Languages
หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 15 16 17 18 19 20 21 ... 143   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ...แก็งค์ถ่ายรูป...  (อ่าน 695924 ครั้ง)
Jj jero
Founder
Jr. Member

like: 14

ความรู้จำเขามา ปัญญาต้องหาเอง

« ตอบ #180 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 09:20:18 am »

โอ้วววว..... สำเนาถูกต้อง เด๊ะเลยครับ....... Grin

ยินดีด้วยครับ.......

ขอบคุณครับป๋านิค สำเนาถูกต้องเหมือนพ่อ หรือเหมือนคนพี่ครับ 555+

แข็งแรง...ทั้งแม่และน้อง.....ชื่ออะไรครับ...ป๋าJacky... Cool

ขอบคุณป๋าต้นเช่นกัน ชื่อ "ซีน" ครับ พี่ชื่อ "แซค"

และนี้คือเหตุผลที่อดไปเที่ยวครับ อิอิ

ยินดีด้วยนะครับป๋า Jacky    น้องซีน น่ารักมากอีกหน่อยเราคงได้ดูรูปเด็กๆน่ารักเพิ่มดีจัง  มีความสุขกับครอบครัวนะครับ  Smiley

หนุ่มตอนปลาย  ผู้ชายอายุน้อย
พ่อนกลูกนิวกะน้องฟ้าใส (RMZ)
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #181 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 06:13:36 pm »

ฝากไว้สักดอก

TokKy (No. 12)
Just Do It!!
Founder
Hero Member

like: 48

« ตอบ #182 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 06:38:34 pm »

ดอกงาม คอมโพสสวย โบเก้แหล่มครับป๋านก

<<ถ้าจะทำต้องทำให้ดี ถ้าไม่ดีอย่าทำ>>
KAG No.97
Full Member

like: 7

« ตอบ #183 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 07:17:49 pm »

ขอบคุณป๋าๆ ทุกท่านอีกครั้งครับ  Smiley Smiley Smiley

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ  Smiley

087 55 99 44 9
พ่อนกลูกนิวกะน้องฟ้าใส (RMZ)
Jr. Member
**

like: 2

« ตอบ #184 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 07:43:42 pm »

ดอกงาม คอมโพสสวย โบเก้แหล่มครับป๋านก
ขอบคุณครับ
เมื่อสองวันก่อนผมได้ยินคำว่า คอมโพส แว่วเข้ามาในหัววันนี้ได้เห็นจากป๋า Tokky ผมคงต้องไปศึกษาเพิ่มเติมอีกแล้ว
แล้วภาพนี้ผมวางคอมโพสได้ดีแล้วหรือยังถ้ายังไม่ดีป๋าว่าควรจะวางประมาณไหนแนะนำหน่อยครับ
กล้องแดง
Founder
Full Member

like: 20

« ตอบ #185 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 09:32:51 am »

โอ้วววว ขอให้แข็งแรงโตไวๆ น้าาาาาา ..... ป๋า jacky มี 2 คนมันส์กว่าเยอะครับ  Smiley Smiley
TokKy (No. 12)
Just Do It!!
Founder
Hero Member

like: 48

« ตอบ #186 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 10:05:19 am »

ขอบคุณครับ
เมื่อสองวันก่อนผมได้ยินคำว่า คอมโพส แว่วเข้ามาในหัววันนี้ได้เห็นจากป๋า Tokky ผมคงต้องไปศึกษาเพิ่มเติมอีกแล้ว
แล้วภาพนี้ผมวางคอมโพสได้ดีแล้วหรือยังถ้ายังไม่ดีป๋าว่าควรจะวางประมาณไหนแนะนำหน่อยครับ

คอมโพสเป็นการจัดองค์ประกอบภาพให้ดูโดดเด่น น่าสนใจครับ ซึ่งมีทั้งคิดแบบทฤษฎี คือพวกจุดตัด 9 ช่อง, กฏ 3 ส่วน และอื่นๆอีกเยอะ แต่ก็มีโปรหลายๆท่านคืนสู่สามัญคือคิดนอกรอบ ออกจากกฏเกณฑ์ ครับ คหสต. ของผมระดับพวกเราก็พยายามเรียนรู้ในกรอบก่อนเมื่อเรารู้ว่ากรอบเป็นอย่างไร วันหน้าการอยู่นอกกรอบก็ไม่ใช่เรื่องใหญ่ เพราะเรารู้ขอบเขตของกรอบแล้ว

สำหรับภาพนี้คอมโพสก็สวยครับ..แต่ถ้าลองเอียงกล้องเพื่อให้ก้านดอกออกมาจากมุมซ้ายบนพอดี ก็จะได้คอมโพสอีกแบบครับ

<<ถ้าจะทำต้องทำให้ดี ถ้าไม่ดีอย่าทำ>>
jacky
Full Member

like: 26

« ตอบ #187 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 11:38:43 am »

ยินดีด้วยนะครับป๋า Jacky    น้องซีน น่ารักมากอีกหน่อยเราคงได้ดูรูปเด็กๆน่ารักเพิ่มดีจัง  มีความสุขกับครอบครัวนะครับ  Smiley
[/quote]

ขอบคุณป๋าโจ้ด้วยนะครับ  Grin Grin Grin

ขอบคุณป๋าๆ ทุกท่านอีกครั้งครับ  Smiley Smiley Smiley

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ  Smiley

ขอบคุณครับผม  Grin Grin

โอ้วววว ขอให้แข็งแรงโตไวๆ น้าาาาาา ..... ป๋า jacky มี 2 คนมันส์กว่าเยอะครับ  Smiley Smiley

ขอบคุณด้วยครับ  Grin Grin Grin

ขอบคุณครับ

คอมโพสเป็นการจัดองค์ประกอบภาพให้ดูโดดเด่น น่าสนใจครับ ซึ่งมีทั้งคิดแบบทฤษฎี คือพวกจุดตัด 9 ช่อง, กฏ 3 ส่วน และอื่นๆอีกเยอะ แต่ก็มีโปรหลายๆท่านคืนสู่สามัญคือคิดนอกรอบ ออกจากกฏเกณฑ์ ครับ คหสต. ของผมระดับพวกเราก็พยายามเรียนรู้ในกรอบก่อนเมื่อเรารู้ว่ากรอบเป็นอย่างไร วันหน้าการอยู่นอกกรอบก็ไม่ใช่เรื่องใหญ่ เพราะเรารู้ขอบเขตของกรอบแล้ว

สำหรับภาพนี้คอมโพสก็สวยครับ..แต่ถ้าลองเอียงกล้องเพื่อให้ก้านดอกออกมาจากมุมซ้ายบนพอดี ก็จะได้คอมโพสอีกแบบครับ

ดอกไม้ก็สวย คอมเม้นท์ก็เยี่ยมได้ความรู้อีกหนึ่ง  Grin Grin Grin

Sanfever
Jr. Member
**

like: 15

« ตอบ #188 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 12:57:11 pm »

สวัสดีครับ ป่าๆ ทุกท่าน ขอเข้าแก๊งค์ด้วยคน Smiley
อยากถ่ายรูปให้สวยได้อย่างป๋าๆ น่ะครับ แต่มีแค่ G10 ไม่รู้จะทำได้หรือเปล่า
คงต้องขอคำแนะนำจากป๋าๆ มือโปรทั้งหลายด้วยครับ Grin

หมื่นทางตันยังมีทางหนึ่ง...ให้ออกเสมอ
Sanfever
Jr. Member
**

« ตอบ #189 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 12:58:12 pm »

ขอเริ่มต้นสมาชิคใหม่ของที่นี้ กับ สมาชิคตัวน้อยของผม ที่บ้านครับ
ลืมตาดูโลกเมือวันอาทิตย์ครับ อันนี้ภาพตอนอยู่ที่โรงพยาบาล Smiley Smiley

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ ลูกชายน่ารักมากๆครับ
ร่วมแสดงความยินดีกับป๋า jacky ด้วยครับ Smiley

หมื่นทางตันยังมีทางหนึ่ง...ให้ออกเสมอ
Blacklancer
Founder
Hero Member

like: 56

« ตอบ #190 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 01:13:53 pm »

สวัสดีครับ ป่าๆ ทุกท่าน ขอเข้าแก๊งค์ด้วยคน Smiley
อยากถ่ายรูปให้สวยได้อย่างป๋าๆ น่ะครับ แต่มีแค่ G10 ไม่รู้จะทำได้หรือเปล่า
คงต้องขอคำแนะนำจากป๋าๆ มือโปรทั้งหลายด้วยครับ Grin

โห่ G10 ก็ไม่ธรรมดาแล้วนะครับผมว่า...

Compact - high-end แล้วนะท่าน..ผมว่า manual ก็ได้ มิใช่เหรอ  Grin
Sanfever
Jr. Member
**

« ตอบ #191 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 01:27:46 pm »

โห่ G10 ก็ไม่ธรรมดาแล้วนะครับผมว่า...

Compact - high-end แล้วนะท่าน..ผมว่า manual ก็ได้ มิใช่เหรอ  Grin
ครับป๋าวิน กล้องมันก็โอในระดับหนึ่ง แต่ปัญหามันอยู่ที่ผู้ครอบครองอ่ะครับ Smiley ไม่มีฝีมือ Sad

Sanfever
Jr. Member
**

« ตอบ #192 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 01:40:37 pm »

ขอประเดิมด้วยภาพนี้ละกันครับ Grin

nixon (นิค)
Jr. Member
**

like: 4

« ตอบ #193 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 01:44:36 pm »

G10 ใช้ Function ครบหรือยังเอ่ย....

ป๋าสัน ต้องถ่ายบ่อยๆ ดึงความสามารถของกล้องออกมาใช้ให้หมด.....

?จะซื้อมิตซู ถามกรูหรือยัง?
Ped
Founder
Jr. Member

like: 27

Pajerosport - Thailand No.005

« ตอบ #194 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 02:17:15 pm »

อย่างที่..ป๋านิค บอก ครับ ป๋าสันต์ ไม่ว่ากล้องเล็ก หรือกล้องใหญ่
ต้องรู้จักดึงเอาประสิทธิภาพของกล้องออกมาใช้ให้หมดก่อน ถ้าทำได้
ใช้กล้องอะไรก็ถ่ายได้สวยหมด ครับ
หน้า: 1 ... 5 6 7 8 9 10 11 12 [13] 14 15 16 17 18 19 20 21 ... 143   ขึ้นบน
  พิมพ์