Languages
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 15 16 17 18 ... 33   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปา... ปัตตานี , ยะลา , นรา แสดงตัวหน่อย  (อ่าน 166331 ครั้ง)
Peck-pjs
Jr. Member
**

like: 24

« ตอบ #135 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 12:43:01 am »

ป๋าจอร์ชครับ วันนี้ต้องขออภัยด้วย ที่ไม่ทันได้เล่นเกมส์เลยครับ วันนี้มีนัดพาน้องปาไปร่ายคาถามหาอุด (EGR) น่ะครับ
เสร็จจากภารกิจที่ว่า ก็บึ่งต่อไปหาดใหญ่เลย วันนี้มีเรื่องเล่ากันให้อ่าน(อีกแล้ว)ครับ....
ป๋ารอติดตามกระทู้ของผมหล่ะกันนะครับ
พรุ่งนี้ เริ่มทำงานวันแรก เดี๋ยวจะจับปาให้ดูกันจะจะไปเลย เอาในเฉพาะอำเภอที่ผมทำงานก่อนนะครับ..
แล้วเจอกัน ไม่ยอมน้อยหน้าป๋าแน่นอนครับผม Cheesy Cheesy yes!!

เพราะเราคือ ส่วนหนึ่งของกันและกัน...
Pooh_PJS
Jr. Member
**

like: 16

PJS No.1515

« ตอบ #136 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 06:14:40 pm »

ป๋าจอร์ช ป๋าเป๊กซ์ สนใจติดตั้งชุดควบคุมสวิทช์เครื่องเสียงที่พวงมาลัยมั๊ยครับ
พอดีว่าผมสนใจ ก็เลยจะซื้อตั้งไว้พลางๆ เดือนหน้าได้รถ จะได้จัดการติดตั้ง
พร้อมกันไปกับตอนที่ทำเครื่องเสียงรถเลย
ถ้าป๋าสนใจ เดี่ยวผมจะได้ Update รายชื่อไว้ให้
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=108.new#new
อันนี้แค่กล่องคอนโทรลนะครับ
ส่วนสวิทช์ควบคุม ต้องซื้อแยกต่างหากอีกที
 ยอดเยี่ยม
george
Jr. Member
**

like: 4

หนุ่มหน้ามนคนอีสานเด้อพี่น้อง

« ตอบ #137 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 03:51:55 pm »

ป๋าจอร์ช ป๋าเป๊กซ์ สนใจติดตั้งชุดควบคุมสวิทช์เครื่องเสียงที่พวงมาลัยมั๊ยครับ
พอดีว่าผมสนใจ ก็เลยจะซื้อตั้งไว้พลางๆ เดือนหน้าได้รถ จะได้จัดการติดตั้ง
พร้อมกันไปกับตอนที่ทำเครื่องเสียงรถเลย
ถ้าป๋าสนใจ เดี่ยวผมจะได้ Update รายชื่อไว้ให้
http://www.pajerosport-thailand.com/forum/index.php?topic=108.new#new
ส่วนสวิทช์ควบคุม ต้องซื้อแยกต่างหากอีกที
 ยอดเยี่ยม
ขอบคุณครับ แต่ยังดีก่าครับป๋า...เพราะผมยังไม่รู้จะได้รับรถอีกนานไหม เพราะเซลล์เงียบมากไม่มีเสียงตอบรับเซลล์เลย  Sad Sad Sad

ชีวิตเรา เราจูงเอง...
Peck-pjs
Jr. Member
**

« ตอบ #138 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 03:58:48 pm »

ยอดเยี่ยม
ขอบคุณครับ แต่ยังดีก่าครับป๋า...เพราะผมยังไม่รู้จะได้รับรถอีกนานไหม เพราะเซลล์เงียบมากไม่มีเสียงตอบรับเซลล์เลย  Sad Sad Sad
ขอบคุณครับป๋า..แต่ตอนนี้ผมอยากได้ Turbo Timer มากกว่าครับ เพราะเดินทางไปกลับ บ้าน-ที่ทำงานทุกวัน ระยะทางค่อนข้างไกล ขี้เกียจต้องมานั่งคอยเครื่องให้เดินเรียบแล้วมาปิดสวิทช์เองครับ
แต่ถ้าคิดอยากจะติดปุ่มควบคุมเครื่องเสียงที่พวงมาลัยเมื่อไหร่แล้วหล่ะก็..รับรองต้องบอกป๋าแน่นอนครับ.. สาธุ

เพราะเราคือ ส่วนหนึ่งของกันและกัน...
Pooh_PJS
Jr. Member
**

PJS No.1515

« ตอบ #139 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 06:30:09 pm »

ไม่เป็นไรคร๊าบ ตอนนี้รวบรวมได้สี่ท่านแล้วไม่นานคงครบเจ็ด
ไว้ป๋าจอร์ช ป๋าเป็กอยากทำเมื่อไหร่ ค่อยรวมกลุ่มกับเพื่อนๆที่สนใจ
แล้วค่อยสั่งของไปก็ได้ครับ  good
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

like: 236

« ตอบ #140 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 08:01:23 am »

ไม่เป็นไรคร๊าบ ตอนนี้รวบรวมได้สี่ท่านแล้วไม่นานคงครบเจ็ด
ไว้ป๋าจอร์ช ป๋าเป็กอยากทำเมื่อไหร่ ค่อยรวมกลุ่มกับเพื่อนๆที่สนใจ
แล้วค่อยสั่งของไปก็ได้ครับ  good

ดีจร้า  ป๋าจอส/  ป๋าเป็กซ์ /  ป๋า prg9 ( ผมถามชื่อไปแล้วนะครับ )   Cheesy   สาธุ
Pooh_PJS
Jr. Member
**

PJS No.1515

« ตอบ #141 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 09:29:42 am »

ดีจร้า  ป๋าจอส/  ป๋าเป็กซ์ /  ป๋า prg9 ( ผมถามชื่อไปแล้วนะครับ )   Cheesy   สาธุ

มอนิ่งป๋าปุ่นคร๊าบ  ตอบ PM ไปแล้วนะครับ 

ปุ๊ ครับผม  u
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

« ตอบ #142 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 10:47:22 am »

มอนิ่งป๋าปุ่นคร๊าบ  ตอบ PM ไปแล้วนะครับ 

ดีจร้า ป๋าปุ๊ ชื่ออย่างเป็นทางการ  สาธุ
Peck-pjs
Jr. Member
**

« ตอบ #143 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 06:51:25 pm »

สวัสดีครับ.. สาธุป๋าปุ๊ ทราบชื่ออย่างเป็นทางการแล้วนะครับ ต่อไปผมขออนุญาตที่จะเรียกว่า "ป๋าปุ๊" หล่ะกันนะครับ..

Peck-pjs
Jr. Member
**

« ตอบ #144 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 07:29:37 pm »

ตามสัญญาที่ได้ให้ไว้กับป๋าจอร์ช วันนี้ผมจะมาเล่นเกมส์ (แหม..ยังกะออกมารายงานตัวหน้าชั้นสมัยประถมเลยอ่ะ Cheesy Cheesy)
ผมถือว่าน้องปา เป็นยานพาหนะคู่ใจ "อัศวินมีม้าประจำกายฉันใด..ผมและป๋าๆทั้งหลายก็มีน้องปาคู่กายฉันนั้นครับ"
เหมือนผมกำลังจับม้าในป่าใหญ่ ที่ค่อนข้างผยศ เมื่อเราจับมาเลี้ยงไว้ในคอก มันก็จะกลายเป็นม้าที่แสนรู้ เป็นพาหนะประจำตัวในที่สุด
วันนี้ผมจะจับปาผยศ ที่ยังอยู่นอกคอกให้ป๋าๆได้ชมกัน แล้วจะรู้ว่า ยังมีปาผยศอีกหลายคันทีเดียวที่ยังอยู่ข้างนอก เอาแค่ที่ๆเดียวที่เราอยู่ ณ ขณะนั้นก็จับกัน
ไม่หวัดไม่ไหวแล้วครับ...

วันนี้ผมมีประชุมที่ตัวเมืองนราธิวาส ทั้งวันตั้งแต่เช้า จนถึงตอนเลิกประชุมและวนเวียนอยู่ในตัวเมืองฯซักระยะใหญ่ๆ จนสุดท้ายไปรับลูกชายตอนร.ร.เลิก
จับปาผยศในป่า(คอนกรีต) ได้ดังรูปครับ...

คันแรก...ที่สถานที่ประชุมครับ ริมแม่น้ำบางนรา เป็นของผู้ที่เข้าร่วมประชุมด้วยกัน

คันที่ 2...จับได้บริเวณหอนาฬิกาขาขึ้นจากถนนท่าพระยาสาย เป็นปาสีน้ำตาลใหม่เอี่ยมอ่อง ป้ายยังไม่มีเลยครับ

คันที่ 3...จับได้บริเวณถนนสุริยะประดิษฐ์ เส้นไปเยาวราช เป็นน้องปาสีน้ำตาลเช่นเดียวกัน

คันที่ 4...คันนี้จับได้ที่เดียวกันกับคันที่ 3 ห่างกันประมาณ 200 เมตร

ผมเลิกประชุมเวลาประมาณบ่าย 3 โมงครึ่ง ถึงเวลาไปรับลูกชายที่โรงเรียนเพื่อเตรียมตัวกลับบ้านแล้วครับ...มาต่อกันครับ

คันที่ 5...จ๊ะเอ๋กันตอนกำลังจะออกจากสถานที่ประชุม สีดำแวว สีเดียวกันเลยครับ

คันที่ 6...ระหว่างขากลับไปทำธุระที่ สนง.สาธารณสุขจังหวัด จับได้บริเวณปากซอยละม้ายอุทิศ ตรงข้ามกองกำกับฯ คันนี้มาเป็นสีบรอนซ์ทอง

คันที่ 7...จับมาเต็มๆ ระหว่างเข้าคิวเต็มน้ำมันปั๊มเชลล์หน้าโรงเรียนนราสิกขาลัย

ในจำนวนนี้ยังมีอีกประมาณ 5-6 คันที่ผมหยิบมือถือมาถ่ายไว้ไม่ทัน เพราะขับสวนกันมา และมีอีก 2 คันที่ถ่ายแล้วรูปไม่ชัด เพราะฝนกำลังตกครับ
สรุปแล้ว วันนี้แค่ในตัวเมืองนราธิวาส ผมจับปาผยศได้ประมาณ 10 กว่าคัน ..อ้อ..ลืมบอกไป ที่นราธิวาส น้องปากับน้องจูนมีจำนวนใกล้เคียงกันมากครับ
สถานที่จัดประชุมวันนี้ มีน้องจูนจอดเรียงกัน 3 คันรวดเลยทีเดียว เสียดายที่ผมไม่ได้ถ่ายรูปมา แค่จับน้องปาผมก็เหนื่อยที่จะถ่ายรูปแล้วครับ.... u u

Peck-pjs
Jr. Member
**

« ตอบ #145 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 07:32:30 pm »

ขออภัยครับ..รูปที่ 2 และ 3 ซ้ำกันครับ..ผมจับรูปในเว๊บโฮสติ้งผิดครับ.....

Peck-pjs
Jr. Member
**

« ตอบ #146 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 07:35:13 pm »

คันที่ 3...ครับ

ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

« ตอบ #147 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 08:03:50 pm »

ดูจากภาพแล้ว นับถือ ในความพยายาม ป๋าเป็กซ์ มากครับ  ได้ใจผมไปเลย   bigheart bigheart bigheart  good good good
Pooh_PJS
Jr. Member
**

PJS No.1515

« ตอบ #148 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 08:11:17 pm »

สวัสดีครับ.. สาธุป๋าปุ๊ ทราบชื่ออย่างเป็นทางการแล้วนะครับ ต่อไปผมขออนุญาตที่จะเรียกว่า "ป๋าปุ๊" หล่ะกันนะครับ..

ยอดเยี่ยม ครับพ๊ม
ปุ่น-ภูเก็ต
Hero Member

« ตอบ #149 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 08:19:03 pm »

ข้างบน กำลังสนุกสนานกับการนับปาในคลับเรากันยกใหญ่เลย ยอดเยี่ยม ผมก็ดีใจครับที่ป๋าจอร์ช ป๋าปุ่น(ตกลงป๋าจะเปลี่ยนชื่อเป็น ป๋าปุ่น ทั่วไทยแล้วใช่มั้ยครับ Cheesy Cheesy)
ที่ได้ช่วยรวบรวมปา 3 จว.ภาคใต้ได้ถึง 7 คันแล้ว วันนี้มีเรื่องเล่ามาให้อ่านกันคับ....
หลังจากที่เสร็จสิ้นจากการอบรมมาหลายวัน ก็ถึงเวลากลับบ้านซะที .... เย็นวันนี้ผมออกจากนราธิวาส แวะรับผบ.ที่โรงพยาบาล(ที่ทำงานผบ.น่ะครับ)
เพื่อเดินทางไปปัตตานี รับลูกสาวกลับมาอยู่บ้านที่นราธิวาส..ลูกสาวอยู่บ้านแม่ยายน่ะครับ ผมและผบ.ต้องมารับเกือบทุกเย็นวันศุกร์ แล้วไปส่งอีกทีเย็นวันอาทิตย์
ขากลับ..ก็แวะปั๊มปตท.เหมือนเดิม เติมน้ำมันน้องปา เติมอาหารพลขับ(ผม) และเจ้านาย(ผบ.) ป๋าๆเชื่อมั้ย ทันทีที่ผมเข้าปั๊มมีน้องปาจอดอยู่แล้ว 5 คัน...ทุกคันเป็นสีขาวหมดเลย
มีของผมคันเดียวที่เป็นสีดำ..ถ้ารวมของผมไปด้วยก็ 6 คัน เชื่อแล้ว ว่าน้องปา 3 จว. เยอะมากๆๆๆๆ จริงๆครับ ผมกล้าท้าทายกันเลย ว่าถ้าออกจากบ้าน..ขับขี่บนท้องถนนในทุกวัน

พึ่งมาไล่อ่านกระทู้   good good good good good good like like like like like like
ถ้าเจอน้องปาน้อยกว่า 10 คัน ผมยอมให้เขกหัวเข่า 3 ที เลยอ๊าว..ว!!! แต่...ปาขาวทั้ง 5 คัน ไม่มีคันไหนที่มี Sticker Club เลย
แล้ววันนี้ สำหรับผม...ก็ยังจับปาไม่ได้อยู่ดี.... ฮือๆๆ ฮือๆๆ ฮือๆๆ

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 9 [10] 11 12 13 14 15 16 17 18 ... 33   ขึ้นบน
  พิมพ์