Hero Member

like: 201

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 08:10:03 am »

ยินดีต้อนรับจากสมาชิก อั๊ยยย่ะ ครับท่าน
Newbie
*

ความสำเร็จเกิดขึ้นได้ด้วย "แรงเรา" ไม่ใช่ "แรงเงา"

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 09:07:55 am »

ระหว่างขับ2กับขับ4เลือตัวไหนดีคับ รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำด้วยคับมือใหม่ โอ๊ยมึน

อาสาด้วยใจ รับใช้มวลชน ลาภยศไม่สน ทุกคนพ้นภัย  HATYAI RESCUE 406 ( EAKY / ADISORN   C. )
PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 09:16:13 am »

ระหว่างขับ2กับขับ4เลือตัวไหนดีคับ รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำด้วยคับมือใหม่ โอ๊ยมึน
ขับ 4 เคยมีมาแล้ว แต่ไม่ใด้ใช้ประโยชน์ 4*4 เลย
เพราะฉะนั้นเราต้องมีโจทย์ก่อนว่าจะซื้มาเพื่อใช้งานแบบไหน

ไม่เช่นนั้นไม่ใด้ใช้ในสิ่งที่เพิ่มเงินมา ค่าดูแลก็เพิ่มขึ้นเช่นกัน
คำตอบคือ....ถามใจเธอดูเสียก่อน...นะตะเอง ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม
seto16(เอก)
Hero Member

like: 51

Soil Science is my life

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 09:19:25 am »

ขับ 4 เคยมีมาแล้ว แต่ไม่ใด้ใช้ประโยชน์ 4*4 เลย
เพราะฉะนั้นเราต้องมีโจทย์ก่อนว่าจะซื้มาเพื่อใช้งานแบบไหน

ไม่เช่นนั้นไม่ใด้ใช้ในสิ่งที่เพิ่มเงินมา ค่าดูแลก็เพิ่มขึ้นเช่นกัน
คำตอบคือ....ถามใจเธอดูเสียก่อน...นะตะเอง ยอดเยี่ยม ยอดเยี่ยม
ผมคิดแบบนั้นเหมือนกันครับ
อยู่ที่เราใช้รถแนวใหน
สำหรับผม on road 90%
ถ้าทางดูไปไม่ได้"ถอยกลับ"ครับ
เลยเลือกขับ 2 ครับ

ไม่เคยคิดเอาชนะใคร แค่เอาชนะตัวเองก็พอแล้ว...
"อยากให้เกษตรกรไทย ใช้ปุ๋ยและสารเคมีอย่างถูกต้อง ไม่น้อยไปจนผลผลิตเสียหาย หรือมากไปจนผู้บริโภคอันตราย"
ปลาหิมะ No.85
Hero Member

like: 9

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 11:53:39 am »

ถ้าไหวขับสี่ครับ ฝนตกใส่4x4เกาะถนนดีมาก เข้าป่า เข้าสวน สบายๆ red heart red heart red heart

bigheart
ที่นี่มีแต่ความจริงใจ และมิตรภาพที่อบอุ่น
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 11:08:23 pm »

ขอบคุณ มากครับ พี่ๆ ที่ให้คำแนะนำ  วันที่ 24 เดือนนี้ เพื่อนผม ได้ฤกษ์ ออกเจ้า ปาน้ำตาลทอง 2WD GT หลังจากที่ได้จองไว้ ไม่ถึง2เดือนได้รถแล้ว เร็วจริง  ต่างกับเพื่อนอีกคนจองน้องจูนไว้ เกือบ 3เดือนกว่าแล้ว ยังม่ายล้ายเลย เซลล์น้องจูนบอกว่ารถมาแล้ว แต่บรรทุกมาทางเรือ ( ไททานิค ) หรือเปล่า...อิ อิ  Wink

PaTu (ตู๋)
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 10:59:35 am »

ขอบคุณ มากครับ พี่ๆ ที่ให้คำแนะนำ  วันที่ 24 เดือนนี้ เพื่อนผม ได้ฤกษ์ ออกเจ้า ปาน้ำตาลทอง 2WD GT หลังจากที่ได้จองไว้ ไม่ถึง2เดือนได้รถแล้ว เร็วจริง  ต่างกับเพื่อนอีกคนจองน้องจูนไว้ เกือบ 3เดือนกว่าแล้ว ยังม่ายล้ายเลย เซลล์น้องจูนบอกว่ารถมาแล้ว แต่บรรทุกมาทางเรือ ( ไททานิค ) หรือเปล่า...อิ อิ  Wink
เรียกกกกกก  พี่ ด้ายยยย ไหม   คำนี้ถูกใจจริงๆ
 like
มารอด้วยคนคับ อีกไม่นานเกินรอ ควมสุขก็จะมาเยือน
รักเค้ามากๆนะคับ. red heart....เค้าจะใด้อยู่กับเรานานๆนะจ้า สาธุ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์