Languages
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Issue แกนพวงมาลัย.... ปัญหายอดฮิต ของ Pajero Sport  (อ่าน 74527 ครั้ง)
jamis (ป๊อบ)
Jr. Member
**

like: 10

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 10:56:02 pm »

ขอตอบแทนน่ะครับ

ปกติน่ะครับ
แต่ตอนใส่ให้ช่างไขแกนพวงมาลัยให้แน่นน่ะครับ

ขอบคุณครับ  Smiley
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 11:15:25 pm »

กำลังจะไปเปลี่ยนเหมือนกันครับ ใกล้จะหมดประกันแล้ว Shocked  แต่ว่าพอเปลี่ยนแล้วฟิลลิ่งในการขับเหมือนเดิมหรือเปล่าครับป๋านะ เห็นบางคนบอกว่าเปลี่ยนพวงมาลัยมันเบากว่าเดิมเวลาขับเร็วๆแล้วมันไม่เฟิร์มเหมือนเก่า (จริงเปล่า)

ป๋าป็อบ มีอาการแล้วหรอ ของผมเปลี่ยนแล้ว....ผมว่าเหมือนเดิมไม่แตกต่างเลยครับ

nine
Newbie
*

like: 13

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 11:26:52 pm »

Satu ยังดีโรคนี้ผมยังไม่ได้พบเจอ สาธุ อย่ามาใกล้กันเลยนะ  Cheesy 

ขอบคุณป๋านะ มาบอกเล่าอาการให้ได้ทราบ ถ้าใครเจออาการนี้จะได้ ตั้งรับเหตุการณ์ได้ครับ
jamis (ป๊อบ)
Jr. Member
**

like: 10

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 11:45:54 pm »

กำลังจะไปเปลี่ยนเหมือนกันครับ ใกล้จะหมดประกันแล้ว Shocked  แต่ว่าพอเปลี่ยนแล้วฟิลลิ่งในการขับเหมือนเดิมหรือเปล่าครับป๋านะ เห็นบางคนบอกว่าเปลี่ยนพวงมาลัยมันเบากว่าเดิมเวลาขับเร็วๆแล้วมันไม่เฟิร์มเหมือนเก่า (จริงเปล่า)

ป๋าป็อบ มีอาการแล้วหรอ ของผมเปลี่ยนแล้ว....ผมว่าเหมือนเดิมไม่แตกต่างเลยครับ

เป็นมานานแล้วเหมือนกันครับป๋าลุ้น เห็นว่ารถจะหมดประกันแล้วก็เลยไปเคลม ตอนนี้เคลมเรียบร้อยแล้วครับ เดี๋ยววันไหนว่างจะเข้าไปเปลี่ยนครับ  อาการของผมคือเวลาจอดเฉยๆแล้วขยับพวงมาลัย มันจะดังกึกกักๆ ยังกังวลอยู่เหมือนกันว่า้ถ้าหมดประกันแล้วเป็นอีก จะต้องเปลี่ยนทั้งยวงหรือเปล่า แต่พอมาเห็นป๋านะโพสท์ว่าซ่อมได้ ค่อยสบายใจหน่อย  Smiley
Hurricane
ADMIN
Hero Member

like: 97

Pajerosport-thailand No.0001

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 12:52:54 am »

เป็นมานานแล้วเหมือนกันครับป๋าลุ้น เห็นว่ารถจะหมดประกันแล้วก็เลยไปเคลม ตอนนี้เคลมเรียบร้อยแล้วครับ เดี๋ยววันไหนว่างจะเข้าไปเปลี่ยนครับ  อาการของผมคือเวลาจอดเฉยๆแล้วขยับพวงมาลัย มันจะดังกึกกักๆ ยังกังวลอยู่เหมือนกันว่า้ถ้าหมดประกันแล้วเป็นอีก จะต้องเปลี่ยนทั้งยวงหรือเปล่า แต่พอมาเห็นป๋านะโพสท์ว่าซ่อมได้ ค่อยสบายใจหน่อย  Smiley

ลองเช็คดูดีๆ  เพื่อนผมขายอะไหล่บอกลูกปืนเบอร์นี้ไม่มีขายทั่วไป  ผิดถูกอย่างไงลองตรวจสอบให้แน่ชัดก่อนครับ

Na ratchada
Hero Member

like: 126

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 05:59:54 am »

ลองเช็คดูดีๆ  เพื่อนผมขายอะไหล่บอกลูกปืนเบอร์นี้ไม่มีขายทั่วไป  ผิดถูกอย่างไงลองตรวจสอบให้แน่ชัดก่อนครับ

หวัดดีป๋าป๊อบ  หายเงียบเลยนะ    good

ป๋ารีบไปเคลมเลย   ปัญหามาจากสารหล่อลื่นเบอร์ที่ใช้ในชุดหยวงแกนนั้นคงไม่เหทาะกับการใช้งานและอุณหภูมิและสภาวะแวดล้อมต่างๆในไทย   เปลี่ยนทั้งชุดนั้นแหละจะได้รื้อรอบเดียว

หากไม่สามารถเคลมได้    ค่อยว่ากันครับ

หวัดดีครับ  ป๋าลุ๋น
ร้านช่วงล่างดูให้แล้ว   มีของเปลี่ยนได้เลย   ราคาของ  180-220 บาท   ต่าแรง  500-800 บาท     ใช้เวลาซ่อมประมาณ  ไม่เกิน ชม. เอง
Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 06:04:10 am »

งงนิิดหน่อยอะครับป๋านะ

ป๋าบอกว่าถ้าหมดประกันจะเสียตามนั้น แบบนี้ก็หมายความว่ายังมีประกันอยู่

แต่ทำไมต้องเสียค่าอะไหล่ละครับ

มีบิลแสดงค่าใช้จ่าย   แต่ไม่ต้องจ่ายครับ  อยู่ในระยะประกัน   สงสัยเอามาขู่ให้ดูหรือเพื่อการตลาดว่าของมีราคาแพงแต่ศูนย์ก็ยินดีเปลี่ยนให้นะ   ลองราคาไม่ถึง 1000 บาทซิ  รับรองไม่โชว์แน่นอน

ปัญหานี้เกี่ยวข้องกับความปลอดภัยของการควบคุมรถอย่างมาก    หากมาเปลี่ยนนิดหน่อยแล้วเสร็จรับรอง  ลูกค้าบางรายด่ากระจายอาจถึงขั้นฟ้องร้องเลยก็ว่าได้    เลยทำให้มันดูเหมือนว่ายกทั้งชุดที่ควบคุม  ซ่ะงั้น

**ตวามลับ  ของวิชา  จิตวิทยาการบริการ  อิ  อิ
Nakavabi
Hero Member

like: 22

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 08:28:16 am »

งงนิิดหน่อยอะครับป๋านะ

ป๋าบอกว่าถ้าหมดประกันจะเสียตามนั้น แบบนี้ก็หมายความว่ายังมีประกันอยู่

แต่ทำไมต้องเสียค่าอะไหล่ละครับ

มีบิลแสดงค่าใช้จ่าย   แต่ไม่ต้องจ่ายครับ  อยู่ในระยะประกัน   สงสัยเอามาขู่ให้ดูหรือเพื่อการตลาดว่าของมีราคาแพงแต่ศูนย์ก็ยินดีเปลี่ยนให้นะ   ลองราคาไม่ถึง 1000 บาทซิ  รับรองไม่โชว์แน่นอน

ปัญหานี้เกี่ยวข้องกับความปลอดภัยของการควบคุมรถอย่างมาก    หากมาเปลี่ยนนิดหน่อยแล้วเสร็จรับรอง  ลูกค้าบางรายด่ากระจายอาจถึงขั้นฟ้องร้องเลยก็ว่าได้    เลยทำให้มันดูเหมือนว่ายกทั้งชุดที่ควบคุม  ซ่ะงั้น

**ตวามลับ  ของวิชา  จิตวิทยาการบริการ  อิ  อิ

อ่อ...เข้าใจแล้ว Cheesy
shogunja
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 09:00:59 am »

หวัดดีครับ  ป๋าลุ๋น
ร้านช่วงล่างดูให้แล้ว   มีของเปลี่ยนได้เลย   ราคาของ  180-220 บาท   ต่าแรง  500-800 บาท     ใช้เวลาซ่อมประมาณ  ไม่เกิน ชม. เอง

ราคาสบายกระเป๋าแบบนี้สิค่อยน่าคบหน่อย  good  good  good

ขับสบาย แต่ตกกะใจตอนเติมน้ำมัน
nixon (นิค)
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 09:08:03 am »

ถามต่อ...

รู้สาเหตุว่ามาจากน้ำมันหล่อลื่นลูกปืน...

แล้วสำหรับคนที่ยังไม่แสดงอาการ จะดูแลรักษามันอย่างไร

เป็นไปได้ไหมว่า เอาน้ำมันหล่อลื่นเอง แล้วมันอยู่ตรงไหน ยุ่งยาก ซับซ้อนไหม...

รบกวนด้วยครับ...

?จะซื้อมิตซู ถามกรูหรือยัง?
Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 11:35:40 am »

...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2012, 02:39:24 pm โดย Na ratchada » บันทึกการเข้า
nixon (นิค)
Jr. Member
**

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 12:29:17 pm »

กำลังนึกอยู่ว่า มันตรงไหนหว่า....

ในห้องเครื่อง หรือว่า ห้องใต้คอนโซล ครับ...

Na ratchada
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 12:49:29 pm »

กำลังนึกอยู่ว่า มันตรงไหนหว่า....

ในห้องเครื่อง หรือว่า ห้องใต้คอนโซล ครับ...

มันอยู่ในกระโปรง  ป๋าต้องเอาสองมือถลกกระโปรงขึ้น    แล้วมองไปที่หอย(turbo)    ยื่นหัวไปใกล้ๆหอย   แล้วก้มหาหอย  มองไปข้างล่าง  มันอยู่ใต้หอยครับ

หากเห็นน้ำแฉะๆ  อยู่อย่าเอื้อมมือไปจับนะครับ   หักห้ามใจไว้ให้ได้    ไม่งั้นป๋าเสร็จเพราะหอยแน่นอน.......................  ( มันร้อนมากน่ะ  ควรล้วงตอนเครื่องเย็น เท่านั้น)

good good good good

***เด็กอายุต่ำกว่า   10   ห้ามล้วงเพราะล้วงไม่ถึง    Satu
nixon (นิค)
Jr. Member
**

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 12:57:46 pm »

ถึงอย่างนั้น... มันก็มีโอกาสที่จะโดนน้ำพุ่งใส่ได้ซิ.... joob

Pa_Man No.0061
Hero Member

like: 23

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 01:51:12 pm »

ถึงอย่างนั้น... มันก็มีโอกาสที่จะโดนน้ำพุ่งใส่ได้ซิ.... joob

Cheesy    Cheesy    Cheesy    Cheesy    Cheesy
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8   ขึ้นบน
  พิมพ์