Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปา VG turbo มีปัญหากันแยะมัยครับ  (อ่าน 7576 ครั้ง)
chan
Jr. Member
**

like: 12

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 02:56:18 pm »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆ ครับ สาธุ

ไปให้สุดแล้ว.......หยุดที่คำว่าพอ.....
Fuddy
Full Member

like: 55

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 03:31:24 pm »

ของผมปา 2.5VG เริ่มเยิ้มแล้ว
ใช้มาประมาณ 38,000 กิโล สงสัยอัดยาวไปหน่อย เพราะพึ่งกลับมาจากบ้าน ผบ.(สกลนคร) 780 กิโลแบบรวดเดียวถึงบ้านไม่ได้จอดพักเลย

ถูกต้องครับ   ถ้าอัดยาวๆ
เทอร์โบก่อน พ.ย. 54
ไม่น่ารอดทุกคันครับ

ส่วนเรื่องการ เยียวยา
ถ้าเปิดดูข้อตกลงในคู่มือ ก็ต้องยอมรับว่า ซ่อมก่อนก็ได้
ส่วน สิทธิของผู้บริโภค ก็สามารถ เรียกร้องได้เหมือนกัน  
ถ้าอยากได้ของใหม่ ก็ต้องใช้คารมเอา  เเต่ถ้าศูนย์ดื้อ(ให้โอกาสศูนย์ก่อนเพราะทุกอย่างเป็นขั้นเป็นตอน) ไม่ยอมเปลี่ยน   ถ้าเราต้องการของใหม่ step ต่อไปก็จัดไปที่ mmth ก็ต้องฟ้อง สำนักงานคณะกรรมการคุ้มครองผู้บริโภคสามารถทำได้ผ่านทางระบบ online ต้องยอมรับว่าทาง สำนักงานคณะกรรมการคุ้มครองผู้บริโภค เค้าทันสมัย ถ้าข้อมูลพร้อมเเป็บเดียวก็รู้เรื่องเเล้ว ถ้าเป็นประเทศโซนยุโรปเจอเหตุการเเบบนี้ เจอเเล้วจับเปลี่ยนให้ทันทีครับ      
ของผมตอนนี้ รอฟังผลว่าจะให้ของใหม่ไหม  เเต่ถ้าไม่ได้ก็ต้อง เพิ่ง สคบ. เป็นขั้นตอนต่อไป
ด้วยความเคารพป๋า จบได้ที่0ครับ ไม่ต้องพึ่ง สคบ.ครับ ล่าสุดป๋าleejoeจบแบบเดียวกับผม เพราะMMTHเขารู้ดีครับเป็นเพราะอะไร
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=10620.msg335945;topicseen#msg335945

ด้วยความเคารพ เข้าใจว่า มาตรฐานการซ่อม การเยียวยา เเต่ละศูนย์ไม่เหมือนกันครับ  
สำหรับผมเเล้วถ้าไม่ได้ดั่งหวัง ก็ต้องจัดไปครับ
Oh! ของป๋ายังไม่จบอีกหรอ ผมนึกว่าป๋าได้เคลมแล้ว ไม่น่าจะหลังผมเท่าไรอะ ขออภัยป๋าอยู่แถวไหนครับ

เพิ่งให้ศูนย์ส่งเรื่องไป mmth เพื่อเบิกของใหม่เมื่อวานนี้เองครับ  
ทีเเรกนอนใจอยู่  เห็นรั่วกันเยอะก็เลยขอเข้าใช้สิทธิ  
กลัวของหมดครับ

โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน  โอ๊ยมึน  งง อะ ฟามรู้น้อยด้วยดิ ป๋าใช้ภาษาจนผมงง ตกลงอะไรกันแน่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2012, 11:15:14 am โดย Fuddy » บันทึกการเข้า
off198
Jr. Member
**

like: 14

ID No.: 2008 , สมาชิกอัยยยย่ะคันที่ 99 คร้าบบบบ

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 10:30:00 am »

เป็นสิ่งที่บอกว่า รถป๋า ปาแท้ไม่ปลอมครับ  yes!! yes!! yes!!

ปล.คิดให้ขำ ผมว่าเดี๋ยวมันก็ขำ แต่ถ้าผมงานเข้าบ้างจะขำออกป่าวก็ไม่รู้ครับ

"เอะอะอะไรๆ ก็หงษ์แดงๆ ทำไมโยมไม่เชียร์อาเซนอล" หลวงพี่เท่ง จำปีไม่ได้

ผมมันเด็กปืนคร้าบบบบบ
chan
Jr. Member
**

like: 12

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 03:51:26 pm »

เป็นสิ่งที่บอกว่า รถป๋า ปาแท้ไม่ปลอมครับ  yes!! yes!! yes!!

ปล.คิดให้ขำ ผมว่าเดี๋ยวมันก็ขำ แต่ถ้าผมงานเข้าบ้างจะขำออกป่าวก็ไม่รู้ครับ

อยากได้ปาปลอมครับ  ไม่อยากได้ปาแท้  ขำๆๆ อย่าเครียด 

ไปให้สุดแล้ว.......หยุดที่คำว่าพอ.....
EnGiNeEriNg No.407
Hero Member

like: 13

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 04:56:28 pm »

ของผมก็ซึมแล้วครับ 1ปี 20000กิโลเมตร จัดการเครมแล้วศูนย์เข้าใจเพราะเจอมาหลายคันแล้วครับ.... Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
แต่ตอนนี้รออย่างเดียวเพราะเพิ่งผ่านไป 1อาทิตย์เอง รอรอรอ  Wink Wink Wink Wink Wink Wink
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์