Languages
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 17 ... 33   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปา... ปัตตานี , ยะลา , นรา แสดงตัวหน่อย  (อ่าน 167390 ครั้ง)
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #120 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 09:01:09 pm »

ผมลองรวมจากกระทู้ บังยามูได้ประมาณ 5 คัน

1. bang yamu เลขสมาชิก 235 โทร 08 - 07089668   
2. ukrit
3.lemo
4.peck-pjs
5.george
6.prg9
7.auswin

ไม่แน่ใจว่าผมรวบรวมถูกหรือเปล่า...ลองดูอีกที่ก็ได้นะครับ..

7 คันแล้ว ป๋าจอส    good good ยอดเยี่ยม
จะได้มีมิตติ้งเล็กๆกับเพื่อนสักที haha
คันที่ 8.weaweasmile ครับผม....ถ้าผมมีน้องปาคงจะได้มิตติ้งแล้วจะเชิญป๋าปุ่นมาร่วมด้วยนะครั สาธุ สาธุ สาธุบ...

แฮ่ๆ  ป๋าจอส ยินดีมากครับ /  ถ้าว่าง ไปแน่นอน ไม่ต้องห่วง ครับ  สาธุ
ป๋าปุ่นน่าจะเปลี่ยนชื่อเป็น ปุ่น ทั่วไทย เพราะไปทุกจังหวัด ทุก Meeting Cheesy Cheesy Cheesy

ขอบพระคุณมากครับ พี่หนุ่ม  ( ประธานปาใต้ ) ให้ พร ต้องรับไว้ครับ  สาธุ สาธุ สาธุ
george
Jr. Member
**

like: 4

หนุ่มหน้ามนคนอีสานเด้อพี่น้อง

« ตอบ #121 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 09:54:33 pm »

ผมลองรวมจากกระทู้ บังยามูได้ประมาณ 5 คัน

1. bang yamu เลขสมาชิก 235 โทร 08 - 07089668   
2. ukrit
3.lemo
4.peck-pjs
5.george
6.prg9
7.auswin

ไม่แน่ใจว่าผมรวบรวมถูกหรือเปล่า...ลองดูอีกที่ก็ได้นะครับ..

7 คันแล้ว ป๋าจอส    good good ยอดเยี่ยม
จะได้มีมิตติ้งเล็กๆกับเพื่อนสักที haha
คันที่ 8.weaweasmile ครับผม....ถ้าผมมีน้องปาคงจะได้มิตติ้งแล้วจะเชิญป๋าปุ่นมาร่วมด้วยนะครั สาธุ สาธุ สาธุบ...

แฮ่ๆ  ป๋าจอส ยินดีมากครับ /  ถ้าว่าง ไปแน่นอน ไม่ต้องห่วง ครับ  สาธุ
ป๋าปุ่นน่าจะเปลี่ยนชื่อเป็น ปุ่น ทั่วไทย เพราะไปทุกจังหวัด ทุก Meeting Cheesy Cheesy Cheesy

ขอบพระคุณมากครับ พี่หนุ่ม  ( ประธานปาใต้ ) ให้ พร ต้องรับไว้ครับ  สาธุ สาธุ สาธุ

ชีวิตเรา เราจูงเอง...
Peck-pjs
Jr. Member
**

like: 24

« ตอบ #122 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2012, 10:50:51 pm »

ข้างบน กำลังสนุกสนานกับการนับปาในคลับเรากันยกใหญ่เลย ยอดเยี่ยม ผมก็ดีใจครับที่ป๋าจอร์ช ป๋าปุ่น(ตกลงป๋าจะเปลี่ยนชื่อเป็น ป๋าปุ่น ทั่วไทยแล้วใช่มั้ยครับ Cheesy Cheesy)
ที่ได้ช่วยรวบรวมปา 3 จว.ภาคใต้ได้ถึง 7 คันแล้ว วันนี้มีเรื่องเล่ามาให้อ่านกันคับ....
หลังจากที่เสร็จสิ้นจากการอบรมมาหลายวัน ก็ถึงเวลากลับบ้านซะที .... เย็นวันนี้ผมออกจากนราธิวาส แวะรับผบ.ที่โรงพยาบาล(ที่ทำงานผบ.น่ะครับ)
เพื่อเดินทางไปปัตตานี รับลูกสาวกลับมาอยู่บ้านที่นราธิวาส..ลูกสาวอยู่บ้านแม่ยายน่ะครับ ผมและผบ.ต้องมารับเกือบทุกเย็นวันศุกร์ แล้วไปส่งอีกทีเย็นวันอาทิตย์
ขากลับ..ก็แวะปั๊มปตท.เหมือนเดิม เติมน้ำมันน้องปา เติมอาหารพลขับ(ผม) และเจ้านาย(ผบ.) ป๋าๆเชื่อมั้ย ทันทีที่ผมเข้าปั๊มมีน้องปาจอดอยู่แล้ว 5 คัน...ทุกคันเป็นสีขาวหมดเลย
มีของผมคันเดียวที่เป็นสีดำ..ถ้ารวมของผมไปด้วยก็ 6 คัน เชื่อแล้ว ว่าน้องปา 3 จว. เยอะมากๆๆๆๆ จริงๆครับ ผมกล้าท้าทายกันเลย ว่าถ้าออกจากบ้าน..ขับขี่บนท้องถนนในทุกวัน
ถ้าเจอน้องปาน้อยกว่า 10 คัน ผมยอมให้เขกหัวเข่า 3 ที เลยอ๊าว..ว!!! แต่...ปาขาวทั้ง 5 คัน ไม่มีคันไหนที่มี Sticker Club เลย
แล้ววันนี้ สำหรับผม...ก็ยังจับปาไม่ได้อยู่ดี.... ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ

เพราะเราคือ ส่วนหนึ่งของกันและกัน...
george
Jr. Member
**

« ตอบ #123 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2012, 09:48:08 am »

ปา 3 จว.เยอะจิง แต่ถ้าได้มาอยู่ในกลุ่มก็ดี จะได้ไม่เหงา แต่ไม่มีก็ไม่เป็นไร เพราะเราก็มีพี่น้องป๋าๆทั่วประเทศอยู่แล้วคับ..เราก็อบอุ่นกันได้ และสำคัญสุด ป๋าๆปาใต้ทุกคนน่ารักกันทั้งนั้นคับ.....ดีใจที่ได้อยู่ในคลับดีๆๆครับ..

george
Jr. Member
**

« ตอบ #124 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 07:54:19 am »

หวัดดีครับ...ป๋าๆ 3 จว.ทุกท่าน ผมมีเกมสนุกๆมาให้ท่าเล่นครับ เพื่อยืนยันว่าปา 3 จว.เราเยอะจิง....

เกมมีอยู่ว่า ถ้าใครได้เจอปาใน 3 จว.ให้เก็บภาพแล้วเอามาลงไว้ในห้องนี้ครับ แล้วเรามาดูกันสิว่าใครจะจับปาได้เยอะครับ..ลองดูครับ ขำๆๆๆๆ

george
Jr. Member
**

« ตอบ #125 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 09:25:09 pm »

วันนี้จับปาตานีได้หนึ่งคันจอดหน้าโรงพยาบาล..น้องปาสีขาวดูงามแท้...

george
Jr. Member
**

« ตอบ #126 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 09:26:54 pm »

และก็นี่อีกคันครับ...จอดอยู่ฝั่งตรงข้ามร้าน..

Peck-pjs
Jr. Member
**

« ตอบ #127 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 09:40:24 pm »

red heart red heart เกมส์นี้น่าสนุกดี ป๋าจอร์ชครับ ผมขอเล่นด้วยหล่ะกันนะครับ ถือโอกาสจับปา 3 จว. แล้วจะรู้ว่าปา 3 จว.เยอะเจงๆๆๆ
แต่ขอแนะกติกาอีกซักนิดหล่ะกันนะครับ คือ...
1. จับมาแล้วให้ถ่ายรูป โพสต์กันในบ้านเราเท่านั้น
2. ให้ระบุว่าจับได้ที่ไหน เอาแค่สถานที่ที่จับได้ก็พอ
3. หากถ่ายรูปมาแล้ว เห็นป้ายทะเบียนของน้องปาคันนั้น ขอให้ลบป้ายทะเบียนก่อนลงรูปนะครับ (เพื่อป้องกันการเข้าใจผิด)
4. ยินดีรับสมัครป๋าๆเล่นเกมส์นี้อีกเยอะๆนะครับ  Cheesy Cheesy

เพราะเราคือ ส่วนหนึ่งของกันและกัน...
Peck-pjs
Jr. Member
**

« ตอบ #128 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 09:47:03 pm »

เกมส์นี้ยกเครดิตให้ป๋าจอร์ช คนเดียวเลยครับ ขอบคุณนะครับป๋าที่เอาเกมส์หนุกๆมาฝากกัน Cheesy Cheesy
แก้อาการโรคจิตคนอย่างผมได้เยอะทีเดียว ที่พยายามจับปามาหลายหนแล้ว
แต่ก็คว้าน้ำเหลวทุกที  Sad Sad

george
Jr. Member
**

« ตอบ #129 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 09:50:16 pm »

red heart red heart เกมส์นี้น่าสนุกดี ป๋าจอร์ชครับ ผมขอเล่นด้วยหล่ะกันนะครับ ถือโอกาสจับปา 3 จว. แล้วจะรู้ว่าปา 3 จว.เยอะเจงๆๆๆ
แต่ขอแนะกติกาอีกซักนิดหล่ะกันนะครับ คือ...
1. จับมาแล้วให้ถ่ายรูป โพสต์กันในบ้านเราเท่านั้น
2. ให้ระบุว่าจับได้ที่ไหน เอาแค่สถานที่ที่จับได้ก็พอ
3. หากถ่ายรูปมาแล้ว เห็นป้ายทะเบียนของน้องปาคันนั้น ขอให้ลบป้ายทะเบียนก่อนลงรูปนะครับ (เพื่อป้องกันการเข้าใจผิด)
4. ยินดีรับสมัครป๋าๆเล่นเกมส์นี้อีกเยอะๆนะครับ  Cheesy Cheesy
ดีครับป๋าเป็ก...กติกาป๋าโอเลยครับ.. like like จัดตามนี้ครับ

george
Jr. Member
**

« ตอบ #130 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 09:52:51 pm »

เกมส์นี้ยกเครดิตให้ป๋าจอร์ช คนเดียวเลยครับ ขอบคุณนะครับป๋าที่เอาเกมส์หนุกๆมาฝากกัน Cheesy Cheesy
แก้อาการโรคจิตคนอย่างผมได้เยอะทีเดียว ที่พยายามจับปามาหลายหนแล้ว
แต่ก็คว้าน้ำเหลวทุกที  Sad Sad
ขอบคุณครับป๋า..แต่ถ้าไม่ได้กติกาป๋าเป็กมาด้วยเกมคงไม่ใช่เกมยกเครดิตให้ด้วยครับ และเรียนเชิญป๋า 3 จว.มาลองเล่นเกมจับปาดูนะครับ

Peck-pjs
Jr. Member
**

« ตอบ #131 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 10:08:57 pm »

ขอบคุณครับป๋า..แต่ถ้าไม่ได้กติกาป๋าเป็กมาด้วยเกมคงไม่ใช่เกมยกเครดิตให้ด้วยครับ และเรียนเชิญป๋า 3 จว.มาลองเล่นเกมจับปาดูนะครับ
like like like red heart red heart สาธุ สาธุ...ขอบคุณครับป๋า

george
Jr. Member
**

« ตอบ #132 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 07:52:04 am »

จับปาได้เพิ่มครับ...คันแรก จับได้เมื่อวานครับผมติดไปแดงฝั่งตรงข้ามหน้าโรงเรียนเตชะเห็นน้องปาเลี้ยวซ้ายมาจากฝั่งด้านซ้ายประจวบกับผมไฟเขียวพอดีเลยรีบไปเก็บภาพมาครับ
กับน้องปาขาวป้ายแดง..

คันที่สอง เมื่อเช้านี้เองครับหลังจากไปตลาดมาเจอบนถนนเส้นไป มอ.ปัตตานีครับกับน้องปาสีขาว...

คันที่สาม พอมาจอดหน้าบ้านกำลังให้เด็กเก็บของเข้าบ้านนั้นก็เห็นน้องปาเงินมาจอดฝั่งตรงข้ามหน้าบ้านครับ บผ.เขากำลังลงไปซื้อหมู ผมเลยรีบกลับเข้าไปในรถแอบถ่ายมาครับ อิอิ

คันสุดท้ายของเช้านี้ น้องปาสีเงินเหมือนกันครับ ขับมาพอดีในจังหวะที่ผมกำลังเดินไปท้ายรถเลยจับปาอีกคันเลยครับ...

Pooh_PJS
Jr. Member
**

like: 16

PJS No.1515

« ตอบ #133 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 11:13:18 am »

ป๋าจอร์ชไม่ต้องไปจับไกล นั่งดักเอาที่หน้าร้าน วันละซักสองชั่วโมงก็จับได้เพียบแล้วล่ะ  Cheesy
george
Jr. Member
**

« ตอบ #134 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 11:33:49 am »

ป๋าจอร์ชไม่ต้องไปจับไกล นั่งดักเอาที่หน้าร้าน วันละซักสองชั่วโมงก็จับได้เพียบแล้วล่ะ  Cheesy
like like like like ตอนนี้ผมก็ทำแบบนี้ครับ 55555 ได้เยอะดี (เหมือนได้แหล่งปลายังไงไม่รุ) 

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 17 ... 33   ขึ้นบน
  พิมพ์