Languages
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Call center MMTH แนะนำเรื่องป้ายแดงปลอม  (อ่าน 10359 ครั้ง)
GUNT@NERY
Hero Member

like: 306

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 10:05:54 am »

ผมก็ได้ป้ายแดงปลอมมาเหมือนกันครับ  เซลล์บอกจะเร่งตามของจริงให้   ในใบรับรถผมจึงยังไม่ได้กรอกหมายเลขทะเบียนป้ายแดงเลย   เว้นเอาไว้   ตามรถมาเกือย ๓ เดือน  มาตามป้ายแดงกันต่อครับป๋า เขาบอกจะส่งอีเอ็มเอสตามมาให้  เหตุผลที่ได้ยินคือป้ายแดงมีน้อย  ดีนะผมไปจองป้ายขาวไว้หลายอาทิตย์จนจะได้คิวแล้ว  เหนื่อยใจกับระบบการจัดการจริง ๆ

ผมว่าป๋าคงได้ป้ายขาวก่อนป้ายแดงจริง แล้วป้ายแดงที่เซลล์จะส่งให้ ป๋าได้วางมัดจำป้ายแดงหรือปล่าวครับ ถ้าไม่ได้วางมัดจำผมว่าคงไม่ส่งมาให้
วางครับ 2 พัน  ใบส่งมอบรถยังไม่ลงรายการป้ายแดงเลย  เฮ้อเหนื่อยใจจริง ๆ วันนี้จะโทรไปตาม  เพราะผมจะไป ตจว.ด้วย
GUNT@NERY
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 10:37:31 am »

ล่าสุดโทรไปตามแล้ว  เซลล์ผมส่งอีเอ็มเอสมาให้ละ  พร้อมเล่ม  เฮ้อโล่งอก   ....  ขับปานี่มันยากเย็นจริง  555
LEKJALEK
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 01:23:22 pm »

อันนี้่ิเป็นเเนวคิดของผมคนเดียวนะครับ ไม่รู้ว่าถูกหรือผิด ๕๕๕

ถ้าเป็นผม ผมจะรับรถตามปกติอ่ะครับ ...
หลังจากนั้น จะไป สถานีตำรวจใกล้เคียง เอา สน. ที่ดูเเลพื้นที่ของศูนย์บริการนั่นเเหละครับ
ไปลงบันทึกประจำวันเอาไว้ ว่าได้รับป้ายปลอมมาจากการส่งมอบรถ ทั้งๆที่ได้ตกลงกันไว้เเล้วว่าจะต้องให้ป้ายจริง

หลังจากนั้น ผมจะใช้รถตามปกติ ถ้าโดนปรับ ผมจะเอาใบเสร็จไปเบิกกะศูนย์ฯ เเนบบันทึกประจำวันไปด้วย
ถ้าไม่ให้ ก็จะได้รู้กัน ...

ดัดนิสัยพวกนี้ให้เข็ด ชอบเอาเเต่ได้ดีนัก
ป๋าป่าน..แร๊งงงงส์ตลอด  แต่ออโต้ ซิตี้น่าจะไม่มีเคสเยี่ยงนี้นะ

ซื้อรถแพง......กระเป๋าฉีก   ไม่มีความรู้เรื่องรถ....แต่มีความรู้ด้านกฎหมาย
ยินดีให้คำปรึกษาเรื่องกฎหมาย  วางแผนทางภาษี  ตรวจสอบบัญชีและทำบัญชี
เล็ก 0840930030
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 01:56:34 pm »

อันนี้่ิเป็นเเนวคิดของผมคนเดียวนะครับ ไม่รู้ว่าถูกหรือผิด ๕๕๕

ถ้าเป็นผม ผมจะรับรถตามปกติอ่ะครับ ...
หลังจากนั้น จะไป สถานีตำรวจใกล้เคียง เอา สน. ที่ดูเเลพื้นที่ของศูนย์บริการนั่นเเหละครับ
ไปลงบันทึกประจำวันเอาไว้ ว่าได้รับป้ายปลอมมาจากการส่งมอบรถ ทั้งๆที่ได้ตกลงกันไว้เเล้วว่าจะต้องให้ป้ายจริง

หลังจากนั้น ผมจะใช้รถตามปกติ ถ้าโดนปรับ ผมจะเอาใบเสร็จไปเบิกกะศูนย์ฯ เเนบบันทึกประจำวันไปด้วย
ถ้าไม่ให้ ก็จะได้รู้กัน ...

ดัดนิสัยพวกนี้ให้เข็ด ชอบเอาเเต่ได้ดีนัก
ป๋าป่าน..แร๊งงงงส์ตลอด  แต่ออโต้ ซิตี้น่าจะไม่มีเคสเยี่ยงนี้นะ

หวังเอาไว้ว่าคงจะไม่เกิดกับตัวเองอ่ะครับป๋าเล็ก
นี่เลขป้ายดำที่จองไว้ได้เเล้วด้วยนะเนี่ย รถยังไม่รู้เลยว่าจะมาเมื่อไหร่ haha
กะว่าจะเอาไปจดทะเบียนหลังจากวันรับรถเลย จะเอาสามพันคืนนนนน อิอิ

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
pajero2012(PaA)
Newbie
*

like: 8

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 02:10:17 pm »

โดนเหมือนกันวันเดียวโดนจัปกลางทางด่วน ยังไม่ได้ไปจ่ายใครมีประสปการณ์สอนหน่อยว่าทำไงกะศูยน์ได้

ความสุขจากการให้ ได้ใจกว่าความสุขจากการได้รับ
bak-u
Full Member

like: 20

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 03:56:46 pm »

โดนมาสดๆร้อนๆครับ...เมื่อวาน(19 ก.พ.55) ลงบรมราชชนนี หน้าตั้งฮั่วเส็ง ... เอาหนังสือรับรองจากศูนย์ยนต์ไพบูลย์ ขอนแก่นให้ดู ตร.ไม่สนใจออกใบสั่ง ไอ้เราก็คนบ้านนอกกลัวไม่ได้ใบขับขี่คืน รีบไปจ่ายค่าปรับโรงพัก  ตร.เปรียบเทียบปรับ 1000 !! พระเจ้า.. โวบวายพักใหญ่ ตร.บอกเก็บใบสั่งไว้เป็นยันต์กันผีไปก่อน แล้วไปแจ้งศูนย์ว่าจะเอาไง  งานนี้ยาวแน่นอน เซ็ง!!!!
ผมก็ออกรถที่ไพบูลย์ (สาขาชุมแพ) ตั้งแต่วันท่ี 4 มกราคม มีป้ายแดงปลอมคู่เดียวไม่มีเอกสารใดๆให้ คนขายรับปากจะหาป้ายแดงจริงให้ พอโทรตามบอกว่าเดือนหนึ่งขายรถ 10-20 คันบริษัทมีป้ายให้แค่ 2 คู่  ป่านนี้ป้ายจริงยังไม่ได้ก่อนซื้อผมเน้นว่าผมต้องเข้ากรุงเทพฯ บ่อยๆ  ตัวแทนสมัยนี้ไม่ค่อยมีคุณภาพ คนขายก็ไม่ค่อยรู้เรื่องสินค้าเหมือนกันหมด ป้ายแดงปลอมนี้ หัวปิงปองชอบนักเจอเมื่อไรน้ำลายหก ช่วยกันโพ๊สกันเยอะๆ ตัวแทนจำหน่ายจะได้ปรับปรุง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 07:20:30 pm โดย bak-u » บันทึกการเข้า
lee99 (เชษ)
ปาขาวบางนา 954
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 11:26:59 pm »

ล่าสุดโทรไปตามแล้ว  เซลล์ผมส่งอีเอ็มเอสมาให้ละ  พร้อมเล่ม  เฮ้อโล่งอก   ....  ขับปานี่มันยากเย็นจริง  555

ยินดีด้วยครับ ปลอดภัยทั้งตัวรถ และปลอดภัยจากตำรวจ
oh_khonkaen
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 08:56:45 am »

โดนมาสดๆร้อนๆครับ...เมื่อวาน(19 ก.พ.55) ลงบรมราชชนนี หน้าตั้งฮั่วเส็ง ... เอาหนังสือรับรองจากศูนย์ยนต์ไพบูลย์ ขอนแก่นให้ดู ตร.ไม่สนใจออกใบสั่ง ไอ้เราก็คนบ้านนอกกลัวไม่ได้ใบขับขี่คืน รีบไปจ่ายค่าปรับโรงพัก  ตร.เปรียบเทียบปรับ 1000 !! พระเจ้า.. โวบวายพักใหญ่ ตร.บอกเก็บใบสั่งไว้เป็นยันต์กันผีไปก่อน แล้วไปแจ้งศูนย์ว่าจะเอาไง  งานนี้ยาวแน่นอน เซ็ง!!!!
ผมก็ออกรถที่ไพบูลย์ (สาขาชุมแพ) ตั้งแต่วันท่ี 4 มกราคม มีป้ายแดงปลอมคู่เดียวไม่มีเอกสารใดๆให้ คนขายรับปากจะหาป้ายแดงจริงให้ พอโทรตามบอกว่าเดือนหนึ่งขายรถ 10-20 คันบริษัทมีป้ายให้แค่ 2 คู่  ป่านนี้ป้ายจริงยังไม่ได้ก่อนซื้อผมเน้นว่าผมต้องเข้ากรุงเทพฯ บ่อยๆ  ตัวแทนสมัยนี้ไม่ค่อยมีคุณภาพ คนขายก็ไม่ค่อยรู้เรื่องสินค้าเหมือนกันหมด ป้ายแดงปลอมนี้ หัวปิงปองชอบนักเจอเมื่อไรน้ำลายหก ช่วยกันโพ๊สกันเยอะๆ ตัวแทนจำหน่ายจะได้ปรับปรุง
ไปโวยวานที่ศูนย์มาครับ ... ไม่รับผิดชอบพูดเหมือนป๋าว่าทุกอย่าง เซลไม่รู้เรื่องจริง มั่วข้อมูลตลอด กล้องส่องหลังยังไม่รู้จัก ยนต์ไพบูลย์ อาจเจ๊งได้ถ้าไม่อบรมพนักงาน
ล่าสุดมีรอยขนแมวทั้งคัน ช่างสีบอกว่าตอนส่งมอบคงเอาผ้าลูปทั้งคัน เวรกรรมจริง ต้องเสียตังค์ขัดสีอีก
supa
Newbie
*

like: 0

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 03:30:16 pm »

โดนมาเมื่อกี้นี้เองคะ ออกรถมาจะ 2 อาทิตย์แล้วโดนตำรวจจับเพราะป้ายแดงปลอม เราก็ไม่ได้สังเกตุ แล้วตัวเซลก้ไม่ได้บอกเรา พอเราโทรไปถาม  มันก็บอกว่าลุกน้องใส่ให้เราผิด เมื่อใส่ให้ผิดรุ้แล้ว ทำไมไม่โทรมาบอกเรา (เป็นถึงระดับหัวหน้า จะมาบอกว่าลุกน้องใส่ผิดได้ยังงั้นหรือคะ ) แล้วดันมาแก้ตัวอีกนะว่าเพิ่งจะรุ้ (ยังมาประจานความไม่รับผิดชอบชของตัวเองอีก) แล้วดันมาบอกเราอีก ว่า ให้เอารถเข้ามาเปลียนป้ายได้เลย แล้วเราก็ถามว่า นี้หรือความรับผิดชอบที่คุณมี พอมีปัญหาก็บอกว่าให้เอาป้ายเข้าไปเปลียน อิตอนที่เอารถออกมา ยักไม่บอกเราซักคำ  การบริการของเขาแย่มากๆๆตั้งแต่ตอนที่ไปจองรถแล้ว บอกว่าถ้าพี่จองตอนนี้นะ อี 2 อาทิตย์พี่ได้รถเลยคะ เราก็หลงเชื่อ  2 เดือนคะกว่าจะได้ จะช้าหรือเร็วเราไม่ว่าหรอกนะคะ แต่ ทำไม่ไม่บอกกันตรงๆๆเวลา   2  เดือนที่รอ จะโทรมาอธิบายวักคำก็ไม่..   มีแต่เราโทรไป พอโทรไปก็บอกติดประชุมบ้างหล่ะ อยุ่ต่างจังหวัดบ้างหละ ไม่ว่างบ้างหละ  อิตอนที่ยังไม่จ้อง โทรมาหาเราทุกวัน พอจองแล้ว มันไม่เคยมาสนใจเลยถ้าใครอยู่แถวพระราม 3  เขาบอกว่าเขาเป็นหัวหน้วเซลล์  ศูนย์ มิซูมิชิ พระราม 3 ถ้าเลี่ยงได้ก็ซื้อกับเซล คนอื่นดีก่วา  การบริการของมันนี่แย่สุดยอดจริงๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2012, 04:25:48 pm โดย supa » บันทึกการเข้า
GUNT@NERY
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 05:10:49 pm »

ค่าปรับ 1 พันบาทถ้วนครับ  วันนี้เซลล์โทรมาหาผม  ปรากฏว่าโทรมาผิดคน  บอกว่าเอาใบสั่งมาเบิกที่ศูนย์เลย  ผมเลยบอกว่าผมไม่ได้โดนใบสั่ง ไม่เค้ยไม่เคย
(มั่วจริง ๆ มีโทรผิดด้วย ลูกค้าตัวเองแท้ ๆ) แต่อย่างน้อยเราก็รู้ว่าพระราม 3 มาเบิกที่ศูนย์ได้  แต่ผมวิ่งไปเอาป้ายแดงแท้มาละ  เลยไม่ห่วงเรื่องนี้แล้ว 555
Nack_Nine
Full Member

like: 65

แจ๊คครับ 2.5GT X08 ID.0842

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 05:17:25 pm »

ผมก็ได้ป้ายแดงปลอมมาเหมือนกันครับ  เซลล์บอกจะเร่งตามของจริงให้   ในใบรับรถผมจึงยังไม่ได้กรอกหมายเลขทะเบียนป้ายแดงเลย   เว้นเอาไว้   ตามรถมาเกือย ๓ เดือน  มาตามป้ายแดงกันต่อครับป๋า เขาบอกจะส่งอีเอ็มเอสตามมาให้  เหตุผลที่ได้ยินคือป้ายแดงมีน้อย  ดีนะผมไปจองป้ายขาวไว้หลายอาทิตย์จนจะได้คิวแล้ว  เหนื่อยใจกับระบบการจัดการจริง ๆ

ผมว่าป๋าคงได้ป้ายขาวก่อนป้ายแดงจริง แล้วป้ายแดงที่เซลล์จะส่งให้ ป๋าได้วางมัดจำป้ายแดงหรือปล่าวครับ ถ้าไม่ได้วางมัดจำผมว่าคงไม่ส่งมาให้
วางครับ 2 พัน  ใบส่งมอบรถยังไม่ลงรายการป้ายแดงเลย  เฮ้อเหนื่อยใจจริง ๆ วันนี้จะโทรไปตาม  เพราะผมจะไป ตจว.ด้วย

โอ๊ะ..ของผมมัดจำ 3,000 แหนะครับ....
เขามีมาตรฐานการมัดจำป้ายแดงยังไงเนี่ย....งง  โอ๊ยมึน
GUNT@NERY
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 05:21:02 pm »

โอ๊ะ..ของผมมัดจำ 3,000 แหนะครับ....
เขามีมาตรฐานการมัดจำป้ายแดงยังไงเนี่ย....งง  โอ๊ยมึน
นั่นสิครับ ของผม 2,000 บาท  ค่าโอน 6,000  บาท  ไม่มีไรแน่นอน 555
ป๋า ผบ. เป็นคนเชียงรายหรือเปล่าครับ  ผบ.ผมก็เชียงรายครับ  บ้านดู่ อ.เมือง  ว่าง ๆ มาปะกั๋นชนแก้ว ๆ 555 
Nack_Nine
Full Member

like: 65

แจ๊คครับ 2.5GT X08 ID.0842

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 05:23:39 pm »

นั่นสิครับ ของผม 2,000 บาท  ค่าโอน 6,000  บาท  ไม่มีไรแน่นอน 555
ป๋า ผบ. เป็นคนเชียงรายหรือเปล่าครับ  ผบ.ผมก็เชียงรายครับ  บ้านดู่ อ.เมือง  ว่าง ๆ มาปะกั๋นชนแก้ว ๆ 555 

ผบ. เป็นคนเชียงของครับผม... ยอดเยี่ยม
ae77
Newbie
*

like: 1

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 05:25:24 pm »

เซลผมบอกว่ารถขายดี ป้ายไม่พอจริงๆ ถ้าโดนจับให้เอาใบเสร็จมาเบิกที่ศูนย์ได้ครับ 555 น่าเวทนาจริงๆ รถขายดีก้องี้แหละ
PattySG80
Sr. Member

like: 40

ชื่อ "ป่าน" 2WD T64 ครับ

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 05:39:03 pm »

เซลผมบอกว่ารถขายดี ป้ายไม่พอจริงๆ ถ้าโดนจับให้เอาใบเสร็จมาเบิกที่ศูนย์ได้ครับ 555 น่าเวทนาจริงๆ รถขายดีก้องี้แหละ
ยังดีนะครับ เซลส์เเบบนี้จริงใจกว่าคนที่ไม่บอกซะอีก

ของผมมัดจำสามพัน ค่าจด ๖๔๐๐

"จะหลบหนีให้พ้นการถูกนินทา ไม่ใช่เรื่องง่าย คนที่เราคบหานั้นมีอัธยาศัยแตกต่างกันไป
เหตุอย่างหนึ่งทำให้คนหนึ่งได้รับการสรรเสริญ แต่เหตุอย่างเดียวกันนั่นแหละ กลับทำให้อีกคนหนึ่งถูกนินทา" :: ว.วชิรเมธี
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์