Languages
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ป้ายแดงโดนจับ  (อ่าน 9412 ครั้ง)
BEST_MRC
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 11:18:59 pm »

ครับผม ผมเป็นเซลล์ขายรถมิตซูครับ ผมพูดในจุดที่คนอื่นทำไว้ แล้วผมก็เป็นเซลล์เลยเข้าใจ จุด นี้มากกว่าเข้าใจความรู้สึกที่เวลาลูกค้าโทรมาจี้ เรื่องป้ายแดง ป้ายขาว

ว่ามันเป็นยังไง เลยนำวิธีเบื้องต้นมาแจ้งให้ทราบครับ ไม่ได้หมายความว่าทุกอย่างต้องเป็น เซลล์หมด ครับผม

แต่คำว่า วงจรชีวิตของเซลล์ขอผมไม่ได้ตั้งใจให้มีความหมายว่าให้ทำใจยอมรับนะครับ แต่ผมหมายความว่า ถ้าเจอเซลล์ แบบนี้ต้อง คอยโทรจี้ โทรตามทุกวัน เช้าเย็น

แล้ว เซลล์จะวิ่งไม่หยุดในการหาป้ายแดงแท้มาให้ลูกค้าได้ครับ มันเป็นแค่วิธีเบื้องต้นครับ

อาจจะเป็นเพราะ ภาษาเขียนด้วยที่อาจทำให้เข้าใจไม่ตรงกันด้วยครับ ผมต้องขอโทษด้วยจริงๆ นะครับที่ทำให้ เข้าใจผิดกันไปหมด

ผมแค่มีเจตนา บอกวิธีที่ให้ได้ป้ายแดงแท้มาใช้เท่านั้นเองจริงๆครับ

เปิด รับ จอง  น้อง ปา โมเดล 12 ครับ  ราคา ขับ 2 เพิ่ม 3หมื่น  ขับ 4 เพิ่ม หมื่น ห้า ครับ ผม    เบสท์   0 8 3  8 8 9   2 1 6 2
TANN
Jr. Member
**

like: 9

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 07:15:40 pm »

ผมออก EX มา วันนี้ก็ 1 เดือนกับ 3 วัน เมื่อ 2 อาทิตย์ก่อนผมเอาไปอุดร ขาไปเจอด่านหลายจุดไม่มีเรียกเลยครับ ขากลับเจอเรียก 1 ด่าน แถวๆขอนแก่น จ่าแกก็แค่ถามว่าไปที่ใหนมา ผมก็บอกว่าไปดูงานที่อุดรมา ก็ถามเรื่องงานนิดหน่อย แกก็โบกให้ไปได้เลย ไม่ได้ถามเรื่องป้ายแดงเลยครับ อ้อ! ของผมมีสมุดจริงของขนส่งครับ

และก็วันนี้ Sale โทรมาบอกแล้วว่า ชุดจดออกมาแล้วให้เอาไปจอง เลขทะเบียนได้เลยครับ

วันนี้เปิดตอบกระทู้แรก แอบมาอ่านอยู่ 2 อาทิตย์กว่าๆถ้าจะได้ อิอิ กำลังเล็งน้องปาขาวอยู่ครับ ตอนนี้ใช้ Triton อยู่   จริง EX ซื้อให้ ผบ. ใช้ แต่ขอเอาไปลองมั่ง

กะว่าจะรอดูงาน Expro สิ้นปีนี้ เผื่อมีข้อเสนออะไรดีๆ แล้วจะได้เป็นสมาชิกแบบเต็มตัวซะที สาธุ

TokKy (No. 12)
Just Do It!!
Founder
Hero Member

like: 48

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 08:40:12 pm »

ได้รับป้ายแล้วครับ(ป้ายแดงจริงๆ) โทรไปต่อว่าอีกรอบได้ทันตาเห็นครับ sale ไม่อยู่ให้คนอืนมาแทน มันต้องอย่างพี่ๆว่า ต้องใช้ไม้แข็ง ส่วนใบสั่งผมให้ sale ไปเสียค่าปรับแทนผม(เงินใครเสียไม่รู้แต่ไม่ใช่เงินผม)  ค่อยสบายใจขึ้นครับ

ยินดีด้วยครับ...ตอนนี้ก็ขับให้สนุกครับ

ปล. ขับป้ายแดงหลัง 18:00 คุณตำรวจก็จับได้นะครับโปรดระวัง  Smiley

<<ถ้าจะทำต้องทำให้ดี ถ้าไม่ดีอย่าทำ>>
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 09:38:02 pm »

ผมออก EX มา วันนี้ก็ 1 เดือนกับ 3 วัน เมื่อ 2 อาทิตย์ก่อนผมเอาไปอุดร ขาไปเจอด่านหลายจุดไม่มีเรียกเลยครับ ขากลับเจอเรียก 1 ด่าน แถวๆขอนแก่น จ่าแกก็แค่ถามว่าไปที่ใหนมา ผมก็บอกว่าไปดูงานที่อุดรมา ก็ถามเรื่องงานนิดหน่อย แกก็โบกให้ไปได้เลย ไม่ได้ถามเรื่องป้ายแดงเลยครับ อ้อ! ของผมมีสมุดจริงของขนส่งครับ

และก็วันนี้ Sale โทรมาบอกแล้วว่า ชุดจดออกมาแล้วให้เอาไปจอง เลขทะเบียนได้เลยครับ

วันนี้เปิดตอบกระทู้แรก แอบมาอ่านอยู่ 2 อาทิตย์กว่าๆถ้าจะได้ อิอิ กำลังเล็งน้องปาขาวอยู่ครับ ตอนนี้ใช้ Triton อยู่   จริง EX ซื้อให้ ผบ. ใช้ แต่ขอเอาไปลองมั่ง

กะว่าจะรอดูงาน Expro สิ้นปีนี้ เผื่อมีข้อเสนออะไรดีๆ แล้วจะได้เป็นสมาชิกแบบเต็มตัวซะที สาธุ

ยินดีต้อนรับ ล่วงหน้าครับ 

TANN
Jr. Member
**

like: 9

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 07:45:16 am »

ขอบคุณครับ

yoyoza NO.352
Full Member

like: 4

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 06:33:21 pm »

ขอบคุณครับ
ยินดีด้วยครับ

maxoutdaa
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 11:54:33 am »

โดนเรียกมาแล้ว เมื่อคืนวันเสาร์....พี่รวจ ถามว่า วิ่งมา กี่ กิโล ผมตอบว่า 1xx ครับ พี่รวจบอก ไปเลย....เพิ่งออกนี่หว่า ไม่ตรวจอะไรเลย แต่ผมใช้ บุ๊คของขนส่ง เขียน ไว้ว่าไปไหนมาไหน ตลอด ครับ ออกไป 7-11 ยังลง เลย คริคริ

แล้วไทรทันยังอยู่มั้ยอ่ะน้อง ไม่ได้คุยเลยนะใหม่

โทษทีครับ เพิ่งเข้ามาอ่าน

Triton plus ตีเทริน ได้ 5xx,xxx ครับ ผม เลยเอาไปดาวน์ 4xx,xxx ครับ ได้ ปามาขับครับ พอดี Triton มันเข้ารอบซ่อมเยอะแล้วอะครับ คิดแล้ว ราคาผ่อนต่อเดือนเท่าเดิม และ มีรถใช้งานที่ดีกว่า เพื่ออนาคตมี สมาชิกเพิ่มจะได้ไม่วุ่นวายครับ พี่

ยอดเยี่ยม
หัวหน้าโจร
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 11:43:40 pm »

ศูนย์ไหนติดป้ายแดงปลอมให้ลูกค้า นำมาประจานในเว็บนี้เลยครับ เราเสียเงินวันออกรถตั้งหลายแสน ทาง 0 ต้องรับผิดชอบให้เราซิ จะมาอ้างว่าป้ายแดงจริง(แบบมีเล่มจากขนส่ง)หมดอย่าไปเชื่อครับ ...เขาจะต้องไปซื้อป้ายแดงจริงจากขนส่งชุดละ 1305 บาท ...สมมุติเขาไปซื้อมาแค่ 30 ชุด ขายรถไป 30 คัน ป้ายหมดพอดี คนที่ซื้อหลังคันที่ 30 ต้องรอให้ลูกค้าคนอื่นเอามาส่งคืนถึงจะได้ใช้....ผมเคยเข้าไปถามที่ขนส่ง จนท.บอกว่าป้ายแดงมีเหลือเยอะแต่โชว์รูมขายรถไม่มาซื้อไปติดให้ลูกค้า...คิดดูซิ ขายรถได้คันละเท่าไร ถ้าเงินแค่ 1305 บาทไปซื้อป้ายแดงจากขนส่งมาติดให้ลูกค้า แค่นี้ยังทำไม่ได้(ขี้เหนียว) ควรนำมาประจานให้ปิดโชว์รูมไปเลย....

แต่.......ลูกค้าบางคนไม่ยอมจ่ายมัดจำ 3000 นี่ซิ เลยได้ป้ายแดงปลอมหรือไม่ติดเลย
อนุสรณ์ NO.540
Jr. Member
**

like: 1

ดีชั้วอยู่ที่ตัวเรา

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 06:35:20 pm »

ได้ความรู้จากท่านที่มีประสบการณ์ ดีมากเลยครับ  good good

Bangbor999 ปาหวาน
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 07:30:45 pm »

ขอบคุณข้อมูลดีๆสำหรับมืใหม่หัดผ่อน thank bigheart 3heart
son_chaiwat
No. 1326
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 08:19:55 pm »

มาเก็บข้อมูลคับ    hi

PAJERO SPROT 2.5 GT A/T สีขาวมุก MY12
chanchai.t
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 10:40:37 pm »

ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูล Cheesy
yes!! ต้องรีบตามป้ายแดงตัวจริงมาใส่แล้วละเราก่อนที่จะเป็นประเด็นกับตำรวจ

jor_parabellum
Newbie
*

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 12:47:48 pm »

เอาใบสั่งไปเบิกศูนย์เลยครับ คันก่อนผมทำแบบนี้นะครับ ฮือๆๆ
pamoo182
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 09:00:29 pm »

โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน โอ๊ยมึน ของผมไม่ใส่ป้ายเลยครับที่นครศรีธรรมราชเค้าไม่จับครับ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ สาธุ

mainew2530
Newbie
*

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 02:22:57 pm »

ไม่ใส่เหมือนกันอยู่สกล แต่ยังไม่เจอตำรวจนะ คิดว่าไม่เกิน 3 อาทิตย์จะได้ป้ายขาวนะค่ะ และป้ายแดงเซลบอกป้ายแดงหมดพูดง่ายมากหน้าเนี๋ยนิ่งเลยแล้วก็ไม่พูดต่อ เซ็งจริงๆ เชอะ yes!!
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์